Lá số mệnh VCD này có xấu không ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
lashk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số mệnh VCD này có xấu không ạ ?

Gửi bài gửi bởi lashk »

Chào mọi người, em có lá số mệnh VCD ạ. Mong mọi người hữu duyên xem qua và cho em lời bình ạ. Em xin cảm ơn ạ!
Tập tin đính kèm
C24B79CC-BDE2-483F-B381-B89B5D92244E.jpeg (292.16 KiB) Đã xem 466 lần
Đầu trang

lashk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số mệnh VCD này có xấu không ạ ?

Gửi bài gửi bởi lashk »

Kính mong các thầy xem giúp con với ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

lashk đã viết: 15:10, 27/10/22 Chào mọi người, em có lá số mệnh VCD ạ. Mong mọi người hữu duyên xem qua và cho em lời bình ạ. Em xin cảm ơn ạ!

Bạn Lashk thân .
Bạn mệnh kim (BLK) , mệnh đóng tại cung Ngọ thì được cường địa , thuận .
Mệnh VCD thường là người khôn ngoan , sắc sảo , cung mệnh VCD có Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung , hợp chiếu ( Nhật , Nguyệt chiếu hư không , học nhất nhị thập ) , là người thông minh , biết suy xét , nên học 1 biết 10 .
Là người đa tài , có khiếu về Mỹ thuật , văn nghệ , thi phú , nhưng tài hoa thì thường bạc mệnh ( chú ý ) .
Là người chăm chỉ , cẩn thận , được nhiều người yêu mến , dễ nuôi súc vật , hợp với ngành : y tế , giáo dục , chăn nuôi , chồng trọt , xã hội , từ thiện .
Là người khôn ngoan quyền biến , nhưng thiếu bền chí , thiếu kiên nhẫn , đôi khi không kiên quyết .
, lơ đễnh , khi gặp khó khăn dễ nản chí , bỏ dở , thay đổi chí hướng , ý kiến , ngành nghề , chỗ ở .
Là người thích nghi được với hoàn cảnh của cuộc đời , sự thăng trầm cũng vừa phải , nổi bật thì không nổi bật , nhưng lu mờ thì cũng không lu mờ .
Đầu trang

lashk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lashk »

dunglanchin đã viết: 17:08, 27/11/22
lashk đã viết: 15:10, 27/10/22 Chào mọi người, em có lá số mệnh VCD ạ. Mong mọi người hữu duyên xem qua và cho em lời bình ạ. Em xin cảm ơn ạ!

Bạn Lashk thân .
Mệnh VCD thường là người khôn ngoan , sắc sảo , cung mệnh VCD có Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung , hợp chiếu ( Nhật , Nguyệt chiếu hư không , học nhất nhị thập ) , là người thông minh , biết suy xét , nên học 1 biết 10 .
Là người đa tài , có khiếu về Mỹ thuật , văn nghệ , thi phú , nhưng tài hoa thì thường bạc mệnh ( chú ý ) .
Là người chăm chỉ , cẩn thận , được nhiều người yêu mến , dễ nuôi súc vật , hợp với ngành : y tế , giáo dục , chăn nuôi , chồng trọt , xã hội , từ thiện .
Là người khôn ngoan quyền biến , nhưng thiếu bền chí , thiếu kiên nhẫn , đôi khi không kiên quyết .
, lơ đễnh , khi gặp khó khăn dễ nản chí , bỏ dở , thay đổi chí hướng , ý kiến , ngành nghề , chỗ ở .
Là người thích nghi được với hoàn cảnh của cuộc đời , sự thăng trầm cũng vừa phải , nổi bật thì không nổi bật , nhưng lu mờ thì cũng không lu mờ .
Em cảm ơn bác đã đưa ra lời bình ạ. Bác có thể nói rõ hơn về sự nghiệp của em được không ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

lashk đã viết: 16:48, 29/11/22
dunglanchin đã viết: 17:08, 27/11/22

Bạn Lashk thân .
Em cảm ơn bác đã đưa ra lời bình ạ. Bác có thể nói rõ hơn về sự nghiệp của em được không ạ?

Lashk thân .
Cung Quan lộc của bạn ( sự nghiệp ) VCD thì dù có gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội chiếu cũng không được toàn mỹ .
Như thế , dĩ nhiên là công danh không thể hiển đạt được , chức vị cũng bình thường .
Ngoại trừ 2 trường hợp đặc biệt :
1- Tuần , Triệt án ngữ .
2- Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung hay hợp chiếu .
Cả 2 trường hợp trên bạn đều không có .
Chủ về sự nghiệp có biệt động , thay đổi , ở thời nay : cũng có thể làm những nghề về điện tử , máy tính .
Rất dễ làm kiêm kiêm nghề , kiêm chức vị , cũng thích hợp làm cố vấn , hay tham mưu , do ảnh hưởng của Thái dương , Cự môn ( ở Dần ) nên cũng thích hợp công tác ngoại giao , nếu làm ở công ty thì nên làm ở bộ phận quan hệ công cộng .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”