Tiếc rằng nếu mệnh là nữ thì vận chạy đẹp tuyệt vời

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tiếc rằng nếu mệnh là nữ thì vận chạy đẹp tuyệt vời

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Vòng vận chạy đẹp v, tiếc rằng mình là nam chứ nữ thì đẹp tuyệt vời. :D =))
Vương (1).jpg
Vương (1).jpg (243.83 KiB) Đã xem 538 lần
Số xấu.jpg
Số xấu.jpg (240.01 KiB) Đã xem 537 lần
Đúng là định mệnh trêu ngươi, số phận con người, hiện tại đang lên bờ xuống ruộng, làm chủ chẳng được mà làm công chẳng xong.
Ăn ngay con thương quan đầu đời số phận nát bét.
Được cảm ơn bởi: supachai749, Tudotutronghanhphuc, NCTien, meobeoluoi
Đầu trang

Thienk13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tiếc rằng nếu mệnh là nữ thì vận chạy đẹp tuyệt vời

Gửi bài gửi bởi Thienk13 »

Phẫu thuật thẫm mỹ thành nữ đi bác biết đâu đổi vận :))
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Mệnh nam, Giáp Tuất, đúng như thế .
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Số đen thiệt chứ,e chả làm ăn dc mẹ gì.
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Lá số này Trụ ngày và Trụ Giờ nhị hợp nhau phải không?
Tân Bính hoá Thủy.
Tỵ Thân hoá Thủy.
Đại vận 25-34t Ất Hợi, Tỵ Hợi xung nhau không nhị hợp Tỵ Thân được.

Kiến thức tứ trụ mình nông cạn, chỉ thắc mắc là Tân Bính hợp hoá Thủy thì lá số này Nhật chủ là Kim (Tân) hay là Thủy (Tân+Bính).

Những lá số mà Nhật chủ hợp hoá với Thiên Can Tháng hoặc Giờ 2 bên cạnh xem làm sao các bác?
Được cảm ơn bởi: supachai749, meobeoluoi
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

NCTien đã viết: 18:16, 21/09/23 Lá số này Trụ ngày và Trụ Giờ nhị hợp nhau phải không?
Tân Bính hoá Thủy.
Tỵ Thân hoá Thủy.

Kiến thức tứ trụ mình nông cạn, chỉ thắc mắc là Tân Bính hợp hoá Thủy thì lá số này Nhật chủ là Kim (Tân) hay là Thủy (Tân+Bính).
Những lá số mà Nhật chủ hợp hoá với Thiên Can Tháng hoặc Giờ 2 bên cạnh xem làm sao các bác?
Kiểu nước hồ gặp nước lũ á. :(
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

meobeoluoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meobeoluoi »

NCTien đã viết: 18:16, 21/09/23 Lá số này Trụ ngày và Trụ Giờ nhị hợp nhau phải không?
Tân Bính hoá Thủy.
Tỵ Thân hoá Thủy.

Theo ngu kiến của em là hợp không hoá anh ạ. Vì để bính hợp tân ra thuỷ cần có điều kiện là sinh tháng Hợi Tý Sửu (mùa đông). Đây sinh mua thu (tháng Thân)
Trường hợp này luận hợp không hoá.
Còn hợp không hoá sẽ như nào thì thực tế em cũng rất thắc mắc.
Lá số của em là Ngày - Tháng (Tân Tỵ - Bính Tuất): case của em chắc chắc là không hoá vì vượng hoả còn ra phản hoá Tân-Bính phản hoá ra hoả. Nhưng chính em cũng không đánh giá được phản hoá sẽ như thế nào

Đúng là biển học vô biên thật sự ạ!
Được cảm ơn bởi: NCTien, supachai749
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

meobeoluoi đã viết: 23:44, 21/09/23
Tân Bính hoá Thủy.
Tỵ Thân hoá Thủy.

Theo ngu kiến của em là hợp không hoá anh ạ. Vì để bính hợp tân ra thuỷ cần có điều kiện là sinh tháng Hợi Tý Sửu (mùa đông). Đây sinh mua thu (tháng Thân)
Lá số của em là Ngày - Tháng (Tân Tỵ - Bính Tuất): case của em chắc chắc là không hoá vì vượng hoả còn ra phản hoá Tân-Bính phản hoá ra hoả. Nhưng chính em cũng không đánh giá được phản hoá sẽ như thế nào

Mình có đọc tài liệu thấy lấn cấn chuyện Thiên Can hợp hoá.

1- Cần Địa Chi Tháng là cùng mùa với hành 2 Thiên can hợp hoá ra. Nghĩa là Địa chi tháng là quan trọng nhất, hợp hoá cần thông qua Địa chi tháng.

2- Cần Địa Chi của 2 trụ có 1 chi cùng hành với hành 2 Thiên can hợp hoá ra. Nghĩa là không cần mùa Địa chi Tháng, chỉ cần Địa chi Ngày Giờ hoặc Vận là hợp hoá được.

Nhưng mình nghĩ cần điều kiện 2 là được. Điều kiện 1 ít người nói.

Bạn ngày Tân Tỵ, tháng Bính Tuất thì địa chi của ngày và tháng không có Thủy thì chắc chắn không hợp hoá ra.
Nhưng nếu giả sử bạn sinh Giờ Thân, Tỵ Thân nhị hợp Hoá Thủy thì Địa chi bạn có hành Thủy thì Thiên Can ngày tháng bạn Tân Bính có hợp hoá được không?

Còn lá số bạn trên 2 địa chi nhị hợp nhau hoá Thủy thì đạt được điều kiện 2.
Nhưng trong đại vận 25-34t Ất Hợi, Hợi xung Tỵ làm Tỵ Thân không nhị hợp hoá Thủy. Thì 2 Thiên Can Bính Tân của bạn này cũng hợp mà không hoá được, do dưới Địa chi không có hành Thủy.

Mình có thắc mắc giả sử nếu Thiên Can Nhật chủ nếu hợp hoá được với Trụ Tháng hay Trụ Giờ, đủ hết mọi điều kiện. Lúc này xem hành của Nhật chủ là hành gốc của Thiên can hay hành hợp hoá ra?
Được cảm ơn bởi: supachai749, meobeoluoi
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vận nè hk biết có thể làm tướng cướp dc hk.
Thương quan hảo tướng kích phát khiến quan tinh vô dụng bất tài, ấn tinh vô duyên bất lực, hk biết có phải gột rửa để thành hoàn hảo hơn.
Đầu trang

meobeoluoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meobeoluoi »

NCTien đã viết: 06:01, 22/09/23
meobeoluoi đã viết: 23:44, 21/09/23
Tân Bính hoá Thủy.
Tỵ Thân hoá Thủy.

Mình có đọc tài liệu thấy lấn cấn chuyện Thiên Can hợp hoá.

1- Cần Địa Chi Tháng là cùng mùa với hành 2 Thiên can hợp hoá ra. Nghĩa là Địa chi tháng là quan trọng nhất, hợp hoá cần thông qua Địa chi tháng.

2- Cần Địa Chi của 2 trụ có 1 chi cùng hành với hành 2 Thiên can hợp hoá ra. Nghĩa là không cần mùa Địa chi Tháng, chỉ cần Địa chi Ngày Giờ hoặc Vận là hợp hoá được.

Nhưng mình nghĩ cần điều kiện 2 là được. Điều kiện 1 ít người nói.

Bạn ngày Tân Tỵ, tháng Bính Tuất thì địa chi của ngày và tháng không có Thủy thì chắc chắn không hợp hoá ra.
Nhưng nếu giả sử bạn sinh Giờ Thân, Tỵ Thân nhị hợp Hoá Thủy thì Địa chi bạn có hành Thủy thì Thiên Can ngày tháng bạn Tân Bính có hợp hoá được không?

Còn lá số bạn trên 2 địa chi nhị hợp nhau hoá Thủy thì đạt được điều kiện 2.
Nhưng trong đại vận 25-34t Ất Hợi, Hợi xung Tỵ làm Tỵ Thân không nhị hợp hoá Thủy. Thì 2 Thiên Can Bính Tân của bạn này cũng hợp mà không hoá được, do dưới Địa chi không có hành Thủy.

Mình có thắc mắc giả sử nếu Thiên Can Nhật chủ nếu hợp hoá được với Trụ Tháng hay Trụ Giờ, đủ hết mọi điều kiện. Lúc này xem hành của Nhật chủ là hành gốc của Thiên can hay hành hợp hoá ra?
Điều kiện của nhị hợp địa chi là
1. Được hành thiên can thông căn (thuỷ) ở đây bính tân
2. Được nguyệt lệnh hỗ trợ (thuỷ,kim)
3. Ko bị xung phá hình hại, hợp hội
4. Ko bị tranh hợp (thân - tỵ - thân) > ko nhị hợp được

Nên em nghĩ ko có nhị hoá địa chi ở đây > cách này xem tân (kim) như thường anh ạ
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”