Đề nghị BQT Diễn đàn kiểm tra vấn đề bị mất bài viết, dịch chuyển vị trí trong topic...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AKIGAWA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đề nghị BQT Diễn đàn kiểm tra vấn đề bị mất bài viết, dịch chuyển vị trí trong topic...

Gửi bài gửi bởi AKIGAWA »

thanhthanh2013 đã viết: 21:16, 02/12/22 Nếu ko phải là lỗi thì chắc chắn là bị báo cáo rồi. Sau khi bị báo cáo và xóa bài rồi e đc biết cũng đã thử đi báo cáo. Tuy nhiên ad cũng xem xét chứ ko phải cứ có báo cáo là chuyển hay xóa bài thì phải
Báo cáo thì cũng nên xem kỹ chứ nhiều khi viết tâm huyết xong thì bị xóa. Nếu là em thì cũng thấy hơi bực.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đề nghị BQT Diễn đàn kiểm tra vấn đề bị mất bài viết, dịch chuyển vị trí trong topic...

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

AKIGAWA đã viết: 17:44, 03/12/22
thanhthanh2013 đã viết: 21:16, 02/12/22 Nếu ko phải là lỗi thì chắc chắn là bị báo cáo rồi. Sau khi bị báo cáo và xóa bài rồi e đc biết cũng đã thử đi báo cáo. Tuy nhiên ad cũng xem xét chứ ko phải cứ có báo cáo là chuyển hay xóa bài thì phải
Báo cáo thì cũng nên xem kỹ chứ nhiều khi viết tâm huyết xong thì bị xóa. Nếu là em thì cũng thấy hơi bực.
Mình đầu tiên cũng nghĩ kiểu vậy. Nhưng rồi cũng thấy diễn đàn cũng có nội quy. Ngoài đời việc kiểu như báo cáo bài viết của nhau cũng nhiều nên có thể mình lấy đó làm kinh nghiệm để cẩn thận hơn
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Tình trạng bài viết bị mất xảy ra lâu nay rồi chứ không phải chỉ gần đây.

Có những lần lướt xem bài viết cũ của diễn đàn thấy chủ đề hay và được trao đổi nồng nhiệt mà bài mở đầu của topic sao thấy chẳng liên quan gì thế. Lúc đầu nghĩ có lẽ bài viết bị vi phạm nên bị xóa, nhưng thấy không hợp lý vì topic hay và mọi người trao đổi rất học thuật mà, hoặc có những topic thì bài đầu được người sau trích dẫn lại đọc thấy rất ổn mà. Hoặc có những lần tìm theo bài cũ mà nó không dẫn đến bài viết, dòm đến dòm lui trang đấy cũng không thấy bài viết hoặc người viết đâu.

Hoặc có những lần tự thắc mắc mình đâu có tạo chủ đề như thế. Xem lại hoặc vào xem thì mới biết mình từ người trả lời / bình luận trở thành người khởi tạo chủ đề. Hoặc như gần đây khi xem bài viết mới thấy "gởi bởi" là người A, rồi nhìn thấy dưới chủ đề bài viết là "gởi bởi" người B thì nhất thời "bị rối" (người thông minh đôi khi bị rối bởi những điều đơn giản ;) :D ) và thắc mắc không biết người nào là nguời vừa viết bài đây (vì topic đấy mình tạo mà), khi vào xem thì thấy người A viết bài, thế là tự thắc mắc thế còn "người B" thì sao, sao lại xuất hiện, v.v... rồi thì mới sực nghĩ lại/đến người gởi bởi phía sau là người trả lời và người dưới chủ đề là người tạo chủ đề mà ... thế là bấm trở lại trang đầu ... thì ... "à, ra là thế"!

Với những trường hợp xóa bài viết vì phạm nội quy hoặc nội dung có tính nhạy cảm hay gì đó, đề nghị chỉ nên xóa nội dung bài viết và nếu có thể thì thêm ghi chú gì đó vào, thay vì xóa luôn bài viết để rồi trở nên dở khóc dở cười như thế.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Đành chấp nhận sự thật phũ phàng là chúng ta đã bị bỏ rơi trong quên lãng........... cho đến khi có ai đó report bài :))

Chỉ tiếc cho công sức và "chất xám" và tâm huyết bỏ ra trong từng bài viết...........

Liệu có cách nào recover được các bài viết của các thành viên không, các ad ơi?? Hay đã vĩnh viễn rơi vào "hố đen" của ma trận (matrix) rùi :-S

Chẳng nhẽ từ giờ trở đi phải tự mình back up từng "kiệt tác nghệ thuật" của mình seo các bạn??

Tặng các bạn bài hơi hơi "theo chủ đề" :P Nào thì chúng ta cùng "Rơi".............

https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/roi- ... LnxTI.html

https://www.youtube.com/watch?v=9MYi-YpeX-w
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phuong0205 »

LadyR đã viết: 12:39, 06/12/22 Đành chấp nhận sự thật phũ phàng là chúng ta đã bị bỏ rơi trong quên lãng........... cho đến khi có ai đó report bài :))

Chỉ tiếc cho công sức và "chất xám" và tâm huyết bỏ ra trong từng bài viết...........

Liệu có cách nào recover được các bài viết của các thành viên không, các ad ơi?? Hay đã vĩnh viễn rơi vào "hố đen" của ma trận (matrix) rùi :-S

Chẳng nhẽ từ giờ trở đi phải tự mình back up từng "kiệt tác nghệ thuật" của mình seo các bạn??

Tặng các bạn bài hơi hơi "theo chủ đề" :P Nào thì chúng ta cùng "Rơi".............

https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/roi- ... LnxTI.html

https://www.youtube.com/watch?v=9MYi-YpeX-w
Sao em bấm vào mấy bào biết trong topic đó của chị, em vẫn em được bình thường ta
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Em chỉ biết ấn lá cờ hộ c thoy 😛. Chờ ad vào xem
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cảm ơn em gái đã hỏi thăm... Có người quan tâm, "gãi đúng chỗ ngứa".. cảm động rơi nước mắt ;))

Chị bị mất đúng 1 bài thui (mới tạm phát hiện ra, không biết còn "hụt" post nào không!), chị đăng lúc 8:33 ngày 02/09/2022... Nói có sách, mách có chứng ah nha!!!

search.php?st=0&sk=t&sd=d&sr=posts&auth ... &start=190

(Nếu họ đề nghị em "thử lại sau bao nhiêu giây đó" thì cứ chờ rùi refresh lại trang nha! Khoản "tìm kiếm" diễn đàn rất chi là "đơ cu lơ" :)))

Hay do các ad đọc qua và thấy hok ưng ý với ngoại hình mình mô tả nhĩ :-/
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ấy đừng chứ em Phương.. chị đâu có tội tình gì haha

Hay diễn đàn mình vote xem flag bài của ai đi hehe

P.S.: Mình spam nhiều quá diễn đàn còn ứ cho đăng bài ngay nữa nè hiccccc
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Lần này ko biết ad có nói khác vụ của e ko nhỉ?
Lần trước ad bảo e khi e thắc mắc sao ko thông báo lỗi mà xóa bài là bài của bạn bị báo cáo nên bị chuyển mục sang thùng rác và chúng tôi không có trách nhiệm phải thông báo với bạn. Lần này bạn tiếp tục cố tình vi phạm và bị báo cáo nên bạn bị khóa nick ... Ngày . bài viết này sau 1 tiếng sẽ đi vào thùng rác
Ps : có bầu báo cáo bài viết của ai thì nhớ bài của Tôn Ngộ Không với Triệu Mặc Ngọc rồi hãy đến e nhé. Còn Bánh kem thì bị khóa nick rồi chắc nick mới thì từ từ
Sửa lần cuối bởi thanhthanh2013 vào lúc 13:05, 06/12/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Seo như trò đùa của số phận (hay của các ad!?) vậy nhỉ?? Rõ ràng mấy hôm trước mình mò đi mò lại không thấy post đấy, hôm nay kiểm tra link thì lại vào được..............

Xin lỗi các ad về sự hiểu nhầm này nha hihi

Còn topic của bác Lờ Đờ thì để bác ý tự đi kiện tiếp B-)
Được cảm ơn bởi: PhươngLe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”