Đẹp trai nhưng công việc bấp bênh, lận đận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Huynnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đẹp trai nhưng công việc bấp bênh, lận đận

Gửi bài gửi bởi Huynnn »

Em xin phép đăng giùm bạn em ạ.
Bạn được đánh giá là đẹp trai, hiền, chăm chỉ làm nhưng mà công việc thì bấp bênh, tự bản thân không biết mình nên làm gì, dù cố gắng xin việc nhưng cho tới bây giờ thất nghiệp được 1 năm rồi vẫn chưa xin được việc.
Hiện tại bạn đang sống ở nước ngoài ạ.

Bạn nam sinh lúc 9:45 sáng ngày 13/6/1997

Mong mọi người hữu duyên cho bạn em đôi lời nhận xét về công việc sắp tới và đặc biệt hơn là mối quan tâm khi nào có việc ạ?
Em xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

huynhthuckhang999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đẹp trai nhưng công việc bấp bênh, lận đận

Gửi bài gửi bởi huynhthuckhang999 »

- công nhận thằng này đẹp trai nhưng kiểu duyên duyên có học thức
mệnh an tại thổ trung vương ok đấy tất cả thuận lý; mệnh sinh cho cục tức là bản thân phải cố gắng khi ra môi trường bên ngoài nó khác với cục sinh mệnh hiểu chưa?
- THÂN CƯ cung phu: phụ thuộc bạn đời; bạn đời ảnh hưởng rất nhiều đến mệnh tạo; khi lai nhân cung không thuộc mệnh tài quan tức là mệnh tạo dễ ngả theo nhiều chiều, phujthuoc sự trợ giúp của gia đình , bạn bè, bên vợ khá nhiều NHƯNG xem trọng trách nhiệm gia đình, còn xem trọng niềm vui trong sinh hoạt gia đình, dễ bị người phối ngẫu gây ảnh hưởng.
- NHẬT NGUYỆT ĐỒNG TRANH SỬU MÙI mà cung thiên di vcd, bộ âm dương sức chiếu mạnh hơn là tọa
Chỉ đồng cung tại Sửu Mùi, tạo thành "Âm Dương Sửu Mùi cách", còn gọi là Nhật Nguyệt đồng lâm cách".
Thái Dương là trung đẩu đế tinh, nên mặc dù thuộc nhóm sao tĩnh (Cơ Nguyệt Đồng Lương Cự Nhật) mà vẫn có nhiều tính chất xung động, mãnh liệt như nhóm "Tử Phủ Sát Phá Tham". Ngược lại, Thái Âm là sao nhu nhuyễn, thích sự bình lặng, làm việc gì cũng muốn đạt sự toàn mỹ, mang nhiều lãng mạn tính. Hai sao hợp lại, không khỏi có nhiều mâu thuẫn.
Sửu Mùi là hai cung mộ địa mang đặc tính bảo thủ, nên khuynh hướng đấu tranh của Thái Dương bị biến hóa, trở thành bất chợt, nhưng cá nhân vẫn hiếu thắng, cố chấp.
Thái Dương nhiều năng lực, hăng hái xông pha, trong khi Thái Âm thích sự nhàn tản, lãng mạn. Hai sao hợp lại thường có bề ngoài mềm dẻo bề trong cứng cỏi, nhưng có lúc hoàn toàn ngược lại, rất khó xác định. Thích ở vị trí thủ lãnh, nhưng rất khó đóng trọn vai trò này là vì những mâu thuẫn như đã kể.
Ưu điểm: Không tham danh lợi, thích làm việc nghĩa, thích đóng vai người hùng cứu khổn phò nguy, đầu óc thông minh, học hỏi hiểu biết nhanh.
Khuyết điểm: Nhiều mâu thuẫn, nhiều khi suy nghĩ trước sau trái ngược, ý chí không cứng cỏi, tình cảm bất định. Luôn cho rằng mình hơn người khác, dễ trở thành bệnh tưởng. Hôn nhân thiếu hòa thuận, không gần gũi người thân.
- Phi hóa kỵ về phụ mẫu: có vẻ là quan hệ máu mủ không đc an toại lắm Duyên phận bạc với cha mẹ, giữa hai đời có sự giao lưu cảm thông, hiếu thuận, quan tâm chăm sóc cha mẹ, nhưng không cách nào sum họp lâu dài, sau khi lập gia đình sẽ không ở chung với cha mẹ, thường phản kháng cha mẹ; tâm địa tốt, không có tâm cơ. NHƯNG mà cả âm dương cung cùng một cung nhiều khi nặng về tâm trí rất nhiều, nhiều suy nghĩ, muốn làm nhiều việc cùng một lúc, đấu tranh tư tưởng khổ đầu óc nhưng chả có định hướng vì âm dương tranh nhau.
-Có trí tuệ, thông minh, hiền hòa, không tính toán so đo; cử chỉ có phong độ, nói năng nhã nhặn, lịch sự, nghiêm trang, phần nhiều là người hướng nội
Tử vi đi cùng thiên tướng, phong cách làm việc nghiêm khắc, tận tụy công việc, cũng có gọi là phong cách trưởng nhóm đầu tàu( haha)
ĐỊNH HƯỚNG CÔNG VIỆC nhá: làm Làm thầy thuốc hay báo chí Công tác có liên quan tới phúc lợi, như công tác xã hội, cho tới những chức vị liên quan khác; làm lĩnh vực sư phạm; bản thân có tấu thư kèm cả hóa lộc nên làm viên chức, viết lách
++++>> còn bao giờ có việc thì trời biết, bản thân cố gắng chăm chỉ việc làm không hết, lười nhác đợi xem tử vi bao giờ có việc thì thất nghiệp đến cổ nhé !!!!
-- Phí luận tùy duyên: xxx MBBank
Được cảm ơn bởi: tuvilyso.vietnam
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Điều hành 8
Ban điều hành
Ban điều hành

Gửi bài gửi bởi Điều hành 8 »

huynhthuckhang999 đã viết: 17:22, 16/12/23
-- Phí luận tùy duyên: xxx MBBank

Đề nghị hội viên không lợi dụng diễn đàn để quảng cáo dịch vụ thu phí. Cảnh cáo lần 1.
Đầu trang

sissinhii
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sissinhii »

Nhật Nguyệt Đồng tranh sửu mùi bất hiển công danh. Đọc câu phú hiểu rồi với Nhật Nguyệt đồng tranh được luận như trai gái chung phòng chỉ mèo mỡ thôi làm việc gì nổi
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Thái Tuế Thiên Hình ở mệnh thì có lẽ là người cứng đầu bảo thủ cái tôi lớn, bên ngoài mới tiếp xúc có vẻ hiền, không biết có hoà đồng khi ở ngoại quốc?
Đầu trang

Huynnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huynnn »

NCTien đã viết: 21:38, 16/12/23 Thái Tuế Thiên Hình ở mệnh thì có lẽ là người cứng đầu bảo thủ cái tôi lớn, bên ngoài mới tiếp xúc có vẻ hiền, không biết có hoà đồng khi ở ngoại quốc?
Bạn này theo em thấy thì hơi cứng đầu, yêu thiên nhiên, cũng có hoà đồng, thích giao du ạ
Đầu trang

Huynnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huynnn »

sissinhii đã viết: 20:41, 16/12/23 Nhật Nguyệt Đồng tranh sửu mùi bất hiển công danh. Đọc câu phú hiểu rồi với Nhật Nguyệt đồng tranh được luận như trai gái chung phòng chỉ mèo mỡ thôi làm việc gì nổi
Dạ vâng. Thấy bạn lận đận tìm việc em thấy tội bạn, thấy cũng cố gắng mà phỏng vấn toàn rớt hoặc là rơi vào những thời kì trục trặc visa thì không được làm việc. Thấy đẹp trai mà khổ vì việc ☹️
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Theo mình thì người này khá bảo thủ cứng nhắc, giỏi chuyên môn hoặc làm cái gì sẽ rất giỏi cái đó, nhưng mà đối nhân xử thế chưa chắc tốt.
Hợp mấy ngành bác sĩ, kỹ sư, hay vận động viên thể thao, chỉ cần chuyên môn giỏi là sống tốt.
Đầu trang

Huynnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huynnn »

NCTien đã viết: 22:10, 16/12/23 Theo mình thì người này khá bảo thủ cứng nhắc, giỏi chuyên môn hoặc làm cái gì sẽ rất giỏi cái đó, nhưng mà đối nhân xử thế chưa chắc tốt.
Hợp mấy ngành bác sĩ, kỹ sư, hay vận động viên thể thao, chỉ cần chuyên môn giỏi là sống tốt.
Bạn này học toán chậm, học ngôn ngữ thì nhanh, trước bạn có làm design nhưng mà cũng không còn làm nữa rồi ạ. Bạn kêu bạn thích làm mấy công việc ngoài trời anh ạ.
Em thì em không rõ về tử vi thế nào nhưng em sẽ truyền đạt lại những lời anh đã luận cho bạn ạ.
Em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

huynhthuckhang999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huynhthuckhang999 »

sissinhii đã viết: 20:41, 16/12/23 Nhật Nguyệt Đồng tranh sửu mùi bất hiển công danh. Đọc câu phú hiểu rồi với Nhật Nguyệt đồng tranh được luận như trai gái chung phòng chỉ mèo mỡ thôi làm việc gì nổi
vãi cả nồi, chỉ nhìn đc cái cung mệnh nhật nguyệt đồng cung đã phán ngta ko làm việc gì nổi...ảo thật đấy !!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”