Cho em xin hỏi khi nào em lấy chồng và đường sự nghiệp ổn ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cho em xin hỏi khi nào em lấy chồng và đường sự nghiệp ổn ạ?

Gửi bài gửi bởi nhatthaong »

Em xin chào các bác/anh/chị trên diễn đàn ạ

Khoảng 8 năm trước, em tình cờ được 1 bác gái xem chỉ tay lúc em đi tàu ra Bắc du lịch. Bác có luận đường sự nghiệp, tình cảm và tài chính của em luôn ạ. Bác ấy nói công việc được người khác lo (cái này đúng ạ, em được người nhà lo cho công việc sau khi em đi học về). Về mặt tình cảm, bác nói em yêu ba người mới cưới, lấy chồng gần, ở cùng làng cùng xã cùng thôn, nhà ngta rất thương, họ lo hết. Em đã yêu hai người rồi nhưng mà không thành, chia tay cũng đau khổ. Về kinh tế, bác nói em cũng giàu nhưng không giàu lắm. Bác cũng nói em hay ốm vặt (cái này cũng đúng ạ, em hay bệnh linh tinh, uống thuốc là khỏi). Bác ấy cũng nói với em là lo học đi là hết khổ.

Em tình cờ xin lá số này. Mẹ em bảo giờ sinh của em là từ 5-6 giờ chiều. Các bác/anh/chị có thể luận lá số về mặt tình duyên, sự nghiệp, kinh tế được không ạ? Em xin cảm ơn bác/anh/chị ạ.
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (753.08 KiB) Đã xem 430 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
marco
Chính thức
Chính thức

Re: Cho em xin hỏi khi nào em lấy chồng và đường sự nghiệp ổn ạ?

Gửi bài gửi bởi marco »

Chị biết tại sao chị hay ốm vặt không, do con hỏa tinh ở mệnh á nó là sát tinh đoản thọ.
Về tư tưởng thì hợp với cha mẹ, được cha mẹ yêu thương lo cho nhiều từ lúc sinh ra. Nhưng khi hành động thì ngược lại cơ, không hợp tính cha mẹ lắm.
Mà lá số này hay mơ mộng đi đâu á :)) Cứ nghĩ là tình yêu phải đẹp lắm như chuyện cổ tích vậy !
Nhưng mà không có đâu, con quả tú nó nằm chềnh ềnh ở cung phu rồi. Tình duyên khó mà được như ý lắm, phải kết hôn thật trễ mới tốt.
Số này sẽ được hưởng đất cát, điền sản thôi. Có thể là từ phía bên nhà chồng, hoặc tổ tiên gì đấy.
Đầu trang

nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

marco đã viết: 22:27, 08/04/24 Chị biết tại sao chị hay ốm vặt không, do con hỏa tinh ở mệnh á nó là sát tinh đoản thọ.
Về tư tưởng thì hợp với cha mẹ, được cha mẹ yêu thương lo cho nhiều từ lúc sinh ra. Nhưng khi hành động thì ngược lại cơ, không hợp tính cha mẹ lắm.
Mà lá số này hay mơ mộng đi đâu á :)) Cứ nghĩ là tình yêu phải đẹp lắm như chuyện cổ tích vậy !
Nhưng mà không có đâu, con quả tú nó nằm chềnh ềnh ở cung phu rồi. Tình duyên khó mà được như ý lắm, phải kết hôn thật trễ mới tốt.
Số này sẽ được hưởng đất cát, điền sản thôi. Có thể là từ phía bên nhà chồng, hoặc tổ tiên gì đấy.
Dạ em cảm ơn ạ. Chị nói chính xác quá. Em được ba mẹ lo từ nhỏ tới lúc 25 tuổi học xong cao học ạ. Em không biết có hợp tính không nhưng mà mẹ em đang mai mối cho hai mối ngon thiệt là ngon nhưng mà không có cảm xúc gì. Em cũng nghĩ là tình duyên phải đẹp lắm. Mối tình mới chia tay cách đây 6 tháng có khởi đầu rất đẹp, gần như cổ tích ạ nhưng kết thúc vì người kia không cưới. Em dự định sẽ đi học tiếp và có thể lập gia đình sau 35 tuổi ạ. Còn việc hưởng điền sản, đất cát thì cũng đúng. Mẹ em có cho em một miếng đất ở quê, hiện tại mẹ em cũng đã sang tên cho em ạ.
Đầu trang

marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Em là con trai chị ơi! Cho em hỏi là hình như chị có vài người bạn, đặc biệt là nam hay giúp đỡ chị trong việc kiếm tiền phải không? Với cung tài gặp tuần thì tay mình khó giữ tiền, bản thân chị là người thích đi ra ngoài và xã hội mà chị tiếp xúc toàn là những kẻ có tiền của. Đúng không ?
Đầu trang

nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chị có vài người bạn thật nhưng mà đa phần chị tự đi tìm cơ hội kiếm tiền. Hiện tại, chị làm giảng viên đại học. Chị không biết số chị như thế nào nhưng đi đâu xa đều được có người giúp đỡ. Nhiều lúc chị mong muốn tháng này mình có thêm lớp dạy thêm thì tự nhiên cơ hội tới. Chị đúng là thích đi ra ngoài thật, những người chị tiếp xúc có cả giáo sư, tiến sỹ, nhiều khi gặp được cả lãnh sự quán, lãnh đạo tỉnh cũng có luôn. Còn tiền bạc thì chị thấy đôi lúc cần tiêu nhiều tiền, vẫn giưx được tiền để phòng thân. Chị có tướng mũi kỳ lân, ngta cứ hay nói chị là mũi kín mà to thì tiền ko chạy đi đâu được.
Đầu trang

nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

marco đã viết: 19:43, 09/04/24 Em là con trai chị ơi! Cho em hỏi là hình như chị có vài người bạn, đặc biệt là nam hay giúp đỡ chị trong việc kiếm tiền phải không? Với cung tài gặp tuần thì tay mình khó giữ tiền, bản thân chị là người thích đi ra ngoài và xã hội mà chị tiếp xúc toàn là những kẻ có tiền của. Đúng không ?
Em cho chị tham lam một xí được không? Em có thể luận chồng tương lai của chị là người như thế nào đươc không? Ba mẹ chị mai mối toàn trai phố mà nhà ai cũng có điều kiện, thật sự chị không dám quen. Mình cũng không có tí nhan sắc gì. :D :D
Đầu trang

marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Ủa đại học mà cũng dạy thêm hả ta ? Nếu lá số này đúng là của chị, thì chị phải thích kinh doanh buôn bán chứ ta. Chị mà muốn lấy chồng thì phải thực tế cơ, con tử phù ở cung thân nó cứ làm mình suy nghĩ đi đâu á. Mà tại sao chị không dám quen, chị sợ cái gì ??
Đầu trang

nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

marco đã viết: 17:13, 10/04/24 Ủa đại học mà cũng dạy thêm hả ta ? Nếu lá số này đúng là của chị, thì chị phải thích kinh doanh buôn bán chứ ta. Chị mà muốn lấy chồng thì phải thực tế cơ, con tử phù ở cung thân nó cứ làm mình suy nghĩ đi đâu á. Mà tại sao chị không dám quen, chị sợ cái gì ??
À chị là giảng viên tiếng anh nên chị dạy thêm ở ngoài được. Nhà chị cũng bình thường thôi, ba mẹ làm nông. Trước đây, chị quen một người nhà khá giả lắm, ba mẹ họ làm quân đội, nhà họ cũng quý cũng thương. Nhưng mà đến đoạn cuối chỉ cần quyết cưới hay không mà người đó không chịu cưới nên giờ chị sợ. Hồi còn cấp 3, chị cũng tập tành làm đồ handmade rồi cũng đăng bán nhưng mà không có duyên buôn bán. Đăng bán vậy thôi mà không có ai mua. Khi làm sinh viên, cũng học đan len mũ, khăn, chị muốn bán nhưng mà không có ai mua, cuối cùng chỉ làm tặng thôi.
Đầu trang

nhatthaong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

marco đã viết: 17:13, 10/04/24 Ủa đại học mà cũng dạy thêm hả ta ? Nếu lá số này đúng là của chị, thì chị phải thích kinh doanh buôn bán chứ ta. Chị mà muốn lấy chồng thì phải thực tế cơ, con tử phù ở cung thân nó cứ làm mình suy nghĩ đi đâu á. Mà tại sao chị không dám quen, chị sợ cái gì ??
Với chị có lí do nữa là chị hay bệnh vặt, sức khoẻ cũng ko tốt lắm mặc dù một ngày vẫn làm việc khoảng 12 tiếng. Cảm phiền em có thể xem cho chị đường con cái luôn được không? Chị có ý định là không sinh con để bảo tồn sức khoẻ cho mình.
Đầu trang

marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Chỉ cần chị quan tâm, đối xử tốt với bố mẹ thì bệnh tật không cần phải lo.
Chị khó mà không có con lắm, vì ở đó có hóa lộc nghĩa là nó rất quan trọng và mình hay nghĩ về nó.
Với ở đó có sao Thai nữa, chắc chắn có luôn. Lá số của chị nhìn chung cũng ổn chỉ có cái tình duyên nó lận đận thôi. Mệnh, thân, phu đều ăn sao cô đơn hết không trắc trở mới lạ.
Chị nên quen anh nào người ngoại quốc hay có hoàn cảnh mồ côi cha mẹ gì đó để nó hóa giải con quả tú ở cung phu đi. Mà chồng sau này ghen lắm :)) hơi gia trưởng chút nhưng mà tốt tính. Có tài chính lấy nhau về hai người hưởng thụ khá tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”