Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Nhịn đi một tí đã viết: 09:37, 01/03/24 Chú gấu xem cho cháu lá số SPL ăn bộ ÂLT này có ổn không với ạ :-?
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg
SPT là nhóm ưa động , lâm vào ÂLT thì rõ ràng phải nhịn .
Nhưng nói tốt hay xấu mới đúng ?
Anh có hoài bão muốn đột phá mà phải nhịn thì ta cho là xấu .
Nhưng anh thiếu kiểm soát , côn đồ , liều lĩnh , thì nhịn đi 1 tý , thiệt đi 1 tý mà an ổn thì lại là hay .
Nó tốt hay xấu , còn tuy vào thái độ ta với cuộc sống thế nào .
Nhưng có lẽ bạn cũng biết phải làm gì rồi đấy , cái tên bạn kìa , làm đúng theo cái tên , chờ vận huy hoàng mà lấy lại những j đã bỏ lỡ .
Đầu trang

Nhịn đi một tí
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi Nhịn đi một tí »

begauhn đã viết: 12:50, 01/03/24
Nhịn đi một tí đã viết: 09:37, 01/03/24 Chú gấu xem cho cháu lá số SPL ăn bộ ÂLT này có ổn không với ạ :-?
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg
SPT là nhóm ưa động , lâm vào ÂLT thì rõ ràng phải nhịn .
Nhưng nói tốt hay xấu mới đúng ?
Anh có hoài bão muốn đột phá mà phải nhịn thì ta cho là xấu .
Nhưng anh thiếu kiểm soát , côn đồ , liều lĩnh , thì nhịn đi 1 tý , thiệt đi 1 tý mà an ổn thì lại là hay .
Nó tốt hay xấu , còn tuy vào thái độ ta với cuộc sống thế nào .
Nhưng có lẽ bạn cũng biết phải làm gì rồi đấy , cái tên bạn kìa , làm đúng theo cái tên , chờ vận huy hoàng mà lấy lại những j đã bỏ lỡ .
Vận huy hoàng của cháu là những giai đoạn nào hả chú, để cháu còn nắm bắt với ạ :x
Đầu trang

Lil229
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lil229 »

Chào bác, mong bác xem giúp em kiểu ALT trong lá của em với ạ. Nói chung gặp thua thiệt em cũng im im trước có bất mãn trong lòng nhưng tùy mức độ mà em bật lại, nhưng đa số rồi vẫn dĩ hòa vi quý. với mong bác giúp em xem lá này nợ nghiệp ở cung nào với. Đa tạ bác ạ ^:)^
Chúc bác gấu năm mới vui vẻ \:D/
Tập tin đính kèm
nobody-16_8_2002 (Âm Lịch).png
nobody-16_8_2002 (Âm Lịch).png (282.9 KiB) Đã xem 188 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Lil229 đã viết: 22:33, 01/03/24 Chào bác, mong bác xem giúp em kiểu ALT trong lá của em với ạ. Nói chung gặp thua thiệt em cũng im im trước có bất mãn trong lòng nhưng tùy mức độ mà em bật lại, nhưng đa số rồi vẫn dĩ hòa vi quý. với mong bác giúp em xem lá này nợ nghiệp ở cung nào với. Đa tạ bác ạ ^:)^
Số này Âlt đi với hoá quyền là cái nghịch lý thứ nhất .
Tử tham toạ nơi đất phật , tham vọng tranh đoạt đều bị cản từ cung tới vòng alt , là cái nghịch lý thứ 2
Hoá kỵ nhưng song song là các bộ sao Đức , là cái nghịch lý thứ 3
Từ đó hình thành nên 1 con người đa tính cách , khó đoán khó định , lúc này thế này , nhưng lúc sau có thể thế khác , chứ k phải dạng tính cách đặc thù .

Số có thời định cư , hoặc tạo dựng nơi xa , nhà cửa nơi xa . Tuy nhien vướng nợ cung nhân quả .
Tình duyên tiếp tục nợ nhân quả , tao nên duyên phận trắc trở .
Đời biết an 2 gốc nhân quả này , tự khắc thành tựu chứ chẳng kém ai .
Còn như k biết an gốc này , thì cuộc sống nhiều khi mông lung vô dinh , lớn tuổi nghĩ về bạn đời mà dòng lệ trực rơi .
Đầu trang

Lil229
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lil229 »

begauhn đã viết: 08:50, 02/03/24
Lil229 đã viết: 22:33, 01/03/24 Chào bác, mong bác xem giúp em kiểu ALT trong lá của em với ạ. Nói chung gặp thua thiệt em cũng im im trước có bất mãn trong lòng nhưng tùy mức độ mà em bật lại, nhưng đa số rồi vẫn dĩ hòa vi quý. với mong bác giúp em xem lá này nợ nghiệp ở cung nào với. Đa tạ bác ạ ^:)^
Tử tham toạ nơi đất phật , tham vọng tranh đoạt đều bị cản từ cung tới vòng alt , là cái nghịch lý thứ 2
Từ đó hình thành nên 1 con người đa tính cách , khó đoán khó định , lúc này thế này , nhưng lúc sau có thể thế khác , chứ k phải dạng tính cách đặc thù .

Số có thời định cư , hoặc tạo dựng nơi xa , nhà cửa nơi xa . Tuy nhien vướng nợ cung nhân quả .
Còn như k biết an gốc này , thì cuộc sống nhiều khi mông lung vô dinh , lớn tuổi nghĩ về bạn đời mà dòng lệ trực rơi .
Đọc dòng cuối của bác nghe 3 chấm quá :)) Mà đúng thật bác ạ, một thời gian dài cũng đau đầu không biết bản chất mình là người thế nào xấu không đúng mà tốt cũng không hẳn. Mà giờ thôi tặc lưỡi coi cái nửa nạc nữa mỡ của mình như tính năng chứ không phải hàng lỗi.
Cơ mà trước có người bảo em sau đi tu bác ạ
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Lil229 đã viết: 14:12, 02/03/24
begauhn đã viết: 08:50, 02/03/24

Đọc dòng cuối của bác nghe 3 chấm quá :)) Mà đúng thật bác ạ, một thời gian dài cũng đau đầu không biết bản chất mình là người thế nào xấu không đúng mà tốt cũng không hẳn. Mà giờ thôi tặc lưỡi coi cái nửa nạc nữa mỡ của mình như tính năng chứ không phải hàng lỗi.
Cơ mà trước có người bảo em sau đi tu bác ạ
Tu ko nhất thiết phải đi , tâm tốt tức là tu , nhất tu tại gia , nhì tu chùa .
Vào cảnh yên tĩnh mà tu thì dễ , sống trong đời đối nhân xử thế cha mẹ , ng thân , xã hội , mà tâm vẫn tịnh , vẫn tốt ấy mới là khó .
Ai cũng đang tu cả , vấn để ở chỗ đa số cứ mắc định tu là phải gắn liền với chùa đền .
Còn về ls bạn , ko có j tự nhiên sinh ra , hay mất đi , cái j cũng có nguyên nhân , chính là gốc nợ , đời biết an gốc này thì khắc vô sự .
Các cụ hay nói , khôn chết , dại chết , biết thì sống . Thời nào câu này cũng vẫn thấy đúng .
Đầu trang

nhayen_282
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhayen_282 »

Bác Gấu cho cháu xin đôi điều về lá số này với ạ. Mệnh thân đồng cung thế kia có khi nào cháu phải nhẫn nhịn cả đời không ạ :(((
Sửa lần cuối bởi nhayen_282 vào lúc 15:35, 02/03/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Cá voi xanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Cá voi xanh »

Nhờ các bác xem giúp e
Tập tin đính kèm
P.jpg (184.4 KiB) Đã xem 147 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Cá voi xanh đã viết: 15:14, 02/03/24 Nhờ các bác xem giúp e
Ls bạn nợ nhân quả cung tình duyên , hôn nhân nói chung cũng như cuộc sống vk ck nói riêng , phức tạp , trở ngại , trì trệ , khó bền . Nơi đây nắm bộ lộc , đồng nghĩa lộc này chưa mở .
Tiếp tới nợ cung điền thuộc tật huynh điền , anh em xa gần có người biến cố , nhóm này cũng là nhóm sao hành động , nợ cung nơi đây khiến việc ta tiến hành hay bị cản trở , phức tạp ở khúc cuối . Tất nhiên bệnh lý , xe cộ , cũng cần luu ý ( tật huynh điền ) .
Số có thời xa nhà xa xứ
Đời biết an gốc nhân quả này thì hanh thông nhiều mặt , tiền tài su nghiep , gia dao vk ck thuận ổn , hanh thông .
Còn như k biết an gốc này , thì tình duyên kèm nhiều van đề khác rõ ràng phức tạp .
Đầu trang

Cá voi xanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Cá voi xanh »

begauhn đã viết: 23:00, 02/03/24
Cá voi xanh đã viết: 15:14, 02/03/24 Nhờ các bác xem giúp e
Ls bạn nợ nhân quả cung tình duyên , hôn nhân nói chung cũng như cuộc sống vk ck nói riêng , phức tạp , trở ngại , trì trệ , khó bền . Nơi đây nắm bộ lộc , đồng nghĩa lộc này chưa mở .
Tiếp tới nợ cung điền thuộc tật huynh điền , anh em xa gần có người biến cố , nhóm này cũng là nhóm sao hành động , nợ cung nơi đây khiến việc ta tiến hành hay bị cản trở , phức tạp ở khúc cuối . Tất nhiên bệnh lý , xe cộ , cũng cần luu ý ( tật huynh điền ) .
Số có thời xa nhà xa xứ
Đời biết an gốc nhân quả này thì hanh thông nhiều mặt , tiền tài su nghiep , gia dao vk ck thuận ổn , hanh thông .
Còn như k biết an gốc này , thì tình duyên kèm nhiều van đề khác rõ ràng phức tạp .
Cám ơn bác đã xem giúp e
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”