Cách điều chỉnh vận mệnh xấu thành tốt - ứng dụng thực tế

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách điều chỉnh vận mệnh xấu thành tốt - ứng dụng thực tế

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:02, 06/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 08:58, 06/11/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:54, 06/11/22

Không phải khinh mà là thương hại

Bắc Kỳ có thể vì tài sản mà rút dao chém cả người thân. Cái này thì đến chính người Bắc trong nam và Hải ngoại còn thừa nhận và sợ hãi

Người ta có thể đánh nhau với người ngoài nhưng xử cả người thân thì đúng là nghiệp
Nam mô a di đà Phật
Tôi không biết nữa.
Chắc trải đời chưa nhiều.
Tôi được rất nhiều người giúp đỡ nên không hiểu biết nhiều chỉ biết lo làm kiếm tiền để có bữa ăn thôi.
Nghiệp nặng lắm, tiền có thể kiếm được, cho dù nghèo khó cũng không được tạo nghiệp, tham lam là nghiệp rất nặng.
Nam mô a di đà Phật
Thêm một tính cách của Bắc kỳ nữa mà có thể xếp vào nhóm bệnh tâm thần, đó là bệnh “sĩ diện”

Sẵn sàng bất chấp tất cả, vứt bỏ gia đình, thậm chí cả sự nghiệp và tính mạng vì 2 chữ đó
Tôi không thông minh nhưng ai trong nhà cũng cố gắng dành thời gian cho tôi, còn cho tiền lo công ăn việc làm cho tôi nữa
Còn quỳ lạy tôi đừng quậy 😅
Ra đường nó là cháu tao đó
Không bằng cấp, không học vấn họ không hề khinh tôi hay đem tôi ra khoe. Coi như bảo bối.
Nhiều khi thấy phiền thật sự
Không bao giờ được ở một mình, tự do bước vào phòng tôi lôi tôi ra 😢 còn nhiều lắm khủng khiếp thiệt sự, haizz
Sĩ diện chắc tôi chưa bị nên không hiểu rồi 😥
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Chào bạn, mình xin kể 1 câu chuyện có thật của mình. Nếu bạn xem như là câu chuyện này có thật thì có lẻ mình đã thay đổi được phần nào.
Cuối tháng 12/2021 âm lịch, bà nội mình tiêm vắc xin mũi 3, được hai ngày nhập viện. Bác sĩ nói rằng máy móc nào cũng phải đến lúc dừng lại. Lúc đó mình về núi xin cho bà nội qua cơn bạo bệnh về ăn Tết kỳ này. Lúc đó bác sĩ cho thuốc nâng cơ thể lên về ăn Tết với con cháu.
Qua Tết thì bắt đầu trở nặng,mình lại chạy về núi xin tiếp, tháng 2 âm lịch năm 2022 là có Bác bên tứ trụ miền Bắc nói mình không cần xem nữa đâu. Tuổi thọ vượt 81 là đã nằm ngoài lá số, mất đi xem như là quy luật tự nhiên. Bác sĩ cũng nói cố gắng tới giờ phút này là kỳ tích rồi, vô chai đạm cho về nhà. Mình ráng lên núi xin lần nữa. Nội mình năm nay 88 tuổi, mình xin lần nữa. Bà nội mình tỉnh dậy sống tiếp.
Tháng 3 âm lịch 2022, lúc đó đám giỗ bà cố, đột nhiên bà nội mình vui vẻ lạ thường, sắc mặt tươi rói cười nói vui vẻ,ai cũng mừng. Qua ngày hôm sau,đột nhiên nằm mê man thiêm thiếp đi, đưa vào bệnh viện đại học y dược.
Bà nội mình vẫn mê man,lúc này bác sĩ cũng nói thôi. Bà nội mình đòi về, do lúc đó thấy người cõi âm. Lúc đó bà nội mình nói, bà đó kêu dọn đồ đi. Tới giờ rồi, thuyền đã đến nơi rồi.
Nội mình về nhà mê man,không còn biết gì cả. Ba và chú chạy xuống mộ ông nội mình làm sẵn Kim Tĩnh là biết chắc vài ngày nữa là xong rồi.
Lúc mà mình ngủ trưa,12h có ai đó lại nói mình : Bà nội mày sắp mất rồi. Hết dám ngủ.
Bữa sau mình lại chạy về núi xin thêm cho vài năm nữa thôi, ai cũng hiểu tới phút cuối rồi.
Vài ngày sau, tối mình ngủ thấy một người đội Mão như vua,tay cầm cuộn vải như thánh chỉ thời xưa, cầm ấn vàng đóng lên cuộn vải nói với mình: Thôi, được rồi.
Hai ngày sau bà nội mình tỉnh lại. Sống đến hôm nay.
Tuần rồi lại nhập viện xong là vào 3 bịch máu rồi lại về nhà ăn uống bình thường. Năm nay cũng 10 lần nhập viện hơn.
Câu chuyện trên là có thật của mình,mình tin là chỉ cần hiền lành, sống lương thiện, tu nhân tích Đức sẽ thay đổi được.
Tích phúc chi gia tất hữu dư Khánh.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Enjoyeveryday, hoavan004, 十面埋伏, Vịt Béo, Ariance, HuongNguyen199
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Enjoyeveryday đã viết: 09:08, 06/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 08:58, 06/11/22

Nam mô a di đà Phật
Tôi không biết nữa.
Chắc trải đời chưa nhiều.
Tôi được rất nhiều người giúp đỡ nên không hiểu biết nhiều chỉ biết lo làm kiếm tiền để có bữa ăn thôi.
Nghiệp nặng lắm, tiền có thể kiếm được, cho dù nghèo khó cũng không được tạo nghiệp, tham lam là nghiệp rất nặng.
Nam mô a di đà Phật
Thêm một tính cách của Bắc kỳ nữa mà có thể xếp vào nhóm bệnh tâm thần, đó là bệnh “sĩ diện”

Sẵn sàng bất chấp tất cả, vứt bỏ gia đình, thậm chí cả sự nghiệp và tính mạng vì 2 chữ đó
Tôi không thông minh nhưng ai trong nhà cũng cố gắng dành thời gian cho tôi, còn cho tiền lo công ăn việc làm cho tôi nữa
Không bằng cấp, không học vấn họ không hề khinh tôi hay đem tôi ra khoe. Coi như bảo bối.
Không bao giờ được ở một mình, tự do bước vào phòng tôi lôi tôi ra 😢 còn nhiều lắm khủng khiếp thiệt sự, haizz
Tôi dân Bắc 54

Ông cố tôi là hiệu trưởng một trường quốc ngữ ở HN. Sau cuộc cách mạng ruộng đất đẫm máu, ông cố dắt cả gia đình vào nam

Dòng họ đang phát triển rực rỡ thì sau 30/4 phải chạy tứ xứ ra Hải ngoại, thất lạc và suy vi từ đó

Người Bắc ngày xưa rất trí thức và nho học, lý do cho sự thay đổi cực đoan của họ, bà có thể nghiên cứu lịch sử từ các mốc giai đoạn này
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:36, 06/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:08, 06/11/22

Tôi dân Bắc 54

Ông cố tôi là hiệu trưởng một trường quốc ngữ ở HN. Sau cuộc cách mạng ruộng đất đẫm máu, ông cố dắt cả gia đình vào nam

Con cháu ông cố đều là tướng tá miền nam

Người Bắc ngày xưa rất trí thức và nho học, lý do cho sự thay đổi cực đoan của họ, bà có thể nghiên cứu lịch sử từ giai đoạn này
Nam mô a di đà Phật
Sao ghê vậy.
Tôi nghe ông kể thấy cuộc đời mình chả có gì là khổ luôn.
Sao gặp nhiều chuyện vậy.
Cố gắng lên nha ông .
Tu tu phải tu thôi, bớt tạo nghiệp.
Nam mô a di đà Phật
Tôi ngủ còn có bà cố lâu lâu lên hát ru nữa, dòng họ tôi thương yêu con cháu lắm.
Wow dòng họ ông hùng mạnh thiệt
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Bắc hay Nam cũng là ae 1 nhà , chung 1 dòng máu , chung 1 dân tộc .
Trong gia đình mẹ con với nhau , có khi còn bất hòa nhau , huống chi là ae .
Chê người khác thì dễ , im lặng việc ai nấy làm ko quan tâm thị phi thì khó hơn , rộng lượng chỉ dạy giúp những người u mê tỉnh ngộ thì còn khó hơn rất nhiều lần .
Họ có thể ko tốt , ko ra gì , nhưng cách hành xử của mình , sẽ quyết định mình là ai , mình với họ khác nhau thế nào . Bản thân mình ko ưa họ , bản thân họ cũng chẳng ưa mình , thì chẳng phải chả ai hơn ai hay sao ? . Độ lượng chính là cách chứng minh mình khác biệt .
Loạn 12 sứ quân ai chả mạnh và có cái lý của mình , nhưng minh chủ thực sự , là người biết gắn kết , đưa dân tộc về 1 mối , chung 1 chí hướng mà tạo ra sức mạnh , phải vượt qua cảm nhận cá nhân hơn thua nhỏ nhặt , mới có thể làm đc việc lớn .
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hoavan004, Vịt Béo, Free Wind
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

begauhn đã viết: 12:04, 06/11/22 Bắc hay Nam cũng là ae 1 nhà , chung 1 dòng máu , chung 1 dân tộc .
Trong gia đình mẹ con với nhau , có khi còn bất hòa nhau , huống chi là ae .
Chê người khác thì dễ , im lặng việc ai nấy làm ko quan tâm thị phi thì khó hơn , rộng lượng chỉ dạy giúp những người u mê tỉnh ngộ thì còn khó hơn rất nhiều lần .
Họ có thể ko tốt , ko ra gì , nhưng cách hành xử của mình , sẽ quyết định mình là ai , mình với họ khác nhau thế nào . Bản thân mình ko ưa họ , bản thân họ cũng chẳng ưa mình , thì chẳng phải chả ai hơn ai hay sao ? . Độ lượng chính là cách chứng minh mình khác biệt .
Loạn 12 sứ quân ai chả mạnh và có cái lý của mình , nhưng minh chủ thực sự , là người biết gắn kết , đưa dân tộc về 1 mối , chung 1 chí hướng mà tạo ra sức mạnh , phải vượt qua cảm nhận cá nhân hơn thua nhỏ nhặt , mới có thể làm đc việc lớn .
Về lý thuyết thì đúng, nhưng mà bản thân mình độ lượng nhiều khi đối phương lại càng tức và cay. Đây là sự thật, ví dụ như bạn Tôn Ngộ Không ở trên tuy nói năng lời nặng và có phần .....nhưng đối phương lại không thấy cay và tức, thậm chí còn cười hả hê, còn người độ lượng, lời nói chuẩn mực, nhiều khi đối phương lại càng cay.

Nên nhiều lúc, thật sự khó nói. :D :D :D

Nên nhiều khi chửi đổng, nói lời khói nghe là bài thuốc hữu hiệu cho đối phương ấy chứ.
Được cảm ơn bởi: Tôn Ngộ Không !!!
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

begauhn đã viết: 11:54, 05/11/22 Chắc chắn rằng những ai xem tử vi , đam mê học thuật , ngoài tò mò ra , thì luôn muốn khắc phục những cái xấu trong lá số của mình , mọi việc suy luận đều cần đưa đến hướng giải quyết , còn dù biết trước mà ko có hướng giải quyết thực tế để ứng dụng , thì cũng đâu để làm gì .
Đức Phật thường nói : Tâm sinh tội - tội sinh ra Nghiệp - Nghiệp sinh ra kiếp này . Phàm là chúng sinh đang sống ở đời , hứng chịu sinh lão bệnh tử , ko ai là ko mang nợ , mang nghiệp . Nợ vẫn phải trả , ko thể trốn tránh , nhưng trả theo hướng mình đã đặt ra , theo hướng ta tự nguyện , tự nhiên , ko thay đổi cái gốc , ko tìm thầy bày cách chạy trốn , sẵn sàng trả , hơn là khổ sở lo lắng mà tai họa vẫn đến .
Trả bằng cách nào ? Làm sao để biến xấu thành tốt mà ko phá vỡ luật nhân quả ?? Có 2 cách :

Cách 1 / Nâng tầm vị thế lá số .
Đắc - Hãm thực chất ko quyết định tốt xấu . Các sao trong tử vi ko phải lúc nào cũng ứng với ta , sự việc trong cùng 1 cung giống nhau , nhưng hôm nay nó ảnh hưởng ta , hôm sau gặp lại nó lại là ảnh hưởng hoàn cảnh xung quanh , tất cả tùy thuộc vào việc ta đã và đang làm gì , khi duy trì xem hạn ngày sẽ xác minh đc điều này rõ ràng , từ đó Đắc Hãm là cách chúng ta cảm nhận về cung ấy hoặc đó là cách người ngoài nhìn vào chúng ta như thế .
Bạn dù có nhiều tiền nhưng với bạn thế là ko đủ , là ít , thì cung Tài vẫn có thế Hãm và vào các sao chỉ thế Nghèo , dù bạn vẫn có xe đưa đón và có tiền trong thẻ . Nó Hãm vì cách bạn nhìn vào vài trăm triệu trong thẻ là rất ít chả đáng gì , nhậu 1 bữa là hết .
1 người cung Tài đẹp , Miếu Vượng , họ lại làm công việc mà chẳng mấy ai nghĩ là đủ ăn , nhưng họ luôn cảm thấy họ thật hạnh phúc , 100k 1 ngày với họ là quá đủ , ăn cơm 20k , về vẫn có quà cho con , vậy là quá nhiều rồi , công việc hiện tại thật tuyệt vời , và thế là cung Tài họ báo sự dư giả , Miếu Vượng , tất cả chỉ nói lên cách nhìn , chứ suy luận về tài chính chỉ qua thế đẹp ở cung Tài , thì ko phải đã quá dễ dàng thâm nhập vào Thiên mệnh Thiên Cơ hay sao ?
Nâng tầm cải xấu thành tốt - ai tinh ý sẽ nhận ra điều ấy nằm ở điều mình vừa nói , thiết lập mối quan hệ , và đưa mình lên 1 vị trí cao , cái xấu sẽ ứng với vị trí ấy , 1 ông chủ 1 chuỗi nhà hàng , vào năm thua lỗ , 1 vài nhà hàng bị ảnh hưởng , ông ta vẫn là ông chủ , những cũng số ấy nếu ko thiết lập quan hệ rộng , chỉ nuôi gà nuôi lợn , vào năm thua lỗ có 1 chuồng mất 1 chuồng , xem như tay trắng . Vì vậy HOÀN CẢNH , NGOẠI CẢNH , VỊ THẾ mới là yếu tố quyết định chứ ko phải vị trí ĐẮC HAY HÃM của 1 số sao . Cung Tài của 1 ông chủ có khi xấu hơn ông bảo vệ là rất bình thường khi xem tử vi , chính lẽ đó mở rộng khả năng luận giải ra , là điều rất quan trọng .

Cách 2 : ứng dụng giải theo hướng các sao xấu .
Ở cách này , giúp đưa các sao xấu vào thế có ích , và có thể kiểm soát , nếu bạn có cung điền xấu , nhà ko ở đc , số khó mà có nhà , nhà cửa lúc nào cũng liên quan giấy tờ kiện thưa , thì chúc mừng bạn , hãy làm bất động sản và cảm nhận khả năng buôn bán nhanh chóng của mình đi nào . Bạn sẽ thành công , còn nếu ko , bạn cố bám trụ , thì đó là 1 sự vất vả do chính bạn lựa chọn , có thể thấy dù là 1 nhà kinh doanh đất thành đạt , hay 1 người vất vả vì nhà chẳng có mấy khác biệt , thiên mệnh nghiệp quả người đó vẫn là bị đánh vào chỗ ở , chúng ta ko thay đổi thiên mệnh , nhưng chúng ta luôn có thể THAY ĐỔI ĐC CHÍNH BẢN THÂN MÌNH .

Nếu hung sát tinh ám bạn , hãy đổi sang làm đầu bếp , nếu hạn nặng , thì đừng chọn khâu oder , hãy chọn làm phụ bếp hoặc nấu chính , nhân viên sơ chế cũng đc , bạn sẽ chế hóa dc ảnh hưởng đâm chém nóng giận như lửa của sát tinh , hoặc làm thợ điêu khắc ( đã đc kiểm chứng qua hạn ngày 1 thời gian dài ) , và khả năng hóa giải là có tồn tại , tất nhiên việc bạn làm phải cân đối với cường độ ảnh hưởng của sát tinh . Nếu bạn chỉ làm việc sơ sơ , mà hạn nặng cả năm , cả 10 năm , thì chẳng có cái gì gọi là cứu giải hết .

Nếu các sao bệnh tật ám mình , hoặc lo ngại sức khỏe khi bước vào vận 10 năm , báo thể lực yếu , thuốc men , đừng lo , hãy xin làm trong ngành y tế , tiếp xúc nhiều với bệnh nhận , thuốc men , điều đó sẽ ứng cho cái xấu của bạn và bạn sẽ vô sự , nhưng mấy ai xin đc đúng ko , tôi học ngành khác ko có bằng xin kiểu gì ? vậy thì xin làm tạp vụ trong viện , hoặc bảo vệ cũng đc , miễn là tiếp xúc bệnh nhân , tiếp xúc với những người mang lo lắng bệnh tật là đc , hoặc cùng lắm hãy cố xin vào trông xe trong viện , 1 ngày đẹp trời làm mất cái xe của khách thì chúc mừng bạn , chính xác là bạn đã đc trừ nợ nhân quả , của đi thay người , nhưng hy vọng đó chỉ là cái xe đạp . Dù là gì bản thân bạn sẽ bình an . Công việc càng sát người bệnh , hiệu quả cứu giải thoát hạn bệnh tật sắp tới , ở mình càng rõ ràng .

Cuối cùng - chìa khóa đưa lý thuyết vào thực tế thành công .
Sẽ có người thắc mắc rằng , chẳng nhẽ y tá bác sỹ ko bệnh , chả lẽ nấu ăn ko ai bị tai nạn ???
Đây là việc mình đã ứng dụng và có kết quả cao , cái quan trọng nhất là mình phải coi việc mình xin vào làm , là quan trọng , là hết lòng hết sức , nó mới ứng cái việc đó vào mình , còn làm vì tiền , vì ông sếp , vì chờ lương chứ ko quan tâm ai , thì nó ứng với mình rất ít , thậm trí có khi lại mang thêm nghiệp , cường độ ảnh hưởng cứu giải nằm ở sự tâm huyết đam mê với công việc ấy , y tá bác sỹ tận tâm cũng là tiền đề tạo phúc , tiền đề cho câu phúc dày thì họa nào cũng qua .
mình góp thêm 1 phương pháp khi các sao bệnh tật ám mình thì có thể xin vào bệnh viện để làm từ thiện, phát cháo free cho bệnh nhân và người nhà bệnh nhân, phát quà tặng đến tận từng giường bệnh là cũng được chứ đâu phải ai cũng học ngành y mà vào làm nhân viên y tế đâu, bản thân mình từng đi đẻ ở bệnh viện công và được người của hãng bỉm tặng quà đến tận giường đo monitor luôn, là 1 bịch bỉm cho trẻ em, vừa ý nghĩa vừa quảng cáo nhãn hàng luôn 😹
Được cảm ơn bởi: begauhn, 十面埋伏, Vịt Béo
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Làm trong nghành làm đẹp , mỹ phẩm cũng ứng thì phải , trước mình được khuyên thế . Vì con Bệnh Phù nằm ở điền mà nó Nhị hợp với Thân. Mình mua mỹ phẩm ngập phòng , suốt ngày sống trong mớ kem ... hi vọng nó ứng 👀.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, begauhn, Vịt Béo
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

PhươngLe đã viết: 13:34, 06/11/22 Làm trong nghành làm đẹp , mỹ phẩm cũng ứng thì phải , trước mình được khuyên thế . Vì con Bệnh Phù nằm ở điền mà nó Nhị hợp với Thân. Mình mua mỹ phẩm ngập phòng , suốt ngày sống trong mớ kem ... hi vọng nó ứng 👀.
uh dược mỹ phẩm nó cũng liên quan đến y tế mà
Được cảm ơn bởi: begauhn, PhươngLe, Vịt Béo
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vịt Béo »

Đọc xong vẫn chưa biết được mình nên làm gì? Để dấu lại đây lúc nghĩ thông sẽ vào còm tiếp :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”