Cháu xin phép hỏi có mua được nhà không ạ?

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
bkg123
Chính thức
Chính thức

Cháu xin phép hỏi có mua được nhà không ạ?

Gửi bài gửi bởi bkg123 »

Xin chào cả nhà, cháu xin phép hỏi liệu trong 2-3 năm tới cháu có thể mua được nhà như ý không ạ? Cháu xin cảm ơn ạ!
Tập tin đính kèm
IMG_20240415_195921.jpg (151.75 KiB) Đã xem 88 lần
Đầu trang

Tứ_Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu xin phép hỏi có mua được nhà không ạ?

Gửi bài gửi bởi Tứ_Linh »

bkg123 đã viết: 19:59, 15/04/24 Xin chào cả nhà, cháu xin phép hỏi liệu trong 2-3 năm tới cháu có thể mua được nhà như ý không ạ? Cháu xin cảm ơn ạ!
Chào bạn

Vì sao bạn lại plan trong thời gian lâu thế?
Khi tìm nhà, bạn thấy ưng ý, hỏi quẻ nếu phụ trì thế, sinh thế, hợp thế là nơi yên ổn, lâu dài.
Đầu trang

bkg123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bkg123 »

Tứ_Linh đã viết: 17:17, 16/04/24
bkg123 đã viết: 19:59, 15/04/24 Xin chào cả nhà, cháu xin phép hỏi liệu trong 2-3 năm tới cháu có thể mua được nhà như ý không ạ? Cháu xin cảm ơn ạ!
Chào bạn

Khi tìm nhà, bạn thấy ưng ý, hỏi quẻ nếu phụ trì thế, sinh thế, hợp thế là nơi yên ổn, lâu dài.
Xin chào bạn, bởi vì mấy năm vừa qua vào hạn thiên không mình gặp nhiều rủi ro về tiền bạc nên mình giờ không chủ động lắm được việc mua nhà, mặc dù vẫn có ý định. Hiện gia đình đã ổn định chỗ ở, tuy nhien con lớn sắp tốt nghiệp ĐH nên mình mong muốn cho con ở riêng.
Đầu trang

Tứ_Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tứ_Linh »

bkg123 đã viết: 18:03, 16/04/24
Chào bạn

Xin chào bạn, bởi vì mấy năm vừa qua vào hạn thiên không mình gặp nhiều rủi ro về tiền bạc nên mình giờ không chủ động lắm được việc mua nhà, mặc dù vẫn có ý định. Hiện gia đình đã ổn định chỗ ở, tuy nhien con lớn sắp tốt nghiệp ĐH nên mình mong muốn cho con ở riêng.
Bác có con lớn rồi, TL kém tuổi bác. Hạn Thiên Không không có lợi tiền bạc, nhưng bù lại có lợi về tinh thần, Hồng- Không là cách mộ đạo, giác ngộ... Cái này quan điểm cá nhân của TL thôi, TL cũng đang trong vận Thiên Không.
Quay lại quẻ của bác, quẻ hỏi mưu vọng bản thân thì dụng là Tử tôn . Quan quỷ là sự lo lắng thì cần Tử tôn khắc đi nỗi lo . Quẻ Huynh trì thế , Quan khắc Thế là điềm xấu may mà Quan động hóa thoái , không vong hóa không vong nên giảm bớt sự khắc chế của hào quan.

Đoán đến năm Thân thì bác đạt được mong muốn.
Được cảm ơn bởi: bkg123
Đầu trang

bkg123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bkg123 »

Tứ_Linh đã viết: 20:34, 16/04/24
bkg123 đã viết: 18:03, 16/04/24
Chào bạn

Bác có con lớn rồi, TL kém tuổi bác. Hạn Thiên Không không có lợi tiền bạc, nhưng bù lại có lợi về tinh thần, Hồng- Không là cách mộ đạo, giác ngộ... Cái này quan điểm cá nhân của TL thôi, TL cũng đang trong vận Thiên Không.
Quay lại quẻ của bác, quẻ hỏi mưu vọng bản thân thì dụng là Tử tôn . Quan quỷ là sự lo lắng thì cần Tử tôn khắc đi nỗi lo . Quẻ Huynh trì thế , Quan khắc Thế là điềm xấu may mà Quan động hóa thoái , không vong hóa không vong nên giảm bớt sự khắc chế của hào quan.

Đoán đến năm Thân thì bác đạt được mong muốn.
Cảm ơn e nhiều nhé! Thực ra mình cũng không có tham vọng gì to lớn hay buôn bán, đầu tư, việc mua nhà để ở nên hi vọng Thiên Không không cản trở quá. Thôi để chờ vài năm cũng được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”