Xin được xem giúp tứ trụ có ba Dậu trong năm Mão

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin được xem giúp tứ trụ có ba Dậu trong năm Mão

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Chào mọi ngừoi

Xin hỏi:

1/ tứ trụ có ba Dậu gặp năm xung Mão, năm hình Dậu, năm hại Tuất thì ra sao ạ. Vào năm hợp như Thìn, Tị, Sửu thì ra sao.

2/ Lá số này vận Nhâm Tuất, Quý Hợi, Giáp Tý, Ất Sửu có vận nào tốt cho tài lộc sự nghiệp không?

3/ Năm Nhâm Dần là năm tốt, thu hoạch nhiều tài lộc, có ngừoi yêu. Năm Quý Mão có được tiếp tục tốt không?

Xin cảm ơn và mong được chỉ dẫn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin được xem giúp tứ trụ có ba Dậu trong năm Mão

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

2/ Có .
Số nầy đang vận suy bại, nhưng sẽ có cơ tái khởi nghiệp vào vận ở những vận Giáp, Ât, Dần, Mão.
Được cảm ơn bởi: vpdh
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

CHUONGZKHUE đã viết: 22:46, 26/01/23 2/ Có .
Số nầy đang vận suy bại, nhưng sẽ có cơ tái khởi nghiệp vào vận ở những vận Giáp, Ât, Dần, Mão.
Xin cảm ơn bác nhiều ạ. Bác có thể chỉ dẫn thêm nữa không ạ. Lưu niên và tiểu vận Bính Đinh Tị Ngọ thì ra sao. Vận Sửu xung Mùi xem như thế nào ạ.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Đa biết mà hỏi 3 câu, 2 câu kia không thể thỉ không trả lời .
Chiếu theo Dụng mà trả lời câu 3 và kết luận là có thể chuyễn bại thành thắng ở 4 đại vận cuối . Dễ hiểu thôi .
Lý luận bằng tứ trụ với người chưa thâm sâu thì chưa hiểu được .
Được cảm ơn bởi: vpdh
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

CHUONGZKHUE đã viết: 00:53, 27/01/23 Đa biết mà hỏi 3 câu, 2 câu kia không thể thỉ không trả lời .
Chiếu theo Dụng mà trả lời câu 3 và kết luận là có thể chuyễn bại thành thắng ở 4 đại vận cuối . Dễ hiểu thôi .
Lý luận bằng tứ trụ với người chưa thâm sâu thì chưa hiểu được .
Dạ bác vì em thấy khó luận, ví dụ:
1- Năm Sửu thì có xung Mùi được không (ví dụ vận Ất Sửu xung mở Ấn khố). Hay là Sửu bị kẹp hợp với Dậu.
- Năm Mão có xung Dậu (hung) hay là hợp Mùi (tốt).
Các trường hợp này em đoán là cát hung lẫn lộn.

2- Mệnh này Thực vượng Sát không gốc, luận là đường chồng kém. Vậy vào vận Quý Hợi có luận được là lấy được chồng tốt có gượng ép không ạ?
3- Thân nhược thực tài vượng, vào vận Ấn Giáp Ất Dẫn Mão trợ thân và hoá Sát thì tốt, vậy vận Bính Đinh Tị Ngọ em vẫn xem là tốt có sai ko ạ

Xin cảm ơn bác nhiều ạ. Vì em đúng là học lâu nhưng chưa thâm sâu nên rất mong được chỉ giáo ạ.
Được cảm ơn bởi: daothi123
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quý Huệ »

Cho tôi hỏi, cuộc sống của bạn chỉ mới khởi sắc từ cuối 2021 cho đến nay phải không?

Về nghề nghiệp, tôi đoán bạn là dân làm ăn, làm nghề tự do. Bạn công tác trong lĩnh vực làm đẹp chăng? Hoặc cũng có thể là bác sĩ.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Quý Huệ đã viết: 10:52, 27/01/23 Cho tôi hỏi, cuộc sống của bạn chỉ mới khởi sắc từ cuối 2021 cho đến nay phải không?

Về nghề nghiệp, tôi đoán bạn là dân làm ăn, làm nghề tự do. Bạn công tác trong lĩnh vực làm đẹp chăng? Hoặc cũng có thể là bác sĩ.
Đúng ah, khởi sắc về công việc tài lộc từ 2021 đến nay.
Trước đây công việc nhờ có ngừoi giúp nên cũng tốt, thành công sớm nhưng đầu 2019 thì nghỉ việc đến 2020 mới đi làm lại khác ngành là bất động sản.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Quý Huệ đã viết: 10:52, 27/01/23 Cho tôi hỏi, cuộc sống của bạn chỉ mới khởi sắc từ cuối 2021 cho đến nay phải không?

Nhất là năm Nhâm Dần rất tốt
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quý Huệ »

vpdh đã viết: 12:09, 27/01/23

Trước đây công việc nhờ có ngừoi giúp nên cũng tốt, thành công sớm nhưng đầu 2019 thì nghỉ việc đến 2020 mới đi làm lại khác ngành là bất động sản.
Trước đó bạn làm nghề gì, có giống như tôi nói không? Năm Nhâm Dần tốt thì không khó đoán, tôi đoán là sẽ có thăng tiến khá lớn về chức vụ trong năm này.

Mệnh này vận Nhâm Tuất được, vận Giáp và từ vận Dần trở đi sẽ được, xen kẽ ở các vận thì sẽ có lên xuống.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Quý Huệ đã viết: 12:40, 27/01/23
vpdh đã viết: 12:09, 27/01/23

Trước đó bạn làm nghề gì, có giống như tôi nói không? Năm Nhâm Dần tốt thì không khó đoán, tôi đoán là sẽ có thăng tiến khá lớn về chức vụ trong năm này.

Mệnh này vận Nhâm Tuất được, vận Giáp và từ vận Dần trở đi sẽ được, xen kẽ ở các vận thì sẽ có lên xuống.
Công việc trước đây là làm thuê (sales và được thăng tiến làm quản lý 2017). 2018-2019 kinh doanh tự do. 2020 làm thuê cty bds khác ngành. Tất cả thay đổi đều diễn ra đầu năm (tháng 2 3 DL)

Năm Nhâm Dần thăng tiến hai nấc, thu nhập thưởng từ doanh thu cũng rất nhiều hơn hẳn mọi năm (cũng làm kinh doanh). Em nghĩ do Đinh Nhâm hợp, Dần địa chi có Ấn và Hoả trợ thân).

Vận Quý Mão Sát phá Đinh (trụ có sẵn Sát), Mão Thiên Ấn (Kiêu thần) xung Tài và hợp Thực. Nên em không rõ được đây là năm kém tốt so với Nhâm Dần, hay là năm hung.

Vận Nhâm thì tốt, còn Tuất thì sao lại tốt ạ?

Em xin cảm ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”