Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

HieuXoan đã viết: 20:10, 22/02/24 Đây có phải Âm Long Trực ko ạ
Đây thuộc nhóm dương tử phúc bạn nhé !
Được cảm ơn bởi: HieuXoan
Đầu trang

Ari
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi Ari »

Dạ cho hỏi lá số của em vì sao nhiều bác lại không thích vậy ạ?
Họ bảo có Thiên Diêu, Hồng Loan, Thiên Đồng.
Cho em hỏi ls của em có học lên cao học hoặc du học thạc sỹ được không ạ? Em cảm thấy mình không thông minh mà đường đời cứ buộc vào chữ học rồi nghề giáo. Hay có thể làm buôn bán cho đỡ suy nghĩ không ạ?
Em cảm ơn anh/bác nhiều ạ
Tập tin đính kèm
Ari2024.jpg (205.87 KiB) Đã xem 239 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Ari đã viết: 19:46, 23/02/24 Dạ cho hỏi lá số của em vì sao nhiều bác lại không thích vậy ạ?
Họ bảo có Thiên Diêu, Hồng Loan, Thiên Đồng.
Cho em hỏi ls của em có học lên cao học hoặc du học thạc sỹ được không ạ? Em cảm thấy mình không thông minh mà đường đời cứ buộc vào chữ học rồi nghề giáo. Hay có thể làm buôn bán cho đỡ suy nghĩ không ạ?
Em cảm ơn anh/bác nhiều ạ
Nổi bật ở ls bạn là cung tình duyên trở ngại , xa cách , trì trệ , mà dù đến dc vs nhau thì cũng thị phi tranh cãi chứ khó hoà hợp lâu bền .
Gốc nhân quả tật phá mẫu , truyền tinh đánh vào bản thân bạn , thì k những phu mẫu mẹ cha , mà ngay cả bạn cũng nên lưu ý nạn tai xe cộ , bệnh tật bất ngờ .
Cuoc đời ls này biết an 2 gốc nợ trên thì tình duyên viên mãn , gia dinh , bản thân bình an , thăng tiến .
Còn như k biết an gốc này , thì khi nhập chu kỳ trả nợ cung , tai ách tự kiểm chứng .
Đầu trang

vuonghao2203
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vuonghao2203 »

Dạ cháu chào bác gấu, hữu duyên bác cho cháu xin đôi lời về lá số của cháu được không ạ? Trong cuộc sống cháu cũng cố gắng, nhưng sao đến 22 tuổi r cháu vẫn cảm thấy mông lung về cuộc đời lắm ạ. Như lá số thì cháu có đắc cách vòng âm long trực không bác gấu? Nhiều khi cháu cảm thấy bản thân không biết do suy nghĩ bi quan quá hay do bị dồn đến đường cùng nữa. Mong được bác cứu vớt :(
Tập tin đính kèm
1EDD0D6D-5301-4E1F-B24B-42771193D70B.jpeg (225 KiB) Đã xem 187 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

vuonghao2203 đã viết: 02:09, 26/02/24 Dạ cháu chào bác gấu, hữu duyên bác cho cháu xin đôi lời về lá số của cháu được không ạ? Trong cuộc sống cháu cũng cố gắng, nhưng sao đến 22 tuổi r cháu vẫn cảm thấy mông lung về cuộc đời lắm ạ. Như lá số thì cháu có đắc cách vòng âm long trực không bác gấu? Nhiều khi cháu cảm thấy bản thân không biết do suy nghĩ bi quan quá hay do bị dồn đến đường cùng nữa. Mong được bác cứu vớt :(
Số này tuổi trẻ tương đối vất vả , nhiều khi nhẫn nhịn thua thiệt rồi , mà thị phi đẩu đâu nó cũng kéo tới .
Tuy nhiên sau dần ổn định đc , giờ bạn mới 22t âm , 21 tuổi dương , ở tuổi này mông lung mới hợp lý , chứ hiểu đời , hiểu cách vận hành mọi sự thì mới là chuyện lạ .
Còn xét về lâu dài , ls này có 2 cái đáng lo .
1 là tình duyên , hp , vô vàn trở ngại , do nhóm trợ lực nợ nhân quả .
2 là sức khoẻ thể xác , bao gồm bệnh lý , tai nạn , và bệnh trong tâm . Mức độ nặng nhẹ tùy từng chu kỳ .
Cuộc đời ls này then chốt an đc gốc nợ này , thì xem như viên mãn đi lên .
Còn như ko biết an gốc này , thì trở ngại cứ như luận giải bên trên từ từ mà nghiệm lý .
Được cảm ơn bởi: vuonghao2203
Đầu trang

vuonghao2203
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vuonghao2203 »

begauhn đã viết: 10:20, 26/02/24 [quote=vuonghao2203 post_id=<a href="tel:1828693">1828693</a> time=<a href="tel:1708888142">1708888142</a> user_id=239266]
Dạ cháu chào bác gấu, hữu duyên bác cho cháu xin đôi lời về lá số của cháu được không ạ? Trong cuộc sống cháu cũng cố gắng, nhưng sao đến 22 tuổi r cháu vẫn cảm thấy mông lung về cuộc đời lắm ạ. Như lá số thì cháu có đắc cách vòng âm long trực không bác gấu? Nhiều khi cháu cảm thấy bản thân không biết do suy nghĩ bi quan quá hay do bị dồn đến đường cùng nữa. Mong được bác cứu vớt :(
Số này tuổi trẻ tương đối vất vả , nhiều khi nhẫn nhịn thua thiệt rồi , mà thị phi đẩu đâu nó cũng kéo tới .
Tuy nhiên sau dần ổn định đc , giờ bạn mới 22t âm , 21 tuổi dương , ở tuổi này mông lung mới hợp lý , chứ hiểu đời , hiểu cách vận hành mọi sự thì mới là chuyện lạ .
2 là sức khoẻ thể xác , bao gồm bệnh lý , tai nạn , và bệnh trong tâm . Mức độ nặng nhẹ tùy từng chu kỳ .
Còn như ko biết an gốc này , thì trở ngại cứ như luận giải bên trên từ từ mà nghiệm lý .
[/quote]
begauhn đã viết: 10:20, 26/02/24
vuonghao2203 đã viết: 02:09, 26/02/24 Dạ cháu chào bác gấu, hữu duyên bác cho cháu xin đôi lời về lá số của cháu được không ạ? Trong cuộc sống cháu cũng cố gắng, nhưng sao đến 22 tuổi r cháu vẫn cảm thấy mông lung về cuộc đời lắm ạ. Như lá số thì cháu có đắc cách vòng âm long trực không bác gấu? Nhiều khi cháu cảm thấy bản thân không biết do suy nghĩ bi quan quá hay do bị dồn đến đường cùng nữa. Mong được bác cứu vớt :(
Dạ cháu cảm ơn bác gấu, cháu sẽ nghiệm lý dần về sau. Đầu năm chúc bạn nhiều sức khoẻ và vạn sự như ý ạ. 🥰
Đầu trang

Duongphuongthuy265
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duongphuongthuy265 »

begauhn đã viết: 12:27, 23/12/23
Duongphuongthuy265 đã viết: 00:14, 13/12/23
Duongphuongthuy265 đã viết: 23:57, 12/12/23 Chào bác,
Em còn nhớ khi còn bé e khá hoạt bát, tự tin, hướng ngoại. Nhưng kể từ khi học lớp 7, e chuyển từ quê lên TP học, e không hoà nhập được với bạn bè, e bị cô lập, bắt nạt và lợi dụng. Từ đó e trở nên nhút nhát, hướng nội, nhẫn nhịn, ai nói hay chê e gì e đều cười trừ 1 cách vô tri. Đến nay, khi đã lớn e vẫn cười cho dù người ta có nói gì tổn thương e. Em đi làm gặp sếp nói lời cay nghiệt, không đúng thậm chí là xúc phạm mà e vẫn gắn bó được thời gian dài. Có lẽ vì vậy không ai ghét được e hoặc e không biết. May mắn, đầu óc e vô tư, không nghĩ được nhiều nên cuộc sống cũng nhẹ nhàng. Nhưng e cũng buồn bởi e chẳng tính toán, lo toán được gì, chỉ làm công ăn lương, nhân viên ngoan. Mong bác cho e 1 vài luận giải ạ
Bạn ko tag nên mình ko thấy thông báo bài bạn hỏi .

Ở ls này thì phức tạp nhất là tình duyên và con cái .
Vi sao minh nói là phức tạp nhất ? . Bởi nó mang tinh lâu dài do nợ cung nhân quả .
Còn cái khó của bạn trong định hướng hay sự nghiệp chỉ mang tính giai đoạn .
Gốc nhân quả tại phúc . Gốc ở đây ý nói là nguyên nhân , nguồn gốc phát sinh ra biến cố .
Nghiệp dc khởi tạo từ thời bên dòng họ mồ mả âm phần ( cung phúc ) , từ đó sản sinh ra hệ sao nhân quả phá phu thê và con cái của bạn .
Đời biết an gốc nhân quả này thì ko còn vướng mắc j , còn như k biết an gốc này thì cứ y như luận đoán trên .
Dạ e cảm ơn bác
Về tình duyên, hiện tại e 28 tuổi âm nhưng chưa có mối tình vắt vai. E cảm thấy nhu cầu về tình cảm rất ít, 1 mình vẫn ổn và vui. Sau này thì e chưa biết ạ. E cũng rất mong năm nay e có người yêu
Về con cái, e chiêm nghiệm và phản hồi sau ạ
Bác cho e hỏi thêm về vấn đề cung huynh đệ ạ. E có 1 e trai sn 2k3. Bạn ngoan, đẹp trai được lòng mọi người. Nhưng tháng 10/2022 (AL) bạn mất do đột quỵ khi đa banh. Không biết có phải 1 phần cung phúc (mồ mả) không ạ? Bố (74) mẹ (79) e cũng có dự tính sinh thêm 1 e bé cho vui cửa, vui nhà, vơi bớt nhớ nỗi nhớ e trai e. Liệu rằng e có duyên có thêm e nữa không ạ?
Đầu trang

habay
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi habay »

Hình ảnh

Mệnh em cũng ôm vòng ÂLT, giúp người ko cần đền đáp - kể cả với những người mình ko ưa, nhiều lúc cũng thấy tủi thân vì có phần thiệt thòi hơn những người khác ạ :). Cứng rắn đc 1 hồi lại mềm lòng ngay ạ :))
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

habay đã viết: 21:50, 28/02/24 Hình ảnh

Mệnh em cũng ôm vòng ÂLT, giúp người ko cần đền đáp - kể cả với những người mình ko ưa, nhiều lúc cũng thấy tủi thân vì có phần thiệt thòi hơn những người khác ạ :). Cứng rắn đc 1 hồi lại mềm lòng ngay ạ :))
Số này gốc nợ nhân quả tật ách phá phụ mẫu , cha mẹ phát sinh bất ổn , mâu thuẫn .
Qua tới đời bạn , thì tình duyên trở ngại , do lặp truyền tinh từ cha mẹ , tuy nhiên bạn sẽ sở hữu thêm 1 số cách phức tạp hơn thế hệ trc , rủi ro rạn nứt hôn nhân cũng cao hơn hẳn cha mẹ .
Đc cái có cung kinh tế khá , làm ăn phat triển dần cũng thành tựu . Bản tính nhẫn nhịn thua thiệt sửa dần thành từ tốn suy nghĩ , thì tụ dc tài hơn . Bởi cung kinh tế có âm hoả và bộ sao mau lẹ , dễ phung phí .

Nói về gốc tật ( cái nôi tạo ra biến cố ) từ thời cha mẹ , đến bạn , đều sẽ dễ phức tạp bất hoà hôn nhân .
Thì nó còn mang tới cho bạn những vấn đề về tai nạn và sức khoẻ .
Điều này phát theo chu kỳ tuần hoàn , tức nó sẽ lặp lại bất luận quá khứ có hay ko .
Đây cũng bổ sung vào luận đoán trắc trở hôn nhân , bởi ko phải cứ ghét nhau cãi nhau mới là trở ngại , mà kể cả yêu nhau sâu sắc , hợp nhau vô cùng , mà vướng nạn tai thọ yểu để chia ly , ấy cũng dc coi là phá cách rồi .
Đời biết an gốc nhân quả này sớm , thì tình duyên bền chặt , tránh dc yểu cách .
Còn như k biết an gốc này , luận đoán như trên .
Đầu trang

Nhịn đi một tí
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhịn đi một tí »

Chú gấu xem cho cháu lá số SPL ăn bộ ÂLT này có ổn không với ạ :-?
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg (133.51 KiB) Đã xem 98 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”