Em nên tiếp tục làm nhà nước hay làm tư

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Zizou8888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em nên tiếp tục làm nhà nước hay làm tư

Gửi bài gửi bởi Zizou8888 »

Chào các bác, nhờ các bác xem giúp lá số của em. Tính em khá hiền lành, ít nói, nhưng lại vào làm nhà nước, môi trường bon chen, đấu đá, thị phi. Dù vào không lâu nhưng đã bị gài. Em không thể chịu được môi trường này mà phân Vân không biết có nên tiếp tục.
Tập tin đính kèm
F0084EC8-2C30-49FD-91CA-5E4B6DAB6A2E.jpeg (301.06 KiB) Đã xem 160 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Em nên tiếp tục làm nhà nước hay làm tư

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Zizou8888 đã viết: 15:14, 14/04/24 Chào các bác, nhờ các bác xem giúp lá số của em. Tính em khá hiền lành, ít nói, nhưng lại vào làm nhà nước, môi trường bon chen, đấu đá, thị phi. Dù vào không lâu nhưng đã bị gài. Em không thể chịu được môi trường này mà phân Vân không biết có nên tiếp tục.
Số này sau dần đi xa thuyên chuyển mà dần thành tựu .
Là dạng hợp làm chủ hơn làm thuê , từ 33t mới khá .
Tuy nhiên đấy là đi xa và phát trien hanh thông . Ví như cho cá vào nước , tạo dựng đúng môi trường mà thôi .
Nhưng tài bạch và bộ thuyên chuyển nợ cung nhân quả , thì kết quả thường ko tương xứng vs công sức bỏ ra , đi lại thuyên chuyển , phát triển mọi mặt từ đó bị hạn chế .
Then chốt thì ls này cần an 2 gốc nhân quả trên , khi đó vạn sự ắt toại , và ngc lại thì lao đao rõ là khó tránh .
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Zizou8888 đã viết: 15:14, 14/04/24 Chào các bác, nhờ các bác xem giúp lá số của em. Tính em khá hiền lành, ít nói, nhưng lại vào làm nhà nước, môi trường bon chen, đấu đá, thị phi. Dù vào không lâu nhưng đã bị gài. Em không thể chịu được môi trường này mà phân Vân không biết có nên tiếp tục.
Lá số này thì nói thật nếu theo nhà nước e rằng thị phi tai tiếng mệt mỏi đấy, tốt nhất là làm kinh doanh, dần rồi làm chủ là ok. Tuy nhiên, lưu ý là trong đời cẩn thận có phen sóng gió, lên bờ xuống ruộng về tiền bạc. Nhất lại là làm ăn hùn hạp hay kết hợp với người thân quen, họ hàng, vợ, gái hay bạn bè thân thiết thì dễ có phen hỏng chuyện tài chính (kể cả trong cuộc sống chú ý đừng bị sự tin tưởng về tình nghĩa, tình cảm mà bị ảnh hưởng tiền bạc).
Đầu trang

Zizou8888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 14:12, 15/04/24
Số này sau dần đi xa thuyên chuyển mà dần thành tựu .
Là dạng hợp làm chủ hơn làm thuê , từ 33t mới khá .
Tuy nhiên đấy là đi xa và phát trien hanh thông . Ví như cho cá vào nước , tạo dựng đúng môi trường mà thôi .
Nhưng tài bạch và bộ thuyên chuyển nợ cung nhân quả , thì kết quả thường ko tương xứng vs công sức bỏ ra , đi lại thuyên chuyển , phát triển mọi mặt từ đó bị hạn chế .
Then chốt thì ls này cần an 2 gốc nhân quả trên , khi đó vạn sự ắt toại , và ngc lại thì lao đao rõ là khó tránh .
Vâng bác ạ, em đi xa nhà từ năm 14 tuổi. Phụ huynh thì luôn thích làm nhà nước để có cái tiếng. Em lại là con trai duy nhất trong nhà, mọi người đều nói rằng em phải chịu trách nhiệm hương khói trong nhà nên luôn muốn em ở gần nhà. Các quý nhân em gặp thì đều hứa giúp đỡ em nhưng ngặt nỗi ở xa nhà quá nên e đành bỏ.
Đầu trang

Zizou8888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonqhkt đã viết: 15:13, 15/04/24
Lá số này thì nói thật nếu theo nhà nước e rằng thị phi tai tiếng mệt mỏi đấy, tốt nhất là làm kinh doanh, dần rồi làm chủ là ok. Tuy nhiên, lưu ý là trong đời cẩn thận có phen sóng gió, lên bờ xuống ruộng về tiền bạc. Nhất lại là làm ăn hùn hạp hay kết hợp với người thân quen, họ hàng, vợ, gái hay bạn bè thân thiết thì dễ có phen hỏng chuyện tài chính (kể cả trong cuộc sống chú ý đừng bị sự tin tưởng về tình nghĩa, tình cảm mà bị ảnh hưởng tiền bạc).
Vâng bác, mà từ nhỏ tới lớn anh chị em đều đối với em rất tốt, sau này mà có giàu thì cũng coi như trả ơn họ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”