NGHIỆM LÝ NGHỀ NGHIỆP TRONG LÁ SỐ TỬ VI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mr.0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NGHIỆM LÝ NGHỀ NGHIỆP TRONG LÁ SỐ TỬ VI

Gửi bài gửi bởi Mr.0 »

Mình đang nghiên cứu thêm về chủ đề nghề nghiệp trong tử vi. Mọi người ai quan tâm xin hãy chia sẻ lá số của mình kèm theo những thông tin (độ chính xác của giờ sinh, quá trình nghề nghiệp). Xin cảm ơn!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: NGHIỆM LÝ NGHỀ NGHIỆP TRONG LÁ SỐ TỬ VI

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Hình ảnh
Chào bạn, mình học Tài chính ngân hàng, hiện đang làm IT (2017-nay). Quá trình làm việc mình chỉ làm với khách hàng nước ngoài, có một thời gian xuất ngoại phục vụ công việc (2017-2018). Tuy nhiên sắp tới mình sẽ chuyển qua vẽ tranh. Mời bạn nghiệm lý, xin cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: Mr.0
Đầu trang

Mr.0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.0 »

Kilimanjaro đã viết: 14:21, 05/04/24 Chào bạn, mình học Tài chính ngân hàng, hiện đang làm IT (2017-nay). Quá trình làm việc mình chỉ làm với khách hàng nước ngoài, có một thời gian xuất ngoại phục vụ công việc (2017-2018). Tuy nhiên sắp tới mình sẽ chuyển qua vẽ tranh. Mời bạn nghiệm lý, xin cảm ơn.
Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cho mình hỏi thêm chút là trước khi làm IT, bạn làm về tài chính ngân hàng hay sao ạ và bạn đang làm IT là về mảng nào của IT vậy: code, network,...
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mr.0 đã viết: 15:19, 05/04/24
Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cho mình hỏi thêm chút là trước khi làm IT, bạn làm về tài chính ngân hàng hay sao ạ và bạn đang làm IT là về mảng nào của IT vậy: code, network,...
Trước khi làm IT thì mình có thời gian thất nghiệp, làm một số cv trong thời gian ngắn như ở trung tâm TA, công ty kế toán. Khi làm IT mình có tham gia các dự án có khách hàng là ngân hàng hoặc công ty tài chính.
Mình làm software automation test, cũng có đụng đến code.
Đầu trang

Mr.0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.0 »

Kilimanjaro đã viết: 15:36, 05/04/24
Mr.0 đã viết: 15:19, 05/04/24
Trước khi làm IT thì mình có thời gian thất nghiệp, làm một số cv trong thời gian ngắn như ở trung tâm TA, công ty kế toán. Khi làm IT mình có tham gia các dự án có khách hàng là ngân hàng hoặc công ty tài chính.
Mình làm software automation test, cũng có đụng đến code.
Qua lá số mình thấy bạn là người có tài quản lý, thích an ổn, tận tụy. Nhiều sự thay đổi trong sự nghiệp vậy chắc do ngoại cảnh nhỉ. Bạn làm Tester cũng 7 năm rồi, bạn thấy khả năng thăng tiến trong sự nghiệp ra sao?
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hnagnad »

Mình học ngành Dược, ra trường vào làm công ty dược trong năm đó luôn, vị trí kiểm nghiệm viên từ 2015 đến nay.
Đầu năm 2018, nhà có mở nhà thuốc tây, mình đứng bằng, em ruột học Dược đứng bán.
Tầm khoảng 2,3 nữa mình sẽ nghỉ việc tại công ty để về bán thuốc chung em mình.
Ngày trước khi thi đại học thì mình chọn chuyên ngành Quản trị kinh doanh, thi thêm Dược thì đậu luôn nên học Dược vì lúc đó nghĩ kinh doanh bon chen quá, học Dược kiếm việc làm dễ hơn.
Tập tin đính kèm
O66HTU2N.jpg (184.6 KiB) Đã xem 269 lần
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mr.0 đã viết: 15:56, 05/04/24
Qua lá số mình thấy bạn là người có tài quản lý, thích an ổn, tận tụy. Nhiều sự thay đổi trong sự nghiệp vậy chắc do ngoại cảnh nhỉ. Bạn làm Tester cũng 7 năm rồi, bạn thấy khả năng thăng tiến trong sự nghiệp ra sao?
Cảm ơn bạn, mình đúng là kiểu người thích yên ổn, chắc chắn nhưng hồi còn trẻ cũng không biết mình phù hợp với cái gì nên đi làm linh tinh thôi. Với cv tester nếu cố gắng thêm một thời gian có thể mình sẽ theo hướng lên senior & tiếp tục theo hướng chuyên môn chứ cũng không ham hố làm quản lý & khả năng của mình cũng không phải xuất sắc để đạt được vị trí cao. Tuy nhiên thời gian sắp tới đây khả năng cao mình sẽ không làm IT nữa.
Đầu trang

Mr.0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.0 »

Hnagnad đã viết: 16:10, 05/04/24 Mình học ngành Dược, ra trường vào làm công ty dược trong năm đó luôn, vị trí kiểm nghiệm viên từ 2015 đến nay.
Đầu năm 2018, nhà có mở nhà thuốc tây, mình đứng bằng, em ruột học Dược đứng bán.
Tầm khoảng 2,3 nữa mình sẽ nghỉ việc tại công ty để về bán thuốc chung em mình.
Ngày trước khi thi đại học thì mình chọn chuyên ngành Quản trị kinh doanh, thi thêm Dược thì đậu luôn nên học Dược vì lúc đó nghĩ kinh doanh bon chen quá, học Dược kiếm việc làm dễ hơn.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cho mình hỏi chút là giờ sinh có chính xác không ạ? Nếu giờ sinh là chính xác thì bạn cho mình hỏi là ba mẹ bạn có làm trong chính quyền hoặc là người có địa vị không? Trong thời gian công tác thì có sự thay đổi nào về vị trí không, hay được đãi ngộ học tập bồi dưỡng?
Đầu trang

Mr.0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.0 »

Kilimanjaro đã viết: 14:21, 05/04/24 Chào bạn, mình học Tài chính ngân hàng, hiện đang làm IT (2017-nay). Quá trình làm việc mình chỉ làm với khách hàng nước ngoài, có một thời gian xuất ngoại phục vụ công việc (2017-2018). Tuy nhiên sắp tới mình sẽ chuyển qua vẽ tranh. Mời bạn nghiệm lý, xin cảm ơn.
Không biết vẽ tranh là bạn chuyển sang làm nghệ thuật à? Trong lá số thì bạn cũng có duyên với nghệ thuật, nhưng bạn đang vào đại vận 32-41t âm, mọi suy tính nên thận trọng nhé!
Đầu trang

tienkhalifa20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tienkhalifa20 »

Đã từng làm nhà nước nhưng xin nghỉ 2015-2018, 2019 - 2020 làm bđs kiếm được 500tr, 2021 thành lập công ty bđs gặp covy 19 giải tán, 2022 bán hết tài sản đi học 1 nghề mới hoàn toàn, 2023 đến nay đang làm cho công ty tài chính, công việc chủ yếu làm với nước ngoài, giờ chuẩn bị lên đường đi xa sinh sống và làm việc, không biết khi nào em mới ngóc đầu lên đc :D
Tập tin đính kèm
Screenshot_136.png (605.24 KiB) Đã xem 211 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”