Cung nghiệp hóa giải đc ko - xác định nghiệp gì chưa bao giờ dễ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cung nghiệp hóa giải đc ko - xác định nghiệp gì chưa bao giờ dễ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 12:32, 01/12/22 Ý bạn là sao? Trong tình huống giả định trên bạn hysshu nghĩ ông A đã làm điều ác và sẽ bị quả báo? :))

Mình không nói đến việc ông A làm như vậy là đúng hay sai, khôn ngoan hay dại dột.. vì mình không nghĩ một thầy Tử vi giỏi và có trách nhiệm với lời nói của mình lại không tìm ra cách để diễn đạt lời luận giải của mình sao cho phù hợp để đương số nhìn nhận đúng vấn đề mà không bị hoảng loạn tâm trí... :)

Nhưng còn trách nhiệm của ông B đối với hành động và số phận của mình thì không còn được tính đến sao? B-)
Trong trường hợp này ông B tất nhiên là phải chịu trách nhiệm hậu quả về mình. Cuộc đời thành bại do mình chịu trách nhiệm là chính, ko nên đổ lỗi này nọ nhưng ông A cũng có phần sai nhiều, làm tăng thêm thất bại cho ông B. ông A cũng bị gánh hậu quả, ít nhất về lương tâm cũng bị day dứt, ko vui nếu ông A vẫn coi ông B là bạn thân.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

hysshu đã viết: 12:18, 01/12/22
LadyR đã viết: 11:00, 01/12/22
P.S.: Một ví dụ "trực quan" hơn nữa nè! Các thầy hay lo "lời phán" xấu liên quan đến lá số của đương sự có thể gây nên báo ứng cho mình. Các thầy nên dừng lại và tự hỏi "Mình thực sự muốn nói điều gì?". Thực ra, các thầy chỉ nên lo khi các thầy đưa ra lời nhận xét bất lợi cho đương số với mục đích hù doạ, "dìm hàng", hoặc khi đưa ra lời giải đoán thì có ý khoe khoang kiến thức, tự dương tự đắc mà thôi B-)
Ông A và ông B chơi rất thân thiết chí tình với nhau. Ông B làm nghề buôn bán đang phát đạt, ông B bảo ông A xem cho mình vận sau làm ăn thế nào. Ông A nhìn lá số tử vi thấy vận sau của ông B rất xấu, nhưng tư tưởng lúc nào cũng động viên, ko muốn người khác nghe điều xấu, nghe điều lạc quan tích cực nên ông A bảo ông B vận sau vẫn khá ổn. Ông B tin ông A vì là bạn thân của mình, lại giỏi tử vi và cũng hiện tại đang phát mạnh, nên càng quyết chí đầu tư làm ăn buôn bán lớn ở vận sau, về sau ông B thua lỗ liểng xiểng, thất bại, nợ nhiều, phá sản. Như vậy ông A luôn có dụng ý tốt, nói điều lạc quan, lời hay, ko dám thẳng thắn nói điều xấu, vậy ông A trong trường hợp này tuy có tâm thiện nhưng là Ác.

Trên diễn đàn có vài cao thủ lừng danh, có tâm huyết, có trình độ thực sự nói thẳng người khác vận sau phá sản, thất bại, kém ( giả thiết giờ sinh chính xác ko nhập nhèm, ko tính vào các giờ ranh giới) . Nếu người được thầy xem phán vậy, biết lo lắng, đề phòng, biết tu dưỡng bản thân, ko đầu tư làm ăn lớn ở vận này, thận trọng thì lại tốt, có thua lỗ thì cũng nhẹ, ko nặng nề.

Trong thiện có ác, trong ác có thiện. Mắng chửi người khác nhưng dụng tâm có lợi, có hiệu quả về lâu về dài cho người thì vẫn là tốt. Thiện với người nhưng dụng tâm lợi cho mình là chính thì cũng chưa chắc là tốt.

Ví dụ con cái láo, hỗn thì cha mẹ mắng chửi, đánh đập, răn đe để con sửa mình, biết lỗi sai của mình đó là dụng ý tốt. Học trò làm bài cẩu thả, ẩu, thầy cô mắng chửi nghiêm khắc phê bình cũng là tốt.
Người khác làm điều xấu, sai trái, dính dáng pháp luật, ảnh hưởng xã hội nhưng rất nhiều người bạn bè hiền lành BIẾT bạn SAI nhưng IM LẶNG, ko dũng cảm nói ra, ko khuyên bảo, ko báo công an chính quyền, ko dính vào vì chẳng may dây dưa vào nó tát cho vỡ mồm, hành động như vậy thật ra cũng ko là tốt

Trong đời quý nhân của mình là người sẵn sàng Chửi mình khi mình SAI, làm điều ác, sẵn sàng phê bình mình, khuyên bảo mình.
Em thấy vậy nè Anh Hysshu, nhiều người có tâm tốt muốn giúp mình nhưng thành ra lại hại mình,điều này Em nghiệm trực tiếp từ chính bản thân mình, lúc đó Em cảm thấy uất ức vì bị lừa gạt sinh ra bệnh.
Nếu vậy người đó xét xem là thiện hay ác đến nay Em vẫn chưa xác định được. Vì tâm người ta tốt nhưng người đó lại bị người khác gạt dẫn đến Em lãnh hậu quả.
Vậy thật chất vấn đề có nằm ở việc tâm người đó thiện mà vô tình làm ác hay không, còn là việc xảy ra sau này như thế nào. Như hiện tại Em đã bỏ cục đá đè nặng trong lòng mình suốt 6 năm qua xuống rồi. Vậy là Em thiện hay là ngu ngốc, Em cũng không biết rõ nhưng Em rõ một điều là Em cảm thấy thoải mái hơn.
Vấn đề thiện ác nhân quả, đến ngày hôm nay Em vẫn chưa thông nên có những bài viết liên quan đến chủ đề này Em tham gia tìm hiểu mà chưa có hồi kết.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

LadyR đã viết: 12:32, 01/12/22 Ý bạn là sao? Trong tình huống giả định trên bạn hysshu nghĩ ông A đã làm điều ác và sẽ bị quả báo? :))

Mình không nói đến việc ông A làm như vậy là đúng hay sai, khôn ngoan hay dại dột.. vì mình không nghĩ một thầy Tử vi giỏi và có trách nhiệm với lời nói của mình lại không tìm ra cách để diễn đạt lời luận giải của mình sao cho phù hợp để đương số nhìn nhận đúng vấn đề mà không bị hoảng loạn tâm trí... :)

Nhưng còn trách nhiệm của ông B đối với hành động và số phận của mình thì không còn được tính đến sao? B-)
Thực chất đúng như bạn nói , điều các đấng thượng thiên muốn , chỉ là chúng sinh hướng thiện bỏ ác làm lành .
Cũng giống như cha mẹ , chỉ muốn con minh kiếm tiền và thành đạt , ko mong gì hơn cả .
Đó là cách truyền đạt nhanh và dễ giáo hóa chúng sinh , cũng như dạy con mình nhất .
Tuy nhiên khi đã đạt đến 1 mức độ nhất định của sự giác ngộ , con người sẽ nhận ra cái gì cũng có 2 mặt , đồng tiền cũng có tốt có xấu . Giác ngộ đồng tiền có 2 mặt thì dễ , giác ngộ trong thiện có ác , trong ác có thiện như bạn Hyssu nói , thì phải có duyên thông tuệ mới nhận ra . Đây là cấp bậc thứ 2 của kiếm tiền và hướng thiện đơn thuần .
Mình cảm giác bạn hyssu đã nhận ra vấn đề đó !
Được cảm ơn bởi: LadyR, hysshu
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 12:37, 01/12/22

Trong trường hợp này ông B tất nhiên là phải chịu trách nhiệm hậu quả về mình. Cuộc đời thành bại do mình chịu trách nhiệm là chính, ko nên đổ lỗi này nọ nhưng ông A cũng có phần sai nhiều, làm tăng thêm thất bại cho ông B. ông A cũng bị gánh hậu quả.
Hậu quả của ông A có thể thấy ngay là ông B có thể vay tiền ông A vì đang bị phá sản mà khó trả đc. Uy tín tử vi cũng kém đi. E cũng luôn mong dân quanh vùng có tiền để ko phải nợ mình
Sửa lần cuối bởi thanhthanh2013 vào lúc 12:51, 01/12/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Mình nghĩ các bạn lại có nhầm lẫn giữa “hậu quả” mà chúng ta có thể tiên lượng, dự đoán, nhìn thấy trước được với “nghiệp quả” mà thực chất là chắc chỉ có Đức Phật mới có đủ mắt để nhìn thấu B-)

Để phòng tránh các “hậu quả” trong cuộc sống hàng ngày từ những hành động của bản thân thì chúng ta nên vận dụng trí tuệ, sự sáng suốt và tính toán. Nhưng còn để tránh “nghiệp quả” thì chỉ còn cách không làm điều gì trái với lương tâm và với tâm hồn cao thượng, trong sáng nhất có thể.. có vậy thôi... :)
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 12:55, 01/12/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

LadyR đã viết: 12:43, 01/12/22 Mình nghĩ các bạn lại có nhầm lẫn giữa “hậu quả” mà chúng ta có thể tiên lượng, dự đoán, nhìn thấy trước được với “nghiệp quả” mà thực chất là chắc chỉ có Đức Phật mới có đủ mắt để nhìn thấu B-)

Để phòng tránh các “hậu quả” trong cuộc sống hàng ngày từ những hành động của bản thân thì chúng ta nên vận dụng trí óc, sự sáng suốt và tính toán. Nhưng còn để tránh “nghiệp quả” thì chỉ còn cách không làm điều gì trái với lương tâm và với tâm hồn cao thượng, trong sáng nhất có thể.. có vậy thôi... :)
Chùa ba vàng thỉnh oan gia trái chủ vang danh một thời chị ơi
https://laodong.vn/xa-hoi/tru-tri-chua- ... 664890.ldo
Tập tin đính kèm
Tru-Tri-Chua-Ba-Vang.jpg (72.64 KiB) Đã xem 430 lần
Sửa lần cuối bởi thanhthanh2013 vào lúc 13:00, 01/12/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

LadyR đã viết: 12:43, 01/12/22 Mình nghĩ các bạn lại có nhầm lẫn giữa “hậu quả” mà chúng ta có thể tiên lượng, dự đoán, nhìn thấy trước được với “nghiệp quả” mà thực chất là chắc chỉ có Đức Phật mới có đủ mắt để nhìn thấu B-)

Để phòng tránh các “hậu quả” trong cuộc sống hàng ngày từ những hành động của bản thân thì chúng ta nên vận dụng trí óc, sự sáng suốt và tính toán. Nhưng còn để tránh “nghiệp quả” thì chỉ còn cách không làm điều gì trái với lương tâm và với tâm hồn cao thượng, trong sáng nhất có thể.. có vậy thôi... :)
Bạn nói rất đúng , chỉ có đức phật mới có khả năng nhìn thấu hậu quả sâu sa đó , đó cũng là chủ đề bài viết của mình , đó chính là giới hạn của tử vi và cũng là giới hạn của trí tuệ con người .
Chúng ta chỉ cần làm những gì bản thân cho phép là đc rồi , Chúng ta ko thể vượt qua đc lằn ranh này , vì nếu vượt qua , chúng ta đã ko ngồi ở cõi này đc nữa đúng ko ạ . Những người vượt qua đều thành Phật Thánh cả rồi . Nhưng trí ít chúng ta cũng nên cố nhận ra sự hiện hữu của lằn ranh đó là tồn tại , chứ ko phải đường 1 chiều .

Mình thích tìm hiểu về những thứ vượt qua cái khuôn khổ bình thường , càng ko chạm đc vào mình càng muốn tìm hiểu và càng hứng thú về nó . Mình muốn phát triển 1 vấn đề đơn giản lên thành phức tạp nhất có thể , để nhận ra vũ trụ này thật bao la , cái ta dành cả đời để nắm giữ trong tay , thực chất chỉ là hạt cát trong sa mạc bao la , cảm giác đó thật tuyêt . Mình ko bao giờ duy trì đc cảm xúc nắm hết mọi thứ trong tay đc lâu , nó làm mình khó chịu , tìm hiểu đến khi tất cả vượt qua tầm tay mình , vượt qua hiểu biết của mình , mình ko nắm đc gì trong tay cả , đó là giây phút bản thân mình cảm thấy tuyệt với nhất , bạn có chúng sở thích đó ko !!!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Để phòng tránh các “hậu quả” trong cuộc sống hàng ngày từ những hành động của bản thân thì chúng ta nên vận dụng trí tuệ, sự sáng suốt và tính toán. Nhưng còn để tránh “nghiệp quả” thì chỉ còn cách không làm điều gì trái với lương tâm và với tâm hồn cao thượng, trong sáng nhất có thể.. có vậy thôi... :)
Gặp ác không can thiệp là làm ác

Thế nào là thiện chánh hay thiện tà ? Xưa có ông Lữ văn Ý (1). Lúc mới từ chức tể
tướng về hưu, dân trong nước ai cũng mến phục kính nễ. Nhưng có lần có một dân làng say
rượu chửi mắng ông. Ông không giận và bảo người hầu rằng : « Đừng suy bì với người say
rượu, lễ phép mời họ về ». Qua năm sau, người đó phạm tội tử hình bị giam vào tù. Ông Lữ
lúc đó hối hận rằng : « Nếu hôm đó ta cho hắn một bài học, đưa ra quan toà trừng phạt. Có lẽ
nhờ chút trừng phạt có thể làm hắn sửa đổi lại hơn là ta vì quá nhân hậu tha thứ bỏ qua mà
làm cho hắn càng lộng hành thêm và cuối cùng phải chịu hậu quả ngày hôm nay ». Đó là một
ví dụ vì lòng thiện mà hóa ra làm ác. »

Chú thích:
(1) Lữ văn Ý : tên là nguyên, hiệu Phùng Nguyên, người Triết Giang, phủ Hồ Châu,
huyện Tú Thuỷ. Đậu tiến sĩ, làm quan Biên Thư trong Han Lâm Viện. Từng làm tể tướng
đời Minh.

Làm ác với động cơ thiện là làm thiện

Lại có khi làm ác mà hóa ra là việc thiện. Như có một người giàu gặp năm mất mùa, dân
nghèo ban ngày cướp gạo tại chợ. Người giàu báo huyện nhưng huyện không can thiệp. Dân
nghèo vì vậy mà lộng hành thêm. Người giàu cho người trừng trị và giam cầm những tên
cướp bóc, nhờ vậy mà ổn định được tình thế, nếu không thì tình trạng không biết sẽ hỗn loạn
đến cỡ nào. Cho nên ai cũng hiểu việc thiện là chánh, việc ác là tà. Nhưng có trường hợp việc
làm có vẻ ác nhưng với động cơ thiện. Cũng có trường hợp làm thiện nhưng với động cơ ác.
Chúng ta không thể không biết đến.

Lợi người, dù chửi đánh đều là thiện. Lợi mình, dù kính chìu vẫn là ác.

Thế nào là thiện thật hay thiện giả ? Xưa có vài học giả đi thăm hòa thượng Trung Phong
(1), hỏi rằng : « Nhà Phật nói thiện ác báo ứng như bóng theo hình, không chạy đâu khỏi.
Nhưng tại sao có người làm thiện mà con cháu không vượng, mà kẻ ác lại phát đạt ? Không
lẽ lời nói của Phật vô căn cứ sao »? Hòa thượng trả lời rằng: « Người phàm tâm tính chưa
được tẩy gội thanh tịnh, pháp nhãn (2) chưa mở, cho việc thiện là ác, cho ác là thiện là
chuyện thường. Quý vị điên đảo thị phi không thấy xấu hỗ mà còn chỉ trich báo ứng thiện ác
của Phật là sai lầm ». Những học giả lại nói : « Thiện là thiện, ác là ác, đâu thể nhằm lẫn
được » ? Hòa thượng bảo họ nêu lên thí dụ cụ thể thế nào là thiện và thế nào là ác. Một người
nói : « Mắng chửi, đánh đập là ác, tôn kính lễ phép là thiện ». Hòa thượng rằng chưa chắc.
Một người khác nói : « Tham lam, ăn cắp là ác, liêm khiết giữ luật là thiện ». Hòa thượng đáp

rằng chưa chắc. Mọi người đều lần lượt đưa ra thí dụ, nhưng Trung Phong hòa thượng đều
nói chưa chắc.

Cuối cùng họ xin hòa thượng giảng giải cho. Hòa thượng nói rằng: « Việc gì có lợi cho
người khác đều là thiện, lợi riêng cho mình là ác. Lợi cho người khác dù là mắng chửi, đánh
đập vẫn là thiện. Chỉ lợi riêng cho mình dù tôn kính, lễ phép vẫn là ác. Cho nên việc hành
thiện, lợi chung là thật, lợi riêng là giả. Xuất phát từ lòng chân thành là thật, lòng giả dối là
giả. Không vì mục đích riêng tư là thật, có riêng tư là giả. Phân biệt hành thiện thật hay giả
đều phải xét cho rõ.
Chú thích:

(1) Hoà thượng Trung Phong : Tu ở núi Thiên Mục. Sau triều đình nhà Nguyên phong
làm quốc sư Phổ Ứng.

(2) Pháp nhãn hay tuệ nhãn : Con mắt thấy rõ lòng mình. Khi trong đã rõ thì mọi sự mọi
việc bên ngoài cũng sẽ rõ ràng và chính xác.

( trích trong sách Liễu phàm tứ huấn)
Được cảm ơn bởi: ThichNgheNhac789, hysshu, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cảm ơn đóng góp của tất cả các bạn tham gia đã giúp mình phải “động não” và tìm ra “chân lý”, dù có thể chỉ là tương đối và inter-subjective, được ngầm hiểu giữa chúng ta mà thôi hihi

Bản thân mình không phải Phật tử, cũng không phải người tu tập.. từ trước đến nay còn rất chi là “vô thần” là đằng khác :P Tuy nhiên, mới đây mình cũng đã có duyên tiếp cận với Phật giáo một cách khá tình cờ và cũng muốn được tin vào những khái niệm “nhân quả” mà đạo Phật lan truyền nhằm giúp cho ta sống tốt hơn, có ý thức và trách nhiệm hơn. Mình thấy dòng Phật giáo Nguyên thuỷ có vẻ hợp với tư tưởng và quan điểm sống của mình nhất, vì họ (ít ra là các anh chị trong nhóm đấy) đề cao sự “tu tâm dưỡng đức”, “nâng cao trí tuệ” thông qua việc tìm hiểu về các pháp (dhamma). Còn những việc khác như đi chùa, cúng dường, khấn vái, cầu xin, v.v... chỉ là “râu ria” và thực chất chẳng giúp ích được gì trong việc “đắc đạo” cả B-)

Cả những cơ cấu như chùa chiền, giáo hội, các lễ lạc, cúng bái.. nếu tổ chức và vận hành không khéo lại còn tiềm ẩn nhiều nguy cơ khiến “lầm đường lạc lối”.. đi sai so với tôn chỉ đề ra và mục tiêu cao cả họ ban đầu hướng tới...

P.S.: Trao đổi với các bạn qua lại cho vui vậy thôi, chứ mình chưa có ý định "thoát luân hồi" hay gì đâu.. ít ra là trong thời điểm hiện tại hihi Mình chỉ muốn "buông chọn lọc", chứ nhiều thứ trên đời vẫn nên biết hưởng thụ muh nhĩ ;))
Được cảm ơn bởi: begauhn, hysshu
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

LadyR đã viết: 16:47, 01/12/22 Cảm ơn đóng góp của tất cả các bạn tham gia đã giúp mình phải “động não” và tìm ra “chân lý”, dù có thể chỉ là tương đối và inter-subjective, được ngầm hiểu giữa chúng ta mà thôi hihi

Bản thân mình không phải Phật tử, cũng không phải người tu tập.. từ trước đến nay còn rất chi là “vô thần” là đằng khác :P Tuy nhiên, mới đây mình cũng đã có duyên tiếp cận với Phật giáo một cách khá tình cờ và cũng muốn được tin vào những khái niệm “nhân quả” mà đạo Phật lan truyền nhằm giúp cho ta sống tốt hơn, có ý thức và trách nhiệm hơn. Mình thấy dòng Phật giáo Nguyên thuỷ có vẻ hợp với tư tưởng và quan điểm sống của mình nhất, vì họ (ít ra là các anh chị trong nhóm đấy) đề cao sự “tu tâm dưỡng đức”, “nâng cao trí tuệ” thông qua việc tìm hiểu về các pháp (dhamma). Còn những việc khác như đi chùa, cúng dường, khấn vái, cầu xin, v.v... chỉ là “râu ria” và thực chất chẳng giúp ích được gì trong việc “đắc đạo” cả B-)

Cả những cơ cấu như chùa chiền, giáo hội, các lễ lạc, cúng bái.. nếu tổ chức và vận hành không khéo lại còn tiềm ẩn nhiều nguy cơ khiến “lầm đường lạc lối”.. đi sai so với tôn chỉ đề ra và mục tiêu cao cả họ ban đầu hướng tới...

P.S.: Trao đổi với các bạn qua lại cho vui vậy thôi, chứ mình chưa có ý định "thoát luân hồi" hay gì đâu.. ít ra là trong thời điểm hiện tại hihi Mình chỉ muốn "buông chọn lọc", chứ nhiều thứ trên đời vẫn nên biết hưởng thụ muh nhĩ ;))
Tìm hiểu vì đam mê thôi bạn , chứ để đắc đc thì khó lắm , mình gặp và nói chuyện với người âm nhiều , cả người trong nhà từ đời trước , nhìn chung trần sao âm vậy , họ cũng vẫn đang sống , đang tu , cũng có việc cần nhờ mình , chứ ko phải người trần cứ thắp hương xin người âm các thứ mà họ giúp đc đâu .
nhất là khi trì tụng chú đại bi , người âm rất thích nghe chú này , linh ứng và rất nhiệm màu . Nếu ko có duyên có người đọc 3 năm ko thuộc , người có duyên chỉ vài ngày là thuộc , hồi mình học , mất 3 ngày mỗi ngày mất 1 tiếng để thuộc . Họ thích nghe , vui vẻ và hoan hỷ hơn là mâm cao cỗ đầy , họ nghe để làm gì , để vượt thiên đó các bạn .
Vì sao mình tin vào nhân quả và hay áp sao nghiệp lên tử vi như thế , vì mình là nhân chứng sống may mắn biết đc , dù con mèo nhà mình nuôi từng là ai , tất cả đều đc nhắc , vợ mình lại là em gái mình từ 2 kiếp trước , nên rõ ràng luân hồi đang tồn tại , hồi nhỏ mình cũng từng gặp nhiều biến cố , từng có lúc muốn kết thúc cuộc sống , khi ấy mới 9 tuổi , ngày nào cũng ra sân khóc cầu xin trời phật , suốt hàng chục năm ròng , cũng nhờ thành tâm cầu xin , khả năng tâm linh từ đó cũng phát triển như 1 cách để mình phòng ngừa tai họa , nghe đc thấy đc coi âm , từ đó hiểu hơn về nhân quả .
Nhà mình thì bận , nhưng đc cái hôm nào mình nói ai ko đc đi ra ngoài vì có tai nạn , thì ko bao giờ người đó dám đi ra ngoài hôm đó , kể cả họp gấp đều phải hoãn cả , tất cả cái xấu ta vẫn có thể giải đc , tìm hiểu 1 vấn đề gì đó , ko có nghĩa ta phải bỏ cuộc sống thường nhật , đơn giản nó là 1 môn học , 1 tiết học như khi chúng ta học phổ thông thôi , nó giúp ta hiểu hơn và trưởng thành hơn , và ta cần nó , vì nó như tấm lá chắn bảo vệ ta khỏi mọi tai ương !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”