Con hỏi 3 thầy ra 3 dụng thần khác nhau. Hữu duyên xin nhờ cô chú xem qua giúp con ls tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
thienluong69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con hỏi 3 thầy ra 3 dụng thần khác nhau. Hữu duyên xin nhờ cô chú xem qua giúp con ls tứ trụ

Gửi bài gửi bởi thienluong69 »

Kính chào các Cô Chú Anh Chị,

Hữu duyên xin được nhờ các cao nhân xem qua giúp con lá số Tứ Trụ của con. Và cho con đôi lời tổng thể về số mệnh và dụng thần của con là gì?

( Con hỏi nhiều người, mỗi người đều luận dụng thần khác nhau, nên con không biết thế nào ạ)

Và năm 2024 này tài vận của con có ổn không ạ?
Không Kiếp.jpeg
Không Kiếp.jpeg (240.77 KiB) Đã xem 224 lần
Con xin chân thành cảm ơn!
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Con hỏi 3 thầy ra 3 dụng thần khác nhau. Hữu duyên xin nhờ cô chú xem qua giúp con ls tứ trụ

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Dụng Hoả, năm nay chưa tốt, sang năm mới có khởi sắc
Được cảm ơn bởi: thienluong69
Đầu trang

thienluong69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Con hỏi 3 thầy ra 3 dụng thần khác nhau. Hữu duyên xin nhờ cô chú xem qua giúp con ls tứ trụ

Superlang đã viết: 19:52, 12/04/24 Dụng Hoả, năm nay chưa tốt, sang năm mới có khởi sắc
Dạ con cảm ơn Thầy ạ..

Con có hữu duyên được Bác Khoa Lưu chỉ dẫn con là Dụng Thần Hoả, nhưng trước đây có Thầy lại bảo con là dụng thần Kim, có thầy lại bảo con Dụng Thần là Thuỷ.. Nên con hoang mang ạ.

Và còn 1 vấn đề nữa ạ, là về triệu chứng sinh lý của cở thể con:

- Từ bé đến giờ cơ thể của con luôn trong trạng thái nóng và toả nhiệt ( đang trời lạnh mà ngồi gần con là thấy ấm, đây là những người bên cạnh con hay phản hồi).. Con luôn trong tình trạng khát nước, và uống nước liên tục, làm việc, đi ngủ lúc nào cũng phải có nước bên cạnh. Tầm 10 phút là con phải uống nước vào nếu không sẽ rất khó chịu. Và con hút thuốc rất nhiều.

Tuổi con mới 30 nhưng tóc đã bạc khoảng 30%, và cơ thể thì già và suy như người 40 tuổi.

Không biết điều này có liên quan gì đến lá số tứ trụ của con không ạ
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh này Mộc Vượng quá. Dụng thần là Kim. Hỉ Hoả Thổ.
Được cảm ơn bởi: thienluong69
Đầu trang

thienluong69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 20:57, 12/04/24 Mệnh này Mộc Vượng quá. Dụng thần là Kim. Hỉ Hoả Thổ.
Dạ.. Con cảm ơn Thầy ạ..

Thầy có thể hữu duyên luận tổng thể đôi điều về số mệnh của con được không ạ.. Để con có thể có hướng đi đúng đắn
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh em là Thực thần cách.

Thực thần sinh ra Tài. Tài là Hoả. Mọi người nói em dụng Hoả là vậy đó. Cũng có thể là nguyên do tại sao người em hay toả nhiệt.

Can chi đều có thực thần thì phúc lộc dồi dào, nhưng không thích hợp cho người công chức mà thích hợp với những người làm nghề tự do.

Năm nay chưa tốt. Từ năm 2025 đổ đi vào đất Hoả mới tốt. Tiền tài mới phát.

Em có béo không?
Đầu trang

thienluong69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 21:32, 12/04/24 Mệnh em là Thực thần cách.

Thực thần sinh ra Tài. Tài là Hoả. Mọi người nói em dụng Hoả là vậy đó. Cũng có thể là nguyên do tại sao người em hay toả nhiệt.

Can chi đều có thực thần thì phúc lộc dồi dào, nhưng không thích hợp cho người công chức mà thích hợp với những người làm nghề tự do.

Năm nay chưa tốt. Từ năm 2025 đổ đi vào đất Hoả mới tốt. Tiền tài mới phát.

Em có béo không?
Dạ em gầy ạ.. Em cao 1m78 nhưng chưa bao giờ nặng hơn 62kg.

Em học rất dốt nên không học được cao chỉ có bằng 12 ạ, nên đường vào công chức là chuyện quá xa vời với em ạ.

Em cảm ơn Coco đã dành thời gian quý báu ra để chỉ dẫn em.. Hy vọng có thể được Coco hướng dẫn thêm ạ
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thienluong69 đã viết: 20:56, 12/04/24
Superlang đã viết: 19:52, 12/04/24 Dụng Hoả, năm nay chưa tốt, sang năm mới có khởi sắc
Dạ con cảm ơn Thầy ạ..

Con có hữu duyên được Bác Khoa Lưu chỉ dẫn con là Dụng Thần Hoả, nhưng trước đây có Thầy lại bảo con là dụng thần Kim, có thầy lại bảo con Dụng Thần là Thuỷ.. Nên con hoang mang ạ.

- Từ bé đến giờ cơ thể của con luôn trong trạng thái nóng và toả nhiệt ( đang trời lạnh mà ngồi gần con là thấy ấm, đây là những người bên cạnh con hay phản hồi).. Con luôn trong tình trạng khát nước, và uống nước liên tục, làm việc, đi ngủ lúc nào cũng phải có nước bên cạnh. Tầm 10 phút là con phải uống nước vào nếu không sẽ rất khó chịu. Và con hút thuốc rất nhiều.

Tuổi con mới 30 nhưng tóc đã bạc khoảng 30%, và cơ thể thì già và suy như người 40 tuổi.

Thì dụng hoả đúng rồi đó.
Đầu trang

thienluong69
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Superlang đã viết: 09:01, 13/04/24
thienluong69 đã viết: 20:56, 12/04/24
Dạ con cảm ơn Thầy ạ..

Thì dụng hoả đúng rồi đó.
Dạ.. Con cảm ơn Thầy ạ.. Chỉ là con không am hiểu về Tử Vi và Tứ Trụ.. Nên con thấy hơi thắc mắc là tại sao một người có Bát Tự không có căn cơ, hoàn toàn không có tí Hoả nào, nhưng cơ thể thì lúc nào cũng toả ra hơi nóng như bốc hoả.. Và lúc nào cũng trong trạng thái thèm khát nước, cứ phải bổ sung nước liên tục.

Vậy hoả từ đâu sinh ra.. Hy vọng được các Thầy chỉ dẫn thêm.

Tính con thì ngu dốt, tư chất kém và chậm hiểu, nhưng lại cứ hay tò mò về mọi thứ.. Xin các Thầy đừng cảm thấy phiền vì con hỏi nhiều quá nha.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

không có hỏa là nói về mặt bát tự, còn cơ thế có lục phủ ngũ tạng, hỏa là tim, không có hỏa là không có tim hay sao? mộc nhiều thái quá thì cơ thể cố gắng tỏa hỏa khí ra để hao tổn khí mộc, đọc tố nữ kinh thử xem sao
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”