Mệnh Thiên Phủ, Đại vận mới 2023 có hy vọng gì không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Mệnh Thiên Phủ, Đại vận mới 2023 có hy vọng gì không?

Gửi bài gửi bởi hethong123 »

EinEMC2 đã viết: 10:19, 26/02/23 43-52 thế nào cũng tìm cách kinh doanh nhưng thất bại! Tôi khuyên theo hướng chậm, chắc ...
Em cảm ơn Bác...............
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

hethong123 đã viết: 21:46, 26/01/23 Em xin chào mọi người. Đầu năm post lá số lên đây nhờ mọi người xem giúp năm nay.
Em xin giới thiệu đôi nét bản thân:
Sinh ra khoảng 3 giờ 30 phút sáng ngày 5/5/1981 ( Tức 2/4 Tân Dậu). Phái Nam
Sinh ra ở miền Bắc. Lập nghiệp trong Nam. Xa quê hương từ năm 14 tuổi.
Là con út trong gia đình có 4 anh chị em. Có 1 anh trai kế mắt bị kém
Cha bằng tuổi Mẹ ( 1942). Cha mất từ lúc bản thân lên 7 tuổi. Mẹ làm bên nghành Y.
Hiện cao 1m64. Nặng 75 kg. Gần đây có xu thế mập lên ( Nghe nói mệnh thiên phủ nên bị vậy). Tóc em hiện giờ gần như bị hói. Hệ tiêu hóa không tốt lắm. Răng cửa thưa.
Bản thân làm bên Kỹ thuật Điện. Cũng có chức vụ khi làm việc. Học hành lận đận nhưng cũng có bằng cấp.
Nghỉ việc từ tháng 8/2018. Hiện đang kinh doanh nhỏ tại nhà.
Lấy vợ từ tháng 3/2014 ( AL). Vợ tuổi Đinh Mão ( 1987). Có 2 con gái sinh năm 2015 và 2020.
Nhờ mọi người xem giúp vận hạn năm 20231. Bắt đầu đại vận mới 43 - 52 tuổi có gì đặc biệt không ạ?
Mọi người thoải mái luận đàm nhé. Em xin ghi nhận hết các ý kiến đóng góp.
E xin cảm ơn.
Hình ảnh
Mệnh Phủ Tướng triều, có tả hữu rất tốt đẹp. Trong sách nêu rất rõ.
Được cảm ơn bởi: hethong123
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

EinEMC2 đã viết: 14:24, 06/03/23
hethong123 đã viết: 21:46, 26/01/23 Em xin chào mọi người. Đầu năm post lá số lên đây nhờ mọi người xem giúp năm nay.
Em xin giới thiệu đôi nét bản thân:
Sinh ra khoảng 3 giờ 30 phút sáng ngày 5/5/1981 ( Tức 2/4 Tân Dậu). Phái Nam
Sinh ra ở miền Bắc. Lập nghiệp trong Nam. Xa quê hương từ năm 14 tuổi.
Là con út trong gia đình có 4 anh chị em. Có 1 anh trai kế mắt bị kém
Cha bằng tuổi Mẹ ( 1942). Cha mất từ lúc bản thân lên 7 tuổi. Mẹ làm bên nghành Y.
Hiện cao 1m64. Nặng 75 kg. Gần đây có xu thế mập lên ( Nghe nói mệnh thiên phủ nên bị vậy). Tóc em hiện giờ gần như bị hói. Hệ tiêu hóa không tốt lắm. Răng cửa thưa.
Bản thân làm bên Kỹ thuật Điện. Cũng có chức vụ khi làm việc. Học hành lận đận nhưng cũng có bằng cấp.
Nghỉ việc từ tháng 8/2018. Hiện đang kinh doanh nhỏ tại nhà.
Lấy vợ từ tháng 3/2014 ( AL). Vợ tuổi Đinh Mão ( 1987). Có 2 con gái sinh năm 2015 và 2020.
Nhờ mọi người xem giúp vận hạn năm 20231. Bắt đầu đại vận mới 43 - 52 tuổi có gì đặc biệt không ạ?
Mọi người thoải mái luận đàm nhé. Em xin ghi nhận hết các ý kiến đóng góp.
E xin cảm ơn.
Hình ảnh
Mệnh Phủ Tướng triều, có tả hữu rất tốt đẹp. Trong sách nêu rất rõ.
Theo Bác Em nên hướng làm nghề gì cho hợp mệnh.
Hiện tại Em đang vẫn ở nhà. Chưa biết sắp tới làm gì cả.
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Xin hỏi đất cát chắc a được thừa kế nhiều. Cung điền trạch của a là thạch trung ẩn ngọc. Khá đẹp.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cách đọc một lá số .
Số nầy được cách là Phủ Tướng củng Mệnh Thân . Số là thượng cách nhưng chưa ăn bây giờ mà phải chờ thời gian khi nào mình bị tai họa do Tham Liem đóng cung Tỵ mà cung Phúc đức đóng ở đó . Sau tai họa đo thì tự nhiên phát lên mà giàu có .
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

daoloi1234 đã viết: 00:16, 16/04/23 Xin hỏi đất cát chắc a được thừa kế nhiều. Cung điền trạch của a là thạch trung ẩn ngọc. Khá đẹp.
Về lý thuyết thì sẽ có thừa kế 1 ô đất nhỏ của Cha Mẹ để lại. Tuy nhiên mảnh đấy đó Mẹ vẫn đang ở. Anh cả bán 1 phần của mảnh đất đó từ lâu rồi.
Thấy mọi người nói cung điền đẹp nhưng chưa thấy dấu hiệu rõ nét. Hiện đã có nhà ở.
Cảm ơn Bạn.
CHUONGZKHUE đã viết: 06:32, 16/04/23 Cách đọc một lá số .
Số nầy được cách là Phủ Tướng củng Mệnh Thân . Số là thượng cách nhưng chưa ăn bây giờ mà phải chờ thời gian khi nào mình bị tai họa do Tham Liem đóng cung Tỵ mà cung Phúc đức đóng ở đó . Sau tai họa đo thì tự nhiên phát lên mà giàu có .
Anh có biết khoảng lúc nào sự kiện đó xảy ra không? Hiện tại Em đang muốn đi làm. Buôn bán ở nhà lúc này ế quá.
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

hethong123 đã viết: 13:42, 16/04/23
Về lý thuyết thì sẽ có thừa kế 1 ô đất nhỏ của Cha Mẹ để lại. Tuy nhiên mảnh đấy đó Mẹ vẫn đang ở. Anh cả bán 1 phần của mảnh đất đó từ lâu rồi.
Thấy mọi người nói cung điền đẹp nhưng chưa thấy dấu hiệu rõ nét. Hiện đã có nhà ở.
E thấy cách trả lời của anh mang tính chung chung quá. Đây chắc ko phải lá số của a nên a cũng ko biết đường nào mà trả lời. Chắc a đang đi hỏi dò lá số 1 ai đó.

Đất nhỏ, xong kêu là anh bán 1 phần. => Thế chắc chắn đất ko nhỏ đâu. Chứ đất nhỏ ko cắt ra mà bán được đâu anh ạ.

Kêu ko có dấu hiệu rõ nét về điền. Mà hiện tại có nhà ở. => Câu nói của anh thì mâu thuẫn kinh khủng. Có cái nhà để ở là ước mơ của bao người đấy a ạ. Cũng chả biết nhà cửa từ đâu ra mà có ?

Ngần đấy dữ liệu đoán chắc a ko phải chủ nhân lá số rồi.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

CHUONGZKHUE đã viết: 06:32, 16/04/23 Cách đọc một lá số .
Thôi vái bố, khi không lại rủa người ta đi tù xong mới phát tài :)))
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

daoloi1234 đã viết: 13:52, 16/04/23
hethong123 đã viết: 13:42, 16/04/23
E thấy cách trả lời của anh mang tính chung chung quá. Đây chắc ko phải lá số của a nên a cũng ko biết đường nào mà trả lời. Chắc a đang đi hỏi dò lá số 1 ai đó.

Đất nhỏ, xong kêu là anh bán 1 phần. => Thế chắc chắn đất ko nhỏ đâu. Chứ đất nhỏ ko cắt ra mà bán được đâu anh ạ.

Kêu ko có dấu hiệu rõ nét về điền. Mà hiện tại có nhà ở. => Câu nói của anh thì mâu thuẫn kinh khủng. Có cái nhà để ở là ước mơ của bao người đấy a ạ. Cũng chả biết nhà cửa từ đâu ra mà có ?

Ngần đấy dữ liệu đoán chắc a ko phải chủ nhân lá số rồi.
Nhà mình có 4 anh chị Em. Miếng đất của Cha Mẹ chiều ngang cũng cỡ 20m. Lúc trước nhà Anh cả và Mẹ sống ở đó. Lúc trước kẹt tiền Anh cả bán 1 lô 5m. Còn phần Anh trai thứ 3 thì Anh cả đưa tiền cho Anh thứ 3 mua đất ở nơi khác. Hiện tại trên đất chỉ còn có Mẹ mình ở. Anh Cả cũng chuyển đi chỗ khác ở. Mảnh đất đó mọi người cũng dự định để thờ cúng. Mình con út nên trên lý thuyết cũng có 1 phần trong đó. Nhưng cũng chưa được chia. Đất ở quê nên giá trị cũng không cao lắm.
Nhà đang ở mình mua từ 2017. Trả góp mãi mới xong. Nhà cũng bình thường. Nên mình nghĩ cung điền nói đẹp thì cũng chưa rõ lắm. Có thể cung điền đẹp có nghĩa là sẽ gặp thuận lợi trong mua bán, kinh doanh bất động sản sau này.
Được cảm ơn bởi: daoloi1234
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Hồi nhỏ nhà bạn có kinh doanh gì không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”