Xin nhờ các cao nhân trong diễn đàn giúp xác định giờ sinh và góp ý về cuộc đời!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
minh13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin nhờ các cao nhân trong diễn đàn giúp xác định giờ sinh và góp ý về cuộc đời!

Gửi bài gửi bởi minh13 »

Xin kính chào các cô, chú, anh, chị, em trên diễn đàn!

Cụ thể là khi em hỏi bậc sinh thành thời điểm em sinh ra thì cha và mẹ em đưa ra 2 thời điểm khác nhau. Một người nói em sinh vào 2h30 phút sáng ngày 13/11/1994, người còn lại thì nói rằng giờ sinh là 4h15 phút sáng.
Kính mong được các cao nhân giúp đỡ xác định đúng giờ sinh để em có thể lập được lá số đúng với bản thân và mong hữu duyên được các cao nhân góp ý đôi lời để cải vận cuộc sống.

Một số thông tin về bản thân để mọi người giúp đỡ:
- Nhà em 4 người, mẹ là đời vợ 2, em là con út có anh trai hơn 3 tuổi. Hai anh em thuở nhỏ hòa thuận vui vẻ nhưng càng lớn thì tính cách càng khác biệt, khó gần gũi. Cha mẹ càng về sau càng khắc nhau. Bản thân em cũng khó mở lời với gia đình, nhưng lại là cầu nối duy nhất giữa các thành viên do em biết lắng nghe và nhẫn nhịn. Từ nhỏ hay khổ tâm vì chuyện gia đình.
- Tính cánh thẳng thắn, trong nóng nhưng ngoài lạnh, phong thái tương đối ung dung, mọi người thường nhận xét là kỹ tính và khó tính, cảm giác khó gần. Không thích hơn thua, thích tự bản thân thể hiện những gì vốn có. Đề cao giá trị đạo đức, sự ngay thẳng con người. Không theo tôn giáo, nhưng tin vào những triết lý học của các hệ tư tưởng, tin rằng có tồn tại những thế lực siêu hình nhưng ko mê tín.
- Cao 1m8, người gầy, mặt hơi dài, góc cạnh, da trắng. Thường được nhiều lời khen ngợi có ngoại hình sáng, đẹp trai và thông minh, được nhiều bạn gái chú ý. Tuy nhiên đôi mắt thì rất buồn, càng lớn nét buồn càng rõ. Khi nhỏ học giỏi nhưng thành tích thì lại không có gì, tất cả chỉ dừng ở mức học còn việc thi cử, công danh gần như bằng không.

Các sự kiện lớn trong đời ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống hiện tại:
- 2012: Thi rớt đại học, phải chọn học trường khác với mong muốn của bản thân (một phần do gia đình ép buộc)
- 2018: Cha đương số mất. Ảnh hưởng nhiều đến tâm tính lúc đấy.
- 2020: Bỏ lại tất cả những gì sự nghiệp đã có (quá trình học đại học, hành nghề kỹ sư xây dựng) và bắt đầu rẽ hướng sang một công việc mới (vẽ thiết kế nội thất). Hiện tại đang theo hướng đi mới nhưng cũng khá gian nan, vất cả, hiện tại thua kém nhiều so với công việc cũ nhưng vẫn cố gắng tiếp tục vì là con đường mình chọn.
- 2022: Gia đình nhiều việc nhỏ nhặt nhưng khiến bản thân phải bận tâm và mệt mỏi. Lần đầu bị tai nạn giao thông phải vào viện.

Xin chân thành cám ơn mọi người ghé thăm và góp ý!
LS Giờ Sửu
LS Giờ Sửu
LM (Giờ Sửu).jpg (184.26 KiB) Đã xem 156 lần
LS Giờ Dần
LS Giờ Dần
LM (Giờ Dần).jpg (183.51 KiB) Đã xem 156 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”