Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Shiank đã viết: 16:41, 29/01/23 Chào bác begauhn
Em xin gửi lại ảnh lá số của mình , mong đc hữu duyên về tiểu hạn và đại hạn trong năm nay ạ
Em xin cảm ơn và chúc bác một năm tràn đầy may mắn và nhiều niềm vui.
Shiank thân !

Giai đoạn từ 13 đến 22 , bạn chịu nhiều sự thua thiệt và nhẫn nhịn , năng lực cũng có , có khả năng tỉ mỉ làm việc , ko phù hợp công việc nặng nhọc , hợp mảng khéo léo và chuyên môn .
Đây là vận thanh danh tuy nhiên bị phá cách , muốn tìm đến sự thanh nhàn nhưng đều bị cản trở .
2023 là năm cuối vận , có dấu hiệu thuyên chuyển vị trí , cv .
2024 sang vận mới , ko phá cách như xưa , tuy nhiên có 3 sao nhân quả luôn chờ bạn phạm sai lầm . Có quý nhân , kẻ giúp , có lộc nhưng sẽ k tránh khỏi đôi lúc cô đơn .
Đó là giai đoạn từ 2024-2033

Tài bạch ( thân ) nợ cung , mẫu nợ cung phá tử tức và trợ lực cấp 1 .
Phát muộn 63 mới ổn !
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Tranduong18 đã viết: 22:07, 29/01/23 Chúc mừng năm mới bác begauhn.
Mong bác hữu duyên giúp em về công việc trong năm mới này. Em vừa tốt nghiệp năm 2022 và đang gặp khó khăn trong giai đoạn tìm kiếm công việc phù hợp cho bản thân. Mong bác hữu duyên giúp ạ.
Cảm ơn bác.
Dưới đây là lá số của em.
Chào tranduong18 !

Đại vận hiện tại của bạn ko phải đại vận tốt , trục hành động bí khóa , dẫn tới mọi suy tính khó thành .
Bạn cũng lên nhiều hướng đi và kế hoạch , nhưng ko dễ dàng như vậy .
Vào khoảng những năm 2019 , bạn cũng gặp biến động kha khá .
2023 này là năm cuối vận , cũng là năm mệt mỏi k thuận ý , 25-35 đỡ hơn .
Tài bạch , làm ăn quan lộc nợ cung
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huyvu0601 »

Anh begauhn cho em hỏi ạ. Ở năm 2023 em có tìm được việc không ạ, em vừa nghỉ chỗ làm cũ cách đây vài tháng. Và xin anh xem dùm em ở hạn nào em mới phát mới có nhà ạ? Em xin cảm ơn anh nhiều lắm

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

maibom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi maibom »

Hữu duyên được biết topic của bác, mong được bác xem cho lá số của mình nhé, lá số chuẩn giờ sinh
Hình ảnh
Đầu trang

Hieuminhnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hieuminhnguyen »

Nhờ anh xem giúp em lá số này. Năm nay em đã ổn định hơn chưa ạ.
Mong anh hoan hỷ cho đôi lời
/lasotuvi.php?lid=T5O5EHID
Đầu trang

thuybinh2xx1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuybinh2xx1 »

chào bác gấu, đầu năm ngày mùng e đã đi bói quẻ xem được là năm nay tốt, k hạn nặng. bác xem giúp e năm nay có thể thăng tiến hay thay đổi công việc tốt hơn không, tài vận có tốt hơn không ạ
nhân tiện cũng hỏi cho bạn em luôn, năm này bạn e kinh doanh có thuận lợi ko, vận hạn ntnao bác hữu duyên e nhé
Tập tin đính kèm
bạn.jpeg (178.28 KiB) Đã xem 338 lần
thuybinh.jpeg (178.5 KiB) Đã xem 338 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Nh0cLuV đã viết: 09:06, 30/01/23 :) Chào bác begauhn và các cao nhân!
Em xin gửi ảnh lá số của mình, rất mong đc hữu duyên xem vận hạn trong năm nay, đặc biệt là về đường công việc.
Em xin cảm ơn và chúc bác một năm mới sức khỏe dồi dào, may mắn và hạnh phúc ạ.
Chào bạn Nhocluv !

Bạn thuộc mẫu người tháo vát , đi lại mà ra việc , tuy nhiên triệt đang cản trở đặc tính ấy , càng về hậu , bạn càng thua thiệt và nhẫn nhịn , đây k phải đặc tính của bạn , đây là cung số và hoàn cảnh khiến bạn như vậy .
Con cái là vấn đề sớm muộn khiến bạn lo lắng suy nghĩ nhiều , tất nhiên phu thê cũng có nét ko thuận hiện ra .
Vận hiện tại có lộc , bạn thoát ra khỏi sự thua thiệt đc đôi chút , tuy nhiên đây chỉ là giai đoạn chứ ko lâu dài .
Mọi sự luôn ở thế đc mất , khó an nhàn .
Lá số này đáng lo nhất là con cái và phu quân !
Đầu trang

Han2022
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Han2022 »

begauhn đã viết: 10:14, 31/01/23
Han2022 đã viết: 19:19, 28/01/23 Dạ em xin chúc mừng năm mới anh bé Gấu.
Mong anh hữu duyên xem giúp cung tài bạch của em.
Em mới ly hôn và đang nuôi con ạ.
Chào Han !

2021 có vẻ bạn có biến động trong công việc , làm ăn hoặc học hành .
2023 này k phải năm thuận lợi cho bạn , khi thành bại đi đôi với nhau , nay có thể tốt có thể đc , nhưng mai có thể đã mất rồi .
2024 khá hơn , 2025 thì có lộc , nhưng xài cũng nhanh như khi nó đến .
Từ 33 trở ra bạn mới thiết lập đc sự ổn định , giai đoạn 33 bạn sẽ nói ít và biết tính toán nhiều thứ , sẵn sàng lùi 1 bước để tiến 10 bước , ko vội vàng , đây có lẽ là điều bạn đúc kết sau thất bại từ ngày trc , nhìn chung là tốt .

Đường phu thê , và làm ăn chắc trở , do dính sao nhân quả . 2 vấn đề này có thời bạn sẽ mệt mỏi vì nó .
Về già hưởng thanh nhàn , tuy nhiên khắc khẩu nhiều người nên đôi chút có sự cô đơn , tuy nhiên ko phải hạng nghèo khổ !
Cảm ơn anh đã luận giải giúp em ạ. Em cũng hi vọng chuyện tài chính sẽ ổn.
Năm 2021 em rất bế tắc vì phát hiện chồng ngoại tình, cuối năm 22 em hoàn tất việc ly hôn.
Đây là lá số chồng cũ em, hiện sẽ là người chu cấp cho con gái nhỏ của em hàng tháng nhưng anh ta không bao giờ chu cấp đúng hạn.
Anh có thể xem qua cung tài bạch của người này và cho em biết liệu sau này anh ta có ổn định được tài chính để lo cho con em được không ạ?
Em cảm ơn anh ạ.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Stephanie47 đã viết: 09:21, 30/01/23 Chào bạn! Chúc mừng năm mới! Nhờ bạn xem hộ mình cung Tài Bạch của mình!
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .
Vậy cách giàu có , có thể hiện qua cung Tài Bạch mà chúng ta hay xem hay ko ?

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xác minh sự giàu có qua đâu ??

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Chào stephanie47 !

Bạn khá đa năng đấy , tuổi trẻ xông xáo tài ăn nói tư duy ko tệ , ko ít lần đứng đầu , có thành tựu và có kẻ ngưỡng mộ . Tuy nhiên vận trình dần theo thời gian sẽ xóa nhòa nó đi , vì nó ko phát ở nguyên thần , mà chỉ phát ở vận , nên nó có thời hạn chứ ko bền .
Rõ ràng rồi , phụ mẫu nợ cung nghiêm trọng , cãi cọ thị phi .
Vận năm nay biến động đấy , nhưng kết quả thì ko như mong đợi , dù bạn khá siêng năng , qua vận 34 cũng có thành tựu nhưng r chắc trở cũng kéo nó xuống , giống y hồi trẻ của bạn , chẳng duy trì đc sự sáng ngời đầu bảng lâu .44 trở đi đến 53 thì khá , ổn .
54 trở đi lại thua thiệt và chịu đựng , luẩn quẩn ko yên .

Số này quan lộc nợ cung , phụ mẫu nợ nhân quả sâu dày , đất ở ko thuận , thường nợ mẫu sẽ phá tử , tử phá chéo sang phu thê ..v..v..
Được cảm ơn bởi: Stephanie47
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

cv111 đã viết: 18:00, 28/01/23

Hình ảnh

Bạn begauhn giúp mình xem cái cung tài bạch zới B-)

À, đận rồi tháng 12 tiền nhỏ vào, đầu năm tiền nho nhỏ cũng vào =P~ , năm nay tiền bạc êm ái hem bạn :>
Begauhn ơi :v Nhẽ ra thang phải bước đều chứ, sao lại nhảy cóc dư này :>
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”