Xin nhờ các cao nhân xem giúp đâu là lá số của em ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin nhờ các cao nhân xem giúp đâu là lá số của em ạ

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

Lá số 1:
D.jpg (184.34 KiB) Đã xem 78 lần
Lá số 2:
D (1).jpg
D (1).jpg (184.62 KiB) Đã xem 78 lần
Chả là vẫn nghĩ mình là lá số 1. Nhưng sau khi hỏi lại mẹ mới biết nhà có 2 đứa 1 đứa sinh ngày 1 đứa sinh đêm, 1 đứa 1h30 1 đứa 3h30. Vấn đề là mẹ chỉ nhớ mốc thời gian nhưng không nhớ đứa nào là 1h30 đứa nào là 3h30. Xin nhờ các cao nhân xem giúp, xin chân thành cảm ơn.

Xin phép mô tả về bản thân 1 chút:

1. Ngoại hình: m68, không gầy không béo, khuôn mặt được nhận xét là thanh tú nhưng nhìn nghiêng sẽ thấy móm. Trước 27 tuổi có xu hướng ăn mặc tomboy nhưng sau 27 càng ngày càng nữ tính.

2. Tính cách bên ngoài: hơi trầm với người xa lạ hoặc trong tập thể. Mọi người nhận xét là nói chuyện rất hài nhưng rất ít nói. Đối với nhóm bạn quen thì lại nói rất nhiều, thường có thể bàn luận mọi thứ từ thứ nhảm nhí đến logic.

3. Tính cách bên trong: tưởng tượng hơi nhiều cũng tưởng tượng hơi xa ra ngoài tầm vũ trụ, cũng dễ nhạy cảm với bất cứ ánh mắt cử chỉ và lời nói của người khác. Dễ nghĩ xa không biết họ có đang có ấn tượng xấu với những gì mình đang làm hay không. Có chút hư vinh phù phiếm (ko thể hiện ra ngoài nhưng là có). Ham chơi và thích hưởng thụ, ưa cái đẹp và háo sắc.

Khác với bên ngoài tạo ấn tượng cho mọi người là có chút lạnh, lý trí thì trong con người thực ra là rất mít ướt. Dễ khóc vì vấn đề nào đó, dễ cảm động với những gì người khác gặp phải dù mình chưa từng trải qua bao giờ. Đọc 1 bài viết về điều gì tốt hay xấu trong xã hội cũng đủ để tuyến lệ nó bắt đầu động đậy. Nên thường mà xem phim là chỉ muốn xem 1 mình chứ mà để người ta thấy mình cảm động khóc với những cảnh mà người ta chưa chắc sẽ cảm động bản thân sẽ thấy mất mặt.

4. Gia đình: bố đã mất mấy năm, giờ còn mẹ. Tính bố gia trưởng có chút trọng nam khinh nữ. Sợ mẹ không sợ bố và cãi nhau với bố rất nhiều từ bé đến lớn. Mẹ tính cách nhu hòa ít đánh chửi cũng không tranh cãi với người ngoài, toàn combat với hàng xóm thay mẹ. Có 1 em trai, em trai có thể không nghe mẹ hay bố nhưng nghe chị. Bản thân lo được công việc cho em trai, cũng đào tạo nó 1 số thứ có ích nên nó cũng tin tưởng.

5. Quan hệ xã hội: Hồi nhỏ tính hơi ngạo nghễ, hơi thích ra vẻ nên quan hệ xã hội không tốt. Lớn lên rồi thì lại rất tốt. Khả năng giao tiếp tốt, dĩ hòa vi quý với đồng nghiệp và cấp trên cấp dưới không có xích mích với ai. Và thường họ hay có xu hướng gặp khó trong công việc sẽ hỏi mình làm thế nào. Cũng hay đưa ra lời tư vấn khi 1 số bạn bè thân gặp hoàn cảnh khó khăn nào trong cuộc sống, nghe xong họ thấy thuyết phục theo ý kiến của mình. Em có đứa bạn thân rất bi quan, sau khi em tư vấn 1 hồi nó đã cảm thấy ý kiến của em hợp lý và nó tích cực hơn.

Nhưng điểm đặc biệt là em kháng cự giao tiếp xã hội. Tuy e biết mình dễ dàng giao tiếp, có thể hòa nhập với bất cứ tập thể nào, cũng có thể tự tin phát biểu ý kiến trước đám đông. Nhưng em lại không thích. Những câu chuyện của tập thể rất ít khi tham gia vào, không thích du lịch hội nhóm đông. Thuộc thể loại không thua gì Hikikomori Nhật Bản: tức là có thể không giao tiếp với ai, không đi ra đường nửa năm trời cũng không thấy buồn chán. Thích đi chơi với chơi 1 nhóm từ 2-4 người, nếu 4-5 người phải có ít nhất 2-3 người mình quen biết nếu chỉ quen biết 1 người trong đó mà rủ thì cũng không muốn đi cho lắm.

6. Công việc: từ trước 2021 công việc rất tệ và luôn có cảm giác rất mông lung. Tốt nghiệp hết cấp 3 mà thôi không có giỏi xịn như người ta nên cũng không có làm được công ty lớn. Sau 2021 thì ổn dần, năm 2022 rất nản từng muốn nghỉ việc nhưng không nghỉ, đến 2023 thì có bước nhảy vọt và hiện giờ thì không còn áp lực. Công việc đang rất ổn, được sếp, đồng nghiệp và cấp dưới tin tưởng.

Đã làm trong công ty hiện tại từ 2021 đến giờ chỉ là 1 công ty nhỏ nhưng lương e thì cũng ổn định, sếp tổng người Hàn, công ty về vẽ. Nhưng theo tình hình kinh tế chung công ty đang gặp chút khó khăn. Mà có điều kể cả công ty phá sản thì cũng có công ty nhỏ khác sẽ muốn kéo e về. Hoặc nếu nó phá sản thì sếp hiện tại cũng sẽ giới thiệu e cho 1 công ty đối tác hoặc công ty của bạn bè ổng. Tính xa thì không bàn nhưng cảm nhận cá nhân thì chắc trong 1 vài năm tới cũng không thất nghiệp được. E có tính cách duy trì 1 công việc lâu dài chứ không có nhảy liên tục. Bình quân cứ phải từ 3 năm.

7. Tiền bạc: kiếm không quá nhiều nhưng cũng không ít, tiêu thì cũng rất nhiều. Dễ vay được tiền bạn bè người quen, vay trả đúng hẹn. Nhưng có cái là hay mua những thứ linh tinh thành ra cũng hay tiêu quá trớn.

8. Tình cảm: độc thân 1 con cẩu từ khi ra đời đến giờ. Cảm thấy có phần háo sắc và kén chọn nhưng bản thân lại thấy chính mình không đủ điều kiện nên muốn trở nên tốt hơn hoàn hảo hơn chút nữa rồi mới yêu đương. Bạn bè nó cười vào mặt vì suy nghĩ này nhưng vẫn giữ.

9. Bệnh tật: từ nhỏ không có thường bệnh gì nặng, bệnh nhỏ linh tinh lặt vặt. Nhưng trong 2024 có thể sẽ tốn tiền lớn để chữa bệnh về răng

10. Những điều gặp phải: từng bị giật điện, đuối nước. 2023 có mất 1 chiếc xe máy gần 20 tr.

Mong nhận được sự giúp đỡ của các cao nhân. E cảm ơn ạ

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”