Có phải là chuyên vượng hỏa không

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Lsnevergiveup
Chính thức
Chính thức

Có phải là chuyên vượng hỏa không

Gửi bài gửi bởi Lsnevergiveup »

Em chào mọi người, em mong được giải đáp lá số của bạn em, đây có phải là cách cục chuyên vượng cách không ạ, dụng thần là hỏa chăng, đại vận nào là tốt nhất cho bạn em, em cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
H.jpg (240.35 KiB) Đã xem 122 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Có phải là chuyên vượng hỏa không

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Đúng là số Thân Hõa chuyên vượng . Hõa vượng sao là lại Dụng thần là Hõa . Phải là Quan vì khuyết Quan, Tài có sẳn .
Năm nay 2024, có nguoi giúp làm nên công chuyện tốt .
Báo cáo tôi biết .
Được cảm ơn bởi: Lsnevergiveup
Đầu trang

Lsnevergiveup
Chính thức
Chính thức

Cảm ơn bác Khuê, nhưng theo em thì toàn cục hỏa không, mộc bị hỏa hóa hết thì phải dụng thần là hỏa hoặc theo thế tiết là thổ kim chứ sao lại thủy nhỉ, em nghĩ thủy là kị thần, vì gặp thủy là thủy hỏa giao chiến rất xấu. Em vẫn phân vân là gặp năm hỏa có cát không, ví dụ như năm bính ngọ
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Ái chà chà,
Như bạn comment thì bạn cũng tìm hiểu và có hiểu biết về tứ trụ đấy, phải thế tôi nói bạn mới phân biệt đúng sai được.
Biết cơ bản thì bạn ko cần để ý thằng ChuongzKhue nói gì đâu, vì nó chẳng biết cái gì cả, chuyên đi phán bậy thôi. Nói với người ko biết thì.."dẫu sao bác ý có tâm", thực ra nó là thằng độc ác nhất cái 4rum này đấy, chuyên lừa đảo làm hại người khác.
Lá số của bạn không phải chuyên vượng cách nhé. Vì sao? Có Sửu và Tuất thổ dày tiết hỏa, đặc biệt là Sửu thổ ẩm tiết hỏa rất tốt, lại có Tân thấu hợp Nhật chủ. Dụng thần của bạn là Thổ ẩm nhé, chính là chữ Sửu trong bát tự. Thứ đến hỷ thần là Kim. Thủy là kỵ nhé, vì hỏa vượng gặp Thủy thì Thủy hỏa chiến Kim bại, tốn tiền là chắc.
Đặc điểm tính cách: bạn khá tự chủ, lý trí, tàu ngầm nhưng lại lộ rõ mục đích của mình rõ ràng, vậy nên ra ngoài dễ bị cạnh tranh. Người ta đâu cần biết bạn nghĩ gì, chỉ cần biết mục đích là có thể chặn mà.
Được cảm ơn bởi: Lsnevergiveup
Đầu trang

Lsnevergiveup
Chính thức
Chính thức

Thật ra tôi cũng chả nghiên cứu mấy, nhưng biết được cách chuyên vượng thì kiểu gì cũng kỵ thủy, còn không phải chuyên vượng cách mà chỉ là thân cực vượng cần tiết tú như bạn nói và thủy đương nhiên cũng chả dùng được. Đây là lá bạn tôi nhờ xem, tôi khá lúng túng nếu sợ không phải chuyên vượng dụng hỏa thì vận đi không thuận, nhất là vận nhâm dần tam hợp hỏa lại càng bất thuận.
Được cảm ơn bởi: MarkHolland
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”