Thiên Phủ Hội - Ai mệnh Thiên Phủ thì vào đây trao đổi

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Higa01
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Thiên Phủ Hội - Ai mệnh Thiên Phủ thì vào đây trao đổi

Gửi bài gửi bởi Higa01 »

HUynh nhiều bí mật quá cũng không hay đâu nha , kể bớt cho muội đi 8-> 8-> 8-> , muội sẵn sàng làm kho chứa bí mật giúp huynh :-bd
Đầu trang

quochaikt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi quochaikt »

Higa01 thân thiên phủ có gặp tuần triệt,không........chứ k là kho thủng đó @@
Đầu trang

Higa01
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Higa01 »

Quochaikt : mìn không có tuần triệt gì tại đó chỉ xung chiếu ở cung phu thôi , k chiếu dkd sang , tuần triệt nằm đâu đè đó thôi .Nh mà bị địa không , chắc mệnh hỏa 6 cục như mìn k biết có bị thủng k , chắc là cg có nh ít hơn [-O<
Mà thủng thì vá lại , có chi đâu , có ra thì mới có vào chứ ,cái kho nào chất mãi mà chả đầy , phải bỏ bớt ra chứ =)) =)) =))
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi gaubong23 »

lungtungbeng đã viết:
gaubong23 đã viết:[

Âyda, lâu quá ko vào , nào ngờ cái hội này lại được lôi lên.
@lungtungbeng : Lá số của em na ná chị nhưng lá em đẹp hơn nhiều-còn chị bị phá cách hết ah, yên tâm là em ở đại vận này phát rồi chứ Vũ khúc-hóa lộc, tham-linh... Con triệt cũng nằm đúng chỗ nữa, đóng tại cung tài với cung tật VCD. Chị vẫn nghĩ em sau này kinh doanh tốt chán, lá số khá, luôn no đủ. Cho hỏi em hay đi du lịch ko?
Chị ở SG, vẫn đang ở nhà kiếm việc, đúng là cái số chỉ biết nhờ chồng, và cũng đúng là cái số cung quan lộc bị triệt, thảm luôn.Hình ảnh
Nếu chị ở Hà Nội thì em xem chị em mình trông có giống nhau không ấy mà 8->
Em cũng thích đi du lịch. Công việc thì cũng hay phải đi xa. Em thấy số em đi xa tốt hơn ở nhà :D. Chị có hay đi xa không ?
Em thấy mệnh chị mệnh kim nên ăn được con Thiên Phủ. Em mệnh mộc nên cảm giác ko ăn được con này. Chả thấy giống lắm chị ạ. Nhiều lúc thấy mình như vô chính diệu ấy :(

Chồng chị có Khoa Quyền, lại Lộc chiếu nữa chắc giỏi giang rồi. Mệnh chồng chị có phải Phá Quân không ạ :D

Hịhị, cũng thắc mắc trai Thiên Phủ thế nào, đập chai đến đâu Hình ảnh. Nhưng mà người Thiên Phủ thì hiền lành lắm.
Thân em cư di thì chắc rất thích đi xa , thích du lịch, sống xa quê tốt hơn.Nhỏ chắc khoái la cà với bạn bè ngoài đường hơn ở nhà đúng ko?Chị cũng thế, quê chị ở Đà nẵng, nhưng vào vận thì đúng là đi xa rồi, giờ thì hoàn toàn sống ly hương thôi.Lấy chồng ngoài bắc, quê ở trung, sống ở Nam thì dù muốn dù ko, hằng năm cũng phải làm 1 vài chuyến xuyên việt về thăm bố mẹ , gia đình, bà con. Chắc số thân cư di nó vậy Hình ảnh
Chồng chị tạm ổn, vì giờ sinh ko chuẩn nên chị chẳng biết lá số nào hợp nhưng o phải phá quân đâu. Cung phu chính tinh Liêm Phá hãm, xấu lắm nên khuyến khích em yêu nhiều, trả nợ tình càng nhiều để sau này cưới vợ đỡ bớt cái xấu đi ( ko thì nên cưới vợ trễ trễ á)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lungtungbeng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lungtungbeng »

Vâng tính em cũng thích đi đây đi đó. Em cũng muốn ra nước ngoài định cư nhưng giờ chưa đi được, toàn loanh quanh các tỉnh thành trong nước thôi.

Hình như số thân cư di thì gia đình mình cũng không muốn mình ở nhà hay sao ấy chị... em cứ về nhà được vài hôm là lại bị hỏi "bao giờ mày đi" :((

Em tưởng yêu nhiều thì nợ càng nhiều chứ chị :-S
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lungtungbeng đã viết:Vâng tính em cũng thích đi đây đi đó. Em cũng muốn ra nước ngoài định cư nhưng giờ chưa đi được, toàn loanh quanh các tỉnh thành trong nước thôi.

Hình như số thân cư di thì gia đình mình cũng không muốn mình ở nhà hay sao ấy chị... em cứ về nhà được vài hôm là lại bị hỏi "bao giờ mày đi" :((

Em tưởng yêu nhiều thì nợ càng nhiều chứ chị :-S

Lạ nhỉ, chị cứ nghĩ đại vận 15-24t chắc em cũng được đi du lịch nước ngoài rồi chứ? Đi chơi chẳng hạn.

Đại vận 35-44 của em có cách đi rõ rệt, có khả năng định cư cao vì song hao, hội thiên mã, cự nhật là cách đi nước ngoài, theo diện định cư luôn ấy.Em cứ nghiệm lý xem sao.
Ah, vì chị là nữ nên chị quan niệm trong ty thì nữ chịu thiệt thòi nhiều hơn nam, cho nên yêu nhiều cũng là cách mình trả bớt nợ rồi.Có lẽ vì thế nên lấy chồng chị cũng dễ thở hơn nhiều, còn em thì thôi để trên 30t rồi lấy để giảm bớt tác hại của liêm phá, chứ đừng yêu nhiều , lừa tềnh thì mắc nợ , sau trả mệt lém đó nghe.
Nếu đúng số thì em sau này kiểu gì cũng rất sáng sủa, sướng nhé! Nghĩ lại số mình thảm quá, oa oa oa
Đầu trang

lungtungbeng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thảm sao được, số chị em gần giống nhau mà :D Mệnh chị đẹp hơn em đấy chứ.

Đại vận 15-24 em ra nước ngoài học rồi, ở đến 5 năm nhưng lại về đây làm. Giờ em đang tích lũy chờ thời bay tiếp :))

Hồi về đây em thất vọng lắm vì muốn ở nước ngoài làm việc. Nhưng về nước cũng có nhiều cái hay phết, giúp mình hiểu thêm về cuộc sống người nghèo, nơi điều kiện nước ngoài đầy đủ không có được.

Đại vận sau của chị cũng giống em, chị có định sang nước ngoài sống ko ? Sang nước ngoài rồi chờ đến đại vận 43-53 của chị đẹp phết kìa :))
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Không , lá số em với chị tuy các chính tinh có giống nhau , nhưng vòng đại vận thì đi khác nhau hoàn toàn, các trung tinh cũng khác hẳn cho nên chị mới nói lá số em tốt lắm, ko phá cách như chị.
Chị tuy ko rành tử vi lắm, nhưng cũng phân tích được 1 chút chút lá số của em :
-Vòng đại vận của em đều có các chính tinh đắc cách, trong khi các đại vận của chị trải qua toàn VCD như nhà ko nóc ấy, gặp sát tinh khó mà chống đỡ.
-Cung Phúc của em rất mạnh, xương khúc ân quang thiên quý hoá lộc, hội binh hình ấn, số em mạng lớn lắm, mọi nguy hiểm nếu có đều qua hết.Dòng họ nhà em cũng có người rất giỏi, có chức có quyền, khá giả.
-Cung phụ mẫu , bố mẹ em là người có chức quyền , giàu có.Đặc biệt, dù sau này em có lớn bao nhiêu thì hãy tin rằng bố mẹ em vẫn luôn là người trợ giúp em rất nhiều, về cả tinh thần lẫn vật chất ( nhớ chăm lo cho bố mẹ nhé).
-Cung quan tuy chính tinh tướng hãm, nhưng có song tướng, hội đủ binh hình tướng ấn.Yên tâm sau này em sẽ có chức có quyền.
-Cung tài vcd nhưng có triệt, lại hội song lộc, có quả tú, đẩu quân thì nắm được tiền của, tiền bạc hay thay đổi nhưng lúc nào cũng rủng rỉnh.
-Cung điền có không kiếp đắc, hội song hao, thiên mã, long trì. Sẽ có lúc bạo phát, nhà cửa tự tay lập nên. Đại vận này em sẽ phát lớn.
Nói chung, nhìn lá số của em chị thèm nhỏ dãi. Duy có cung tử em có hao, không kiếp, khốc hư thì sẽ có chút ưu phiền về con cái, nói chung là sẽ tốn tiền cho con.Nhưng sau này em yêu con lắm đấy, nghiệm bản thân chị thế. Cung thê Liêm Phá hãm, có thiên hình -phục binh thì ko tốt lắm, nhưng vợ của em là người xinh đẹp đào hoa, có học thức- bằng cấp, địa vị ; buồn cái vợ chồng ko hiểu tính nhau lắm , hơi khắc khẩu.( vì thế em nên để sau 30t hãy cưới vợ, cưới trễ càng đỡ hình khắc, vợ chồng nhường nhịn nhau).
Có 1 điều chị khuyên em thật lòng : Mệnh em có đủ bộ Thiên Không-lưu hà-kiếp sát tại mệnh, là người thiếu dương-tử phù, có đủ tứ đức tam phương chiếu thì nên nhớ rằng luôn lấy đức làm trọng, bởi chỉ cần đi sai con đường thì con Thiên Không sẽ gây tác họa ngay, nhất là vào vận gặp Quan Phù .Mệnh có thiên không- cô quả, lộc tồn thì luôn có cảm giác cô độc, khó chia sẻ cảm xúc với người khác.Nếu sau này giàu có, hãy luôn cố gắng giúp đỡ người khác, hành thiện tích phúc, đó cũng là tích cái đức để lại cho con cái em nhé.
Số chị xấu quá nên chẳng dám nghĩ đến, có người xem giúp cho chị còn bảo rằng tốt hơn chị ở nhà làm nội trợ cho lành :(( , vì 3 đại vận sắp đến chị toàn VCD ah, gặp sát tinh nữa.Tuy nhiên, chắc chị ko cam tâm đâu, biết số mình vất vả nên sẽ hiểu rằng phải cố gắng gấp bội để vượt qua.Chị ko có khả năng định cư nước ngoài đâu vì họ hàng chị ở nước ngoài ko nhiều, bên chồng thì ko có ai ở nước ngoài hết.Tuy nhiên chị vẫn tin là đại vận 33-42 chị sẽ có dịp xuất ngoại, có khả năng được đi chơi ngắn hạn, mà cũng có khả năng đi làm việc, học tập ngắn hạn.Lý do là chị có phuợng các, giải thần ở cung nô nên thích hợp làm việc cho các cty nước ngoài.Nghe được đi xuất ngoại là thích rồi, nhỏ giờ có được đi đâu khỏi phạm vi nước việt nam đâu. :D
Đầu trang

lungtungbeng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhiều lúc ngẫm lại, em thấy em chỉ được mỗi cái số hưởng chị ạ :))

27 tuổi đầu rồi mà toàn nhờ vào bố mẹ, em thấy lo lắng quá :-s

Lá số em vậy chứ em lười lắm, tại nhà bố mẹ lo hết :( chả biết sau này khá không chứ em lười kinh dị luôn, chắc là để phù hợp với cái số hưởng. Người ta tài giỏi tự thân lập nghiệp chứ nghĩ lại mình chỉ ăn và phá là giỏi chán lắm chị ơi.

Người ta có câu "Tận nhân lực, tri thiên mệnh". Phải cố gắng hết sức mới biết trời cho mình được bao nhiêu. Em cũng muốn có tâm lí phấn đấu cố gắng hết mình như chị lắm. Chúc chị thành công :D

Thân cư di như chị em mình thì khó tránh khỏi kiếp đi ngoài ra nước...ah nhầm đi ra nước ngoài lắm :-j
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ấy da, sinh ra được số hưởng là tốt lém rồi, nhiều người mơ ước mà ko có ấy chứ.Những đại vận đầu tiên tốt đẹp thì cũng là 1 bệ phóng cho đường tương lai sau này, số em đúng là số hưởng thật, hihi.
Người Thiên Phủ thì nghĩ nhiều hơn là làm, ưa tĩnh hơn động, em lại có thiên Không nữa, thôi rồi cũng mơ mộng lắm ( chị bị con Hoả Tinh nên cũng sinh ảo tưởng mạnh @@). Tuy nhiên sang cung thân thì là tổ hợp TPVT-SPLT, có nghĩa sẽ ăn thêm sự ưa hành động của SPLT, suy nghĩ cũng có phần quyết đoán hơn, lúc đó cũng có những ham muốn mạnh mẽ hơn.Tuy nhiên, nếu ham muốn mà ko có thực tài thì dễ sinh ra xung đột tư tưởng, rất dễ có tâm trạng bất đắc chí và bi quan, chị tự nhận mình là 1 trường hợp như vậy.Cung Thân tử sát bị Tuần cũng ko tốt lắm em ạ, nhưng em được nhiều trung tinh tốt hội chiếu nên vẫn khá sáng sủa, con tam thai đứng cung thân nghĩa là em vẫn được an nhàn lắm.
Chị đường quan lộc khá vất vả, ko phải từ khi biết đến tử vi mà khi còn nhỏ chị được mẹ dắt đi xem bói chỉ tay, tướng...rất nhiều, ai cũng bảo chị phải cố gắng nhiều lên, sang trung niên mới tốt( tầm 42t trở đi), nếu gặp khó khăn lúc đầu đừng nản, cứ bám trụ rồi sẽ ổn thôi, cũng có người giúp đỡ. Giờ thì chị cũng tâm niệm phải bắt đầu lại từ con số 0, đôi khi nản lắm vì nghĩ đã 1/2 đời người rồi mà ko nên trò trống gì.Điều may mắn to lớn nhất là bố mẹ chị tuy ko giàu nhưng cũng đủ ăn đủ mặc, ko hề nhờ vả con cái mà còn giúp đỡ chị 1 phần về cả vật chất lẫn tinh thần.Chồng chị cũng là người tốt, có thực tài, 1 tay gánh vác kinh tế gia đình.Cho nên , dù rất buồn về bản thân nhưng chị luôn cảm thấy mình có những điểm tựa quá tốt so với người khác rồi.Bởi thế vẫn luôn răn đe, tự động viên mình phải luôn cố gắng lên thôi, vì đời người như gió thoảng, trẻ ko xông pha thì về già răng rụng, chân run sẽ phải hối tiếc rất nhiều. :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”