Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Đúng là sức khoẻ luôn là ưu tiên.

Biết mình nóng tính thì phải chú ý đến nhiệt độ cơ thể, uống nước nhiều để mát gan, nghỉ ngơi hợp lý. Trí phải làm chủ tâm, phải hạ nhiệt được tâm không vượt mức. Và như bác gì nói ở trên nhất quyết kiêng dâm.

Đi làm cũng là cách tích trữ tiền để mua cho mình sự nghỉ ngơi sau này. Từng chút nhưng tích lũy thì thời gian phải làm việc ngắn lại, nghỉ ngơi sẽ nhiều hơn....
Được cảm ơn bởi: Manhdat9xbn
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nihaotachahao »

thanhmai8558 đã viết: 19:18, 02/03/24 Đúng là sức khoẻ luôn là ưu tiên.

Biết mình nóng tính thì phải chú ý đến nhiệt độ cơ thể, uống nước nhiều để mát gan, nghỉ ngơi hợp lý. Trí phải làm chủ tâm, phải hạ nhiệt được tâm không vượt mức. Và như bác gì nói ở trên nhất quyết kiêng dâm.

Đi làm cũng là cách tích trữ tiền để mua cho mình sự nghỉ ngơi sau này. Từng chút nhưng tích lũy thì thời gian phải làm việc ngắn lại, nghỉ ngơi sẽ nhiều hơn....
Chào chị!
Điểm mạnh của chị là:
+ Thu hút, sáng tạo
+ Giỏi ứng biến
+ Mạnh về đối ngoại, ngoại giao
Nhưng điểm yếu là:
+ Dễ mất tập trung
+ Cả thèm chóng chán
+ Bốc đồng.
Đức Phật dạy:
" Giữ sự tức giận giống như nắm than nóng trong tay. Với ý định muốn ném nó vào người khác. Bạn là người đầu tiên bị thiêu cháy."
Bản thân em cũng đang cố gắng sửa tính nóng mỗi ngày.
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558, Manhdat9xbn
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Manhdat9xbn đã viết: 08:46, 28/02/24
EinEMC2 đã viết: 12:45, 27/02/24 Con có biết không, một chiếc đồng hồ chết một ngày còn chỉ đúng giờ đến hai lần, nhiều hơn một chiếc đồng hồ chạy sai 2p mỗi tiếng. Nhiều khi những người mắc bệnh tâm thần lại là những người có trái tim hồn nhiên đáng quý hơn nhiều người không mắc bệnh lý gì ngoài kia mà hồn nhiên dẫm đạp lên người lương thiện để sống đấy con ạ.
Con cảm ơn bác nhưng thật sự muộn rồi bác ạ. Đầu óc đã
Hỏng rồi thì khó trở lại dc như trước đây. Ngày đó con vẫn là 1 cậu sinh viên đại học hồn nhìn vô tư. Nhưng giờ mọi thứ đã quá muộn rồi. Cháu rất khổ. Giờ chẳng còn dc ai quan tâm. Mọi người đều tránh xa, ruồng bỏ. Kiếp sau làm lại chú ạ. Cháu cảm ơn chú
Đầu óc anh không hỏng đâu. Đang trong giai đoạn bị hành căn thì kiểu không được tỉnh táo, khôn ngoan ý.
Em có thể hiểu anh đang khổ sở thế nào, hiểu được cảm giác mà người cứ bồn chồn, bút rứt đứng ngồi không yên. Cứ như mình đang muốn làm cái điều gì đó... Nhưng chẳng hiểu mình cần phải làm gì? Vì em cũng đã từng bị hành căn mà.
Những người bị hành căn cứ 3 ngày vui, rồi 7 ngày buồn. 5 ngày khoẻ, 10 ngày ngơ. Đêm thì cứ mơ mộng mị, mơ đủ thứ trên đời. Em cũng có nhiều giấc mơ đẹp được gặp các vị Phật, Thánh, Bồ Tát. Ngoài ra thì còn mơ toàn những giấc mơ kinh dị. Đôi lúc thì lại mơ được dự báo tương lai.
Mình không thể kiểm soát được điều đó đâu anh ạ.
Anh hãy lạc quan tin tưởng vào tương lai tươi sáng ạ!
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Nihaotachahao đã viết: 22:11, 02/03/24

Đầu óc anh không hỏng đâu. Đang trong giai đoạn bị hành căn thì kiểu không được tỉnh táo, khôn ngoan ý.
Em có thể hiểu anh đang khổ sở thế nào, hiểu được cảm giác mà người cứ bồn chồn, bút rứt đứng ngồi không yên. Cứ như mình đang muốn làm cái điều gì đó... Nhưng chẳng hiểu mình cần phải làm gì? Vì em cũng đã từng bị hành căn mà.
Những người bị hành căn cứ 3 ngày vui, rồi 7 ngày buồn. 5 ngày khoẻ, 10 ngày ngơ. Đêm thì cứ mơ mộng mị, mơ đủ thứ trên đời. Em cũng có nhiều giấc mơ đẹp được gặp các vị Phật, Thánh, Bồ Tát. Ngoài ra thì còn mơ toàn những giấc mơ kinh dị. Đôi lúc thì lại mơ được dự báo tương lai.
hay thế, bạn xem số cho mìn' với :>
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cv111 đã viết: 22:24, 02/03/24

hay thế, bạn xem số cho mìn' với :>
Em thấy anh là người thông minh, ham học hỏi, có trí nhớ vượt trội, có tầm nhìn xa, hiểu biết và giàu kiến thức.
Thích đấu lý với những lời nói vô cùng sắc bén. Có sức quyến rũ với người khác phái.
Là người có nhiều quyết tâm trong cuộc sống.
Được cảm ơn bởi: cv111, Manhdat9xbn
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

bị bện tâm thần mà nói chuyện tỉnh táo hơn cả người bình thường. làm gì có kiếp sau nếu kiếp này sống không ra gì. đừng nghĩ đến người khác phải quan tâm mình , mà hay nghĩ mình làm gì để quan tâm đến người khác. Bạn ko nên ở gần BM, hay đi đến một phương trời xa lạ, ở đó bạn sẽ thấy mình cần điều gì . triệt ở thiên di thì mình phải thay đổi môi trường sống, hoán cung đổi số. hay xin BM tiền và lên đường đi đến một nơi gọi là đất khách quê người , nơi ko có người thân và hay nghĩ mình phải làm gì để tồn tài. Đến cuộc sống của chính bạn mà bạn còn ko yêu thì bạn sẽ chẳng yêu được ai cả. Mình đọc thì thấy bạn chỉ biết đòi hỏi chứ chẳng thấy bạn quan tâm đến ai cả. Bạn nên học cách quan tâm đến người khác chứ đừng đòi hỏi người khác quan tâm đến mình.
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Nihaotachahao đã viết: 22:58, 02/03/24
Em thấy anh là người thông minh, ham học hỏi, có trí nhớ vượt trội, có tầm nhìn xa, hiểu biết và giàu kiến thức.
Thích đấu lý với những lời nói vô cùng sắc bén. Có sức quyến rũ với người khác phái.
Ối, sao toàn những lời nghe êm tai thế nhỉ, cơ mà mìn' thích, như bá nha gặp tử kì vậy, chả còn gì tuyệt vời bằng.

Vừa giỏi xem số, lại có những lời thật lòng tuyệt vời như vậy nữa, tại sao giờ mình mới biết bạn nhỉ :x
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cv111 đã viết: 00:01, 03/03/24
Nihaotachahao đã viết: 22:58, 02/03/24
Ối, sao toàn những lời nghe êm tai thế nhỉ, cơ mà mìn' thích, như bá nha gặp tử kì vậy, chả còn gì tuyệt vời bằng.

Vừa giỏi xem số, lại có những lời thật lòng tuyệt vời như vậy nữa, tại sao giờ mình mới biết bạn nhỉ :x
Năm nay anh đừng để cho tiền nó nghỉ ngơi nhé.
Nghĩa là đụng vào đâu cũng ra tiền hết đừng có lo. Năm nay, là một năm thuận lợi để anh phát triển về tiền tài, vật chất, tài chính, kinh doanh, thành tựu.
Năm 2024 sẽ mang lại cho anh sự thay đổi đáng kể, đặc biệt trong khía cạnh công việc và sự nghiệp. Mọi khó khăn trước đó của anh rồi sẽ ổn cả. Khi anh làm việc chăm chỉ và kỷ luật, những thành quả ngọt ngào sẽ đến với anh rất nhanh.
Đầu trang

Manhdat9xbn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Manhdat9xbn »

Manhdat9xbn đã viết: 08:46, 28/02/24
EinEMC2 đã viết: 12:45, 27/02/24 Con có biết không, một chiếc đồng hồ chết một ngày còn chỉ đúng giờ đến hai lần, nhiều hơn một chiếc đồng hồ chạy sai 2p mỗi tiếng. Nhiều khi những người mắc bệnh tâm thần lại là những người có trái tim hồn nhiên đáng quý hơn nhiều người không mắc bệnh lý gì ngoài kia mà hồn nhiên dẫm đạp lên người lương thiện để sống đấy con ạ.
Con cảm ơn bác nhưng thật sự muộn rồi bác ạ. Đầu óc đã
Hỏng rồi thì khó trở lại dc như trước đây. Ngày đó con vẫn là 1 cậu sinh viên đại học hồn nhìn vô tư. Nhưng giờ mọi thứ đã quá muộn rồi. Cháu rất khổ. Giờ chẳng còn dc ai quan tâm. Mọi người đều tránh xa, ruồng bỏ. Kiếp sau làm lại chú ạ. Cháu cảm ơn chú
Đúng em nói cứ như đọc dc suy nghĩ anh ý. Đúng là vậy. Sống khổ tâm, chán nản bản thân quá. Hâm chả ra hâm, khổ chẳng ra khổ, lòng cứ bồn chồn, lúc rất tỉnh táo thông minh, lúc lại như đứa trẻ con khóc, nước mắt rơi. Lúc vui lúc lại buồn..
Dc 5 ngày vui thì 3 ngày lại buồn. Thất vọng chán nản bn thân ghê. Tối anh dc báo mộng, có giấc mơ báo trước tương lai, mình cảm nhận dc nó sắp xảy ra
Đúng y như giấc mơ đó. Có cảm nhận tâm linh ý. Thích nghe kinh, nghe ca cổ phật giáo, thích đi tu.. chả dám yêu ai vì yêu vào là khổ, sợ khổ họ. Thích 1 mình cô đơn hay hơn là yêu lại bị bỏ. Thà ở 1 mình hơn. Tối ngủ anh hay mơ đi vào đền mẫu, cửa chùa. Rồi mơ gặp ngựa trắng bạch mã ở cạnh 1 ngôi đền cửa mẫu. Anh dc chú ngựa trắng cho a cưỡi lên trên rồi bay lên trời e à. Đêm nào cũng lạc vào giấc mơ
Nhưng k ai tin anh... nói k ai tin cả. Chỉ có em giống anh bị hành căn mới hiểu cảm giác này.
Cảm ơn em nhé. Hi
Đầu trang

hathao207
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hathao207 »

Giấc mơ xảy ra chưa? Thích tu ma không?

“Bệnh tâm thần đa nhân cách” là cách nói của y học phương tây. Trong đông cổ tiên đạo thì dùng câu “tẩu hoả nhập ma” - cho những người tu đạo sai pháp hay không đúng đường - tâm thần của họ cũng bị trạng thái này, ngôn ngữ tây hiện đại gọi là “đa nhân cách”.

Kể cả tu Phật Đạo, nếu tu sai cũng gọi là “nhập ma” hay “bị ma nhập”, còn gọi là “Tà hạnh”. Cũng sinh ra trạng thái tâm thần đa nhân cách.

Ngày nay, khoa học phát triển, họ đã khái niệm tương đối dễ hiểu về cái trạng thái tâm thần này - hoá ra không phải chỉ do “tu sai cách” mới sản sinh ra mà hoàn toàn có thể từ cuộc sống thường nhật sinh ra.. Ở trạng thái tâm này này - Đều đem lại hậu quả đối với bất cứ nghĩa nào. Do vậy, nên chữa trị!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”