Khi nào cuộc sống mới ổn định? Kính nhờ các bác, anh chị xem giúp em với ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tuananh29
Chính thức
Chính thức

Khi nào cuộc sống mới ổn định? Kính nhờ các bác, anh chị xem giúp em với ạ

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

Em xin phép miêu tả một chút về bản thân mình:
- Về tính cách: Em là người ít nói, hiền lành, chậm chạp, kỹ tính. Thích ở một mình, làm gì cũng muốn làm một mình.
- Về tình duyên: Có 1 mối tình duy nhất 5 năm và vừa mới chia tay trong năm 2022.
- Về học vấn và nghề nghiệp: Lúc đầu học sư phạm sau đó học thêm CNTT, hiện tại em chưa có công việc ổn định và đang học thêm về IT.

Kính mong các bác, anh chị cho em xin vài lời về lá số bát tự em với ạ. Em có đang đi đúng hướng và khi nào công việc em mới ổn định được ạ? Số em sau này có tốt hay xấu ạ?
Em xin chân thành cảm ơn!
tutru.jpg (239.35 KiB) Đã xem 403 lần
Đầu trang

sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Khi nào cuộc sống mới ổn định? Kính nhờ các bác, anh chị xem giúp em với ạ

Gửi bài gửi bởi sherly »

Nhật can Mậu thổ sinh vào tháng Thân kim mùa thu, kim vượng lại ẩn tàng khắp nơi có nguy cơ sói mòn thổ. Dụng Đinh Hoả sinh thân hạn chế kim tiết khí. Đinh hoả căn mộ khí ở 2 tuất quá yếu, lại gặp sửu hình. Tuy nhiên cái nguy hại nhất là ở Nhâm Thuỷ trụ giờ có căn trường sinh tại nguyệt lệnh thấu có khả năng khắc đinh. Mậu thổ trụ tháng tuy có thể khắc nhâm thuỷ đồng thời cũng tiết khí Đinh Hoả, không hẳn là cát, và ngay cả khi có chế thì khí thuỷ ở sửu, thân vẫn là kị.
Số này luôn gặp tổ hợp Tài tinh khắc ấn, ấn là nơi chốn làm việc, tài tinh là kỵ, ấn là dụng, nó là tượng vì tiền mà thay đổi chỗ làm.
Nếu nói Ổn định hơn trước, thì vận 25 ất tị, tị thân hợp, mậu thổ khắc được khí Nhâm Thuỷ, là tỷ kiên khắc tài, là tổ hợp cát lợi. Khi ta Kiếm Được Tiền rồi thì sẽ không phải thay đổi nơi làm nữa. Và ở quãng thời gian này phải cố hết sức kiến tạo lên một chỗ dựa kha khá, về sau gặp bại vận, rất tiếc là phải nói như vậy.
Bạn cho tôi hỏi là bạn có người Anh Em có vận khí tốt hơn và hay giúp đỡ bạn phải không?
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số nầy giàu có thanh đại gia. Ngàn tỷ trở xuống.
Khi nào ? Hãy cho tôi biết , đã gặp nguy biến (nguy hiểm đến tánh mạng ) lần làn nào chưa ?
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

sherly đã viết: 03:52, 09/01/23 Nhật can Mậu thổ sinh vào tháng Thân kim mùa thu, kim vượng lại ẩn tàng khắp nơi có nguy cơ sói mòn thổ. Dụng Đinh Hoả sinh thân hạn chế kim tiết khí. Đinh hoả căn mộ khí ở 2 tuất quá yếu, lại gặp sửu hình. Tuy nhiên cái nguy hại nhất là ở Nhâm Thuỷ trụ giờ có căn trường sinh tại nguyệt lệnh thấu có khả năng khắc đinh. Mậu thổ trụ tháng tuy có thể khắc nhâm thuỷ đồng thời cũng tiết khí Đinh Hoả, không hẳn là cát, và ngay cả khi có chế thì khí thuỷ ở sửu, thân vẫn là kị.
Số này luôn gặp tổ hợp Tài tinh khắc ấn, ấn là nơi chốn làm việc, tài tinh là kỵ, ấn là dụng, nó là tượng vì tiền mà thay đổi chỗ làm.
Nếu nói Ổn định hơn trước, thì vận 25 ất tị, tị thân hợp, mậu thổ khắc được khí Nhâm Thuỷ, là tỷ kiên khắc tài, là tổ hợp cát lợi. Khi ta Kiếm Được Tiền rồi thì sẽ không phải thay đổi nơi làm nữa. Và ở quãng thời gian này phải cố hết sức kiến tạo lên một chỗ dựa kha khá, về sau gặp bại vận, rất tiếc là phải nói như vậy.
Bạn cho tôi hỏi là bạn có người Anh Em có vận khí tốt hơn và hay giúp đỡ bạn phải không?
Em chào chị sherly, em cảm ơn chị rất nhiều ạ, chị luận thật sự rất chi tiết luôn ạ. Em có duy nhất 1 anh trai, hơn em 1 tuổi, học giỏi, thông minh, nhanh nhẹn và khéo tay hơn em. Anh trai em hiện tại đang làm giáo viên cấp 3, ko biết sau này có chức quyền gì ko chứ hiện tại em thấy đường công danh từ khi ra trường rất thuận lợi ạ, cũng là người khôn khéo, hay giúp người, có chí tiến thủ và có năng lực.

Tiện thể chị cho em hỏi 1 câu này với ạ, đường hôn nhân em liệu sau này tốt hay xấu vậy chị? (Vì trong lá số tử vi của em, cung phu thê có thái âm hội nhiều sao hóa, khoa lộc quyền ở đất tuyệt, có người nói tốt, có người lại nói xấu.)
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 04:26, 09/01/23 Số nầy giàu có thanh đại gia. Ngàn tỷ trở xuống.
Khi nào ? Hãy cho tôi biết , đã gặp nguy biến (nguy hiểm đến tánh mạng ) lần làn nào chưa ?
Cháu chào bác CHUONGZKHUE ạ, cháu cảm ơn bác nhiều vì đã ghé xem lá số cháu ạ.
Nói về gặp nguy hiểm thì là lúc cháu học tiểu học (cháu ko nhớ rõ năm), có lần cháu suýt bị đuối nước, đi với bố ra suối lỡ trượt chân té xuống chỗ vũng sâu, có uống 1 tí nước, may có bố em ở đó nhảy xuống vớt lên ạ. Chắc chỉ có duy nhất mỗi lần đó gọi là nguy hiểm thôi ạ.
Đầu trang

sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sherly »

Mậu thổ thân nhược toạ tuất hoả khố là dụng thần thì có vợ đắc lực, tuy nhiên tứ trụ hình thành sửu tuất hình, tức tài tinh là kỵ, tài là tình cảm với vợ, vì thế, mặc dù hôn nhân có sự trợ giúp từ người vợ, tuy nhiên hai vợ chồng không hợp tính nhau, tứ trụ tài tinh khắc ấn tinh thế này e là có sự xung khắc mẹ chồng nàng dâu.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

tuananh29 đã viết: 14:17, 09/01/23
CHUONGZKHUE đã viết: 04:26, 09/01/23 Số nầy giàu có thanh đại gia. Ngàn tỷ trở xuống.
Cháu chào bác CHUONGZKHUE ạ, cháu cảm ơn bác nhiều vì đã ghé xem lá số cháu ạ.
Nói về gặp nguy hiểm thì là lúc cháu học tiểu học (cháu ko nhớ rõ năm), có lần cháu suýt bị đuối nước, đi với bố ra suối lỡ trượt chân té xuống chỗ vũng sâu, có uống 1 tí nước, may có bố em ở đó nhảy xuống vớt lên ạ. Chắc chỉ có duy nhất mỗi lần đó gọi là nguy hiểm thôi ạ.
Sinh giờ Tuất, vậy là đúng số . Làm gì cứ làm sẽ trở thành đại gia bằng hoạnh tài như tôi đã nói .
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

sherly đã viết: 15:41, 09/01/23 Mậu thổ thân nhược toạ tuất hoả khố là dụng thần thì có vợ đắc lực, tuy nhiên tứ trụ hình thành sửu tuất hình, tức tài tinh là kỵ, tài là tình cảm với vợ, vì thế, mặc dù hôn nhân có sự trợ giúp từ người vợ, tuy nhiên hai vợ chồng không hợp tính nhau, tứ trụ tài tinh khắc ấn tinh thế này e là có sự xung khắc mẹ chồng nàng dâu.
Em cảm ơn chị đã luận giải giúp em ạ, khi nào lấy vợ em sẽ quay lại đây phản hồi ạ, chuẩn bị sang năm mới em chúc chị luôn bình an, may mắn và hạnh phúc ạ.
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 15:50, 09/01/23 Sinh giờ Tuất, vậy là đúng số . Làm gì cứ làm sẽ trở thành đại gia bằng hoạnh tài như tôi đã nói .
Nghe bác nói hoạnh tài cháu hơi sợ ạ. Theo cháu biết hoạnh tài là phát nhanh, tiền kiếm được ko phải do công sức mình bỏ ra. Nếu cuộc đời cháu mà may mắn được như bác nói chắc cháu đem phân nửa đi làm từ thiện, còn lại đem đi đầu tư sinh lời làm những việc chính đáng, chứ chả giám để hưởng thụ cho bản thân. Cháu thấy nhiều trường hợp kiểu phát nhanh hay trúng được số tiền lớn thường sau đó có kết cục ko mấy tốt đẹp ạ.

Cháu cảm ơn bác đã luận giúp cháu ạ. Cháu chúc bác luôn dồi dào sức khỏe và thành công.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôi nói là chắc vì tôi đã tìm điểm nghi ngờ và đã trả lời có, thì đúng.
Gần hết đại vận 4, đến đại vận 5 là phát . Không phải trúng số mà hoạnh tài từ việc làm hay từ BĐS . Khi được thì phải làm từ thiện làm việc nghĩa .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”