Con gái tồ quá có bị thiệt thòi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
NhatNguyet12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con gái tồ quá có bị thiệt thòi

Gửi bài gửi bởi NhatNguyet12 »

Chào các bác,
Cha mẹ nào cũng lo lắng cho con cái. Em có 2 đứa con, thằng cu thứ 2 thì em không lo, nhưng con gái đầu khiến em lo lắng lắm. Cháu ngoan, hiền, nhưng lại rất khờ (rất tồ tệch so với các bạn cùng trang lứa), khả năng diễn đạt ngôn ngữ kém, cục tính, khó kiềm chế cảm xúc, dễ nổi cáu giận với người thân trong gia đình (với người ngoài thì cháu hiền lắm). Em lo với tính cách như vậy sau này con sẽ thiệt thòi, bị người khác bắt nạt, lừa gạt, công việc vất vả không thuận lợi.
Các bác xem giúp liệu sau này con có được nhờ chồng, có được chồng yêu thương, công việc, tiền bạc có ổn thoả không ạ.

Năm nay con cũng học cấp 3 rồi, các bác xem thêm giúp với lá số như này định hướng nghề nghiệp theo ngành gì thì phù hợp với con. C thì học tốt mấy môn tự nhiên hơn, chứ mấy môn xã hội thì hơi kém.

Cám ơn các bác nhiều.
Tập tin đính kèm
NA.jpeg (184.15 KiB) Đã xem 278 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Con gái tồ quá có bị thiệt thòi

Gửi bài gửi bởi begauhn »

NhatNguyet12 đã viết: 17:32, 27/12/23 Chào các bác,
Cha mẹ nào cũng lo lắng cho con cái. Em có 2 đứa con, thằng cu thứ 2 thì em không lo, nhưng con gái đầu khiến em lo lắng lắm. Cháu ngoan, hiền, nhưng lại rất khờ (rất tồ tệch so với các bạn cùng trang lứa), khả năng diễn đạt ngôn ngữ kém, cục tính, khó kiềm chế cảm xúc, dễ nổi cáu giận với người thân trong gia đình (với người ngoài thì cháu hiền lắm). Em lo với tính cách như vậy sau này con sẽ thiệt thòi, bị người khác bắt nạt, lừa gạt, công việc vất vả không thuận lợi.
Các bác xem giúp liệu sau này con có được nhờ chồng, có được chồng yêu thương, công việc, tiền bạc có ổn thoả không ạ.

Năm nay con cũng học cấp 3 rồi, các bác xem thêm giúp với lá số như này định hướng nghề nghiệp theo ngành gì thì phù hợp với con. C thì học tốt mấy môn tự nhiên hơn, chứ mấy môn xã hội thì hơi kém.

Cám ơn các bác nhiều.
Khi cung phúc bị phá góc , nợ cung nhân quả tam hợp và lục hội cung phúc .
Thì ta cần xem ls người thân ( có quan hệ huyết thống , như cha mẹ , cô dì ) . Từ đó mới xét dc nguyên nhân .
Cung mẫu của cô bé này cũng ko êm đâu , ko nói thế hệ bé , mà từ thế hệ của bạn cũng đủ thứ chuyện , cung phúc là họ hàng mồ mà , thì ta xét tới trên cả đời của bạn , tức từ thời cha mẹ bạn , và họ hàng nội ngoại ( của bạn và ck ) , cũng vô cùng phức tạp , có dấu hiệu sát cung và thọ yểu . Có dấu hiệu đứt gãy , k bền ..v..v...
Còn như ta xem ls này , thì chỉ biết à cung này tốt cung kia xấu , chứ ko thể biết tại sao lại tốt , tại sao lại xấu .
Ví như ta phát hiện covid thì dễ , tìm ra gốc điều trị mới khó .
Ls này gọi là xem cho vui , còn muốn tìm nguyên nhân và cách giải , ta phải xem bổ sung ls khác .
Nhất là khi trẻ em chưa phát triển toàn diện , thì càng chưa thể khẳng định điều gì .
Được cảm ơn bởi: NhatNguyet12
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

NhatNguyet12 đã viết: 17:32, 27/12/23 , khả năng diễn đạt ngôn ngữ kém, cục tính, khó kiềm chế cảm xúc, dễ nổi cáu giận với người thân trong gia đình (với người ngoài thì cháu hiền lắm). Em lo với tính cách như vậy sau này con sẽ thiệt thòi, bị người khác bắt nạt, lừa gạt, công việc vất vả không thuận lợi.
Theo mô tả tn thì cháu nó khôn đấy.
Được cảm ơn bởi: NhatNguyet12
Đầu trang

NhatNguyet12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 18:31, 27/12/23
NhatNguyet12 đã viết: 17:32, 27/12/23
Thì ta cần xem ls người thân ( có quan hệ huyết thống , như cha mẹ , cô dì ) . Từ đó mới xét dc nguyên nhân .
Cung mẫu của cô bé này cũng ko êm đâu , ko nói thế hệ bé , mà từ thế hệ của bạn cũng đủ thứ chuyện , cung phúc là họ hàng mồ mà , thì ta xét tới trên cả đời của bạn , tức từ thời cha mẹ bạn , và họ hàng nội ngoại ( của bạn và ck ) , cũng vô cùng phức tạp , có dấu hiệu sát cung và thọ yểu . Có dấu hiệu đứt gãy , k bền ..v..v...
Còn như ta xem ls này , thì chỉ biết à cung này tốt cung kia xấu , chứ ko thể biết tại sao lại tốt , tại sao lại xấu .
Ls này gọi là xem cho vui , còn muốn tìm nguyên nhân và cách giải , ta phải xem bổ sung ls khác .
Nhất là khi trẻ em chưa phát triển toàn diện , thì càng chưa thể khẳng định điều gì .
Cám ơn bác, thực ra em cũng chưa hiểu hết ý bác nói đâu, vì em cũng ko hiểu sâu về tử vi. Ý có phải là lá số này xấu do ảnh hưởng của phúc đức đời trước không ạ? Em gửi thêm ls của 2 vc em để bác giải thích thêm giúp. Ko phải là xem cho 2 vc em đâu mà để rõ thêm về ls của con em ấy ạ
Tập tin đính kèm
2C4A4D2C-6AD1-47A5-8D39-2923E865943B.jpeg (463.17 KiB) Đã xem 190 lần
BDDEB344-7C66-4C06-ADF0-43D16A73CA66.jpeg (460.03 KiB) Đã xem 190 lần
Đầu trang

NhatNguyet12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

yesterday2016 đã viết: 19:30, 27/12/23
Theo mô tả tn thì cháu nó khôn đấy.
Chắc bác đang động viên em 😅
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

NhatNguyet12 đã viết: 21:24, 27/12/23
begauhn đã viết: 18:31, 27/12/23
Cám ơn bác, thực ra em cũng chưa hiểu hết ý bác nói đâu, vì em cũng ko hiểu sâu về tử vi. Ý có phải là lá số này xấu do ảnh hưởng của phúc đức đời trước không ạ? Em gửi thêm ls của 2 vc em để bác giải thích thêm giúp. Ko phải là xem cho 2 vc em đâu mà để rõ thêm về ls của con em ấy ạ
Ls bạn nghiệp nhân quả khởi phát tại cung phụ mẫu (cha mẹ bạn).
Hình thành phá cách , gốc này phá sang cung huynh đệ ( anh chị em ) , kich hoạt con thiên mã tạo ra khoảng cách hoặc cách trở , cản trở .
Tử tức con cái bạn thuộc tam hợp nô phụ tử . Trong đó gốc nợ tại mẫu thì đương nhiên cung trong tam hợp ( bao gồm con cái ) sẽ bị ảnh hưởng .
Đây thuộc gốc nhân quả đa thế hệ .
Đời biết an gốc này thì bạn hay con cái cũng thuận đôi bề .
Còn như k biết an gốc này , trở ngại hiển nhiên khó tránh .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”