Lá số cực xấu mời các bác vô luận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Norido1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số cực xấu mời các bác vô luận

Gửi bài gửi bởi Norido1998 »

begauhn đã viết: 11:17, 01/02/24
duchbk123 đã viết: 10:27, 01/02/24
begauhn đã viết: 12:13, 21/01/24

Mình ko luận cho các bạn nhỏ .

Ko biết là.tiêu đề mục đích khiến số đông tò mò , hay là bạn quan niệm như vậy thật , Nhưng mình xin góp ý về cách nhìn nhận của bạn 1 chút .

Xấu mặt này sẽ tốt mặt kia , xấu với ng này , nhưng lại đẹp vs người kia .
Tăng bạn chiếu xe cup8x , với bạn nó thật lỗi thời và xấu xí .
Nhưng với người hoài cổ , thì họ sẵn sàng bỏ ra cả trăm triệu để mua chiếc xe đó .

Nếu bạn là nam , cho bạn thỏi son môi , nó thất vô nghĩa .
Nhưng thỏi son đó đưa cho nữ , thì lại giá trị .

Tử vi giúp bạn biết chiếc xe nào đắt chiếc nào rẻ , nhưng ko giúp bạn biết độ tương thích giữa con người với các món đồ , đúng người thì tốt , sai người khắc ko tốt .
Đưa súng đắt tiền cho bộ đội là tốt , đưa súng đắt tiền cho đứa trẻ thì có án mạng .
Ko dung nạp dc , thì cách j cũng xấu , dung nạp dc thì xấu cũng vẫn có cái hay . Đó là lý do vì sao , trc khi nghiên cứu tử vi để đoán định tốt xấu , phải hiểu dc ngũ hành ko tồn tại sinh khắc , vạn vật đều quan trọng , có như vậy mới hiểu sự dung hoà mới là nền tảng , mất sự dung hoà sẽ chẳng còn gì .
Bật mí nhé , người phủ tướng triều viên làm giúp việc theo giờ ko ít đâu , ngoài 50t.60t có !
Quan điểm của anh hoàn toàn giống với em, không riêng gì về tử vi mà nhiều sự việc trong cuộc sống.

Em đơn cử câu chuyện của đứa em họ, Để nhấn mạnh cái gọi là sự " PHÙ HỢP ". Dì em có đứa con gái, năm nay 25 tuổi. Mô tả sơ về ngoại hình của em này thì mệnh Vũ Sát ở Dậu, nước da đen, ngăm, mũi tẹt, mắt hí.

Đối với cái nhìn của người đàn ông Việt thì cho rằng bé này ngoại hình xấu, nhưng với đàn ông Phương Tây thì họ cực kỳ thích nét á Đông như vậy.

Tuy nhiên bạn này được Dì em định hướng ngay từ nhỏ, cho đi học Tiếng Anh rất nhiều. Lớn lên chủ động xin việc ở công ty có nhiều người nước ngoài. Hiện tại đang quen một anh người Mỹ, rất thương yêu và cưng chiều. Dù rằng tương lai có thể chưa đoán định được nhưng ít ra cũng thấy bạn này đã chọn đúng con đường.

Qua đây để thấy rằng học tử vi để biết điểm mạnh điểm yếu mà nương theo đúng không anh nhỉ ?
Khi bạn tham gia 1 chương trình quay số trực tuyến . Có tổng cộng 20 ô , trong đó có 3 ô giá trị , 1 là chiếc honda civic , 2 là 1 chiếc honda SH , và 1 ô là 5 chỉ vàng .

Chương trình cũng công bố tỷ lệ các ô như sau :
Tỷ lệ quay ra chiec oto civic mặc định là 1%
Tỷ lệ quay ra xe máy Sh mặc định 3%
Tỷ lệ quay ra 5 chỉ vàng mặc định là 5%
Còn lại 17 ô là quà bánh linh tinh , chiếm 91% còn lại .

1000 người tham gia chơi đc click chung 1 máy duy nhất , tỷ lệ ra quà mặc định ko thay đổi , mỗi người dc click quay 10 lần .
Vậy theo bạn , tỷ lệ như nhau , máy như nhau , nhưng phần quà của họ có như nhau hay ko ?
1 người ra dc civic thì 999 người còn lại cũng ra civic hay sao .
Hay 1000 người trượt , 999 người còn lại cũng phải trượt ?

Từ đó , 1 ls giống nhau , nhưng sẽ cho ra những cuộc đời khác nhau .
Ls vĩ nhân thì sao , nó ko có j quá ghê gớm tuyet mỹ cả , ng ta vận hành đúng , thì dù 1% tỷ lệ quay kỳ cách , họ cũng vẫn ra , còn ko vận hành đúng thì có 99% ra kỳ cách , họ cũng vẫn trượt , vẫn tha hoá biết chất .
Ls Bác Hồ tù tội bôn ba ko nhà , sự nghiệp dang dở , dc xếp vào hàng cực kỳ xấu .
Họ biết chéo lái thì khắc ra kỳ tích .
Bạn định hướng , định hướng thế nào ? . Hướng tốt chắc j đã tốt , ngay như thời chiến , cô Sáu định hướng an bề gia thất , thì đâu có giai thoại anh hùng Võ Thị Sáu lưu danh muôn đời .
Mưu sự tại nhân thành sự tại thiên , trong xấu có tốt trong tốt có xấu , nhìn thấu tốt xấu mà nương theo e rằng đời này dc mấy ai .
Chủ yếu xem nhẹ tốt xấu để k áp lực , làm tròn bổn phận , phát huy , nỗ lực k ngừng , sống k thẹn lương tâm , k thẹn trời xanh , tốt vs người tự người sẽ thấu , ko hại ng ắt dc bình an , ấy ta cho là tốt , đừng nên so đo hơn thiệt chọn lựa .
Bác nói hay quá ạ, thật ra là mẹ cháu có đi coi tử vi cho bé thì có 1 thầy nói ls bé đẹp. Có tiền, thông minh học giỏi nhưng rất liều. Em mới tò mò coi thì lại thấy ls cách cục đẹp nhưng lại dính tuần triệt không kiếp, phúc tham lang gặp hoá kị nên em mới không hiểu đẹp ở chỗ nào, cũng có tham khảo một số thầy khác thì đều nói là xấu đến rất xấu. Nhưng suy cho cùng sau khi đọc cmt của bác thì e cũng đã ngộ ra một ít, ls tử vi muốn thành danh thành nhân phải hợp thời, tuy xấu nhưng mà nếu phù hợp với thời đó thì nó lại là tốt, suy ra tốt hay đẹp trên ls còn tuỳ thuộc vào góc nhìn, thời đại, suy nghĩ
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

duchbk123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duchbk123 »

Norido1998 đã viết: 12:20, 01/02/24
begauhn đã viết: 11:17, 01/02/24
duchbk123 đã viết: 10:27, 01/02/24
Bác nói hay quá ạ, thật ra là mẹ cháu có đi coi tử vi cho bé thì có 1 thầy nói ls bé đẹp. Có tiền, thông minh học giỏi nhưng rất liều. Em mới tò mò coi thì lại thấy ls cách cục đẹp nhưng lại dính tuần triệt không kiếp, phúc tham lang gặp hoá kị nên em mới không hiểu đẹp ở chỗ nào, cũng có tham khảo một số thầy khác thì đều nói là xấu đến rất xấu. Nhưng suy cho cùng sau khi đọc cmt của bác thì e cũng đã ngộ ra một ít, ls tử vi muốn thành danh thành nhân phải hợp thời, tuy xấu nhưng mà nếu phù hợp với thời đó thì nó lại là tốt, suy ra tốt hay đẹp trên ls còn tuỳ thuộc vào góc nhìn, thời đại, suy nghĩ
Trong toán học có thể phân định rất nhanh đúng sai, cao thấp, số lượng.

Tuy nhiên để nhận định về góc độ ĐẸP hay XẤU của sự vật là không thể, vì đẹp hay xấu nó không có quy chuẩn và hệ quy chiếu. Như đứa em họ của em, đối với đàn ông Phương Tây là đẹp đối với trai Việt thì bĩu môi chê bai.

Ngày xưa đi xe đạp là nghèo, bây giờ đại gia toàn thi nhau đạp xe để tăng cường sức khỏe.

Ngày xưa bỏ quê lên thành phố để lập nghiệp, ngày nay tiền của dư thừa thì muốn mua 1 căn ở quê để làm nhà vườn.

Ngày xưa ốm thì bị chê là nghèo thiếu ăn, mập mạp thì nhìn " có tướng giàu". Ngày nay thì ăn uống dư thừa lại muốn giảm cân cho thật ốm.
Đầu trang

Thiên Hư
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên Hư »

Norido1998 đã viết: 12:15, 01/02/24
LPham đã viết: 11:12, 01/02/24 Mệnh tài quan không có tả hữu, xương khúc, khôi việt = khó thành công. Mình trích nguyên lời của 1 thầy khác nhé.
em lại thấy bh ngta ko coi trọng cung Quan bằng ngày xưa, ngày xưa thì phải làm ông này bà kia thì mới rạng danh, còn bh thì lại xem việc thăng tiến hoặc con đường quan lại = nô lệ cho tư bản, làm công cả đời 😟
Quan lại = nô lệ cho tư bản thì đấy đâu phải là quan, quan ở đẩy phải chủ tịch bí thư xã, phường trở lên.
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi jodyngo2__ »

Lá số này đi theo ngành công nghệ kỹ thuật vẫn đẹp mà, mình có thằng em ngoài xã hội mệnh không thân kiếp, làm IT phát minh ì xèo đùng.
Được cảm ơn bởi: Norido1998
Đầu trang

Norido1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

jodyngo2__ đã viết: 22:16, 01/02/24 Lá số này đi theo ngành công nghệ kỹ thuật vẫn đẹp mà, mình có thằng em ngoài xã hội mệnh không thân kiếp, làm IT phát minh ì xèo đùng.
mấy thầy trên fb phán lá này kiếm tiền giỏi nhưng hao tiền, hao tài, dễ phá sản. Vì Thiên Phủ gặp Triệt là cái kho rỗng, thêm con địa không nữa. Cung Tài gặp Kiếp Sát, nếu giữ nhiều tiền thì dễ mang hoạ. a
Đầu trang

trankien09
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trankien09 »

Lá này có xấu đâu. Mệnh không thân kiếp nhưng cung thân là phá quân trị không kiếp. Thiên phủ gặp địa không ở mệnh thì cung thân lại có thanh long hoá giải. Thanh long cung thân nên tầm trung niên mới hoá giải được. Nói chung khổ lúc trẻ lúc trung niên 40 tuổi trở ra thì tốt đẹp. Nhưng tử phủ vũ tướng không có tả hữu thì cục diện không được lớn
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vậy ko giữ tiền mặt, ko mưu cầu vị trí, làm công chính nghề kinh doanh mua đất, cung điền cự cơ hoá quyền song hao mão dậu. Chỉ e cậu này thiếu thời, bất đắc chí, và nhiều sát tinh thế này hay làm chuyện động trời
+ gian trá.
Norido1998 đã viết: 23:21, 01/02/24
jodyngo2__ đã viết: 22:16, 01/02/24 Lá số này đi theo ngành công nghệ kỹ thuật vẫn đẹp mà, mình có thằng em ngoài xã hội mệnh không thân kiếp, làm IT phát minh ì xèo đùng.
mấy thầy trên fb phán lá này kiếm tiền giỏi nhưng hao tiền, hao tài, dễ phá sản. Vì Thiên Phủ gặp Triệt là cái kho rỗng, thêm con địa không nữa. Cung Tài gặp Kiếp Sát, nếu giữ nhiều tiền thì dễ mang hoạ. a
Đầu trang

Norido1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

jodyngo2__ đã viết: 14:46, 02/02/24 Vậy ko giữ tiền mặt, ko mưu cầu vị trí, làm công chính nghề kinh doanh mua đất, cung điền cự cơ hoá quyền song hao mão dậu. Chỉ e cậu này thiếu thời, bất đắc chí, và nhiều sát tinh thế này hay làm chuyện động trời
+ gian trá.
Cứ có nhiều sát tinh là gian trá ạ?
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Phủ triệt thì sẽ có chút gian dối + thêm sát tinh, càng thêm xảo. Dựa vào tư tưởng nho giáo ngày xưa là thế. Nhưng bây giờ rất nhiều ngành nghề trong xã hội đều mưu cầu chút cơ mưu thủ đoạn mà thành, nên không thể luận đơn thuần được. Ngày xưa dựa trên quan niệm đạo đức nhiều nên các sát tinh đi cùng với những tính cách không mấy hay. Theo mình ngẫm nghĩ là thế ^^
Norido1998 đã viết: 10:54, 03/02/24
jodyngo2__ đã viết: 14:46, 02/02/24 Vậy ko giữ tiền mặt, ko mưu cầu vị trí, làm công chính nghề kinh doanh mua đất, cung điền cự cơ hoá quyền song hao mão dậu. Chỉ e cậu này thiếu thời, bất đắc chí, và nhiều sát tinh thế này hay làm chuyện động trời
+ gian trá.
Đầu trang

Norido1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

jodyngo2__ đã viết: 21:40, 04/02/24 Phủ triệt thì sẽ có chút gian dối + thêm sát tinh, càng thêm xảo. Dựa vào tư tưởng nho giáo ngày xưa là thế. Nhưng bây giờ rất nhiều ngành nghề trong xã hội đều mưu cầu chút cơ mưu thủ đoạn mà thành, nên không thể luận đơn thuần được. Ngày xưa dựa trên quan niệm đạo đức nhiều nên các sát tinh đi cùng với những tính cách không mấy hay. Theo mình ngẫm nghĩ là thế ^^
Norido1998 đã viết: 10:54, 03/02/24
+ gian trá.

Vâng e cảm ơn bác, e sẽ kêu mẹ cháu chú ý
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”