CƠ ÂM ĐỒNG CUNG DẦN THÂN-Ai có cách này xin mời vô đây

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoanggiangpham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: CƠ ÂM ĐỒNG CUNG DẦN THÂN-Ai có cách này xin mời vô đây

Gửi bài gửi bởi hoanggiangpham »

Uh. Không đi thì cũng chưa chắc đi coi được. Mình đang định đi cho đỡ buồn thì tự dưng chiều nay có người gọi đi làm không biết có đi được không 8-> Công việc tự dưng ập đến mà mình chưa biết làm thế nào. Không cảm giác gì cả, không vui , không buồn, không háo hức. Không biết có làm nổi không nữa. :-/Chắc số mình là nghề chọn mình chứ không phải là mình chọn nghề. Lúc nào cũng vào tình trạng bị động thật là chán, làm thế nào để thay đổi nổi con người mình đây?.
Nếu chưa đi làm thì đi học cũng được chứ sao, học trước thì khỏi học sau, trong thời gian học tìm việc gì làm cũng hay. Nếu công vệc mà thuận lợi thì mình cũng muốn xin đi học. Cố lên! :-bd
Được cảm ơn bởi: deptraivtt
Đầu trang

binhphys
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi binhphys »

Hình ảnh

Nhờ các anh chị xem hộ.
Em có 1 ông anh xem qua cho nói là xấu :(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
deptraivtt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi deptraivtt »

hoanggiangpham đã viết:Uh. Không đi thì cũng chưa chắc đi coi được. Mình đang định đi cho đỡ buồn thì tự dưng chiều nay có người gọi đi làm không biết có đi được không 8-> Công việc tự dưng ập đến mà mình chưa biết làm thế nào. Không cảm giác gì cả, không vui , không buồn, không háo hức. Không biết có làm nổi không nữa. :-/Chắc số mình là nghề chọn mình chứ không phải là mình chọn nghề. Lúc nào cũng vào tình trạng bị động thật là chán, làm thế nào để thay đổi nổi con người mình đây?.
Nếu chưa đi làm thì đi học cũng được chứ sao, học trước thì khỏi học sau, trong thời gian học tìm việc gì làm cũng hay. Nếu công vệc mà thuận lợi thì mình cũng muốn xin đi học. Cố lên! :-bd

Thôi cứ có việc làm có còn hơn không, ổn định 1 - 2 năm rồi cưới là vừa :))
//Lười nó quen rồi cậu ạ :(, đành cố chứ biết làm sao.
Đầu trang

hoanggiangpham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn lời động viên. Cậu biết xem thì vào chém hộ người ta cái xem xấu hay đẹp nào, dạo này chắc tớ gặp hạn công việc hạn chửi bới hay sao ý . :-OChán chết, áp lực quá sợ không chịu nổi. Hôm nào dược xem lá số thì nói qua nhé, tớ thích
Đầu trang

hoanggiangpham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hóng hớt, hơn nữa tò mò vì lá số hơi giống,hehe.
Đầu trang

deptraivtt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi deptraivtt »

Cậu vào topic này bảo anh Tutruongdado xem cho, nhớ đọc requirement ở trang đầu tiên nhé:
viewtopic.php?f=34&t=38389&start=30" target="_blank
//Ok cậu, chủ nhật này nếu tớ được xem tớ sẽ feedback lại cho, lá số tớ mấy người xem qua cho rồi nhưng chỉ qua loa nên chủ nhật này phải lên hội quán để đc xem chi tiết :D.
Đầu trang

vuatruhang99
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuatruhang99 »

Các bạn rảnh thì bình loại giùm mình với. Đại nạn khó qua, việc lớn khó thành!!! CỨU

Ngựa gầy lên dốc đứng
Kẻ đói gặp đường xa
Bước tới, đầy nguy ngại
Trở lui, họa chẳng qua
Hình ảnh
Đầu trang

lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

bạn này trùng năm tháng ngày giờ âm sinh với mình luôn; giới thiệu chi tiết về bạn đi bạn; hai lá số giống hệt nhau cuộc đời khác nhau thế nào
Đầu trang

vuatruhang99
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuatruhang99 »

Xin lỗi, tớ không tiện giới thiệu về bản thân!
Nhưng mình có thể đưa ra mấy điều suy ngẫm để xem có giống nhau không nhé:
- Mệnh và Di: Cơ Nguyệt + Quyền Kỵ + Tuyệt Hao + Mã Khốc Khách nên cũng có quyền biến, cương nhu, dương âm tương tể. Từ đó làm điểm tựa để tham vọng việc lớn, nhưng mình cũng còn thiếu một chút gì đó chính thống để làm người dẫn đầu.
- Thứ 2 là điểm tựa:
Tinh thần - Mình thật sự ghét bố mẹ mình (Nhưng dù ông bà ấy có đối với mình ra sao đi nữa, mình vẫn gọi là bố mẹ mà thôi). Và điều đó cũng ảnh hưởng lớn tới Phúc đức nữa. Mình muốn rời quê hương, bỏ lại tất cả, tựa tay gầy gây dựng cơ nghiệp... haizzz nhưng sao đành, phận con 1.
An cư lạc nghiệp: Mình như con bướm dạo chơi vậy. Chắc là do Thiên mã - Thiên di, Tuần Điền Trạch. Ở đâu mình cũng sống dễ dàng nhưng mình nghĩ ổn định sẽ tốt hơn nhiều.
Đầu trang

lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

à khác nhau cái đầu tiên là mình có 1 cô em gái; mình xa nhà chứ ở gần thì cũng rất không hợp cha mẹ; nhưng xa thì lại bình thường; khắc cha nhiều hơn; tớ tính toán nhiều chứ ít tham vọng nói chung là hơi bị lười; mà tuần ở điền trạch thì có nghĩa gì?một điểm nữa tớ bị cận; da thì trắng trắng hồng hồng như bọn con gái; đào hoa nhưng tớ biết cái gì là quan trọng với mình! nếu ko tiện viết ở đây thì cứ nhắn tin qua hộp thư ta trao đổi xem; sinh cùng giờ cùng ngày cùng tháng cùng năm là hiếm lắm đấy B-) tớ muốn tìm hiểu thêm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”