Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Manhdat9xbn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Gửi bài gửi bởi Manhdat9xbn »

Hi Du đã viết: 08:57, 29/02/24
Manhdat9xbn đã viết: 11:52, 27/02/24 :( không biết kiếp trước con gây ra nghiệp gì mà kiếp này lại khổ tâm đến vậy. Con mắc chứng bệnh tâm thần. Trong đầu con tồn tại 2 mặt, 1 mặt sống rất hiền, lòng thiện hay muốn giúp đỡ mọi người.nhưng mặt kia thì rất nóng, có lúc khùng lên, bướng bỉnh k nghe ai. Trong đầu nhiều khi hay có suy nghĩ chán nản, buông xuôi. Rồi nó cứ xúi giục con làm bậy bạ. Con đi hết viện tâm thần trung ương 1 rồi bệnh viện bạch mai mà vẫn không khỏi. Sống rất khổ tâm.
Con thấy chán bản thân quá. Giờ không còn gì cả.vừa tiềm thuốc hết 4 triệu 1 tháng, lại không có tiền tích trữ. Bố mẹ cũng chán con. Con thấy mình sống thật vô dụng.
Con đã nghĩ đến kết thúc cuộc đời để mình đỡ là gánh nặng cho cha mẹ , cũng k muốn làm bố mẹ mất thể diện vì đứa con vô dụng này.
Con lên group nhờ các thầy xem giúp con ,để xem liệu mình có còn hy vọng khỏi bệnh không. Con cảm ơn ạ.
Bệnh có căn cơ từ cơ thể khi sinh ra, phát triển qua từng thời kỳ nên khả năng tốt nhất là kiềm chế bệnh để không bị phát bệnh và nhẹ chứng hơn.

Tử vi mà chữa hết bệnh này chắc bác sĩ BV Trung ương bỏ nghề theo tui học tử vi luôn! :))

Tui cũng có “đơn thuốc” cho em để kiềm chế bệnh, như bác sĩ kê đơn vậy, cũng tổng hợp nhiều loại “thuốc” trong một đơn thuốc. Thuốc này không phải nhập từ Anh, Mỹ, mà nhập từ vũ trụ thông qua Truyền nhân tổ sư Hi Di! :))

Thứ nhất là phải nhờ bố mẹ chăm sóc, tạo ra khung cảnh êm ái trong khu nhà ở. Em cũng tìm cách nào nó vui chơi với trẻ nhỏ như dạy chúng một kỹ năng gì đấy, nuôi thú cưng,…

Thứ hai là tìm công việc làm. Công việc sẽ mang đến điều hoà trong tinh thần của mình. Làm các việc thiện nguyện thì càng tốt!

Nếu không biết cách chữa trị thì bệnh tình càng nặng thêm. Đại vận này cho thấy cách chữa trị không đúng làm bệnh tình trầm trọng hơn đấy!
Bắt đầu sang năm 2024 thấy bệnh tình nó nặng hơn. Công việc đi làm luôn áp lực,nghĩ nhiều. Không được thoải mái, vô tư, hay chán nản. Muốn nghỉ mà k dc. Bố mẹ k cho nghỉ. Ở nơi làm nhiều người họ hiểu biết mình ra sao rồi. Họ cũng k chấp trách. Giờ chẳng còn danh dự gì nưa, kệ mặc thôi. Nói chung đi làm chỉ như bù nhìn, chẳng còn tiếng nói gì ở nơi làm.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Manhdat9xbn đã viết: 10:42, 01/03/24
十面埋伏 đã viết: 17:19, 28/02/24 Đã vó ai gặp trực tiếp rồi phán là bạn có căn đồng số lính chưa?
Cơ lương thìn tuất hay có những ls kiểu này. Ko tâm thần đâu nhưng biểu hiện như bị tâm thần. Và khi bị hành thì rất khổ. Sống ko đc, chết ko xong.

Gần nhà bạn ( bán kính < 2 km ) có đền chùa hay miếu thờ gì đó rất thiêng ko? Hướng bắc, chếch tây à? Chịu khó làm phúc, thờ cúng tâm linh thì bệnh sẽ đỡ đấy
Với cả, có khi bạn sắp trúng số đến nơi rồi, buồn chán làm gì. :))
Năm nay bỏ đi, nghèo, cạn tiền ko tránh đc nhưng cuối 2025, và cả năm 2026 nhớ mỗi ngày mua 1 tờ viettlot 10k cho tôi. Biết đâu lại có tiền tỷ :))

Ko mua nhiều, chỉ ngày 1 vé 10k thôi, mua liên tục 1 năm 2026. Nếu thánh cho lộc thì 1 vé cũng trúng, còn thánh ko cho thì có mua cả sạp cũng trượt thôi.
Mình đi xem 1 thầy rồi, thầy bảu : thái dương thái âm bỉ cả 1 đống sát tinh nó vây quanh. Thầy sợ số này bị 1 ít căn đồng, bóng cậu. Xem 1 thầy nữa cũng nói số có căn, có vong theo. Có lúc rất hiền, có lúc thẹn thùng, lo sợ , khóc 1 mình. Có lúc bướng, dữ tợn. Khùng lên nóng. Nhà mình gần k có miếu đền , ngay nhà có cái sân kho, ngày trước người dân bị giặc pháp giết họ để xác ở cái sân kho này. Khổ. Có lúc bình thường, có lúc rớt nước mắt khóc. Khổ tâm lắm. Sống k dc, gặp trở ngại k lm dc , chết k xong. Khổ quá bạn à
Bạn thử mấy cách này xem sao? 1/ hầu đồng/đạo mẫu ( nhưng con ai phải về đúng nhà ấy cơ. Sẽ có bề trên chỉ dẫn cho bạn về nhà nào, để ý , lưu tâm thì sẽ biết đường về.)
2/chơi nhạc, hội hoạ ( dù bận đến đâu cũng cố gắng ngày 15 _ 30 phút.

Đầu óc bạn ko hỏng đâu, chỉ là bạn phải dùng trí tuệ của mình đúng mục đích. Cứ thử vẽ vời xem sao vì hát hò, chơi nhạc nhẽo thì sợ ồn, ảnh hưởng người khác. Vẽ thì chắc ko ảnh hưởng ai
Được cảm ơn bởi: Manhdat9xbn, Dibui_HB
Đầu trang

Manhdat9xbn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

十面埋伏 đã viết: 10:55, 01/03/24
十面埋伏 đã viết: 17:19, 28/02/24 Đã vó ai gặp trực tiếp rồi phán là bạn có căn đồng số lính chưa?
Cơ lương thìn tuất hay có những ls kiểu này. Ko tâm thần đâu nhưng biểu hiện như bị tâm thần. Và khi bị hành thì rất khổ. Sống ko đc, chết ko xong.

Gần nhà bạn ( bán kính < 2 km ) có đền chùa hay miếu thờ gì đó rất thiêng ko? Hướng bắc, chếch tây à? Chịu khó làm phúc, thờ cúng tâm linh thì bệnh sẽ đỡ đấy
Năm nay bỏ đi, nghèo, cạn tiền ko tránh đc nhưng cuối 2025, và cả năm 2026 nhớ mỗi ngày mua 1 tờ viettlot 10k cho tôi. Biết đâu lại có tiền tỷ :))

Ko mua nhiều, chỉ ngày 1 vé 10k thôi, mua liên tục 1 năm 2026. Nếu thánh cho lộc thì 1 vé cũng trúng, còn thánh ko cho thì có mua cả sạp cũng trượt thôi.
Mình đi xem 1 thầy rồi, thầy bảu : thái dương thái âm bỉ cả 1 đống sát tinh nó vây quanh. Thầy sợ số này bị 1 ít căn đồng, bóng cậu. Xem 1 thầy nữa cũng nói số có căn, có vong theo. Có lúc rất hiền, có lúc thẹn thùng, lo sợ , khóc 1 mình. Có lúc bướng, dữ tợn. Khùng lên nóng. Nhà mình gần k có miếu đền , ngay nhà có cái sân kho, ngày trước người dân bị giặc pháp giết họ để xác ở cái sân kho này. Khổ. Có lúc bình thường, có lúc rớt nước mắt khóc. Khổ tâm lắm. Sống k dc, gặp trở ngại k lm dc , chết k xong. Khổ quá bạn à
Bạn thử mấy cách này xem sao? 1/ hầu đồng/đạo mẫu ( nhưng con ai phải về đúng nhà ấy cơ. Sẽ có bề trên chỉ dẫn cho bạn về nhà nào, để ý , lưu tâm thì sẽ biết đường về.)

Đầu óc bạn ko hỏng đâu, chỉ là bạn phải dùng trí tuệ của mình đúng mục đích. Cứ thử vẽ vời xem sao vì hát hò, chơi nhạc nhẽo thì sợ ồn, ảnh hưởng người khác. Vẽ thì chắc ko ảnh hưởng ai
Mình ngủ mơ hay dc báo mộng, trong giấc mơ mình hay đến chùa, rồi lạc vào 1 ngôi đền quỳ xuống khóc: sao số con lại khổ vậy mẫu ơi, mẫu thương lấy con. Thì khi ngẩng đầu lên mình thấy mẫu khóc. 1 lần nữa mình ngủ mơ mình đi qua 1 con đường thì 2 bên đường đều bán vàng mã, quần áo mã, rồi đi qua cửa ông. Mình rất hay mơ, trong đầu thôi thúc mình đi tu đi, lên chùa mà tu cho đỡ khổ. Công việc luôn bị phá, không cho mình theo ý mình. Mình nghĩ hay là đi thật xa, tìm cơ duyên tu hành.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Thân cư thiên di nên bị thôi thúc đi xa chăng? Có thiên không chiếu và các sao phúc đức

Công việc luôn áp lực là điều tất nhiên. Vậy mới có tiền chứ.
Vào chùa vừa không có tiền vừa phải tu tâm hoan hỷ, phục vụ....

Chúc bạn luôn đầy đủ sức khoẻ nhé và Trời Phật luôn phù hộ cho bạn.

Nam mô a di đà Phật.
Được cảm ơn bởi: Manhdat9xbn
Đầu trang

Manhdat9xbn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanhmai8558 đã viết: 17:06, 01/03/24 Thân cư thiên di nên bị thôi thúc đi xa chăng? Có thiên không chiếu và các sao phúc đức

Công việc luôn áp lực là điều tất nhiên. Vậy mới có tiền chứ.
Vào chùa vừa không có tiền vừa phải tu tâm hoan hỷ, phục vụ....

Chúc bạn luôn đầy đủ sức khoẻ nhé và Trời Phật luôn phù hộ cho bạn.

Nam mô a di đà Phật.
Biết là áp lực mới có thành công, nhưng làm công việc mà quá sức liệu có dc vui vẻ k, thật sự có bệnh mới thế, bệnh về đầu óc thì liệu có chịu dc áp lực k bạn
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Manhdat9xbn đã viết: 10:47, 01/03/24
Hi Du đã viết: 08:57, 29/02/24
Manhdat9xbn đã viết: 11:52, 27/02/24 :( không biết kiếp trước con gây ra nghiệp gì mà kiếp này lại khổ tâm đến vậy. Con mắc chứng bệnh tâm thần. Trong đầu con tồn tại 2 mặt, 1 mặt sống rất hiền, lòng thiện hay muốn giúp đỡ mọi người.nhưng mặt kia thì rất nóng, có lúc khùng lên, bướng bỉnh k nghe ai. Trong đầu nhiều khi hay có suy nghĩ chán nản, buông xuôi. Rồi nó cứ xúi giục con làm bậy bạ. Con đi hết viện tâm thần trung ương 1 rồi bệnh viện bạch mai mà vẫn không khỏi. Sống rất khổ tâm.
Con thấy chán bản thân quá. Giờ không còn gì cả.vừa tiềm thuốc hết 4 triệu 1 tháng, lại không có tiền tích trữ. Bố mẹ cũng chán con. Con thấy mình sống thật vô dụng.
Con đã nghĩ đến kết thúc cuộc đời để mình đỡ là gánh nặng cho cha mẹ , cũng k muốn làm bố mẹ mất thể diện vì đứa con vô dụng này.
Con lên group nhờ các thầy xem giúp con ,để xem liệu mình có còn hy vọng khỏi bệnh không. Con cảm ơn ạ.
Bệnh có căn cơ từ cơ thể khi sinh ra, phát triển qua từng thời kỳ nên khả năng tốt nhất là kiềm chế bệnh để không bị phát bệnh và nhẹ chứng hơn.

Tử vi mà chữa hết bệnh này chắc bác sĩ BV Trung ương bỏ nghề theo tui học tử vi luôn! :))

Tui cũng có “đơn thuốc” cho em để kiềm chế bệnh, như bác sĩ kê đơn vậy, cũng tổng hợp nhiều loại “thuốc” trong một đơn thuốc. Thuốc này không phải nhập từ Anh, Mỹ, mà nhập từ vũ trụ thông qua Truyền nhân tổ sư Hi Di! :))

Thứ nhất là phải nhờ bố mẹ chăm sóc, tạo ra khung cảnh êm ái trong khu nhà ở. Em cũng tìm cách nào nó vui chơi với trẻ nhỏ như dạy chúng một kỹ năng gì đấy, nuôi thú cưng,…

Thứ hai là tìm công việc làm. Công việc sẽ mang đến điều hoà trong tinh thần của mình. Làm các việc thiện nguyện thì càng tốt!

Nếu không biết cách chữa trị thì bệnh tình càng nặng thêm. Đại vận này cho thấy cách chữa trị không đúng làm bệnh tình trầm trọng hơn đấy!
Bắt đầu sang năm 2024 thấy bệnh tình nó nặng hơn. Công việc đi làm luôn áp lực,nghĩ nhiều. Không được thoải mái, vô tư, hay chán nản. Muốn nghỉ mà k dc. Bố mẹ k cho nghỉ. Ở nơi làm nhiều người họ hiểu biết mình ra sao rồi. Họ cũng k chấp trách. Giờ chẳng còn danh dự gì nưa, kệ mặc thôi. Nói chung đi làm chỉ như bù nhìn, chẳng còn tiếng nói gì ở nơi làm.
Cứu giải cho cuộc đời cậu là như đã nói ở trên, với những cách khác nhau, như vác cái cần câu tiêu diêu tự tại sau giờ làm việc, mặc kệ chuyện đời.

Trí tuệ như Lão tử cuối cùng cũng cưỡi trâu xanh đi ở ẩn, lánh cuộc đời! :))
Được cảm ơn bởi: Manhdat9xbn, cv111, thanhmai8558, bkg123
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

ối, giờ ms đọc, nếu dính đến tín ngưỡng gì đó thì mìn rút lại lời tư vấn và bỏ quá cho nhé :v Mình ko thích dính đến vấn đề tâm linh, tưởng bệnh thường thôi, cmn dân đầu tư mà, dính đến mệt người lắm.

Tuy nhiên, lười quote, nhưng cũng nói là, ở cơ quan người ta đe'o care bạn ntn đâu, nhiều khi nghĩ 1 tí rồi quên xừ nó mất, đến bản thân họ còn lo chưa xong thì ai hơi đâu rảnh coi thường người ngoài, cho nên cứ thoải mái đi, đe'0 quan tâm họ nữa là ok thôi, tại vì mình nghĩ nhiều quá nên vậy. Ô nghĩ thế thì có gì nặng nề lắm đâu :v
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nihaotachahao »

Chào anh!
Anh thường cảm thấy rất là khó chịu và thất vọng. Vì những kỳ vọng mà mình không đạt được trong cuộc sống.
Anh còn dễ tức giận và chán ghét bản thân, dễ nổi cáu.
Và cách khắc phục dành cho anh. Thì có 3 cách:
:) Thứ nhất: Anh cần chú ý hơn tới vấn đề thờ cúng cầu nguyện. Quan tâm tới ông bà tổ tiên, kết nối với người bố.
:) Thứ hai: Anh nên tập luyện thể dục, thể thao để giúp nhịp tim khoẻ mạnh. Đi du lịch, leo núi, để cho phép bản thân được trải nghiệm những điều mới.
:) Thứ ba: Anh nên thực hành lòng biết ơn từ những điều nhỏ nhặt nhất. Học cách nói lời yêu thương với bản thân mình. Chấp nhận mọi thứ về mình, không có phán xét, chỉ trích, đòi hỏi sự cầu toàn ở nơi mình.
Chúc anh vui vẻ!
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hihihi. Em cũng căn đồng số lính anh ạ. Em thấy anh có khả năng đưa ra những cái kế hoạch, chiến lược, những chương trình và hoạch định rất là " Giỏi" =D>
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Manhdat9xbn đã viết: 12:08, 01/03/24
十面埋伏 đã viết: 10:55, 01/03/24

Mình ngủ mơ hay dc báo mộng, trong giấc mơ mình hay đến chùa, rồi lạc vào 1 ngôi đền quỳ xuống khóc: sao số con lại khổ vậy mẫu ơi, mẫu thương lấy con. Thì khi ngẩng đầu lên mình thấy mẫu khóc. 1 lần nữa mình ngủ mơ mình đi qua 1 con đường thì 2 bên đường đều bán vàng mã, quần áo mã, rồi đi qua cửa ông. Mình rất hay mơ, trong đầu thôi thúc mình đi tu đi, lên chùa mà tu cho đỡ khổ. Công việc luôn bị phá, không cho mình theo ý mình. Mình nghĩ hay là đi thật xa, tìm cơ duyên tu hành.
Em cũng hay được mơ báo trước tương lai nè. Những có căn đồng số lính thường hay ngủ mơ kiểu như vậy đó.
Năm 2024 là một năm mà anh nên dành thời gian để " Cải Thiện Bản Thân".
Vì vậy, mà năm nay là một năm mà anh nên dành thời gian để quay ngược vào bên trong. Nghĩa là anh cần có sự tĩnh lặng, nghiên cứu và học hỏi để củng cố nội lực của bản thân.
Nếu anh cảm thấy mọi việc chưa suôn sẻ, thì đây chính là thời điểm để anh có thể kiểm tra lại những lỗ hổng trong cuộc sống của mình. VD như là anh đã không kiên trì hoặc phi thực tế?
Anh hãy dành thời gian này để sửa chữa chúng và quan tâm hơn đến những chi tiết, cũng như cam kết hoàn thành mục tiêu của mình.
Ưu tiên hàng đầu của anh trong giai đoạn này là sức khoẻ! Chúc anh mạnh khoẻ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”