10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Gửi bài gửi bởi Thái âm 2024 »

Hôm qua, em thấy đứa cháu con của anh trai lên chơi. Em mới hỏi mẹ em có nhớ ngày sinh của đứa cháu nội đầu tiên không. Ngày đó mẹ em chính là người đón từ trong phòng đẻ ra.
Đương nhiên em hỏi, thì em chắc chắn có câu trả lời rồi. Là 28/3/1993.
Nhưng mẹ em lại không nhớ nói là hình như mùng 3. Vậy em kết luận mẹ em nhớ sai ngày sinh của em là sinh đầu tháng.

Bố em là một người có trí nhớ rất tốt, đợt lâu rồi em có hỏi. Thì bố em bảo em sinh cuối tháng tầm ngày 29.
Thì em có hỏi bà nội ( là một người đến giờ trí nhớ vẫn rất tốt) bà bảo là em sinh vào mùa hè, tầm đó nóng, chắc chắn sinh 16h, vì lúc em sinh rồi bà về nhà là 16h tầm, 16h30.
Em đoán là cuối tháng 6. Và em không phải mệnh vô chính diệu được. Vì em để ý người có mệnh vô chính diệu như chồng cũ em thường thiếu lập trường và quyết đoán.
Trong khi tính cách của em, thường có quan điểm và lập trường riêng. Nhiều khi mọi người nói em ngang vì không nghe lời khuyên của mọi người.
Và em thường có tính thích chỉ đạo, chỉ dẫn người khác. Thích là người dẫn đầu và chỉ đạo. Chứ không phải có cái tính sai vặt bắt lạt ai nha. VD như làm việc tập thể, hay trong mọi quyết định mình thường là người đưa ra ý kiến, nói người khác làm theo cách mình trình bày ( nhất là chơi với bạn bè khi bạn bè phân vân không biết nên làm gì và chọn cái gì). Thường quyết định rất nhanh, mau lẹ.....vvv
Và trong gia đình cũng vậy, mình là người quyết định mọi thứ như hôm nào đi nằm viện, sinh con đặt tên gì, ngày bao nhiêu đi,....vvv chồng là người nghe theo thôi.
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: 10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Đã không tìm được qua thời gian dài thì buông luôn mọi người ạ.
Tính cách em nó dai dẳng lắm. Đã muốn gì thì muốn làm cho bằng được. VD xin quản lý cho nghỉ làm cũng vậy. Quản lý từ chối thì em xin nghỉ cho đến cùng khi nào đồng ý thì thôi. ( vì em có việc cần phải nghỉ thật)
Đi bán hàng cũng vậy, khách từ chối mua, thì vẫn không buông bỏ. Cứ tiếp xúc cho đến khi nào mua thì thôi, hoặc lại họ sang mua cái khác.
Hôm nay chưa tăng cân. Thì cứ cố gắng mỗi ngày cho đến khi tăng cân lên 48kg thì thôi.....vv
Nhưng mà đến cái vụ này thì em bó tay luôn rồi đấy. Em từ bỏ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Thái âm 2024 đã viết: 05:49, 17/01/24 Hôm qua, em thấy đứa cháu con của anh trai lên chơi. Em mới hỏi mẹ em có nhớ ngày sinh của đứa cháu nội đầu tiên không. Ngày đó mẹ em chính là người đón từ trong phòng đẻ ra.
Nhưng mẹ em lại không nhớ nói là hình như mùng 3. Vậy em kết luận mẹ em nhớ sai ngày sinh của em là sinh đầu tháng.

Bố em là một người có trí nhớ rất tốt, đợt lâu rồi em có hỏi. Thì bố em bảo em sinh cuối tháng tầm ngày 29.
Thì em có hỏi bà nội ( là một người đến giờ trí nhớ vẫn rất tốt) bà bảo là em sinh vào mùa hè, tầm đó nóng, chắc chắn sinh 16h, vì lúc em sinh rồi bà về nhà là 16h tầm, 16h30.
Em đoán là cuối tháng 6. Và em không phải mệnh vô chính diệu được. Vì em để ý người có mệnh vô chính diệu như chồng cũ em thường thiếu lập trường và quyết đoán.
Trong khi tính cách của em, thường có quan điểm và lập trường riêng. Nhiều khi mọi người nói em ngang vì không nghe lời khuyên của mọi người.
Và em thường có tính thích chỉ đạo, chỉ dẫn người khác. Thích là người dẫn đầu và chỉ đạo. Chứ không phải có cái tính sai vặt bắt lạt ai nha. VD như làm việc tập thể, hay trong mọi quyết định mình thường là người đưa ra ý kiến, nói người khác làm theo cách mình trình bày ( nhất là chơi với bạn bè khi bạn bè phân vân không biết nên làm gì và chọn cái gì). Thường quyết định rất nhanh, mau lẹ.....vvv
Và trong gia đình cũng vậy, mình là người quyết định mọi thứ như hôm nào đi nằm viện, sinh con đặt tên gì, ngày bao nhiêu đi,....vvv chồng là người nghe theo thôi.
Nếu bạn k nhớ giờ sinh , thì dễ dàng hơn , còn như ko nhớ cả ngày sinh , thì việc tìm ra ls sẽ mất nhiều thời gian hơn .
Vì sẽ có những ls khác nhau , nhưng cảm nhận đương số về 1 cung nào đó , lại vô tình khá giống nhau , khiến ta cảm giác cả 2 ls đều có cái đúng vs chủ , ko phải ls khác nhau là cuộc sống bắt buộc phải hoàn toàn khác nhau ( điều này đã gặp nhiều ) .
Nếu bạn có chút nền tảng kiến thức tử vi , có thể tìm hạn ngày , và nghiem lý từng ngày 1 , đêm hôm nay tập viết trc chiều hướng diễn biến của ngày hôm sau ra giấy . Cứ nhu vậy ko những chiêm nghiêm bổ sung kiến thức tử vi , mà còn giúp phân biệt ls có độ chính xác rất cao ( hạn ngày có độ chính xác kỳ lạ ) hãy tự trải nghiệm .
Hoặc cũng có rất nhiều bộ môn tìm hiểu số phận khác , ko cần tới ngày giờ . Như xem tướng , xem chỉ tay ..v..v..
Được cảm ơn bởi: Thái âm 2024
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Đừng quan tâm chuyện ai nhớ đúng ngày sinh của bạn. Bố?, mẹ? hay bà? Hay ai đó?.... mấy cái này vô nghĩa lắm. Đúng hay sai đều vô nghĩa.

Chỉ quan tâm lá số nào xem đúng đc tương lai cho bạn thôi

Lá tôi tìm cho bạn và nói đúng (chuyện tương lai gần) chuyển việc và hạn chia li người iu 2023 và hạn lấy chồng 2 là đúng đấy.
Được cảm ơn bởi: thangnb2502
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 09:25, 17/01/24
Thái âm 2024 đã viết: 05:49, 17/01/24 Hôm qua, em thấy đứa cháu con của anh trai lên chơi. Em mới hỏi mẹ em có nhớ ngày sinh của đứa cháu nội đầu tiên không. Ngày đó mẹ em chính là người đón từ trong phòng đẻ ra.

Nếu bạn k nhớ giờ sinh , thì dễ dàng hơn , còn như ko nhớ cả ngày sinh , thì việc tìm ra ls sẽ mất nhiều thời gian hơn .
Vì sẽ có những ls khác nhau , nhưng cảm nhận đương số về 1 cung nào đó , lại vô tình khá giống nhau , khiến ta cảm giác cả 2 ls đều có cái đúng vs chủ , ko phải ls khác nhau là cuộc sống bắt buộc phải hoàn toàn khác nhau ( điều này đã gặp nhiều ) .
Nếu bạn có chút nền tảng kiến thức tử vi , có thể tìm hạn ngày , và nghiem lý từng ngày 1 , đêm hôm nay tập viết trc chiều hướng diễn biến của ngày hôm sau ra giấy . Cứ nhu vậy ko những chiêm nghiêm bổ sung kiến thức tử vi , mà còn giúp phân biệt ls có độ chính xác rất cao ( hạn ngày có độ chính xác kỳ lạ ) hãy tự trải nghiệm .
Hoặc cũng có rất nhiều bộ môn tìm hiểu số phận khác , ko cần tới ngày giờ . Như xem tướng , xem chỉ tay ..v..v..
Cảm ơn anh nhiều! Nách của em lại có vấn đề. Em lại phải đi mổ. Xin nghỉ việc nhiều vì nằm viện khám chữa bệnh thì người ta đuổi việc luôn ý.
Thôi. Năm cá nhân số 7, ráng tu, ráng chịu đựng rồi sẽ qua.
Cuộc sống cứ như hồi chưa chồng con có phải vui không?
Đi làm về thì đi bar với đồng nghiệp ( không hút chích gì cả, gái gú gì cả), chỉ là liên hoan vui vui tí với nhau toàn đàn bà, hồi xưa chưa chồng em còn nhiều bạn bè, hay đi ăn đi chơi cùng nhau.
Vũ trụ cho năm cá nhân số 7 có nhiều thời gian nghỉ ngơi. Thì cứ nghỉ ngơi thôi ạ.
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 10:57, 17/01/24 Đừng quan tâm chuyện ai nhớ đúng ngày sinh của bạn. Bố?, mẹ? hay bà? Hay ai đó?.... mấy cái này vô nghĩa lắm. Đúng hay sai đều vô nghĩa.

Chỉ quan tâm lá số nào xem đúng đc tương lai cho bạn thôi

Lá tôi tìm cho bạn và nói đúng (chuyện tương lai gần) chuyển việc và hạn chia li người iu 2023 và hạn lấy chồng 2 là đúng đấy.
bà em không đi làm chủ nhật.
Bà họ hàng ý. Bà ý kể là bà đi làm về có người báo mẹ em sinh thì lên luôn. Bà làm văn phòng công ty nhà nước mà. Nên không sinh vào chủ nhật ạ.
https://vt.tiktok.com/ZSFeBtTST/
Anh biết tên bài này là gì không ạ? Nghe hay ạ!
Đi làm thì như rô bốt ý anh. Quy định của quản lý chỗ em là đi làm trong giờ làm không được cười, không được nói chuyện.

Chồng 2 thì em không rõ là có lấy hay không?, mà chẳng muốn yêu ai lúc này. Em cứ phải tiền kiếm đầy túi, ổn định công việc đã.
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đóng top nha mọi người!
Mình không quan tâm đến mình có lá số nào nữa đâu.
Mình chỉ đang cảm thấy chán thôi. Vì không thể đi làm, mỗi khi sức khoẻ yếu không thể đi làm. Mình lại thấy không vui.
Mình đang nghĩ đến việc, bảo với gia đình về việc cho mình vay ít vốn để đầu tư kinh doanh buôn bán, không đi làm công ăn lương nữa.
Ngọc Trinh năm ngoái là năm cá nhân số 7 đó, trữ trứng thất bại. Năm cá nhân số 8 thì đi tù từ 2 đến 7 năm. Nghe tin đấy mình buồn, vì mình yêu quý Ngọc Trinh mà. Mình chẳng quan tâm thiên hạ ai nói gì bà ý, thích thì thích, thế thôi.
Ý mình là những gì ta làm ở năm cá nhân số 7, nó là nhân gây ảnh hưởng mạnh đến năm cá nhân số 8 mình sẽ hưởng quả gì.
Giờ còn đang bệnh tật, mình chọn ở ẩn một mình, tạm ngắt kết nối xã hội, để cân bằng lại bên trong tâm hồn. Sứ mệnh 1, thái độ 8 mà. Nên khi buồn mình chỉ muốn một mình. Và sau đó tự đứng lên. Đó là cách mình vượt qua mọi chuyện.
Biết đâu sau này mình lại làm tiktoker để tấu hài cho mọi người xem. Nói chung là mình kiểu hồn nhiên vô tư đó mà.
Việc mình chỉ sẻ những điều không vui như này. Nó đi ngược lại bộ số của mình. Nó gây ảnh hưởng không tốt đến chính mình, chứ chưa nói gì đến mọi người. Số 3 là lan toả niềm vui, tích cực, tiếng cười đến mọi người. Chứ không phải là than và vãn. Hahaha.

Đóng top! Bye.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Bà em trí nhớ tốt nhưng trí nhớ tốt đến mấy cũng ko thể nhớ chuyện 20 năm trước có hôm nào tăng ca chủ nhật ko?

Em có nhớ năm 2022, có mấy lần em tăng ca làm chủ nhật ko?

Mà thôi, tùy em. Anh nói rồi mà em ko nghe thì thôi
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

em gái anh VCD, làm ở 1 cty trên 10 năm rồi ở vị trí quản lý, hồi anh rớt, em anh đóng vai trò quyết định trong nhà, sau này anh cũng để như vậy và nó có thái độ dứt khoát trong nhiều chuyện đấy, tất nhiên vcd ko thể sát phạt như các bộ khác đc, vd những chuyện lớn mang tính định hướng của 1 tập thể, tỷ lệ rủi ro/ an toàn là 4/6 chả hạn, thì vcd thường ko quyết định dc.
Đừng chê vcd quá.

Ba cái chuyện nằm viện, ngày nhiêu, tên gì, nó như là hắt hơi sổ mũi thôi. Những bộ sao mang tính chỉ đạo, quyết định nó phải như thế này : Ko thích nói, nhưng đã nói là người ta phải nghe, ngay cả trong 1 tập thể ko cần biết nó có quyết định giống mình ko, tôi là người quyết định sau cùng hoặc, lời nói của tôi là nói chính xác, bởi vì đó là tôi nói, ko phải vì cái lọ cái chai và tôi chịu trách nhiệm bởi các quyết định của tôi.

Qua cách nói chuyện và văn vở dài dòng của bạn, mìn nghĩ rằng bạn ko thuộc cái bộ nào ở bộ chỉ đạo, hay quyết đoán như có các thành phần của tpvt hay spt chả hạn, nói ko có trọng tâm, ko có định hướng, ko có chủ đề.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Vô Chính Diệu như Lê Lợi,

3000 dũng sĩ Lam Sơn tắm máu 10 vạn quân Minh ở Chúc Động
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”