Nhờ bác CHUONGZKHUE giúp cháu xem về đại vận sắp tới với ạ :

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhờ bác CHUONGZKHUE giúp cháu xem về đại vận sắp tới với ạ :

Gửi bài gửi bởi Lanhoang2 »

Cháu chào bác CHUONGZKHUE và các bác .
Rất mong được các bác hữu duyên về tứ trụ của cháu ạ . Đại vận sắp tới của cháu có thuận lợi công danh không ạ ?
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ bác CHUONGZKHUE giúp cháu xem về đại vận sắp tới với ạ :

Lanhoang2 đã viết: 22:28, 05/11/22 Cháu chào bác CHUONGZKHUE và các bác .
Rất mong được các bác hữu duyên về tứ trụ của cháu ạ . Đại vận sắp tới của cháu có thuận lợi công danh không ạ ?
Up nhờ bác CHUONGZKHUE giúp ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Đang làm nghề gì mà có vẽ như độc quyền trong công việc, không ai tranh dành nổi .
Được cảm ơn bởi: Lanhoang2
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 18:38, 07/11/22 Đang làm nghề gì mà có vẽ như độc quyền trong công việc, không ai tranh dành nổi .
Dạ , trước hết xin lỗi bác vì cháu không để ý tới lời luận của bác trong topic của mình ( cháu không thấy thông báo ạ ,hic) . Hôm nay cháu vào luận giải tứ trụ để đọc mới thấy ạ .
Cháu đang học bác sĩ ạ . Hôm qua cháu có được bác luận sau sẽ thành công và có tiếng tăm trong ngành .
Sự độc quyền này có vẻ không ổn và cần phải thay đổi phải không ạ bác.
Bác cho cháu hỏi thêm trong đại vận tới thì học hành có đi lên và thành công khi tuổi 30 chưa ạ ?
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em chị xin lỗi nhé làm phiền em lần này nữa thôi do chị biết học bác sĩ bận lắm.
Chị thấy em chị học con gì nó cũng mổ phanh ra coi tim coi gan ruột phèo phổi hồi nó còn nhỏ
Sách gì cũng học hết về sinh học
Nó học nhiều lắm chất này với chất kia tác dụng nhau nó thuộc Lào Lào mặc dù còn nhỏ luôn
Nó thích đó em nó bị ám ảnh luôn, ngủ còn nói mớ còn nhỏ luôn Na H2O cái gì gì đó
Nó không bao giờ hỏi có làm được nghề đó không hay hợp hay không mà bị ghiền đó em.
Nó cứ học thôi
Hiện 16 tuổi bên Mỹ đã được học đại học
Nó lấy được học bổng toàn phần có nghĩ học không cần trả tiền.
Chị thấy giống như thói quen mình nghĩ mình làm được mình sẽ làm được thôi.
Nó học vì học hỏi chứ không phải vì thành công nó học vì thỏa mãn sự tò mò.
Không cần trả lời chị đâu
Chị thấy nó bệnh bệnh à không thích nói chuyện chỉ có học thôi.
Được cảm ơn bởi: Lanhoang2, Hnagnad
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lanhoang2 đã viết: 12:59, 06/12/22
CHUONGZKHUE đã viết: 18:38, 07/11/22 Đang làm nghề gì mà có vẽ như độc quyền trong công việc, không ai tranh dành nổi .
Dạ , trước hết xin lỗi bác vì cháu không để ý tới lời luận của bác trong topic của mình ( cháu không thấy thông báo ạ ,hic) . Hôm nay cháu vào luận giải tứ trụ để đọc mới thấy ạ .
Cháu đang học bác sĩ ạ . Hôm qua cháu có được bác luận sau sẽ thành công và có tiếng tăm trong ngành .
Sự độc quyền này có vẻ không ổn và cần phải thay đổi phải không ạ bác.
Bác cho cháu hỏi thêm trong đại vận tới thì học hành có đi lên và thành công khi tuổi 30 chưa ạ ?
Dạ nãy cháu rep nhưng vẫn chư hiểu được tường minh cái ý " độc quyền , không ai tranh dành nổi " . Ý này của bác hướng tới cái tốt , như thương hiệu độc quyền , không ai vượt được hay là ý một người bảo thủ , độc đoán , độc quyền trong mọi việc , không lắng nghe và lấn át ướt khác vậy ạ .
Dạ hôm qua bác có dùng từ " có tiếng tăm " , bác để trong ngoặc kép , chắc vẫn có hàm ý gì đó phải không ạ ?
Cháu cảm ơn rất nhiều . Mong bác một lần nữa cho cháu vài lời để đỡ băn khoăn ạ
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 14:10, 06/12/22 Em chị xin lỗi nhé làm phiền em lần này nữa thôi do chị biết học bác sĩ bận lắm.
Chị thấy em chị học con gì nó cũng mổ phanh ra coi tim coi gan ruột phèo phổi hồi nó còn nhỏ
Sách gì cũng học hết về sinh học
Nó học nhiều lắm chất này với chất kia tác dụng nhau nó thuộc Lào Lào mặc dù còn nhỏ luôn
Nó thích đó em nó bị ám ảnh luôn, ngủ còn nói mớ còn nhỏ luôn Na H2O cái gì gì đó
Nó không bao giờ hỏi có làm được nghề đó không hay hợp hay không mà bị ghiền đó em.
Nó cứ học thôi
Hiện 16 tuổi bên Mỹ đã được học đại học
Nó lấy được học bổng toàn phần có nghĩ học không cần trả tiền.
Chị thấy giống như thói quen mình nghĩ mình làm được mình sẽ làm được thôi.
Nó học vì học hỏi chứ không phải vì thành công nó học vì thỏa mãn sự tò mò.
Không cần trả lời chị đâu
Chị thấy nó bệnh bệnh à không thích nói chuyện chỉ có học thôi.
Sinh viên thì cũng không bận lắm đâu chị . Bận hay không cũng do cách sắp xếp thời gian và sự nổ lực của từng người nữa . Trả lời đôi khi không phải do bận hay không , em nghĩ phần nhiều có muốn hay không .
Chị không nên đánh đồng tất cả chị ạ , chị là một người bên ngoài nhìn về ngành ( góc nhìn của chị có thể khác với những người đang học ) và em chị là một cá thể trong một cộng đồng nó không đại diện được .
Cảm ơn lời khuyên của chị ,cứ nghĩ mình làm được là sẽ làm được , điều này em thấy chắc ai cũng rõ . Và lên đây hỏi thì cũng như qua em nói với chị , lúc mất định hướng này ta tìm cái gì đó để làm cái đòn bẩy, không đồng nghĩa với việc nếu được xem thành công thì bỏ không cố gắng hay họ bảo thất bại mà nản chí , buông bỏ. Em có suy nghĩ phần đa những người lên đây hỏi há chăng cuộc sống của họ có điều gì như chưa họ mong muốn , hoặc họ đang mong muốn điều gì tốt hơn và chắc chị cũng vậy .
Ngày xưa em chỉ thích toán và học nhiều về nó thôi , sinh học chỉ mới học hồi 12 ( trước đó học khối A ) vì xưa nghĩ làm bác sĩ giàu , có danh tiếng và sau đó chọn RHM thay vì Y khoa vì nghĩ nó học nhàn , ra trường nhanh có thu nhập hơn , là thẫm mỹ đang hot ( sau vào trường Y em chẳng có những suy nghĩ đó nữa nên mới rơi vào tình trạng như bây giờ ) .
Em không được như em chị , không yêu thích những môn học trường Y , không thích môi trường ở trường học , không thích mổ sinh vật , có chút sợ khi thấy máu và vết thương . Và không giỏi như em chị , chắc chắn cũng không có nền tảng gia đình tốt như em chị . Rất nhiều người học Y hay nhiều nghề khác vì đam mê - em rất ngưỡng mộ những người như thế này , và chắc chắn có đam mê mới tạo ra sự khác biệt và kết quả vượt trội . Nhưng có vài người học vì bị bố mẹ bắt , học để thay đổi cuộc sống ,...và không phải ai cũng chỉ đi học chỉ có mỗi việc học , vài người họ còn có những khoảng trống nữa ạ .
Ý của chị là một ý tốt , em rất biết ơn điều đó , đúng vậy , sao lại không lo tập trung mà lên đây hỏi toán số chi chị nhỉ ? ( Lâu lâu em cũng chả hiểu việc em làm là vì sao ) . Chị cũng không cần xin lỗi trước vì em cũng chưa hề có ý khó chịu hay như thế nào với chị ạ .
Nếu mấy dòng này có gì khiến chị thấy buồn nhiều chút thì thông cảm nhé chị , tính em thẳng thắn , có gì bảo vậy à chứ không có ý gì . ( Do em cũng cảm giác không thoải mái khi nói chuyện với một người rào trước đón sau , xin lỗi trước khi mở lời ) .
Cảm ơn chị nhé , buổi chiều vui vẻ ạ
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Chị ngại cho ý kiến về công việc vì có nhiều đứa nhỏ tuổi hơn nhiều giỏi và tự tin lắm.
Chị chỉ muốn nói em đừng tập trung vào thành công chơi với nó đi.
Lên hỏi số đi phụ nữ mà😁
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Nếu em thấy học không được thử đổi gió gap year một năm được không nhỉ đi chơi đổi gió làm ngành khác thử hay đi làm thêm để thay đổi đầu óc sẽ thoải mái hơn.
Chị thấy có một số đứa làm vậy :D
Mất phương hướng dừng lại nghỉ ngơi.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Nếu em không ngại cứ lên đây nói chuyện chị không giỏi ăn nói nhưng công việc chị rất stress chị rất nhiều lần tự sát nên chị không thể tâm sự với người biết chị chị chỉ có thể tâm sự với người không biết chị
Hi vọng được làm bạn với em.
Học hỏi nhiều điều từ em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”