Hóa Khoa - Phan Án 4.O - Xấu quá tất biến - Tốt quá tất phản

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hóa Khoa - Phan Án 4.O - Xấu quá tất biến - Tốt quá tất phản

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Hóa Khoa thời nay phải luận như chương trình táo quân trên vtv dịp tết vừa rồi .

Ko học đại học , nhưng đc cấp bằng đại học , và có bằng đại học . Thì suy ra là có học đại học , và có kiến thức khoa bảng của đại học , thế mới lạ chứ ...???

Đấy chính là vấn nạn của hóa khoa thời đại 4.0 . Mua bằng mua điểm , kiến thức ảo , Tốt đâu ko thấy , có khi lại mang họa vào thân khi bị sờ đến . Giao trọng trách r làm hỏng như chơi .

Thứ 2 là Phan Án , sao thứ 2 vòng tướng tinh .
Đâu phải cao sang gì mà đi với người nổi tiếng đâu , có khi chỉ là " anh ơi cho em chụp 1 tấm ảnh " . Về khoe , đấy ông anh họ con nhà bác cạnh nhà hàng xóm tao đấy , dân showbiz luôn . Mà thật ra thân quen nỗi gì đâu .
Đứng cạnh con xe mẹc ở bãi gửi xe , chụp ảnh review như xe của mình , thanh thế của Phan Án là vậy đấy .

Đúng r nó là sao thanh danh ảo , người ta ko cho nó vào vì thấy nó ảo , k giá trị , ấy vậy mà thời đại 4.0 này nương theo Phán Án hơi bị nhiều , từ đó sinh ra ko ít vụ nhà thuê , xe thuê , gắn mác đại gia lừa đảo ..v..v....
Nạn nhân tưởng gặp quý nhân đại gia , hóa ra toàn đồ thuê để lấy tiếng .
Phân biệt tốt xấu thời nay ở xã hội thật vốn đã khó , thì phân tích qua tinh diệu còn khó hơn nhiều lần .
Ko thay đổi mà cứ giữ cách luận cũ , có sao này sao kia tốt , theo hướng đi công thức của 1000 năm về trc , rõ ràng ko bắt kịp với thời đại nữa ...

Vậy mới nói trong tốt có xấu , trong xấu có tốt , tận cùng của màn đêm là ánh sáng , lý cùng tắc biến phản vi kỳ cách , xấu quá tất biến , tốt quá tất phản !
Được cảm ơn bởi: Mintleaf, Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, Thao0808
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hóa Khoa - Phan Án 4.O - Xấu quá tất biến - Tốt quá tất phản

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Năm mới em xin chúc anh begauhn và gia đình an khang thịnh vượng , vạn sự như ý !
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 13:18, 31/01/23 Năm mới em xin chúc anh begauhn và gia đình an khang thịnh vượng , vạn sự như ý !
Cám ơn bạn , chúc bạn và gia đình năm mới thật nhiều điều tốt đẹp !
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

begauhn đã viết: 23:53, 30/01/23 Hóa Khoa thời nay phải luận như chương trình táo quân trên vtv dịp tết vừa rồi .

Ko học đại học , nhưng đc cấp bằng đại học , và có bằng đại học . Thì suy ra là có học đại học , và có kiến thức khoa bảng của đại học , thế mới lạ chứ ...???

Đấy chính là vấn nạn của hóa khoa thời đại 4.0 . Mua bằng mua điểm , kiến thức ảo , Tốt đâu ko thấy , có khi lại mang họa vào thân khi bị sờ đến . Giao trọng trách r làm hỏng như chơi .

Đâu phải cao sang gì mà đi với người nổi tiếng đâu , có khi chỉ là " anh ơi cho em chụp 1 tấm ảnh " . Về khoe , đấy ông anh họ con nhà bác cạnh nhà hàng xóm tao đấy , dân showbiz luôn . Mà thật ra thân quen nỗi gì đâu .
Đứng cạnh con xe mẹc ở bãi gửi xe , chụp ảnh review như xe của mình , thanh thế của Phan Án là vậy đấy .

Đúng r nó là sao thanh danh ảo , người ta ko cho nó vào vì thấy nó ảo , k giá trị , ấy vậy mà thời đại 4.0 này nương theo Phán Án hơi bị nhiều , từ đó sinh ra ko ít vụ nhà thuê , xe thuê , gắn mác đại gia lừa đảo ..v..v....
Phân biệt tốt xấu thời nay ở xã hội thật vốn đã khó , thì phân tích qua tinh diệu còn khó hơn nhiều lần .
Ko thay đổi mà cứ giữ cách luận cũ , có sao này sao kia tốt , theo hướng đi công thức của 1000 năm về trc , rõ ràng ko bắt kịp với thời đại nữa ...

Vậy mới nói trong tốt có xấu , trong xấu có tốt , tận cùng của màn đêm là ánh sáng , lý cùng tắc biến phản vi kỳ cách , xấu quá tất biến , tốt quá tất phản !
Tôi đọc mà không hiểu Phan Án là gì, mong được nói rõ.
Cảm ơn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 21:34, 04/02/23
begauhn đã viết: 23:53, 30/01/23 Hóa Khoa thời nay phải luận như chương trình táo quân trên vtv dịp tết vừa rồi .

Tôi đọc mà không hiểu Phan Án là gì, mong được nói rõ.
Cảm ơn
Phan Án là ngôi sao thứ 2 thuộc vòng tướng tinh , có tính chất pha trộn giữa bát tọa và thanh long .
Vòng tướng tinh nhiều phần mềm an sao bỏ qua , đa số chỉ dùng 3 vòng Sinh Tồn Sĩ , nhưng khi luận giải chuyên sâu , các sao vòng tướng tinh vẫn phát huy những giá trị khá hay của riêng nó .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”