THAM LANG PHÚC HAY HỌA

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoanhoannnnnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

THAM LANG PHÚC HAY HỌA

Gửi bài gửi bởi hoanhoannnnnn »

Em mong nhất là mình đủ sức ảnh hưởng và khả năng tài chính để giúp đỡ cho cộng đồng và đất nước, khi ra đường thấy những người già vẫn phải vất vả kiếm sống thấy tội và xót lắm. Nghĩ đến nếu ba mẹ mình phải khổ thì càng đau lòng. Dù hiện tại e được ba mẹ chăm lo sung túc, nhưng có người nói lá số em sau này khổ, nghèo, không nhờ được chồng. Có người lại nói số tài quan vững chắc, nhờ được chồng giàu, chỉ vất vả chuyện tình ái khổ tâm không khổ tiền. Biết là thành bại do mình nhưng vẫn xin mọi người cho vài lời về lá số này. E cảm ơn.
laso.jpg (158.62 KiB) Đã xem 613 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: THAM LANG PHÚC HAY HỌA

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

hoanhoannnnnn đã viết: 14:12, 25/03/23 Em mong nhất là mình đủ sức ảnh hưởng và khả năng tài chính để giúp đỡ cho cộng đồng và đất nước, khi ra đường thấy những người già vẫn phải vất vả kiếm sống thấy tội và xót lắm. Nghĩ đến nếu ba mẹ mình phải khổ thì càng đau lòng. Dù hiện tại e được ba mẹ chăm lo sung túc, nhưng có người nói lá số em sau này khổ, nghèo, không nhờ được chồng. Có người lại nói số tài quan vững chắc, nhờ được chồng giàu, chỉ vất vả chuyện tình ái khổ tâm không khổ tiền. Biết là thành bại do mình nhưng vẫn xin mọi người cho vài lời về lá số này. E cảm ơn.laso.jpg
Lá số có tài năng nổi bật về nghệ thuật Tham + Khôi Việt + Đào hồng. Được nhờ chồng.
Được cảm ơn bởi: hoanhoannnnnn
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hoanhoannnnnn đã viết: 14:12, 25/03/23 Em mong nhất là mình đủ sức ảnh hưởng và khả năng tài chính để giúp đỡ cho cộng đồng và đất nước, khi ra đường thấy những người già vẫn phải vất vả kiếm sống thấy tội và xót lắm. Nghĩ đến nếu ba mẹ mình phải khổ thì càng đau lòng. Dù hiện tại e được ba mẹ chăm lo sung túc, nhưng có người nói lá số em sau này khổ, nghèo, không nhờ được chồng. Có người lại nói số tài quan vững chắc, nhờ được chồng giàu, chỉ vất vả chuyện tình ái khổ tâm không khổ tiền. Biết là thành bại do mình nhưng vẫn xin mọi người cho vài lời về lá số này. E cảm ơn.laso.jpg

Bạn hoanhoannnnnn thân .
Bạn mệnh kim ( Bạch Lạp Kim ) , mệnh đóng tại cung : Dần là tuyệt địa , không thuận .
Thân đóng tại cung Tý là tử địa , hay bị tổn thương , không thuận .
Bạn là người ngay thẳng , công bình , bất nhẫn trước sự bất công , nóng tính , nhưng không thâm độc , đôi khi không nhẫn nhục được khi bị khiêu khích , chọc tức . Dễ bị khiêu khích , nếu không nhẫn nhục được thì dễ sinh ra việc liên quan đến pháp luật ( chú ý ) , hay làm việc nghĩa hiệp bất vụ lợi , có khả năng về y-dược , châm cứu , giải phẫu .
Khi lớn tuổi thường có bệnh phải phẫu thuật và có khi thường bị phẫu thuật khi sinh nở ( chú ý ) .
Có vị giác , khứu giác , thính giác đều linh mẫn , sành ăn uống , may mặc , có tài nấu nướng , giỏi gia chánh và ẩm thực .
Mệnh có Tham lang (D) ở Dần :
- Tham lang vừa là phúc thiện tinh , vừa là ác tinh , khi tốt , khi xấu , khi vô hại , nhưng Tham lang ( D ) đắc địa ( nhập miếu ) thì không hung .
Là người tham vọng nhiều , nên ít chịu ngồi yên , lúc nào cũng như bất nhất , không kiên quyết , làm gì cũng muốn nhanh chóng , nhưng chỉ siêng năng ban đầu , sau chóng chán bỏ dở .
Tham lang là đệ nhị của Đào hoa tinh , lại hội với : Đào Hồng , Riêu thì rất đa tình , nhưng có Thiên hình thì lại trở thành đứng đắn , đoan chính ( không lẳng lơ ) .
Tham lang gặp không vong như : Thiên không , Địa không thì thường tiền tài không tụ .
Có : Kiếp sát , Thiên không , Đào Hồng thì thường : " Giầu thì yểu , nghèo thì thọ " .
Tham lang (D) ở Dần thì :
- Làm ca kỹ thì phong lưu ( tham đà ) .
- Có lần bị đánh đập vì mải chơi .
- Thông minh , nhưng có lần bị phạt .
- Đề phòng bị chó dại cắn ( chú ý ) - " Tham lang , Dần thượng ngộ Hình , hạn phòng khuyển phệ " .
Bạn là người sáng suốt , tinh khôn , nhưng khôn cần phải có ngoan , cần biết lẽ phải , đừng hại ai vì không qua mặt được lý công bằng của tạo hóa , không phải chỉ có mình là nhất , nên tu đức để an hưởng tuổi già .
Được cảm ơn bởi: hoanhoannnnnn, LadyR
Đầu trang

hoanhoannnnnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

EinEMC2 đã viết: 15:23, 25/03/23
Lá số có tài năng nổi bật về nghệ thuật Tham + Khôi Việt + Đào hồng. Được nhờ chồng.
Em cảm ơn ạ, e thích nghệ thuật, nhất là thơ văn và văn hóa lịch sử. Bây giờ đang tuổi ăn học được ba mẹ chở che nên an nhàn, thoải mái nhưng thật ra em rất mông lung, mất định hướng về sự nghiệp, năng khiếu là một chuyện nhưng có nên cơm cháo hay không là chuyện khác. Em xin hỏi là có nên theo nghề truyền thông báo chí hoặc đi hoạt động nghệ thuật không ạ, hiện giờ công danh, sự nghiệp vẫn là con số 0 thôi.
Đầu trang

hoanhoannnnnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 17:13, 25/03/23

Bạn hoanhoannnnnn thân .
Bạn mệnh kim ( Bạch Lạp Kim ) , mệnh đóng tại cung : Dần là tuyệt địa , không thuận .
Thân đóng tại cung Tý là tử địa , hay bị tổn thương , không thuận .
Bạn là người ngay thẳng , công bình , bất nhẫn trước sự bất công , nóng tính , nhưng không thâm độc , đôi khi không nhẫn nhục được khi bị khiêu khích , chọc tức . Dễ bị khiêu khích , nếu không nhẫn nhục được thì dễ sinh ra việc liên quan đến pháp luật ( chú ý ) , hay làm việc nghĩa hiệp bất vụ lợi , có khả năng về y-dược , châm cứu , giải phẫu .
Khi lớn tuổi thường có bệnh phải phẫu thuật và có khi thường bị phẫu thuật khi sinh nở ( chú ý ) .
Có vị giác , khứu giác , thính giác đều linh mẫn , sành ăn uống , may mặc , có tài nấu nướng , giỏi gia chánh và ẩm thực .
Mệnh có Tham lang (D) ở Dần :
- Tham lang vừa là phúc thiện tinh , vừa là ác tinh , khi tốt , khi xấu , khi vô hại , nhưng Tham lang ( D ) đắc địa ( nhập miếu ) thì không hung .
Là người tham vọng nhiều , nên ít chịu ngồi yên , lúc nào cũng như bất nhất , không kiên quyết , làm gì cũng muốn nhanh chóng , nhưng chỉ siêng năng ban đầu , sau chóng chán bỏ dở .
Tham lang là đệ nhị của Đào hoa tinh , lại hội với : Đào Hồng , Riêu thì rất đa tình , nhưng có Thiên hình thì lại trở thành đứng đắn , đoan chính ( không lẳng lơ ) .
Tham lang gặp không vong như : Thiên không , Địa không thì thường tiền tài không tụ .
Có : Kiếp sát , Thiên không , Đào Hồng thì thường : " Giầu thì yểu , nghèo thì thọ " .
Tham lang (D) ở Dần thì :
- Làm ca kỹ thì phong lưu ( tham đà ) .
- Có lần bị đánh đập vì mải chơi .
- Thông minh , nhưng có lần bị phạt .
- Đề phòng bị chó dại cắn ( chú ý ) - " Tham lang , Dần thượng ngộ Hình , hạn phòng khuyển phệ " .
Bạn là người sáng suốt , tinh khôn , nhưng khôn cần phải có ngoan , cần biết lẽ phải , đừng hại ai vì không qua mặt được lý công bằng của tạo hóa , không phải chỉ có mình là nhất , nên tu đức để an hưởng tuổi già .
Dạ e cảm ơn, dường như cũng bươn chải kiếm sống vất vả lắm chứ không khá giả mấy, chỉ sợ không nuôi ba mẹ tịnh dưỡng tuổi già được đủ đầy như ba mẹ đang nuôi mình.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Tư duy của bạn rất đáng khen và ngưỡng mộ , ko hại người lợi mình đã khó , mấy ai có tư tưởng đại chúng bao la như vậy !
Dù các sao tại nguyên thần hội tu rất khá , nhưng gốc cung ko thực sự mạnh , thêm hành động và tư tưởng đồng cung gây ra thiếu sao . Nên phải nói là khó để thực hiện ước mơ đó ra .
Tuy nhiên ko phải ko làm đc , hãy tìm cho mình 1 người đủ năng lực. Đứng sau cố vấn , nếu may mắn họ vs bạn có chung tần số giao hoà , thì có thể cùng nhau xây dựng ước mơ .
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Thêm nữa là bước vào chu kỳ lập thân 33 trở đi , mọi thứ phức tạp hơn với bạn .
Phu thê cũng có sự trở ngại , rõ ràng rồi .
Qua mong muốn bạn nói , thì Bạn đang trả nợ nhân quả khá tốt , vì lá số này tiên kiếp khiến ko ít kẻ khổ sở đắng cay. Nay quay đầu thương sót xã hội quả là điều đáng mừng .

Từ 33 bạn sẽ thu mình hơn hien tại , ko phải tự nhiên ,mà do đổ vỡ ,thất bại , khiến bạn khép lòng và trùng xuống , thành ng chịu đựng , nó tốt hay k , ta phải xét nợ cung nhân quả là gì , và điểm nào la nguồn phát , và chặn cái nguồn đó như thế nào !
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

hoanhoannnnnn đã viết: 17:24, 25/03/23
EinEMC2 đã viết: 15:23, 25/03/23
Em cảm ơn ạ, e thích nghệ thuật, nhất là thơ văn và văn hóa lịch sử. Bây giờ đang tuổi ăn học được ba mẹ chở che nên an nhàn, thoải mái nhưng thật ra em rất mông lung, mất định hướng về sự nghiệp, năng khiếu là một chuyện nhưng có nên cơm cháo hay không là chuyện khác. Em xin hỏi là có nên theo nghề truyền thông báo chí hoặc đi hoạt động nghệ thuật không ạ, hiện giờ công danh, sự nghiệp vẫn là con số 0 thôi.
Có thể dựa vào người khác để kinh doanh, trưởng bối, cấp trên, cha mẹ hoặc huynh đệ, anh chị em trong nhà.
Được cảm ơn bởi: hoanhoannnnnn
Đầu trang

hoanhoannnnnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 18:10, 25/03/23 Thêm nữa là bước vào chu kỳ lập thân 33 trở đi , mọi thứ phức tạp hơn với bạn .
Phu thê cũng có sự trở ngại , rõ ràng rồi .
Qua mong muốn bạn nói , thì Bạn đang trả nợ nhân quả khá tốt , vì lá số này tiên kiếp khiến ko ít kẻ khổ sở đắng cay. Nay quay đầu thương sót xã hội quả là điều đáng mừng .

Từ 33 bạn sẽ thu mình hơn hien tại , ko phải tự nhiên ,mà do đổ vỡ ,thất bại , khiến bạn khép lòng và trùng xuống , thành ng chịu đựng , nó tốt hay k , ta phải xét nợ cung nhân quả là gì , và điểm nào la nguồn phát , và chặn cái nguồn đó như thế nào !
dạ, có vẻ vất vả, đổ vỡ thất bại tiền tài khó khăn thế thì khó mà nuôi ba mẹ đủ đầy được cách mà ba mẹ đang nuôi mình hiện tại. Tuổi trẻ lại ấm no hơn tuổi trưởng thành. Không biết có cách nào để cải thiện không ạ và chặn đứng nguồn phát kia không ạ, mong đc chỉ dẫn.
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Lá số em cách cục giống chị nhưng phụ tinh của e đẹp hơn đấy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”