Lá số 8 đời chồng!?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số 8 đời chồng!?

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

hysshu đã viết: 13:01, 26/09/22
hoavan004 đã viết: 12:06, 24/09/22
hysshu đã viết: 12:02, 24/09/22

năm Nhâm: Vũ Khúc hóa kỵ. Tử vi ngẫm thấy đúng thế.
Anh ơi, Hóa Kị lúc nào cũng xấu phải không? có trường hợp nào là tốt hoặc chuyển xấu thành tốt không? mong anh trả lời. Em cảm ơn anh!
chúc em ngày đầu tháng âm lịch vui vẻ, may mắn, nhiều niềm vui.
Em thấy anh Hysshu là em vui rồi 😝
Hôm nay em vào chùa được chiêm lễ tượng ngài Quán Thế Âm với mười hai đại nguyện 🥰
Yêu anh Hysshu ❤️
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 13:12, 26/09/22

Anh ơi, Hóa Kị lúc nào cũng xấu phải không? có trường hợp nào là tốt hoặc chuyển xấu thành tốt không? mong anh trả lời. Em cảm ơn anh!
cảm ơn em.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 13:12, 26/09/22

Hôm nay em vào chùa được chiêm lễ tượng ngài Quán Thế Âm với mười hai đại nguyện 🥰
Yêu anh Hysshu ❤️
Trong Tử vi đẩu số luận cách cục- cát cách ( nguồn sonchu.vn) có nói về ông trùm Bến thượng Hải Hoàng Kim Vinh mệnh VCD, mất năm 1953 ( 87 tuổi): lasotuvi/1/VG0QBZU7.jpg.

Mấy nhân vật Hứa Văn Cường ; Phùng Kính Nghiêu chỉ là hư cấu của điện ảnh thôi
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 17:59, 20/09/22
Anh Hysshu ơi có phải mệnh bà này có Thiên Không chiếu về nên cuối đời mất hết phải không ạ 😝
Hitler chết năm 1945 ở vận địa không địa kiếp thiên không kiếp sát, năm mất Thái âm hóa kỵ. Giờ sinh của Hitler lúc 6h30 tối, độ khả tín AA. LS: lasotuvi/1/HZF45RJC.jpg

Trong tử vi đẩu số cát cách cũng có nói về LS Hitler. Nguyên văn:

Hitler,sanh ngày 21 tháng 3 năm Kỷ Sửu (1889) giờ Dậu ở Áo (Autria). Mệnh tại Mùi có Thái Dương, Thái Âm, Tham Lang Hoá Quyền ở Thân, Vũ Khúc hoá Lộc ở Ngọ, cùng với Tả Phù Hữu Bật giáp mệnh, Kình Dương Linh tinh đồng cung, hội hợp với Thiên Lương Hoá Khoa ở Hợi, thêm Thiên Di có Văn Xương, Văn Khúc nhập miếu, nên là tay gian hùng một thời. Thái Dương hội với Thiên Hình chủ nắm binh quyền, Dương Linh tại mệnh không bị ngục tù cũng phải chết thảm, bất luận người này thành công hay thất bại đều gây nên cảnh xác chất thành núi, màu chảy thành sông. Loại gian ác đều bị huỷ diệt, năm Ất Dậu (1945), đến hạn Địa Kiếp Thiên Không, lưu Hoá Kỵ nhập mệnh cung, lại thêm Điếu Khách, Tang Môn, Đại Hao phi vào, chiều ngày 30 tháng 4 giờ Dậu, Hitler cùng vợ đã uống độc dược. Hitler được xếp hạng 35 trong quyển "Lịch Sử Thượng Tối Hữu Ảnh Hưởng Đích Bách Nhân", ông là ngưới tạo ra Đệ Nhị Thế Chiến, tiến hành chính sách diệt chủng, bị kết án là tội ác chiến tranh.

(Bát tự: Kỷ Sửu Mậu Thìn Bính Dần Đinh Dậu, 5 tuổi khởi vận. Nếu mà luận đoán Hitler theo bát tự thì giống như trâu ăn bí rợ, không biết khởi đầu từ đâu!).
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

hysshu đã viết: 23:54, 06/10/22
hoavan004 đã viết: 17:59, 20/09/22
Anh Hysshu ơi có phải mệnh bà này có Thiên Không chiếu về nên cuối đời mất hết phải không ạ 😝
Hitler chết năm 1945 ở vận địa không địa kiếp thiên không kiếp sát, năm mất Thái âm hóa kỵ. Giờ sinh của Hitler lúc 6h30 tối, độ khả tín AA. LS: lasotuvi/1/HZF45RJC.jpg

Trong tử vi đẩu số cát cách cũng có nói về LS Hitler. Nguyên văn:

Hitler,sanh ngày 21 tháng 3 năm Kỷ Sửu (1889) giờ Dậu ở Áo (Autria). Mệnh tại Mùi có Thái Dương, Thái Âm, Tham Lang Hoá Quyền ở Thân, Vũ Khúc hoá Lộc ở Ngọ, cùng với Tả Phù Hữu Bật giáp mệnh, Kình Dương Linh tinh đồng cung, hội hợp với Thiên Lương Hoá Khoa ở Hợi, thêm Thiên Di có Văn Xương, Văn Khúc nhập miếu, nên là tay gian hùng một thời. Thái Dương hội với Thiên Hình chủ nắm binh quyền, Dương Linh tại mệnh không bị ngục tù cũng phải chết thảm, bất luận người này thành công hay thất bại đều gây nên cảnh xác chất thành núi, màu chảy thành sông. Loại gian ác đều bị huỷ diệt, năm Ất Dậu (1945), đến hạn Địa Kiếp Thiên Không, lưu Hoá Kỵ nhập mệnh cung, lại thêm Điếu Khách, Tang Môn, Đại Hao phi vào, chiều ngày 30 tháng 4 giờ Dậu, Hitler cùng vợ đã uống độc dược. Hitler được xếp hạng 35 trong quyển "Lịch Sử Thượng Tối Hữu Ảnh Hưởng Đích Bách Nhân", ông là ngưới tạo ra Đệ Nhị Thế Chiến, tiến hành chính sách diệt chủng, bị kết án là tội ác chiến tranh.

(Bát tự: Kỷ Sửu Mậu Thìn Bính Dần Đinh Dậu, 5 tuổi khởi vận. Nếu mà luận đoán Hitler theo bát tự thì giống như trâu ăn bí rợ, không biết khởi đầu từ đâu!).
Cảm ơn anh Hysshu ❤️
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 00:43, 08/10/22
Bạn nghĩ sao lá số mà cung tật ách có Lộc tồn+ đào hoa thiên không đồng cung, cung này lại bị Tuần lẫn triệt. Lộc tồn thì hóa giải Đào hoa, hạn chế nhiều cái xấu của Đào hoa. Ách có tuần triệt là tốt, nhưng trong trường hợp này thì theo bạn thế nào? Đại vận 54 tới 64 gặp vận ách : Lộc tồn đào hoa thiên không tuần triệt theo bạn có gặp nhiều nguy hiểm liên quan tới sắc dục, tình ái không? Vận này có Lộc tồn nhưng Lộc bị Tuần lẫn triệt đồng cung thì chắc cũng bị thất thoát Lộc, ăn đc thì cũng ăn ít Lộc thôi hoặc không ăn được Lộc?
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 11:43, 11/10/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hysshu đã viết: 11:37, 11/10/22
Bạn nghĩ sao lá số mà cung tật ách có Lộc tồn+ đào hoa thiên không đồng cung, cung này lại bị Tuần lẫn triệt. Lộc tồn thì hóa giải Đào hoa, hạn chế nhiều cái xấu của Đào hoa. Ách có tuần triệt là tốt, nhưng trong trường hợp này thì theo bạn thế nào? Đại vận 54 tới 64 gặp vận ách : Lộc tồn đào hoa thiên không tuần triệt theo bạn có gặp nhiều nguy hiểm liên quan tới sắc dục, tình ái không?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn nghĩ sao lá số mà cung tật ách có Lộc tồn+ đào hoa thiên không đồng cung, cung này lại bị Tuần lẫn triệt. Lộc tồn thì hóa giải Đào hoa, hạn chế nhiều cái xấu của Đào hoa. Ách có tuần triệt là tốt, nhưng trong trường hợp này thì theo bạn thế nào? Đại vận 54 tới 64 gặp vận ách : Lộc tồn đào hoa thiên không tuần triệt theo bạn có gặp nhiều nguy hiểm liên quan tới sắc dục, tình ái không? Vận này có Lộc tồn nhưng Lộc bị Tuần lẫn triệt đồng cung thì chắc cũng bị thất thoát Lộc, ăn đc thì cũng ăn ít Lộc thôi hoặc không ăn được Lộc?

Hysshu thân .
Bạn post lá số lên xem .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 11:47, 11/10/22

Hysshu thân .
Bạn post lá số lên xem .
Mình có 2 lá số ( 55 tới 64 đều gặp ách)

LS1: lasotuvi/1/XRP6D2HF.jpg

Mong có ý kiến của bạn.
Được cảm ơn bởi: PhươngLe
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

hysshu đã viết: 12:06, 11/10/22
dunglanchin đã viết: 11:47, 11/10/22

Hysshu thân .
Bạn post lá số lên xem .
Mình có 2 lá số ( 55 tới 64 đều gặp ách)

LS1: lasotuvi/1/XRP6D2HF.jpg

Mong có ý kiến của bạn.

Bạn Hysshu thân .
1- Lộc tồn ở cung Tật ách thì :
- Thiếu thời gặp lắm tai ách , nếu có Cát tinh thì ít tai ách .
- Nếu có không kiếp thì tự chiêu lấy ám tật và có tật thì mới sống thọ .
- Lộc tồn + Tuần , Triệt thì Lộc tồn mất hết hiệu lực về tiền của , tư cơ bị phá tán , ... .
- ... .
2- Đào hoa ở cung Tật thì thường có bệnh liên quan đến tim , mạch .
3- Thiên không an tật ách thì là đắc cách , phá tán hết bệnh tật , tai họa , nên có bệnh thì mau khỏi , NHƯNG nếu có Tuần , Triệt án ngữ thì thì mất hết hiệu lực CỨU giải bệnh họa .
4- Tuần , Triệt án ngữ Tật ách thì ít bệnh tật , tai họa và khi có bệnh tật , tai họa thì cũng không LO ngại , NẾU tật ách không có có THÊM sao xấu hội họp .
Còn hai lá số tuổi Quý hợi ( âm nam ) thì Tuần , Triệt đứng đằng sau cung hạn ( cung tật ) thì không ảnh hưởng nhiều đến cung Tật ( cung hạn ) , vì đại vận : 55-64 ở cung Tý , là cung dương thì cứ luận bt thôi .
Thân .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”