Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm????????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm????????

Gửi bài gửi bởi luongtrichu »

Đúng như tiền bối duykt08 nói, lá số của em bị lục sát xâm phạm. Nhưng cho em hỏi, lục sát của em đều đắc địa, tất cả chính tinh đều miếu địa và đắc địa. Như vậy có giảm bớt được cái xấu đi phần nào khonng ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
duykt08
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm????????

Gửi bài gửi bởi duykt08 »

luongtrichu đã viết:Đúng như tiền bối duykt08 nói, lá số của em bị lục sát xâm phạm. Nhưng cho em hỏi, lục sát của em đều đắc địa, tất cả chính tinh đều miếu địa và đắc địa. Như vậy có giảm bớt được cái xấu đi phần nào khonng ạ
Sát tinh khi nào mới đắc dụng, khi nào thì phá tán... cái này tôi nghĩ cậu nên tự mình tìm hiểu.
Hơn nữa xem lá số thì phải " Tiên khán cách cục, Nhị khán bản cung"
Sát tinh bản chất vẫn là sát tinh. NÊn dù có thế nào chúng cũng gây họa, Tuỳ theo mổi lá số mà phân định nặng nhẹ.
Hơn nữa khi mà Sát tinh đắc địa, thì chúng mạnh hơn rất nhiều, khi đó sẽ là đối trọng tranh dành vị trí với chính tinh. Lá sô của cậu là vậy, Nhất bị không vong phá cách.
Đầu trang

lamthienky01a
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm????????

Gửi bài gửi bởi lamthienky01a »

Hình ảnh
La số của em có 2 bộ spt tpvt nè. Nhung mệnh có kk phuc có ta hữu. Khoi viet ...thiện ác kiem che lẫn nhau. Có bác nào tư vấn dùm em ko ...
Đầu trang

mrstreet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrstreet »

Hình ảnh
:(
Đầu trang

nhantv
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nhantv »

lamthienky01a đã viết: 07:21, 03/07/18 Hình ảnh
La số của em có 2 bộ spt tpvt nè. Nhung mệnh có kk phuc có ta hữu. Khoi viet ...thiện ác kiem che lẫn nhau. Có bác nào tư vấn dùm em ko ...
2 bộ TPVT, SPT giao thoa nhau rồi, giống như 2 ông vua tranh nhau quyền(Tử Vi+ Phá Quân) nên cách cục toàn lá số các chính tinh có nhiều chỗ xấu, mà xui cho bạn cả cung Mệnh+ Thân(thà mất 1 còn ) đóng ngay vị trí hãm nhất(Liêm tham hãm ôm cả Không kiếp 2 ông sát tinh nặng nhất ví như 2 đại ca của trùm băng đẳng XHĐ, đóng nơi đất tuyệt, xét đến mệnh Kim của bạn lại bị Hỏa của 2 con Không kiếp khắc nặng), nghiệm lý cuộc đời thử xem sao. Mình cũng mới tập tành xem. :-?
Đầu trang

Tử Tham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tử Tham »

Mọi Người cho e hỏi lá số của e có phải Mệnh Sát Phá tham ko ạ? Có gì cần lưu ý ở lá số này ko ạ? E cảm ơn mọi người. Chúc mọi người thân tâm thường An Lạc.
Đầu trang

Tử Tham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm????????

Gửi bài gửi bởi Tử Tham »

Mọi người cho e hỏi. Lá số của e vẫn lưu ý những gì để tu sửa thân tâm cho tốt hơn 1 chút ạ? E cảm ơn mọi người. Chúc mọi người Thân Tâm Thường An Lạc.
Tập tin đính kèm
received_655520478125115.jpeg (105.88 KiB) Đã xem 1769 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

luongtrichu đã viết: 15:34, 14/01/11 Em mới tìm hiểu Tử vi, nên không rõ lá số này có được coi là Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm không?
Mong mọi người chỉ giáo
Hình ảnh
Làm nghiên cứu khoa học đi em .lĩnh vực sinh học với Ls này thì đúng nghiệp luôn .Mấy hôm nay không hiểu con gì đốt bần đạo ngứa hết một bên tay đành nghỉ luyện công .khám phá những vi khuẩn gây bệnh rồi tìm thuốc diệt trừ chính là thí chủ đang hành hiệp trượng nghĩa he he he he võ cách có nhiều cách để hiểu chớ đâu cứ uỳnh uỵch mới là cách võ
Đầu trang

luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luongtrichu »

Lâu lắm rồi tự nhưng lại có bác vào moi lại chủ đề cũ của em lên. Đã 7 năm trôi qua, giờ người hỏi và người trả lời có lẽ cũng không còn nhớ gì nữa. Xin trả lời bác Thamlang80, đúng là em đã thành nhà khoa học, đang làm tiến sĩ ở nước ngoài. Chúc bác năm Mậu này Tham Lang hoá được ra nhiều lộc
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

luongtrichu đã viết: 15:34, 14/01/11 Em mới tìm hiểu Tử vi, nên không rõ lá số này có được coi là Mệnh Sát Phá Tham, Thân Tử Phủ Vũ Tướng Liêm không?
Mong mọi người chỉ giáo
Hình ảnh
Bạn chắc chắn là người tài giỏi,thông minh,chăm chỉ học hành,đào hoa,được nhiều cô thích.Trong cuộc sống đôi khi chịu thiệt thòi,công sức bỏ ra nhưng không được hưởng xứng đáng.Bố mẹ bạn là người học thức,có trình độ,rất yêu thương,quan tâm đến bạn,nhưng có vẻ bố mẹ bạn không hợp nhau lắm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”