Xin nhờ Anh/chị/bạn/thầy giúp em giải đoán thắc mắc về lá số này với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
PtaThư
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin nhờ Anh/chị/bạn/thầy giúp em giải đoán thắc mắc về lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi PtaThư »

Hi mng, vừa rồi mình có an lá số cho bản thân mình. Xem thầy thì bảo Mệnh thất sát có tuần đóng vào thì tốt, giúp bản thân cởi mở, chia sẻ nhiều hơn. Nhưng em vừa xem YouTube của 1 thầy cũng khá có tiếng trong lĩnh vực này thì bảo Thất sát mệnh có tuần đóng vào rất xấu, như 1 thanh gươm bể vô dụng.
Cộng thêm, em đắc vòng Thái tuế, Tràng sinh, Lộc tồn và Sinh vượng mộ. Nhưng bị tuần đóng vào thì nghe bảo thà k đắc còn hơn ạ.
Vậy rốt cuộc giải đoán chung và chính xác nhất cho lá số của em là ntn ạ? Vì mỗi ng 1 ý em k biết nghe ai nên cứ suy nghĩ về nó mãi.
Mong mng hữu duyên giúp em ạ!
Tập tin đính kèm
IMG_6534.jpeg (417.82 KiB) Đã xem 216 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin nhờ Anh/chị/bạn/thầy giúp em giải đoán thắc mắc về lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Làm ngân hàng hay đang làm quản lý một Công ty .?
Được cảm ơn bởi: PtaThư
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

PtaThư đã viết: 01:47, 24/03/24 Hi mng, vừa rồi mình có an lá số cho bản thân mình. Xem thầy thì bảo Mệnh thất sát có tuần đóng vào thì tốt, giúp bản thân cởi mở, chia sẻ nhiều hơn. Nhưng em vừa xem YouTube của 1 thầy cũng khá có tiếng trong lĩnh vực này thì bảo Thất sát mệnh có tuần đóng vào rất xấu, như 1 thanh gươm bể vô dụng.
Cộng thêm, em đắc vòng Thái tuế, Tràng sinh, Lộc tồn và Sinh vượng mộ. Nhưng bị tuần đóng vào thì nghe bảo thà k đắc còn hơn ạ.
Vậy rốt cuộc giải đoán chung và chính xác nhất cho lá số của em là ntn ạ? Vì mỗi ng 1 ý em k biết nghe ai nên cứ suy nghĩ về nó mãi.
Nói chung có thể hình dung là chính tinh sáng sủa (tức đóng vào những nơi nó được miếu vượng đắc địa) được cho là tốt đẹp (tức mang nhiều ý nghĩa tốt đẹp hơn), gặp Tuần Triệt thì độ tốt đẹp của chúng bị chiết giảm đi; ngược lại nếu chúng hãm địa thì được coi là xấu xa (tức mang nhiều ý nghĩa xấu xa bất lợi hơn), gặp Tuần Triệt thì sự xấu xa bất lợi của chúng được giảm đi. Hoặc hiểu cách khác là Tuần/Triệt đóng vào cung nào thì cung đó có chút vấn đề như không được thuận lợi, có khó khăn trắc trở, chậm muộn, v.v...

Thất Sát miếu tại Dần Thân Tí Ngọ thì rất tốt, gặp Tuần thì sự tốt đẹp của chúng giảm đi vài phần hoặc cuộc đời gặp chút chướng ngại thôi chứ không hoàn toàn biến thành xấu.

Còn việc vòng Lộc Tồn, Thái Tuế, Tràng Sinh thì không mấy liên quan đâu. Trong tam hợp có Lộc Tồn - Tướng Ấn thì tốt, dù có gặp Tuần/Triệt thì cũng chỉ giảm đi vài phần thôi hoặc Tuần/Triệt làm ảnh hưởng đến cung nó đóng như nói bên trên thôi chứ không làm tính chất tốt đẹp của Lộc Tướng Ấn hoàn toàn mất đi hoặc biến chúng thành xấu. Với Sinh Vượng Mộ, Long Phượng cũng như thế.

Tam hợp Tuế Hổ Phù được cho là tốt vì trong tam hợp có Long Phượng + Hoa Cái (tuổi Âm thì luôn có Long Phượng trong tam hợp, còn tuổi Dương thì có Phượng trong tam hợp), chứ bản thân tam hợp Tuế Hổ Phù có tốt có xấu - nếu cách cục tốt thì chúng dễ mang đến sự danh dự, đắc ý (Tuế Long Phượng Cái); còn nếu cách cục xấu tức là đi với những sao xấu có tính chất liên quan thì dễ dính đến thị phi tranh chấp hình pháp, v.v... (Tuế Hổ Phù).
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

PtaThư đã viết: 01:47, 24/03/24 Hi mng, vừa rồi mình có an lá số cho bản thân mình. Xem thầy thì bảo Mệnh thất sát có tuần đóng vào thì tốt, giúp bản thân cởi mở, chia sẻ nhiều hơn. Nhưng em vừa xem YouTube của 1 thầy cũng khá có tiếng trong lĩnh vực này thì bảo Thất sát mệnh có tuần đóng vào rất xấu, như 1 thanh gươm bể vô dụng.

Thất Sát tượng trưng cho cái Kiếm :
- Nếu gặp Tuần thì Kiếm bị cháy .
- Nếu gặp Triệt thì Kiếm bị gãy .
Cả hai cách đều xấu , nhưng mệnh có : Thất sát (M) ở cung Thân thì : " Triệt đáo kim cung , Tuần lâm Hỏa địa , ... " .
Hai cung Kim : Thân và Dậu gặp Tuần thì Kim rỗng bên trong gọi là : Kim không tắc minh hay không đáo kim cung gia bội minh , tiếng vang rất xa , cho nên : Các sao Kim vượng ( Thất Sát ) ở cung này được hiển đạt công danh ( rất tốt ) .
Chúc bạn may mắn .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Ở thời nhà Thanh , cách cục Thất sát có tuần , gia thêm kinh dương ko kiếp , dc ví như cách đúc chuông đồng .
Gian nan khổ luyện mà vang xa . Họ ko coi đây là cách xấu .
Biến thể của tuần khiến thất sát sẵn sàng giết quan tham mà ko ghê tay . Sẵn sàng tuân lệnh chứ ko ngang ngược .
Cái chất sát phạt thì vẫn còn , yểu cách vẫn còn , nhưng là có mục đích .
Nó yểu vì nó liều , nó muốn giết chứ chẳng muốn nói , mà giết ng đền mạng nên ng ta luôn cho Sát là yểu .

Sách cổ nhà Thanh nêu cao bộ cách này vì khi đó là thời kỳ đất nước bại hoại , ai cũng lo thân mà sợ chống cái sai .
Bản chất Thất sát lúc này là dạng giết quan tham rồi tự sát , hoặc bị giết , là dạng ôm boom cảm tử vào trung tâm chỉ huy địch , nói dễ hiểu thì nếu có quý nhân độ , hoặc gia thêm thiên ất quý nhân thông tuệ , thì nó là dạng chết vì nghĩa lớn mà k biết sợ , là con át chủ bài nếu rơi vào tay kẻ quân tử hay minh quân .
Dạng này cần nguyên thần sáng và quý nhân kề cận thì hiển đạt , luu danh , còn ko có ng dẫn lối , gia thêm tam ám u mê , hoả sát nóng vội , thì chỉ xoay quanh chữ liều và ngu dốt .
Nó dc coi là dễ khống chế nhất khi ở Tuất , liều nhưng có suy tính , đột phá nhưng sẵn sàng nhịn nhục cả chục năm r thành danh .
Được cảm ơn bởi: Maitienthanh, PtaThư
Đầu trang

PtaThư
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PtaThư »

CHUONGZKHUE đã viết: 03:33, 24/03/24 Làm ngân hàng hay đang làm quản lý một Công ty .?
Dạ em đang học sau đại học, vẫn chưa đi làm. Nhưng e k học ngân hàng nên sẽ k làm trong ngân hàng ạ, e thiên về làm công ty ở ngoài hoặc về quản lý doanh nghiệp cho ba mẹ ạ
Đầu trang

PtaThư
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PtaThư »

dunglanchin đã viết: 12:06, 24/03/24

Thất Sát tượng trưng cho cái Kiếm :
- Nếu gặp Tuần thì Kiếm bị cháy .
- Nếu gặp Triệt thì Kiếm bị gãy .
Cả hai cách đều xấu , nhưng mệnh có : Thất sát (M) ở cung Thân thì : " Triệt đáo kim cung , Tuần lâm Hỏa địa , ... " .
Hai cung Kim : Thân và Dậu gặp Tuần thì Kim rỗng bên trong gọi là : Kim không tắc minh hay không đáo kim cung gia bội minh , tiếng vang rất xa , cho nên : Các sao Kim vượng ( Thất Sát ) ở cung này được hiển đạt công danh ( rất tốt ) .
Chúc bạn may mắn .
Dạ em cảm ơn a đã giải đáp ạ, k biết các mốc đại vận của em sẽ ntn ha anh? A có thể giải đáp giúp em đc không ạ. E đang học Sau đại học ngành kinh doanh, a nghĩ e sẽ hợp làm gì để đúng với lá số này ạ.
Đầu trang

PtaThư
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PtaThư »

Up uppppp!!! Em rất cần tham kiến của các cao nhân ạ, mng góp ý cho e về lá số này vớiiii
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”