BÀN VỀ BỘ SAO (ĐỊA KIẾP-ĐỊA KHÔNG)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngongo0811
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: BÀN VỀ BỘ SAO (ĐỊA KIẾP-ĐỊA KHÔNG)

Gửi bài gửi bởi ngongo0811 »

Hi NTT khi nào em rãnh ngó qua xem lá số dùm cô nhé. cám ơn trước .
Đầu trang

rossoneri
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rossoneri »

Chào chú!Mong chú giúp cháu một việc nho nhỏ thôi ạ. Chú xem giúp cháu giờ sinh của cháu là giờ tí hay giờ sửu ạ. Đôi nét về bản thân:
- Ngoại hình: cao gầy.
- Là con trưởng trong gia đình, dưới cháu còn một em trai.
- Khá thông minh, học hành tốt. Về sức khoẻ thì hồi nhỏ hay ốm lớn lên đỡ nhưng nhìn chung so với người khác không sức khoẻ không bằng ạ.
- Bố mẹ tốt bụng, bố mẹ đều là giáo viên. Bố rất hay giúp đỡ người khác, được nhiều người quý mến.
Dưới đây là lá số giờ tí và sửu, mong chú cho đôi lời ạ!
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
flood
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi flood »

Chào chú Nguyễn Trọng Tâm.
Cháu sinh vào khoảng 18h- 18h30 ngày 11/04/1987 (DL). Cháu đang phân vân không biết lá số của cháu là giờ Thân hay giờ Dậu. Nhờ chú xác định giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn chú.

Thông tin kiểm chứng:
- Hình dáng: Cháu cao 1m63, 52kg. da trắng, mặt mũi bình thường.
- Tính tình: Hơi khó tính. Ở nhà thì dễ nổi nóng nhưng ra ngoài thì ít khi ạ.
- Bệnh tật: cháu bị cận thị, sâu răng.
- Hoàn cảnh gia đình:
Bố mẹ cháu là công chức bình thường. Bố cháu sinh năm 1954, làm giáo viên. Mẹ sinh năm 1959 làm kế toán đã nghỉ hưu. Mẹ cháu bị bênh cao huyết áp lâu rồi ạ.
Hồi xưa cháu chỉ không hợp tính mẹ, giờ hình như không hợp cả bố và mẹ.hix.
Cháu là chị cả. sau có 1 em trai sinh năm 94. em cháu cũng nóng tính. hai chị em hay khắc khẩu.
- Các mốc thời gian:
+ Năm 1993: Ông nội cháu mất. Năm 1997: Bà nội mất.
+ Nhà cháu có chuyển nhà 1 lần hồi cháu còn nhỏ.
+ Hồi nhỏ cháu có lần bị mụt phải mổ nên giờ có sẹo nơi tay phải.
+ Cấp 1, 2 (1993- 2002) : Học khá.
+ Cấp 3 (2002- 2005): hơi chểnh mảng nên học hành kém đi.
+ Năm 2005: trật ĐH.
+ ĐH (2006- 2011): mấy năm ĐH không chăm chỉ lắm nhưng đi thi vẫn được điểm cao.
+ Hiện nay cháu chưa đi làm và chưa lập gia đình.
LS giờ Thân:
Hình ảnh
LS giờ Dậu:
Hình ảnh
Đầu trang

diephong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi diephong »

Mình cũng có địa không, địa kiếp đồng cung rơi vào cung hợi, gặp tuần nhưng chẳng bít giải thế nào, mình post lên cho các bác nghiên cứu nhé.
Hình ảnh
Đầu trang

kunkunnguyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunkunnguyen »

Chào chú!Lần đầu tiên cháu thấy một người nhiệt tình như chú và cháu đã đọc hết 112 pages và những bình luận của chú!Chúc chú sức khoe bình an để tiếp tục tư vấn cho mọi người!Chú có ls nào Mệnh địa kiếp mà thành đạt không chú?Mong chú post lên cho con thêm tự tin vì thân mang địa kiếp!Ăn chay từ khi sinh ra chưa bao giờ làm chuyện thất đức trái lương tâm mà con ko hiểu sao tử vi lại nói là hung, tàn ác! Nếu có tgian xin chú cho con được vài dòng thỏa đáng!Thanks chú
Đầu trang

Nguyễn Trọng Tâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Trọng Tâm »

tất cả nhửng gì thuộc về Địa Kiếp - Địa không trong từng ấy trang tui đã diễn giải hết rồi, còn người mang địa kiếp địa không là một gánh nặng đeo mang rồi (là quân tử củng lắm tai ương, là thứ dân thì bần hoá) tất cả để liên quan đến lừa gạt tình, tiền nên có lẽ không bàn thêm nữa mong mọi người thông cảm cho. kính chúc mọi người Mạnh khoẻ vượt qua mọi bức xúc của cuộc đời mà vươn tới!
Được cảm ơn bởi: thusuong1232002, cunconhamchoi, zingme2010, hói phệ, lucatata, kidboy173
Đầu trang

ngongo0811
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngongo0811 »

Hi NTT, ko có duyên để em lý giải lá số, cô chúc em ngày mới vui vẻ .Cám ơn em.
Được cảm ơn bởi: Nguyễn Trọng Tâm
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hói phệ
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi hói phệ »

dù chưa được xem nhưng cũng cám ơn bác
Được cảm ơn bởi: Nguyễn Trọng Tâm
Đầu trang

sitrum
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sitrum »

Nhất Niệm đã viết:
Nguyễn Trọng Tâm đã viết:
nhatniem đã viết:
Ví dụ: điều kên của cha me, môi trwowngf xã hội, nổ lục của bản thân, điều kiện khách quan mang đến (đó là những tinh tú mang lại cho con ngươi) bạn bảo bạn là Tiến sỹ y khoa hiển nhiên bạn đúng ở Tư, Phủ đóng mệnh có Thiên mã văn xương, học hành thi của có Hoá khoa chính chiếu (đây là điều quan trọng nhất để bạn đến được học vị Tiến sỹ) còng mấy lời (Hóa Kỵ, Thiên Lương, Riêu, Y, Quan Phúc, Quang Quý và Tả Hữu ) Hoá kị thì thi cử đậu đạt, phong hàm ở chổ nào - đó chỉ là người bình thường nhân từ mà thôi,
Vậy là có lẽ bác đã quên đi cách Hoá Kỵ, Thiên Y, Thiên Riêu nên cháu có nghiệp phải làm ngành dược một cách rất cụ thể trong y, dược.

Nhưng có lẽ bác đã quyết thì cháu cũng xin dừng tại đây, không kiểm chứng nữa .

Chúc bác thành công trong học thuật .
Mình thấy theo như lời của bác Trọng Tâm thì cách tính giờ như bacs là đúng đó
Đầu trang

sitrum
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sitrum »

Nguyễn Trọng Tâm đã viết:tất cả nhửng gì thuộc về Địa Kiếp - Địa không trong từng ấy trang tui đã diễn giải hết rồi, còn người mang địa kiếp địa không là một gánh nặng đeo mang rồi (là quân tử củng lắm tai ương, là thứ dân thì bần hoá) tất cả để liên quan đến lừa gạt tình, tiền nên có lẽ không bàn thêm nữa mong mọi người thông cảm cho. kính chúc mọi người Mạnh khoẻ vượt qua mọi bức xúc của cuộc đời mà vươn tới!
Tưf đầu đến cuối cháu xem bài viết của bác rất hay và hữu dụng, nhưng cháu xin có 1 yêu cầu Bác Tâm xem dùm cháu lá số của anh cháu xem cuộc đời sau này của anh cháu thế nào, cháu không biết cách add lá số nên nhờ Bác Tâm xem hộ dùm cháu. Giap dần sinh ngày 18 tháng 12 giờ thân, và giờ dậu xem coi giờ nào đúng với anh của cháu vì mẹ cháu không nhớ rỏ . cám ơn bác Tâm nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”