2 lá số giống nhau tình cờ quen biết nhau mà bạn đã lấy chồng còn em mãi chưa lấy chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

2 lá số giống nhau tình cờ quen biết nhau mà bạn đã lấy chồng còn em mãi chưa lấy chồng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

Chả là em có quen 1 bạn, sinh lệch 1 ngày, nhưng 2 lá số giống y hệt nhau, khác nhau bộ thai toạ, quang quý
Lá số em:
Hình ảnh
Lá số bạn em:
Hình ảnh
Nhờ các cao nhân xem giúp xem sao cùng 2 lá số mà đến giờ em vẫn độc thân ☹️, mà bạn ấy yêu đương tá lả và giờ đã chồng con rồi.

Giờ tuổi cũng đã 35 gia đình giục giã xã hội kỳ thị.

Mong các cao nhân giúp đỡ luận hộ năm lấy chồng.

Em cảm ơn ạ!
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, Free Wind
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: 2 lá số giống nhau tình cờ quen biết nhau mà bạn đã lấy chồng còn em mãi chưa lấy chồng

Số nhọ nên đã ế, úp lá số mong các cao nhân chỉ bảo cũng ế nốt.
Số ế là thật 🥲
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 2 lá số giống nhau tình cờ quen biết nhau mà bạn đã lấy chồng còn em mãi chưa lấy chồng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

Chắc do môi trường sống khác nhau nên người đã có chồng người thì chưa
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Ngày sinh khác nhau thì bát tự khác nhau thì 2 người sao giống nhau được bạn. Ngày sinh là cái hết sức quan trọng. Như là ngày 18 kia là thấy mềm mại và nhiều duyên may hơn bạn rồi đó.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, Thutobe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

lazlo đã viết: 12:49, 07/01/23 Ngày sinh khác nhau thì bát tự khác nhau thì 2 người sao giống nhau được bạn. Ngày sinh là cái hết sức quan trọng. Như là ngày 18 kia là thấy mềm mại và nhiều duyên may hơn bạn rồi đó.
Em cũng sinh vào 19 âm lịch. Ngày ấy thì sao ạ ?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lazlo đã viết: 12:49, 07/01/23 Ngày sinh khác nhau thì bát tự khác nhau thì 2 người sao giống nhau được bạn. Ngày sinh là cái hết sức quan trọng. Như là ngày 18 kia là thấy mềm mại và nhiều duyên may hơn bạn rồi đó.
Bạn nói đúng quá nhỉ, tớ cũng thấy bạn ấy mềm mại và duyên hơn tớ.
Xin bạn chia sẻ rõ hơn về bát tự với.
Tớ cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em bổ sung thêm lá số tứ trụ

Hình ảnh

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Thutobe vào lúc 13:44, 07/01/23 với 2 lần sửa.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Xem Bát tự (Tứ trụ) theo ngày sinh dương lịch muh Mi la :)
Được cảm ơn bởi: Thutobe, Mi la
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Thutobe đã viết: 13:29, 07/01/23
Tớ cảm ơn.
Tớ tính bằng mình tử vi thôi bạn. còn bát tự là hệ quả thôi, hai môn này sẽ cho ra kết quả đâu đó giống nhau. Mình cứ phản biện thôi, sao đến 2 giờ sinh khác nhau mà số phận đã khác nhau rồi thì nói gì đến việc 2 ngày sinh nóng lạnh khác nhau hoàn toàn mà lại giống nhau được? vì sao mấy cái sao bé xíu như thai tọa quang quý mà sức ảnh hưởng lại lớn đến 2 sp, liệu có đúng ko?
- tôi thì nhiều khi chả nhớ thai tọa quang quý làm gì nữa, dù vẫn có vài cách cục Thái dương bát tọa thị tụng ư cung cấm (hỏa mộc), Cơ Lương quang quý hình lộc danh y(Cơ Quang thuộc mộc, Lương Quý thuộc thổ)... nhưng mấy cái này cho vào cho vui thôi, vì thực ra là nguyên lý ngũ hành, kiểu vẽ thêm hoa thêm nhụy cho một bức tranh.
Được cảm ơn bởi: Thutobe
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lazlo đã viết: 14:05, 07/01/23
Thutobe đã viết: 13:29, 07/01/23
Tớ cảm ơn.
Tớ tính bằng mình tử vi thôi bạn. còn bát tự là hệ quả thôi, hai môn này sẽ cho ra kết quả đâu đó giống nhau. Mình cứ phản biện thôi, sao đến 2 giờ sinh khác nhau mà số phận đã khác nhau rồi thì nói gì đến việc 2 ngày sinh nóng lạnh khác nhau hoàn toàn mà lại giống nhau được? vì sao mấy cái sao bé xíu như thai tọa quang quý mà sức ảnh hưởng lại lớn đến 2 sp, liệu có đúng ko?
- tôi thì nhiều khi chả nhớ thai tọa quang quý làm gì nữa, dù vẫn có vài cách cục Thái dương bát tọa thị tụng ư cung cấm (hỏa mộc), Cơ Lương quang quý hình lộc danh y(Cơ Quang thuộc mộc, Lương Quý thuộc thổ)... nhưng mấy cái này cho vào cho vui thôi, vì thực ra là nguyên lý ngũ hành, kiểu vẽ thêm hoa thêm nhụy cho một bức tranh.
Lazlo cho tớ xin sách học tứ trụ tham khảo với. Tớ cảm ơn nha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”