Một LS có nhan sắc tuyệt mỹ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Một LS có nhan sắc tuyệt mỹ?

Gửi bài gửi bởi donaldnguyen »

emui đã viết:Sanh trước CN tính ngược lại : 756-719 =37 tuổi DL , 38 tuổi AL
Bác ơi! Nhà Đường trị vì Trung Hoa từ năm 618 đến 907 sau công nguyên ạ, thời kỳ này Phật Giáo nhanh chóng trở thành quốc đạo, vì vậy không thể nào là thế kỷ thứ 6-7 trước CN được vì lúc đó Đức Phật Thích Ca Mâu Ni còn chưa ra đời nữa mà lị.

http://vi.wikipedia.org/wiki/Nh%C3%A0_% ... E1%BB%9Dng" target="_blank

Còn Dương Quý Phi sinh năm 719, mất 756.

http://vi.wikipedia.org/wiki/D%C6%B0%C6 ... %C3%BD_Phi" target="_blank

Mà LS Kỷ Mùi của Dương Quý Phi thì em nghĩ là khả dĩ hơn vì có đủ Xương Khúc, tứ linh, Đường Phù - Tấu Thư

https://lyso.vn/lasotuvi/0/133003 ... %20Phi.jpg" target="_blank
Đầu trang

emui
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi emui »

Uả , DQ Phi sanh sau CN hả , không để ý , hehe .
Nhưng mà Wikipedia ít khi ghi đúng năm sanh lắm (nặm mất thì khá đúng, ), điều này dễ hiểu nhân vật lâu đời nổi tiếng nên khi mất nhiều người biết và lưu trữ, nhưng khi sanh ít ai biết là đương nhiên .
donald xem kỷ đoạn này trong wikipedia ghi phần DQ Phi :
" Tiểu sử dương Quý Phi tên thật là Dương Ngọc Hoàn (楊玉環), sinh ở tỉnh Tứ Xuyên vào khoảng năm 719. Bà là con út trong số bốn người con gái của một vị quan tư hộ đất Thục Chân ........"

Tức là họ chưa khẳng định sanh năm 719 ( vào khoảng năm 719 mà thôi ).Đây là trường hợp được tác giả nói rỏ đấy .
Kinh nghiệm xem các nhân vật nổi tiếng lâu đời cùa Tàu nơi wikipedia , emui thấy 1 số năm sanh không đúng , sai nhiều lắm khi so sánh các lá số lưu trữ nơi các sách tử vi uy tín và quỷ đổi thấy hênh lệch không ít .
Người Tàu ghi năm sanh theo can chi , 60 năm sẽ lập lại , nên dù lâu ngàn năm khó sai .
Lá số DQPhi của Hà lạc dã Phu Viêm Viêm Tử độ chính xác cao lắm.
Nhưng nhờ tư liệu nơi wiki và so sánh lá số tv của tác giả hà lạc DP VVT ta suy ra năm sanh DL sau CN của DQPhi sẽ là :
- Sanh khoảng năm 719 => sanh khoảng năm kỷ Mùi
Lá số dqphi theo VVT :
Sanh năm Giáp tý , suy ra
-giáp tý = kỷ Mùi + 5 = 719 + 5= 724
=> 724 + 1200 = 1924 hoặc 1984 Giáp tý
So sánh 2 lá số dqphi của Donald và VVT thấy khá giống nơi mệnh cự đồng xương khúc hội hợp .
Riêng của VVT có thêm toạ quý hướng quý .
Không hiểu sao nhe , emui thấy Di cung nào VCD mà có riêu là body khiêu gợi kinh , mà ăn bận cũng gợi cảm rùng rợn luôn .
la sốdqPhi của VVT có Di VCD riêu hội mộc đào , Body trông gợi dục phát khiếp , vua Đường MH chới với say xẩm là đúng rùi , hehe
Đầu trang

minanami
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minanami »

Dạ em xin lỗi chút ạ, em tình cờ thấy là lá số này gần như giống hệt lá số của em, bạn này sinh sau em đúng 1 ngày ạ. Em sinh ngày 09 tháng 11 năm 1987, giờ 05:55am. Mọi người làm ơn xem giúp em được không ạ? Em rất sợ mạng của mình Âm Dương Sửu Mùi không ra gì... Về cung Mệnh em cũng có đủ các sao như bạn ý luôn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
JACKSPARROW
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi JACKSPARROW »

haizzzz, tui zà rồi mà các cháu nó cứ cho xem ảnh các em bốc khói lên tận đầu thế kia, bệnh lên máu kềm chế không nổi chắc quy tiên sớm wá. Bọn trẻ giờ ác ôn wá, chẳng biết kính trọng người zà gì hết chơn... khụ khụ Hình ảnh Hình ảnh
Đầu trang

Aloner
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Aloner »

minanami đã viết:Dạ em xin lỗi chút ạ, em tình cờ thấy là lá số này gần như giống hệt lá số của em, bạn này sinh sau em đúng 1 ngày ạ. Em sinh ngày 09 tháng 11 năm 1987, giờ 05:55am. Mọi người làm ơn xem giúp em được không ạ? Em rất sợ mạng của mình Âm Dương Sửu Mùi không ra gì... Về cung Mệnh em cũng có đủ các sao như bạn ý luôn ạ.
Hình ảnh
Post hình lên cho mọi người nghiệm lý em ơi :x 8->
Đầu trang

minanami
Chính thức
Chính thức

Em rất cần lời khuyên ạ, nên là em sẽ up ảnh. Well, em thích học và học cũng rất ổn, hiện đang là gia sư Toán. Em muốn biết mình có khả năng tạo lập sự nghiệp đàng hoàng không ạ, chứ mà nhờ vả dung mạo thì :-& Hình ảnh
Đầu trang

bomxe_xichlo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi bomxe_xichlo »

dung mạo lúc bt mới xét đc. ko chơi ảnh studio e ạ
nên rõ tai và trán..
Đầu trang

bomxe_xichlo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

đúng là nhật nguyệt thuờng có đôi mắt đẹp, em chụp bt xinh hơn cái hình studio kia
cứ để tóc như hình 1-3 là đẹp đừng để kiểu 4
đôi tai hơi bé nhưng lại có thành quách rõ ràng, chuẩn đầu kín ấn đường sáng sơn căn hơi thấp, tài khí tốt nói chung sau 30 rất rất suôn sẻ về tài lộc. Còn chông thì sẽ lấy chồng danh giá. Cho`ng đi trc vợ cất bước theo sau. Em sống rất thọ nữa. Con nhiều gái hơn trai
Tạm vầy đã.
Được cảm ơn bởi: minanami
Đầu trang

minanami
Chính thức
Chính thức

Dạ em cảm ơn, vấn đề là làm gì từ bây giờ đến năm 30t :D Haiz, học mãi cũng nản, nhiều khi em thấy mình như con hamster cứ chạy chơi vòng vòng với cái bánh xe vậy. Em đọc thấy bảo Âm Dương Sửu Mùi như em là Nhật Nguyệt Đồng Lâm, có Xương Khúc cũng như không, hạ cách T________T
Đầu trang

bomxe_xichlo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

nhật nguyệt sửu mùi nữ nhân thì dính phải chồng thiên đồng và con phá quân :( Nếu em có tuần triệt hoặc hoá kị sẽ tốt hơn. Cái xương khúc nó chỉ làm em có bằng cấp và xinh hơn chút thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”