Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu bị bệnh tâm thần , thật sự sống khổ tâm lắm.

Gửi bài gửi bởi Nihaotachahao »

Mua Ngau đã viết: 23:10, 07/03/24
Nihaotachahao đã viết: 14:43, 06/03/24
Mua Ngau đã viết: 10:01, 28/02/24

Tôi cũng tâm thần và con tôi cũng tâm thần mà còn chưa chết được đây, tôi khổ x2 so với anh.
Tôi cũng từng trải qua lúc suy nghĩ ko thông như thế, tôi khuyên bạn chân thành.
- Ăn chay. Mới học thì chưa cần ăn chay trường hoàn toàn đâu, vẫn ăn dc trứng gà CN và chế phẩm từ sữa, đảm bảo sau nửa tháng đến 1 tháng ăn chay bạn sẽ điềm tĩnh trong suy nghĩ hơn.
- Phóng sinh: Phóng sinh thật nhiều cá, mỗi lần đi phóng sinh 1-2kg cá. Mỗi tháng 1-2 lần. Lời nguyện khi phóng sinh, xin được sám hối tội tỗi từ vô lượng kiếp gây ra
-Ở nhà chăm chỉ đọc kinh chú: chú đại bi, tâm kinh, lễ phật đại sám hối văn... Mỗi ngày 1 lần, mỗi lọai đọc ít nhất 3 lần.
-Đi chùa lạy phật xin cho con có trí tuệ và năng lượng tích cực, xin khỏi bệnh để được làm nhiều điều từ thiện giúp đời.
-Tham gia các hoạt động thiện nguyện thật nhiều, ở các chùa tại Hà Nội có nhiều nhóm thiện nguyện lắm ( đừng tham gia hội nhóm fb từ thiện ít mà lừa đảo nhiều) . Cứ đến chùa xin làm công quả ấy, và hỏi xem có hội nhóm thiện nguyện nào ko thì tham gia.
- Tập thể dục, tập gym

Tôi cũng uống nhiều thuốc rồi, chỉ đỡ thôi ko khỏi dc, nhưng từ khi ăn chay phóng sinh làm từ thiện đọc kinh chú, thì tôi hết bệnh.

1 điều nữa là bạn xem bạn đã làm đúng nghề chưa, áp lực trong công việc cuộc sống sẽ làm mình ngày 1 nặng lên. Làm đúng nghề sẽ giúp mình vừa kiếm dc tiền vừa vui vẻ yêu đời nhé.

Con người ai cũng có những vận hạn phải trải qua, vượt qua được sẽ viên mãn, đấy là thử thách khi được làm người. Chứ bây giờ tự tử thì quá dễ, nhưng tự tử là bắt đầu 1 cuộc sống địa ngục đấy ko phải tưởng tự tử là kết thúc đâu, học Phật rồi sẽ hiểu. Chính vì mình mang nghiệp nên bây giờ mình khổ, thì mình phải gỡ cái nghiệp đó ra khỏi người mình trong kiếp này, kiếp sau trở đi mình sẽ sướng thôi. Hên cho bạn là chưa có gia đình đấy. Còn nếu tự tử thì muôn kiếp sau vẫn khổ, còn chưa chắc đã dc đầu thai làm người, hay lại làm con gà con vịt để người ta giết thịt. Hãy đọc kỹ những gì mình nói ở trên và làm theo, đảm bảo tâm bình khí hòa hết bệnh tật.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
Anh chủ top, đã là bị cơ hành thì đầu óc sẽ bất ổn trong một thời gian thôi. Chứ không có Thánh nào hành cho con người phải chết cả. Cô bạn của mình có căn quả, đã đi hầu đồng rồi. Trước chị ấy kể là mua cả thuốc ngủ về nhà định tự tử. Kiểu có căn quả nhưng cứ khăng khăng là không thích cúng bái gì hết, lễ này nọ gì hết, tốn kém. Chị ý cầm thuốc trên tay định tự tử. Nhưng đúng vào thời điểm đấy, chị ấy nhận ra là mình sẽ quy hàng, sẽ tin và sẽ theo. Sau đó gặp thầy đồng và làm lễ là ổn định tâm lý thôi. Giờ đi làm bình thường như mọi người, tâm tính cũng khôn ngoan, nhanh nhẹn, có tài xem bói bài.
Trước là chị ấy còn đi bệnh viện tâm thần nữa cơ, không hết được đâu.
Bởi vì cũng chưa gặp được anh này ngoài đời, cũng chưa thể kết luận là anh ý bị sao.
Nhưng mà bị cơ hành là phải đi gặp Thầy có tâm, hợp duyên hợp số với mình. Để Thầy giúp cho.
Chứ mà anh ý bị cơ hành có đi khám đông tây nam bắc, chữa chị nọ chai cũng không bao giờ hết bệnh đâu.
Khi mà mình bị cơ hành là liên tục bị mất ngủ luôn, ngủ không được sâu, chưa kể là toàn mơ thấy ác mộng khủng khiếp, quỷ nọ, ma kia, người chết âm hồn. Thức dậy là người mệt mỏi lả tả, cả ngày không có sức khoẻ để mà tập trung làm cái gì. Người lúc nào cũng kiểu bị đơ đơ ý.
Đến ngày rằm, mùng 1, hoặc là ngày bất kỳ nào đấy rất dễ bị bất ổn tâm lý. Bị hành cơ tâm là hay bị nghĩ vớ va vớ vẩn, linh ta linh tinh. Trở nên rất khó chịu, nóng nảy. Như kiểu bị hành của mình là không muốn gặp bất kỳ một ai hết, lúc nào cũng đóng cửa trong phòng ở lỳ một mình trong đó. Không ăn không uống, một ngày ăn mỗi một bữa thôi đủ để không chết vì đói.
Ở lỳ một mình trong phòng như vậy, kiểu như bị trở thành một người bị overthingking luôn nghĩ. Đặt hết câu hỏi này, đến câu hỏi kia cho bản thân, gọi là đặt 1000 câu hỏi tại sao. Rồi bắt bản thân phải trả lời cho bằng được tất cả những câu hỏi đó. Vì vậy, mỗi khi bị hành căn thì mình sẽ đọc sách, lên google tra tìm đủ mọi thông tin để trả lời cho tất cả những thông tin mà mình muốn giải đáp. Đêm cũng tụng kinh, buồn nôn với tất cả những thứ từ động vật được cho vào miệng. Cứ như vậy, cho đến khi nào trả lời xong mớ câu hỏi 1001 vì sao thì lại quay lại cuộc sống như bình thường.
Tất cả những đã trải qua, là để giúp mình nhận ra rằng sứ mệnh của mình khi sinh ra trên cuộc đời này là để giúp người, giúp đời. Sứ mệnh đến với cuộc đời là để thể hiện lòng từ bi của mình, phải học cho mình có một tấm lòng bao dung và vị tha đối với mọi người. Góc nhìn của mình đối với mọi người là phải luôn nhìn vào mặt tích cực của người khác. Tha thứ cho họ ngay cả khi họ phạm lỗi với mình. Người khác nói gì, làm gì mình thì cũng nên tha thứ cho họ tất cả những điều đó.
Con đường mình nên đi là con đường thực hiện tấm lòng nhân ái, phụng sự và cống hiến cho xã hội. Phải giúp đỡ cho cộng đồng tạo ra những giá trị nhân văn tốt đẹp.
Anh ý chưa ý thức được mình có căn số thì phải làm gì. Thì nên tìm thầy có tâm, hướng dẫn anh đi theo con đường đúng.

Ngày trước mình cũng tưởng mình có căn số, chính thầy bói nói mình có căn số ko ra trình đồng mở phủ nên tất cả mọi việc từ công việc tiền bạc, gia đình, con cái, bệnh tật... đều ko ra gì, nát be nát bét. Nhất là mình nợ nhà Thánh ko trả nên ảnh hưởng đến con mình, mới sinh ra nó bị tự kỉ. Lúc ý mình cũng hết đường sống rồi, cũng chưa có tiền tđmp đâu, mình làm theo các cách mình nói ở trên. Đồng thời đi chùa luôn ghé vào đền, xin sám hối các ngài, trên sám hối đức Phật, dưới sám hối nhà Thánh, và làm công quả cho cả đền + chùa luôn. Mình sợ mng ko tín tâm nên ko dám nói, vì nhiều khi mng bảo mê tín. Chỉ ai rơi vào đường cùng ms hiểu, chứ thực sự nhiều người bị căn hành là thật. Nhưng mình thì lại ko phải căn số như thầy bói nói nha, mặc dù mình hay mơ thấy rắn, sông nước, người âm toàn những ng chưa gặp bao giờ.
Vậy nên chủ top phải xác định chính xác xem mình căn hành thật hay ko, nếu phải căn hành cần phải làm đến bước nào, có ng chỉ tôn nhang bản mệnh là ổn, có ng vừa phải tđmp vừa phải làm Thầy. Nhưng dù có căn số thật hay ko, thì vẫn nên làm theo những gì mình đã chia sẻ. Thường những người bị điên điên dở dở như mình, cần phải cho đi thật nhiều, đó là trả nghiệp cũng là sứ mệnh.
Tất cả mọi người xem lá số mình đều bảo mình chỉ làm mảng kinh tế được thôi, vì tính chất các sao này nọ. Đúng là mình học kinh tế ra thật, nhưng thật lòng mình ko muốn làm những công việc đó, vì tiền mà phải làm bất chấp tất cả. Mấy năm nay chìm nổi trong cuộc sống chính vì làm công việc mình ko ưa thích. Mình muốn làm gv mầm non, vì mình muốn công việc của mình phải tạo ra phước đức, nhưng gđ ko ai đồng ý. Bây h mình đã vượt qua được cái nhìn của ng khác, sự cấm cản của gia đình, mình học vb2 mầm non rồi, và làm việc mình thích, mình thấy cuộc đời sang 1 trang mới. Sau việc này mình thấy lá số cũng chỉ là 1 phần thôi ạ
Chủ top nên làm việc từ thiện như cơm ăn áo mặc hàng ngày, nếu làm từ thiện nhỏ giọt thì nên tìm công việc tạo ra nhiều phước đức vd giáo viên, bác sĩ... Vì nghề nghiệp của chính mình đã tạo phước hàng ngày r nên ko phải nghĩ ngợi xem hnay mình cần làm việc tốt j nữa. Đấy là sứ mệnh đó, ko cho đi thật nhiều thì sẽ ko bớt hâm dở dc đâu. Mình đã từng trải qua 12-14 năm tiêu cực như chủ top tính từ khi 18 tuổi cho đến năm nay 32 tuổi mới vượt qua dc. Mong lời mình chia sẻ hữu ích cho các bạn
Tứ phủ có nhiều loại đồng. VD như đồng soi căn nối quả, đồng thủ nhang, đồng âm và đồng dương....đồng an bản mệnh vv. mỗi loại đồng có một nhiệm vụ riêng và đặc điểm riêng, không giống nhau. Có những kiểu bị hành căn khác nhau.
Với đồng an bản mệnh thì chỉ cần làm lễ trả mã tứ phủ, trình chầu, sau khi đã yên bản mệnh thì tập trung làm ăn, phải năng kêu cầu gia tiên tiền tổ. Thỉnh thoảng có thời gian thì đi lễ thôi
Còn sứ mệnh thì mỗi người mỗi khác.
Anh ý nên đi tìm thầy có tâm để biết mình nên làm gì nếu như có căn.
Được cảm ơn bởi: Mua Ngau
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Mình cũng từng có thời gian muốn tự tử , nhưng đến bây giờ thỉnh thoảng nghĩ lại tuy thật hãi hùng mình vẫn rất biết ơn những trải nghiệm đó. Nếu không trải qua những điều đó mình sẽ không thể thay đổi như ngày hôm nay trở nên dũng cảm hơn( thứ mà mình thiếu nhất ).
Cố gắng lên kiên nhẫn chút đường là phải đi mới thành >:D<
Được cảm ơn bởi: Doittoday
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Hồng Hạnh đã viết: 21:49, 08/03/24 Mình cũng từng có thời gian muốn tự tử , nhưng đến bây giờ thỉnh thoảng nghĩ lại tuy thật hãi hùng mình vẫn rất biết ơn những trải nghiệm đó. Nếu không trải qua những điều đó mình sẽ không thể thay đổi như ngày hôm nay trở nên dũng cảm hơn( thứ mà mình thiếu nhất ).
nha đầu lấy chồng chưa :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Sở Khanh đã viết: 23:59, 08/03/24
Hồng Hạnh đã viết: 21:49, 08/03/24 Mình cũng từng có thời gian muốn tự tử , nhưng đến bây giờ thỉnh thoảng nghĩ lại tuy thật hãi hùng mình vẫn rất biết ơn những trải nghiệm đó. Nếu không trải qua những điều đó mình sẽ không thể thay đổi như ngày hôm nay trở nên dũng cảm hơn( thứ mà mình thiếu nhất ).
Ngàn năm không gặp
Hễ gặp y rằng ngàn câu hỏi vẫn y như vậy và câu trả lời cũng vẫn vậy :))
Nhưng mà thầy nào ấy nhỉ đây là nick phụ chăng ?
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Hồng Hạnh đã viết: 00:10, 09/03/24
Ngàn năm không gặp
Khầy ở đây với nha đầu từ 2013 rồi :))

lúc lặn , lúc ngụp, đến giờ vẫn gặp nhau cũng là cái duyên :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Sở Khanh đã viết: 00:17, 10/03/24
Ngàn năm không gặp

2013 thì lâu phết ha
Hồi đấy thầy nick nào vậy thế nhỉ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Hồng Hạnh đã viết: 13:47, 10/03/24
Sở Khanh đã viết: 00:17, 10/03/24
Ngàn năm không gặp

2013 thì lâu phết ha
Hồi đấy thầy nick nào vậy thế nhỉ
nó là thèn Tên 94 đấy em Béo :))
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chúc mừng bạn của ngày hôm nay!
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

https://youtu.be/ARz4OXxf50I?si=3XuL6nZAey7SwAYX
Lên đây, rồi thấy đau đầu. Chắc do các Ngài không muốn em tham gia trang wed này anh ạ. Mà hôm nay mùng 1 nữa chứ.
Hôm nay, mùng 1 âm, tình trạng anh thế nào rồi?
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Để em kể chuyện anh nghe. Mỗi đại vận sẽ có một tiến trình để mình phát triển khác nhau.
Ở đại vận chính cung mệnh, hồi bé em học hành giỏi giang, thông minh, được cử đi thi cuộc thi này cuộc thi nọ trong trường. Là một học sinh nổi bật trong trường. Lên cấp 2, thì vì thành tích học tập đạt sự xuất sắc trong lớp nên được tuyển thẳng vào lớp chọn trong trường, lớp của toàn những học sinh cực kỳ giỏi mới được học lớp đó.
Nhưng khi bước vào cung đại vận phụ mẫu, việc học hành của em bị sa sút, do bị hành căn hành đồng, xuất hiện ảo giác. Chính vào đại vận đó em phải đi bệnh viện tâm thần đó. Không nghe nhầm đâu:" phải đi bệnh viện tâm thần vào năm học cấp 3." Thế nên, đầu óc không được bình thường, nên em không thể tập trung học tập và em còn không có bằng đại học.
Những người học cấp 1 và 2 cùng em còn hay hỏi em là:" có phải bạn bị trầm cảm không? Mình thấy bạn hồi xưa hay cười, hay nói, sống yêu đời. Mà sao lên cấp 3, bạn như trở thành một người khác vậy?"
Khi bước vào đại vận cung phúc đức, thì em lại dành rất nhiều thời gian để tìm hiểu về Phật Pháp, tâm linh, cõi vô hình, tìm hiểu những thứ mà đa số chung mọi người không mấy quan tâm. Chỉ thích ở một mình, tự đặt ra rất nhiều câu hỏi về mọi thứ trong cuộc sống, VD như mình là ai? Đến từ đâu? Mình đến đây để làm gì? Tâm linh là gì? Thức tỉnh tâm linh là gì? Nhân quả là gì?....vv Phải gọi là đặt 1001 câu hỏi vì sao? Hồi xưa, em không biết tại sao mình lại hành hạ tâm trí bởi quá nhiều như vậy đến độ nhiều khi mình có cảm giác là bị overthingking, bất ổn tâm lý, nói lăng thì toàn nói linh tinh với mọi người. Thực chất, tất cả những điều đó là bởi vì em muốn đi tìm bản chất sự thật của mọi vấn đề.
Em đi tìm sự thật, sự thật của mọi vấn đề.
Dành 10 năm để đi tìm Sự Thật.
Bởi nếu không tìm ra được Sự Thật của mọi vấn đề, em dễ bị cảm thấy cuộc sống rất là vô nghĩa.
Sự vô nghĩa đến từ việc mình không có những điều mình muốn thì mình không hài lòng, hoặc mình có mình cũng không hài lòng về cuộc sống này.
Dành thời gian một mình để phân tích, đúc kết các vấn đề theo chiều sâu, tìm kiếm điều sự thật, điều tích cực và có ý nghĩa trong cuộc đời này. Em có thể ngồi hàng giờ đồng hồ chỉ để tập trung tìm kiếm, mày mò, khám phá những điều mình tìm kiếm sự thật những vấn đề tâm linh, huyền học, tôn giáo. Thích tự đúc kết, nghiền ngẫm ra các quy luật của tự nhiên. Chính vì vậy mới tự đặt ra những câu hỏi vì sao, tại sao và có nhiều nghi vấn cần được giải đáp.
Sang đại vận cung điền trạch, thì em thấy tinh thần của mình tự nhiên tốt lên một cách tự nhiên rất nhiều. Có lẽ là vì đã trả lời được hết những câu hỏi mình khúc mắc trong 10 năm rồi. Nên tâm lý thoải mái chăng? Hehehe. Bởi vì đã tìm ra chân lý của sự thật, nên bây giờ chỉ thích lao ra hành động thật nhiều thôi. Hành động và hành động, hành động.
Tất cả những trắc trở, khó khăn trong cuộc sống chỉ là những trải nghiệm mà qua đó mình học hỏi và phát triển bản thân lên thôi anh à.
Cuộc sống này vốn dĩ rất vô thường.
Cung phụ mẫu, nô bộc và tử tức của em rất xấu. Nhưng em nhìn vào nó em lại thấy vui. Vì em biết rằng mình có nợ với cung đó.
Em biết rằng mình nợ bố mẹ em, nợ đứa con mình sinh ra. Cho nên kiếp sống này, mình phải cố gắng trở thành người trụ cột vững chắc trong gia đình. Bây giờ lương chỉ lẹt đẹt 9 triệu thôi, thì tương lai thu nhập phải là 19 triệu rồi 29 triệu, cứ thế cứ thế đi lên con số cao hơn.
Còn đồng nghiệp và bạn bè, mình giúp được ai thì mình giúp họ hết mình.
Thân xác này rồi cũng trở thành tro bụi mà thôi. Cái linh hồn của mình còn là mãi mãi.
Mỗi người một nhiệm vụ khi đến với cuộc đời này. Người thì làm giáo viên, người làm bác sĩ, người làm thầy.
Còn em thì nhiều mục tiêu, nhưng mục tiêu chính nhất đến cuối đời là trở thành người khai sáng, thức tỉnh và đào tạo.
Anh hãy lạc quan, lạc quan và lạc quan. Và tin tưởng x 1 tỷ tỷ... lần rằng tương lai anh sẽ hết bệnh. Trở thành người có ích cho gia đình và xã hội.
Tất cả thách thức, trắc trở và khó khăn chỉ là những bài học mình cần trải qua để đạt level cao hơn thôi. Cố lên! Hãy tốt nghiệp bài học ở Trái Đất này!
Chào anh!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”