Cung nghiệp hóa giải đc ko - xác định nghiệp gì chưa bao giờ dễ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Cung nghiệp hóa giải đc ko - xác định nghiệp gì chưa bao giờ dễ

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Trục lưỡng nghi có 2 cực , có ngày có thì phải có đêm , có âm thì có dương , có tốt thì cũng luôn có xấu , vậy có nợ , có nghiệp , có trả đc ko ? - câu trả lời chắc chắn là có . Tuy nhiên vấn đề nó ko đơn giản như vậy .

Việc xác định đc biến cố , hay tìm ra cung nợ trong tử vi không khó , cái khó là làm sao xác định đc ta đã nợ cái gì ở cung đó ? . Điều này thậm trí chủ nhân nhiều lá số cũng ko thể xác định đc mình đã nợ cái gì ở cung , mình đã làm sai khi nào ? Bao giờ ? . Với ai ?

Ở đền ở chùa , người ta thường xám hối những lỗi lầm đã biết và những lỗi lầm chưa biết , những lỗi lầm vô tình gây ra , và những lỗi lầm cố ý gây ra .

Điều đó bắt nguồn từ hiệu ứng domino sụp đổ dây truyền . Việc bạn dừng 1 người lại và nói chuyện , có thể cứu họ thoát khỏi chiếc xe phía trước sẽ đâm vào họ sau 1p nữa , đây là vô tình tạo duyên lành . nhưng cũng có thể khiến họ bị tai nạn bởi chiếc xe đáng lẽ họ đã vượt qua từ lâu . Nếu ko bị bạn cản đường . Đây là nghiệp mà bạn vô tình gieo . Từ đó sinh ra những may mắn bất ngờ dù ko mong mà tới , nhưng cũng xảy ra những tai họa bất ngờ mà dù ngồi ngay trong nhà , bạn cũng ko tin nó đã xảy ra .

Việc bạn làm 1 nhân viên gương mẫu trong công ty , cũng có thể gây nghiệp nếu ẩn sau công ty đó , là các lãnh đạo đang làm ăn phi pháp . Dù bạn ko biết .
Bạn mời người khác tham gia 1 cty hay , khi cty phá sản , bạn cũng là 1 nạn nhân , bạn vượt qua , nhưng người mà bạn mời vào , họ đã vay tín dụng đen , hoặc bị chồng bỏ vì dại , hoặc vì chán nản mà mất tập trung gặp tai nạn . Từ việc bạn muốn họ làm cty hay , muốn tốt cho họ , thì thành ra bạn đã mang 1 cái nghiệp vào thân . Tai họa chỉ chờ ngày đòi bạn trả , Và chắc chắn rồi , bạn ko thể biết đc điều đó . Tai họa đến 1 cách vô tình , tự nhiên , giống như sự vô ý lúc ta gieo vậy .

Nghiệp đang nói là nhãn tiền trước mặt , có khi chúng ta còn ko thể ngờ , ko thể xác định nổi , thì nghiệp tiền kiếp còn mù mờ tới đâu , xem tử vi nhìn ra cung báo nghiệp , nhưng hỏi họ có nhớ đã từng gây ra điều gì ko , thì ko phải ai cũng biết . Mà ko biết thì tại sao phải xám hối ? - đó chính là 1 vấn đề lớn . Giúp cho sự tác họa của 1 số cung nợ ngày càng đeo bám .
Việc sống tốt tại tất cả các cung , hiện tại đang là phương án hữu hiệu nhất , tuy nhiên công sức phải bỏ ra nhiều hơn và cường độ cứu giải sẽ ko cao , bằng việc xác định đc cụ thể vấn đề , đến trực tiếp , tận nơi bắt nguồn mà trả .

Nguồn gốc cuộc sống là vậy , gieo nhân gặt quả , có nhiều bộ môn , đc mã hóa bằng các cung , các sao , nhưng bộ môn nào kết cục cũng đi vào 2 chữ nhân quả . Nếu ko có nhân sẽ ko có quả , nếu có quả thì ắt phải có nhân . Vạn vật , tốt xấu , sinh ra trên đời , đều có lý do của nó .
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Free Wind, Quan Nguyen
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cung nghiệp hóa giải đc ko - xác định nghiệp gì chưa bao giờ dễ

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Phần nghiệp nhiều đời nó trừu tượng quá begau. Tôi chỉ có thể nhìn một sự việc ngày hôm qua rồi xem xét trong quá khứ đã làm gì hay không, chứ nói sâu xa nhiều đời nó trừu tượng và nhiều khi mình không biết là đúng hay sai.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 19:02, 30/11/22 Phần nghiệp nhiều đời nó trừu tượng quá begau. Tôi chỉ có thể nhìn một sự việc ngày hôm qua rồi xem xét trong quá khứ đã làm gì hay không, chứ nói sâu xa nhiều đời nó trừu tượng và nhiều khi mình không biết là đúng hay sai.
Khó chỗ đó đấy bạn , cái gì cũng tiềm ẩn đúng sai hết , tai hại nhất là ko biết mình sai ở đâu mà trả .
tai hại hơn nữa là mình vẫn nghĩ cái mình làm là tốt và ko có tác dụng phụ , từ đó vẫn tiếp tục duy trì .
Ngay cả việc cứu người khác lúc nguy nan , 10 năm sau hắn thành kẻ đánh boom khủng bố , thì mình cũng nhận ngay cái nghiệp do vô tình tạo ra .
Nếu có 1 chút khả năng tâm linh , sẽ hiểu đc rất nhiều người khi sống ta thấy họ rất tốt , nhưng cái ta nhìn đc lại là sự hành hạ khổ sở ở họ khi đã mất đi . Vậy nên ở đời mới có từ Oan . Thực chật ko oan , mà do cái gây ra tạo thành những tội lôi chưa biết , tôi lỗi vô tình , từ đó ta ko hiểu vì sao ta khổ .
Vấn đề này nói theo Phật giáo , thì rất đơn giản , như điều ai cũng phải giác ngộ , tuy nhiên nếu nói về tử vi , thì đây chính là biến số mà tử vi mãi mãi ko bao giờ chạm đến , ko bao giờ xác định đc .
Được cảm ơn bởi: Free Wind, Hungnguyen30
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Chào buổi tối Gấu yêu :">
Trong các bộ sao duyên nghiệp mà Gấu viết mình để ý có sao Tang Môn.
Nhờ Gấu giải thích sao Tang Môn mang nghiệp như thế nào.
Tại sao lại gọi là Tang? Tang Môn khác với Cự Môn như thế nào?
Lúc nào thì Tang Môn và Cự Môn là tốt và xấu?
Tại sao Tang Môn được coi là sao chống đối của Thái Tuế?
Tang Môn hay Thái Tuế ở trên?
Trợ lực cho Tang Môn là Thiên Mã Thanh Long, vậy có phải phạm Tang Môn là đã ăn trái cấm?
Buổi tối vui vẻ :">
https://youtu.be/0hTtiwCMMVU
Được cảm ơn bởi: Free Wind
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

hoavan004 đã viết: 20:56, 30/11/22 Chào buổi tối Gấu yêu :">
Trong các bộ sao duyên nghiệp mà Gấu viết mình để ý có sao Tang Môn.
Nhờ Gấu giải thích sao Tang Môn mang nghiệp như thế nào.
Tại sao lại gọi là Tang? Tang Môn khác với Cự Môn như thế nào?
Lúc nào thì Tang Môn và Cự Môn là tốt và xấu?
Tại sao Tang Môn được coi là sao chống đối của Thái Tuế?
Tang Môn hay Thái Tuế ở trên?
Trợ lực cho Tang Môn là Thiên Mã Thanh Long, vậy có phải phạm Tang Môn là đã ăn trái cấm?
Buổi tối vui vẻ :">
https://youtu.be/0hTtiwCMMVU
Tang môn đc suy ra nhiều nghĩa , trong đó ý nghĩa tang tóc , môn - cánh cửa , mang hàm ý cánh cửa số phận , nó xấu vì là Tang , ngoài ý nghĩa chia lìa , thì mang hàm ý đau khổ , nghiệp báo , tận cùng , tuyệt vọng , cánh cửa ở đây mang ý nghĩa cho nhận , chết sẽ đi ra từ cánh cửa để đòi , nên đó là sao nghiệp .
Cự môn là sao lý lẽ , phản biện , đã có bài mình đề cập r , 2 sao này khác nhau .
Cuối cùng tang môn ko chống đối thái tuế , mà nó chống đối cả lá sổ , ảnh hưởng của cung khiến đương số ko muốn ăn , k muốn đi làm , chán nản ... nhưng đặc biệt sợ hổ , hổ là cái gốc để ta tu , nếu muốn diệt tang môn , tu hổ tự khắc ăn dc tứ linh .
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

begauhn đã viết: 20:24, 30/11/22
Hungnguyen30 đã viết: 19:02, 30/11/22 Phần nghiệp nhiều đời nó trừu tượng quá begau. Tôi chỉ có thể nhìn một sự việc ngày hôm qua rồi xem xét trong quá khứ đã làm gì hay không, chứ nói sâu xa nhiều đời nó trừu tượng và nhiều khi mình không biết là đúng hay sai.
Khó chỗ đó đấy bạn , cái gì cũng tiềm ẩn đúng sai hết , tai hại nhất là ko biết mình sai ở đâu mà trả .
tai hại hơn nữa là mình vẫn nghĩ cái mình làm là tốt và ko có tác dụng phụ , từ đó vẫn tiếp tục duy trì .
Ngay cả việc cứu người khác lúc nguy nan , 10 năm sau hắn thành kẻ đánh boom khủng bố , thì mình cũng nhận ngay cái nghiệp do vô tình tạo ra .
Nếu có 1 chút khả năng tâm linh , sẽ hiểu đc rất nhiều người khi sống ta thấy họ rất tốt , nhưng cái ta nhìn đc lại là sự hành hạ khổ sở ở họ khi đã mất đi . Vậy nên ở đời mới có từ Oan . Thực chật ko oan , mà do cái gây ra tạo thành những tội lôi chưa biết , tôi lỗi vô tình , từ đó ta ko hiểu vì sao ta khổ .
Vấn đề này nói theo Phật giáo , thì rất đơn giản , như điều ai cũng phải giác ngộ , tuy nhiên nếu nói về tử vi , thì đây chính là biến số mà tử vi mãi mãi ko bao giờ chạm đến , ko bao giờ xác định đc .
Nếu như gấu nói thì mệnh tôi Bạch hổ, thân tang môn thì những gì Hổ phải trả cho Tang. Nếu vậy hành động và suy nghỉ sẽ lệch nhau rất nhiều vì mệnh tui mộc thân tôi kim.
Đầu trang

ThichNgheNhac789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichNgheNhac789 »

mình có Tang môn hãm ở Mệnh , Bạch Hổ hãm ở Thân ,
dù không vất vả , khổ sở , sống cũng sung sướng hơn khối người , cũng có nhà để ở , có cơm ăn , nhưng đúng là vui ít buồn nhiều
Tập tin đính kèm
TNN (1).jpg
TNN (1).jpg (220.09 KiB) Đã xem 684 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 21:41, 30/11/22
Nếu như gấu nói thì mệnh tôi Bạch hổ, thân tang môn thì những gì Hổ phải trả cho Tang. Nếu vậy hành động và suy nghỉ sẽ lệch nhau rất nhiều vì mệnh tui mộc thân tôi kim.
Nó lại rất hợp lý , bởi mệnh là giai đoạn đầu cuộc đời , nếu tại đây từ đầu tu đắc Hổ , thì khi lập Thân có Tang môn , sẽ ko phải chịu quá nhiều biến cố do Tang môn đem lại , nếu từ đầu Hổ chưa tu đắc , thì giai đoạn lập thân rồi cũng sẽ phải tìm về trả sai lầm cho quá khứ ở Hổ .

Thứ 2 Mộc và kim có ý nghĩa tương thích với nhau rất hay , chứ ko hề khắc hay lệch , bởi Mộc rất cần kim nếu muốn trở nên danh giá , bản thân Kim khi rèn mộc , Kim cũng trở nên hữu ích và có tác dụng , nếu lượng vừa đủ , kim và Mộc là hợp cách .
Nó chỉ phá cách khi Kim quá nhiều , mộc thì mỏng manh , như thế mới sinh ra khái niệm triệt hạ .
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

ThichNgheNhac789 đã viết: 22:52, 30/11/22 mình có Tang môn hãm ở Mệnh , Bạch Hổ hãm ở Thân ,
dù không vất vả , khổ sở , sống cũng sung sướng hơn khối người , cũng có nhà để ở , có cơm ăn , nhưng đúng là vui ít buồn nhiều
Mệnh thân chỉ là yếu tố hoàn cảnh bạn nhé , sẽ có 1 chút thân thể vật lý với cung thân .
Với những người chấp nhận số phận , cung tuổi và tật bạc nhược , thì mệnh thân là yếu tố quyết định cuộc sống của họ .
Ngược lại muốn vượt qua mệnh thân , buộc cung tuổi và tật phải có lực .

Bác Hồ , vĩ nhân , lãnh tụ , khác người thường ở đâu ? Ở sức khỏe ? Hay gia đình danh giá ? Hay hoàn cảnh lý tưởng ??? - ko , có khi họ yếu hơn bạn , họ nghèo hơn bạn , hoàn cảnh họ bôn ba phụ bếp còn tệ hơn bạn , nhưng họ luu danh sử sách . Vì họ có 1 TƯ TƯỞNG XUẤT CHÚNG - và 1 phong cách HÀNH ĐỘNG QUYẾT TÂM . Đó chính là cung tuổi ( Tư tưởng ) và Tật ( hành động ) .
Đừng nói 2 cung này quan trong thay đổi đc lá số , mà thực chất nó có khả năng thay đổi đc cả 1 dân tộc , cả 1 thế hệ .
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

begauhn đã viết: 23:32, 30/11/22
Hungnguyen30 đã viết: 21:41, 30/11/22

Nó lại rất hợp lý , bởi mệnh là giai đoạn đầu cuộc đời , nếu tại đây từ đầu tu đắc Hổ , thì khi lập Thân có Tang môn , sẽ ko phải chịu quá nhiều biến cố do Tang môn đem lại , nếu từ đầu Hổ chưa tu đắc , thì giai đoạn lập thân rồi cũng sẽ phải tìm về trả sai lầm cho quá khứ ở Hổ .

Thứ 2 Mộc và kim có ý nghĩa tương thích với nhau rất hay , chứ ko hề khắc hay lệch , bởi Mộc rất cần kim nếu muốn trở nên danh giá , bản thân Kim khi rèn mộc , Kim cũng trở nên hữu ích và có tác dụng , nếu lượng vừa đủ , kim và Mộc là hợp cách .
Nó chỉ phá cách khi Kim quá nhiều , mộc thì mỏng manh , như thế mới sinh ra khái niệm triệt hạ .
Như tôi vậy gấu. Tháng 3 âm lịch bà nội tôi bệnh nặng tưởng mất. Lúc đó nằm cung di có Tang môn đắc địa, mà tôi xin được. Vậy chứng tỏ một đều, tôi đã tu đắc bạch hổ rồi. Gấu nói Tang môn rất sợ Bạch Hổ, có thể áp chế toàn bộ Tang môn. Tỵ Dậu Sửu tâm hợp. Cung thê của tôi có Thiên Hư, tháng 9 âm lịch bà nội tôi vào bệnh viện. Bác sĩ nói bị bướu tử cung vậy là hoàn toàn hợp lý,tháng 11 âm thì con bé tôi thích lấy chồng. Có thái âm tại phúc và thiên mã, chỉ sự mau lẹ.
Tôi suy luận vậy có trùng khớp không gấu?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”