Cách điều chỉnh vận mệnh xấu thành tốt - ứng dụng thực tế

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cách điều chỉnh vận mệnh xấu thành tốt - ứng dụng thực tế

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Vịt Béo đã viết: 21:47, 06/11/22 Đọc xong vẫn chưa biết được mình nên làm gì? Để dấu lại đây lúc nghĩ thông sẽ vào còm tiếp :x
Bạn suy nghỉ toàn bộ lại xem, mình trước đây như thế nào. Vạn vật luôn thay đổi, lá số cố định. Con người thì động,muốn sửa đổi thì bắt đầu từ bản thân mình. Lúc trước mình không quan tâm tới người khác thì giờ mình quan tâm, lúc trước mặt khó chịu thì giờ đây cười nhiều hơn,lúc trước ganh ghét thì giờ nhìn nhận thật tế mình thua người ta cố gắng lên.
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vịt Béo »

Hungnguyen30 đã viết: 21:51, 06/11/22
Vịt Béo đã viết: 21:47, 06/11/22 Đọc xong vẫn chưa biết được mình nên làm gì? Để dấu lại đây lúc nghĩ thông sẽ vào còm tiếp :x
Bạn suy nghỉ toàn bộ lại xem, mình trước đây như thế nào. Vạn vật luôn thay đổi, lá số cố định. Con người thì động,muốn sửa đổi thì bắt đầu từ bản thân mình. Lúc trước mình không quan tâm tới người khác thì giờ mình quan tâm, lúc trước mặt khó chịu thì giờ đây cười nhiều hơn,lúc trước ganh ghét thì giờ nhìn nhận thật tế mình thua người ta cố gắng lên.
Cám ơn bạn nhé, mọi thứ sau 30 của mình tốt hơn nhiều so với trước ấy. Mình cũng nghiệm đc là mọi việc ko phải tự nhiên nó vậy, đều có lý do của nó cả, chuyện gì đến thì phải đến thôi. Giống việc mình hay bị té do chạy xe ẩu mình vẫn ko sửa đc, mình đi bộ vẫn bị té :(( ko biết đổi qua đi xe đạp có đỡ hơn ko? vì mình đang gặp hạn bị té hay sao đó.
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Vịt Béo đã viết: 22:04, 06/11/22
Cám ơn bạn nhé, mọi thứ sau 30 của mình tốt hơn nhiều so với trước ấy. Mình cũng nghiệm đc là mọi việc ko phải tự nhiên nó vậy, đều có lý do của nó cả, chuyện gì đến thì phải đến thôi. Giống việc mình hay bị té do chạy xe ẩu mình vẫn ko sửa đc, mình đi bộ vẫn bị té :(( ko biết đổi qua đi xe đạp có đỡ hơn ko? vì mình đang gặp hạn bị té hay sao đó.
Tui từ nhỏ đến năm nay 32 năm te tua hết bạn ơi, năm sau qua đại hạn mới, cũng hy vọng sẽ khá hơn. Sau này tự nhìn lại mới hiểu là do tâm của mình sinh ra,đi theo dòng suy nghỉ đó người ta hại mình, mình theo suy nghỉ thì mình thù hại sức khỏe,người ta chửi mình lại tiếp tục nhận lấy lời chửi cho nóng lên rồi khí huyết đảo lộn.
Tui phải công nhận người sáng lập Phật giáo rất giỏi, việc tưởng chừng nhỏ ai cũng làm được nhưng ít người làm thành công là buông bỏ suy nghỉ trong đầu mình ra.
Nhiều lúc mọi việc đến mình phản ứng lại quá mạnh thì nó lại ứng với lá số.
Có lần mình gặp ông bác kia, ổng nói rằng mình là người trực tiếp tạo ra lá số năm nay 67 tuổi ở Thái Bình. Ví dụ cho mình đơn giản vầy.
Tới hạn ra đường bị đánh, lúc này có hai trường hợp xảy ra.
Trường hợp 1: nó chửi mình nói lại, nó đập mình.
Trường hợp 2: nó chửi mình im lặng, chửi xong nó đi.
Rơi vào trường hợp 1 mình đã làm cho ứng lá số, rơi vào trường hợp 2 đã không còn đúng nữa.
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Hungnguyen30 đã viết: 22:13, 06/11/22
Vịt Béo đã viết: 22:04, 06/11/22

Tui từ nhỏ đến năm nay 32 năm te tua hết bạn ơi, năm sau qua đại hạn mới, cũng hy vọng sẽ khá hơn. Sau này tự nhìn lại mới hiểu là do tâm của mình sinh ra,đi theo dòng suy nghỉ đó người ta hại mình, mình theo suy nghỉ thì mình thù hại sức khỏe,người ta chửi mình lại tiếp tục nhận lấy lời chửi cho nóng lên rồi khí huyết đảo lộn.
Tui phải công nhận người sáng lập Phật giáo rất giỏi, việc tưởng chừng nhỏ ai cũng làm được nhưng ít người làm thành công là buông bỏ suy nghỉ trong đầu mình ra.
Nhiều lúc mọi việc đến mình phản ứng lại quá mạnh thì nó lại ứng với lá số.
Có lần mình gặp ông bác kia, ổng nói rằng mình là người trực tiếp tạo ra lá số năm nay 67 tuổi ở Thái Bình. Ví dụ cho mình đơn giản vầy.
Tới hạn ra đường bị đánh, lúc này có hai trường hợp xảy ra.
Trường hợp 1: nó chửi mình nói lại, nó đập mình.
Trường hợp 2: nó chửi mình im lặng, chửi xong nó đi.
Rơi vào trường hợp 1 mình đã làm cho ứng lá số, rơi vào trường hợp 2 đã không còn đúng nữa.
Vậy bạn sn 91 bằng tui hả? Để tui tạo bài rồi qua nghiệm lá số của tui nha
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Hay quá ạ đánh dấu đọc dần😍
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

begauhn đã viết: 11:54, 05/11/22 Chắc chắn rằng những ai xem tử vi , đam mê học thuật , ngoài tò mò ra , thì luôn muốn khắc phục những cái xấu trong lá số của mình , mọi việc suy luận đều cần đưa đến hướng giải quyết , còn dù biết trước mà ko có hướng giải quyết thực tế để ứng dụng , thì cũng đâu để làm gì .
Đức Phật thường nói : Tâm sinh tội - tội sinh ra Nghiệp - Nghiệp sinh ra kiếp này . Phàm là chúng sinh đang sống ở đời , hứng chịu sinh lão bệnh tử , ko ai là ko mang nợ , mang nghiệp . Nợ vẫn phải trả , ko thể trốn tránh , nhưng trả theo hướng mình đã đặt ra , theo hướng ta tự nguyện , tự nhiên , ko thay đổi cái gốc , ko tìm thầy bày cách chạy trốn , sẵn sàng trả , hơn là khổ sở lo lắng mà tai họa vẫn đến .
Trả bằng cách nào ? Làm sao để biến xấu thành tốt mà ko phá vỡ luật nhân quả ?? Có 2 cách :

Cách 1 / Nâng tầm vị thế lá số .
Đắc - Hãm thực chất ko quyết định tốt xấu . Các sao trong tử vi ko phải lúc nào cũng ứng với ta , sự việc trong cùng 1 cung giống nhau , nhưng hôm nay nó ảnh hưởng ta , hôm sau gặp lại nó lại là ảnh hưởng hoàn cảnh xung quanh , tất cả tùy thuộc vào việc ta đã và đang làm gì , khi duy trì xem hạn ngày sẽ xác minh đc điều này rõ ràng , từ đó Đắc Hãm là cách chúng ta cảm nhận về cung ấy hoặc đó là cách người ngoài nhìn vào chúng ta như thế .
Bạn dù có nhiều tiền nhưng với bạn thế là ko đủ , là ít , thì cung Tài vẫn có thế Hãm và vào các sao chỉ thế Nghèo , dù bạn vẫn có xe đưa đón và có tiền trong thẻ . Nó Hãm vì cách bạn nhìn vào vài trăm triệu trong thẻ là rất ít chả đáng gì , nhậu 1 bữa là hết .
1 người cung Tài đẹp , Miếu Vượng , họ lại làm công việc mà chẳng mấy ai nghĩ là đủ ăn , nhưng họ luôn cảm thấy họ thật hạnh phúc , 100k 1 ngày với họ là quá đủ , ăn cơm 20k , về vẫn có quà cho con , vậy là quá nhiều rồi , công việc hiện tại thật tuyệt vời , và thế là cung Tài họ báo sự dư giả , Miếu Vượng , tất cả chỉ nói lên cách nhìn , chứ suy luận về tài chính chỉ qua thế đẹp ở cung Tài , thì ko phải đã quá dễ dàng thâm nhập vào Thiên mệnh Thiên Cơ hay sao ?
Nâng tầm cải xấu thành tốt - ai tinh ý sẽ nhận ra điều ấy nằm ở điều mình vừa nói , thiết lập mối quan hệ , và đưa mình lên 1 vị trí cao , cái xấu sẽ ứng với vị trí ấy , 1 ông chủ 1 chuỗi nhà hàng , vào năm thua lỗ , 1 vài nhà hàng bị ảnh hưởng , ông ta vẫn là ông chủ , những cũng số ấy nếu ko thiết lập quan hệ rộng , chỉ nuôi gà nuôi lợn , vào năm thua lỗ có 1 chuồng mất 1 chuồng , xem như tay trắng . Vì vậy HOÀN CẢNH , NGOẠI CẢNH , VỊ THẾ mới là yếu tố quyết định chứ ko phải vị trí ĐẮC HAY HÃM của 1 số sao . Cung Tài của 1 ông chủ có khi xấu hơn ông bảo vệ là rất bình thường khi xem tử vi , chính lẽ đó mở rộng khả năng luận giải ra , là điều rất quan trọng .

Cách 2 : ứng dụng giải theo hướng các sao xấu .
Ở cách này , giúp đưa các sao xấu vào thế có ích , và có thể kiểm soát , nếu bạn có cung điền xấu , nhà ko ở đc , số khó mà có nhà , nhà cửa lúc nào cũng liên quan giấy tờ kiện thưa , thì chúc mừng bạn , hãy làm bất động sản và cảm nhận khả năng buôn bán nhanh chóng của mình đi nào . Bạn sẽ thành công , còn nếu ko , bạn cố bám trụ , thì đó là 1 sự vất vả do chính bạn lựa chọn , có thể thấy dù là 1 nhà kinh doanh đất thành đạt , hay 1 người vất vả vì nhà chẳng có mấy khác biệt , thiên mệnh nghiệp quả người đó vẫn là bị đánh vào chỗ ở , chúng ta ko thay đổi thiên mệnh , nhưng chúng ta luôn có thể THAY ĐỔI ĐC CHÍNH BẢN THÂN MÌNH .

Nếu hung sát tinh ám bạn , hãy đổi sang làm đầu bếp , nếu hạn nặng , thì đừng chọn khâu oder , hãy chọn làm phụ bếp hoặc nấu chính , nhân viên sơ chế cũng đc , bạn sẽ chế hóa dc ảnh hưởng đâm chém nóng giận như lửa của sát tinh , hoặc làm thợ điêu khắc ( đã đc kiểm chứng qua hạn ngày 1 thời gian dài ) , và khả năng hóa giải là có tồn tại , tất nhiên việc bạn làm phải cân đối với cường độ ảnh hưởng của sát tinh . Nếu bạn chỉ làm việc sơ sơ , mà hạn nặng cả năm , cả 10 năm , thì chẳng có cái gì gọi là cứu giải hết .

Nếu các sao bệnh tật ám mình , hoặc lo ngại sức khỏe khi bước vào vận 10 năm , báo thể lực yếu , thuốc men , đừng lo , hãy xin làm trong ngành y tế , tiếp xúc nhiều với bệnh nhận , thuốc men , điều đó sẽ ứng cho cái xấu của bạn và bạn sẽ vô sự , nhưng mấy ai xin đc đúng ko , tôi học ngành khác ko có bằng xin kiểu gì ? vậy thì xin làm tạp vụ trong viện , hoặc bảo vệ cũng đc , miễn là tiếp xúc bệnh nhân , tiếp xúc với những người mang lo lắng bệnh tật là đc , hoặc cùng lắm hãy cố xin vào trông xe trong viện , 1 ngày đẹp trời làm mất cái xe của khách thì chúc mừng bạn , chính xác là bạn đã đc trừ nợ nhân quả , của đi thay người , nhưng hy vọng đó chỉ là cái xe đạp . Dù là gì bản thân bạn sẽ bình an . Công việc càng sát người bệnh , hiệu quả cứu giải thoát hạn bệnh tật sắp tới , ở mình càng rõ ràng .

Cuối cùng - chìa khóa đưa lý thuyết vào thực tế thành công .
Sẽ có người thắc mắc rằng , chẳng nhẽ y tá bác sỹ ko bệnh , chả lẽ nấu ăn ko ai bị tai nạn ???
Đây là việc mình đã ứng dụng và có kết quả cao , cái quan trọng nhất là mình phải coi việc mình xin vào làm , là quan trọng , là hết lòng hết sức , nó mới ứng cái việc đó vào mình , còn làm vì tiền , vì ông sếp , vì chờ lương chứ ko quan tâm ai , thì nó ứng với mình rất ít , thậm trí có khi lại mang thêm nghiệp , cường độ ảnh hưởng cứu giải nằm ở sự tâm huyết đam mê với công việc ấy , y tá bác sỹ tận tâm cũng là tiền đề tạo phúc , tiền đề cho câu phúc dày thì họa nào cũng qua .
Em/ cháu rất thích đọc bài của chị/anh ( bác ) ^^ cách bác nhìn nhân sinh quan, phúc đức, nhân-quả. Cách bác xem xét chủ yếu tập trung về mặt bản thể ( bản chất ) con người ( suy nghĩ/ hành động/tâm và tầm- yếu tố chủ thể ) quyết định phần lớn cuộc đời họ . Nch là ngưỡng mộ và rất quý cái tâm của bác, em/cháu cũng chiêm nghiệm ra nhiều điều về nhân sinh khi đọc bài của bác ạ.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, begauhn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Ngoài ứng dụng thực tế hóa giải qua việc làm và mở rộng quan hệ xã hội ra , thì điều chỉnh hành vi tại các cung có sao nghiệp như Tang Hổ , Thương Sứ , Tài Thọ , cũng rất quan trọng .
Quan trong nhất là Tang Hổ , vì đây là công tắc thắp sáng ngọn đèn tứ linh soi sáng lá số , uy lực lớn vô cùng , các ngọn đèn ko nhất thiết phải nằm ở đâu , chỉ cần sáng là soi hết , nên tứ linh thì ai cũng có nhưng đa số là ko bật đc công tắc , nên vào hẳn mệnh thân mới cảm thấy sơ sơ chút chút , vì ngọn đèn vốn rất yếu . Có khi chỉ là cho có .

Có rất nhiều cách phá Tang Hổ để mở tứ linh , tùy vào cung của mỗi người , như mình thì Hổ nằm Nô , cũng là nơi liên kết bộ Thương Sứ và Tang , tốt tại Nô ví như 1 mũi tên trúng 2 đích , tốt thế nào ? Ra ngoài đối tốt người khác nó ko dễ , 1 phần bị lái sang Di , 1 phần là xã hội nghi ngờ nhau nhiều , cho đứa trẻ con gói bimbim thì mang danh bắt cóc , mẹ mìn , giúp người khác xách đồ , thì họ kiểm tra thật kỹ , tay giữ chặt cái ví , mắt ko rời , các hoàn cảnh khó khăn thì họ lại cần tiền là chính ...

Sau nhiều năm đo cường độ Tứ Linh sáng hay ko qua hạn ngày , và tìm cách thuần Hổ tại Nô , thì ứng dụng Nô với đời thường bị hạn chế rất nhiều , nên đó cũng là lúc mình tìm 1 môi trường khác để thuần Hổ hiệu quả hơn , đó chính là quay lại Diễn Đàn Lý Số sau 10 năm vắng mặt , làm tất cả trong khả năng của mình , giúp dc ai thì giúp , mục đích để Thuần Hổ ở Nô thắp sáng tứ linh cho mình chứ chẳng hơn thua với ai . Môi trường ở đây ko bị cản trở , làm từ tâm , chỉ cần các bạn đọc , mình đã bước gần hơn tới ngọn đèn Tứ Linh , chứ chưa nói tới giúp dc ai hay chưa .
Nên công bằng mà nói , các bạn đang giúp mình rất nhiều , khi xem hạn ngày , nhận ra cường độ Tứ Linh biến chuyển hơn xưa ra sao , tất cả là nhờ công các bạn !!!
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hoavan004, Vịt Béo, Qinghe28, HuongNguyen199
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Mình không thông minh cũng chẳng suy nghĩ được nhiều như mọi người hay học được nhiều như người khác.
Mình thấy suy nghĩ nhiều mệt lắm, tính toán nhiều giảm thọ.
Việc gì đến nó tự đến, làm việc bằng cái tâm, hạnh phúc khi làm việc, làm hết mình.
Mình thích làm việc, giảm stress rất nhiều, bớt suy nghĩ rất nhiều.
Mình hiện không giàu nhưng cảm thấy hạnh phúc mỗi ngày luôn.
Cảm giác cực kì thoải mái 😚
Bạn đừng nghiêng cứu nhiều quá bớt suy nghĩ lại, tận hưởng cuộc sống.
Việc gì đến nó đến.
Mình thấy nghiêng cứu nhiều quá dễ tẩu hỏa nhập ma lắm.
Do đi theo sư phụ, sư phụ luôn nói mình” cứ vui vẻ sống là được rồi”
Nghèo như mình nhưng sống cực kì thoải mái 🥳
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Qúy Dậu, Vịt Béo, Qinghe28
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

begauhn đã viết: 08:18, 08/11/22 Ngoài ứng dụng thực tế hóa giải qua việc làm và mở rộng quan hệ xã hội ra , thì điều chỉnh hành vi tại các cung có sao nghiệp như Tang Hổ , Thương Sứ , Tài Thọ , cũng rất quan trọng .
Quan trong nhất là Tang Hổ , vì đây là công tắc thắp sáng ngọn đèn tứ linh soi sáng lá số , uy lực lớn vô cùng , các ngọn đèn ko nhất thiết phải nằm ở đâu , chỉ cần sáng là soi hết , nên tứ linh thì ai cũng có nhưng đa số là ko bật đc công tắc , nên vào hẳn mệnh thân mới cảm thấy sơ sơ chút chút , vì ngọn đèn vốn rất yếu . Có khi chỉ là cho có .

Có rất nhiều cách phá Tang Hổ để mở tứ linh , tùy vào cung của mỗi người , như mình thì Hổ nằm Nô , cũng là nơi liên kết bộ Thương Sứ và Tang , tốt tại Nô ví như 1 mũi tên trúng 2 đích , tốt thế nào ? Ra ngoài đối tốt người khác nó ko dễ , 1 phần bị lái sang Di , 1 phần là xã hội nghi ngờ nhau nhiều , cho đứa trẻ con gói bimbim thì mang danh bắt cóc , mẹ mìn , giúp người khác xách đồ , thì họ kiểm tra thật kỹ , tay giữ chặt cái ví , mắt ko rời , các hoàn cảnh khó khăn thì họ lại cần tiền là chính ...

Sau nhiều năm đo cường độ Tứ Linh sáng hay ko qua hạn ngày , và tìm cách thuần Hổ tại Nô , thì ứng dụng Nô với đời thường bị hạn chế rất nhiều , nên đó cũng là lúc mình tìm 1 môi trường khác để thuần Hổ hiệu quả hơn , đó chính là quay lại Diễn Đàn Lý Số sau 10 năm vắng mặt , làm tất cả trong khả năng của mình , giúp dc ai thì giúp , mục đích để Thuần Hổ ở Nô thắp sáng tứ linh cho mình chứ chẳng hơn thua với ai . Môi trường ở đây ko bị cản trở , làm từ tâm , chỉ cần các bạn đọc , mình đã bước gần hơn tới ngọn đèn Tứ Linh , chứ chưa nói tới giúp dc ai hay chưa .
Nên công bằng mà nói , các bạn đang giúp mình rất nhiều , khi xem hạn ngày , nhận ra cường độ Tứ Linh biến chuyển hơn xưa ra sao , tất cả là nhờ công các bạn !!!
Ở Nô mình thấy dễ hơn ở Di chứ :)) Kiểu giúp đỡ bạn bè, đồng nghiệp của mình thì dễ hơn với người mình ko quen vì mình tiếp xúc với họ hàng ngày (nên biết được họ cần giúp gì) và vì quen biết rồi nên họ cũng dễ dàng đón nhận sự giúp đỡ của mình hơn.

Còn ở Di thì mình hay giúp được mấy cái nhỏ nhỏ thôi. Kiểu đi ăn ngồi vào bàn rồi mà thấy phục vụ bận chưa kịp dọn đồ mình sẽ xếp sẵn vào các bạn ấy ra chỉ việc bê đi cho nhanh thôi, hay giữ cửa giữ thang máy cho mọi người, đi đường thấy ai chưa gạt chân chống thì nhắc họ. Từ thiện thì mình ko biết vào cung Di hay cung Phúc nữa. Nếu được begau có thể viết một bài hướng dẫn mọi người Hổ ở 12 cung thì nên làm gì để mở được công tắc thì tốt quá :D
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo, Enjoyeveryday
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Qúy Dậu đã viết: 17:30, 08/11/22
begauhn đã viết: 08:18, 08/11/22 Ngoài ứng dụng thực tế hóa giải qua việc làm và mở rộng quan hệ xã hội ra , thì điều chỉnh hành vi tại các cung có sao nghiệp như Tang Hổ , Thương Sứ , Tài Thọ , cũng rất quan trọng .

Ở Nô mình thấy dễ hơn ở Di chứ :)) Kiểu giúp đỡ bạn bè, đồng nghiệp của mình thì dễ hơn với người mình ko quen vì mình tiếp xúc với họ hàng ngày (nên biết được họ cần giúp gì) và vì quen biết rồi nên họ cũng dễ dàng đón nhận sự giúp đỡ của mình hơn.

Còn ở Di thì mình hay giúp được mấy cái nhỏ nhỏ thôi. Kiểu đi ăn ngồi vào bàn rồi mà thấy phục vụ bận chưa kịp dọn đồ mình sẽ xếp sẵn vào các bạn ấy ra chỉ việc bê đi cho nhanh thôi, hay giữ cửa giữ thang máy cho mọi người, đi đường thấy ai chưa gạt chân chống thì nhắc họ. Từ thiện thì mình ko biết vào cung Di hay cung Phúc nữa. Nếu được begau có thể viết một bài hướng dẫn mọi người Hổ ở 12 cung thì nên làm gì để mở được công tắc thì tốt quá :D
Mình cũng Hổ ở Thân cư Di mà nhiều khi thấy đó mà lười nói, lười nhắc nhở ng khác, lúc thích thì làm, ko thì lười lười kệ luôn. Hay Hổ ở Di là mình nên đi làm Công quả nhỉ? Phụng sự, kiểu vậy.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”