Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền thì có đầu tư đất cát được không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền thì có đầu tư đất cát được không ạ?

Gửi bài gửi bởi Jame Bond 16 »

Trc có bác nói Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền là không tốt, nhờ các cao nhân cho ý kiến xem lá số này có đầu tư đất cát được không ạ
NYLYEMO8.jpg (183.88 KiB) Đã xem 411 lần
Đầu trang

Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền thì có đầu tư đất cát được không ạ?

Mong các cao nhân xem giúp ạ:D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Jame Bond 16 đã viết: 14:23, 20/12/23 Trc có bác nói Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền là không tốt, nhờ các cao nhân cho ý kiến xem lá số này có đầu tư đất cát được không ạNYLYEMO8.jpg
Số này bản mệnh dc cách dưỡng cho ngũ hành , chế đc đám hung sát hành hoả thành thế tương sinh , biến khoa nhị hợp vượng thêm bội phần , phát mạnh cách học vấn và nhóm sao bằng sắc .

Vòng vận cũng tương đối , phu thê phá quân này lại sinh cho ngũ hành , nên cũng coi là dùng đc .
Cái sự đột phá của phá quân ở phu thê nó chuyển thành hay chứ k hẳn là phá hoại , tức theo kiểu có thời vk ck bàn tính nhau đột phá làm ăn hoặc j đó mang tính đột phá .

Cung tử tức có nhóm sao ân tình , thì con cái là kẻ hiểu đời và có lòng nhân ái , cứu khổ phò nguy , nhưng hay chịu thiệt và bị ng đời chơi xấu , tốt có tâm nhưng hơi khờ , bị xh lợi dụng trên tấm lòng nhân ái .

Từ 46 trở đi nhập cách danh lợi nhưng đời phải trải đôi bận tay trắng , phá sản , mất cả tiền lẫn vị trí .
Tại nơi ta tự hào nhất , lại là nơi ta ngã đau nhất . Để lịch 10 năm đếm ngược tới đó sẽ rõ .

Có cách đi xa , số này nói danh thì có danh , nói gia đạo an ổn có an ổn , nói sự nghiep , tien tài , cũng có luôn.
Nhưng nợ cung nhân quả phá 2 thứ .
1 là đời tay trắng khi đang đỉnh cao
2 là tai nạn xa nhà , có dấu hiệu thập tử nhất sinh vô cùng nan giải ở ngưỡng 5x

Đời biết an 2 gốc nhân quả này trc chu kỳ , thì tài quan song mỹ , khá hiếm có .
Còn như k biết an gốc nhân quả này , thì giàu cũng k bền , và cũng khó có đc thọ trường để hưởng viên mãn thành tựu .
Đầu trang

Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

begauhn đã viết: 17:46, 20/12/23
Jame Bond 16 đã viết: 14:23, 20/12/23 Trc có bác nói Thiên Đồng Cự Môn ở cung Điền là không tốt, nhờ các cao nhân cho ý kiến xem lá số này có đầu tư đất cát được không ạNYLYEMO8.jpg
Số này bản mệnh dc cách dưỡng cho ngũ hành , chế đc đám hung sát hành hoả thành thế tương sinh , biến khoa nhị hợp vượng thêm bội phần , phát mạnh cách học vấn và nhóm sao bằng sắc .

Vòng vận cũng tương đối , phu thê phá quân này lại sinh cho ngũ hành , nên cũng coi là dùng đc .
Cái sự đột phá của phá quân ở phu thê nó chuyển thành hay chứ k hẳn là phá hoại , tức theo kiểu có thời vk ck bàn tính nhau đột phá làm ăn hoặc j đó mang tính đột phá .

Cung tử tức có nhóm sao ân tình , thì con cái là kẻ hiểu đời và có lòng nhân ái , cứu khổ phò nguy , nhưng hay chịu thiệt và bị ng đời chơi xấu , tốt có tâm nhưng hơi khờ , bị xh lợi dụng trên tấm lòng nhân ái .

Từ 46 trở đi nhập cách danh lợi nhưng đời phải trải đôi bận tay trắng , phá sản , mất cả tiền lẫn vị trí .
Tại nơi ta tự hào nhất , lại là nơi ta ngã đau nhất . Để lịch 10 năm đếm ngược tới đó sẽ rõ .

Có cách đi xa , số này nói danh thì có danh , nói gia đạo an ổn có an ổn , nói sự nghiep , tien tài , cũng có luôn.
Nhưng nợ cung nhân quả phá 2 thứ .
1 là đời tay trắng khi đang đỉnh cao
2 là tai nạn xa nhà , có dấu hiệu thập tử nhất sinh vô cùng nan giải ở ngưỡng 5x

Đời biết an 2 gốc nhân quả này trc chu kỳ , thì tài quan song mỹ , khá hiếm có .
Còn như k biết an gốc nhân quả này , thì giàu cũng k bền , và cũng khó có đc thọ trường để hưởng viên mãn thành tựu .
Em cảm ơn những lời nhận định rất tâm huyết của a. A cho e hỏi thêm về 2 gốc nhân quả a nói đến ạ. Em chưa hiều rõ để an 2 gốc nhân quả này thì phải làm ntn ạ
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Mệnh nè chắc kiếm tiền giỏi giàu có, lộc trùng trùng điệp điệp hội tại mệnh, điền nè tự hóa kị r chắc đất cát không hợp, nên chọn mảnh đất lâu đời nắm chắc rõ về pháp lý.
Được cảm ơn bởi: Jame Bond 16
Đầu trang

Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 19:30, 20/12/23 Mệnh nè chắc kiếm tiền giỏi giàu có, lộc trùng trùng điệp điệp hội tại mệnh, điền nè tự hóa kị r chắc đất cát không hợp, nên chọn mảnh đất lâu đời nắm chắc rõ về pháp lý.
Cung điền e k thấy có sao Hoá Kị. K rõ là tính ntn bác nhỉ. Em mua nhà đầu tiên thì cũng loằng ngoằng k có sổ nhưng mua cái t2 đag ở thấy rất hợp ạ
Đầu trang

Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hi, Ngay moi mong gap cac cao nhan a!
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Hiện tại bạn đang làm kinh doanh hay làm công việc gì, mệnh nè ra ngoài cũng hổ báo chả sợ ai.
Đầu trang

trankien09
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trankien09 »

Lá số bác này đặc biệt nhỉ, mệnh không thân kiếp, mệnh hội tam lộc (lộc tồn, vũ khúc hoá lộc, liêm trinh hoá lộc) thêm cách (thiên phủ địa kiếp thanh long ở mệnh và thân), vòng vận liên tiếp có song kỵ. Dự đoán cũng khá thành công
Đầu trang

Jame Bond 16
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 17:38, 22/12/23 Hiện tại bạn đang làm kinh doanh hay làm công việc gì, mệnh nè ra ngoài cũng hổ báo chả sợ ai.
Em đang làm ngành tài chính, k phải tự kinh doanh ạ. Em thư sinh bình thường ạ, hiền hòa với mọi người chứ k hổ báo đâu ạ:D
Cảm ơn bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”