Cuộc đời lận đận lao đao có phải do lá số VCD này chăng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Sắc trung Không
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cuộc đời lận đận lao đao có phải do lá số VCD này chăng?

Gửi bài gửi bởi Sắc trung Không »

Xin chào chư vị tiền bối cùng toàn thể mọi người trong diễn đàn!

Em xin chúc mọi người nhiều sức khoẻ và may mắn trong cuộc sống!
Số em cơ hàn từ bé , thuở nhỏ thầy tử vi có xem qua lá số nói rằng: lá số này tầm thường nếu không muốn nói là xấu, may ra nhờ được cung Tài bạch cứu vớt cho số phận hẩm hiu. Nhưng giờ đây gần 30t, em vẫn là bạn với "liên khúc nghèo", đời vẫn cứ lận đận, nhiều lúc ngẫm lại số mình mà đầu cứ lắc quầy quậy.
Biết rằng tiền không phải là tất cả , nhưng nếu có 1 chút tiền thôi thì cuộc sống cũng dễ chịu hơn cho mình và cả nhưng người xung quanh.
Em xin các thầy xem cho em, liệu số em có làm được gì khá hơn không hay cả đời vẫn cứ lao đao thế này! Mong các thầy cứ bình thật thẳng thắn bởi vì quan điểm của em là : nghệ thuật nói giảm nói tránh tối kị sử dụng trong môn khoa học tử vi.

Em chân thành cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Cuộc đời lận đận lao đao có phải do lá số VCD này chăng?

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Bán ít nhà đất đi !
Được cảm ơn bởi: Sắc trung Không
Đầu trang

Sắc trung Không
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chậc! Em làm gì có nhà để bán hả thầy?!?! Thật tình trước khi lên diễn đàn em có mày mò về lá số của mình khá nhiều, nhưng thấy những gì có liên quan đến tài lộc, điền sản thì trật hết.
Đầu trang

Sắc trung Không
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số của em cung xấu thì đúng như thôi rồi , cung tốt thì trật lất. Hoạ có nằm mơ thì may ra được an ủi. Do trong lòng mang nhiều thắc mắc chưa giải được mà lên đây tìm quí nhân xem giúp, mong các thầy khi rảnh rỗi luận giải giùm em!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Liên lạc qua Y!M,tôi sẽ nói chuyện với anh nhiều hơn về lá số của anh !
Đầu trang

namthiencasanova_73
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi namthiencasanova_73 »

:( Chào các anh chị.
Em không biết xem nhiều nên chi man phép nói vài lời.Đương sô này muốn co tiền thi phải đơi sau năm 35t.Nhưng chi đợ hơi chứ không giàu mà muốn có thi cũng nhơ vào cái mồm va đàn bà .Mệnh o vòng tang môn tuế phá điếu khách là người găp rât nhiều khó khăn trong cuộc đời.Cung tài bạch có thiên tài thiên thọ vây thì nơ đâu trả trả đó. Cung điên trạch co thiên phủ nhưng tam không hơp chiếu lây đâu ra đât.Cung phúc thì có bạch hổ hảm lại găp thiên la.Nhưng đương sô lai đươc bản mệnh có sao thiên trù nên cũng đơ hơn rât nhiêu
Đầu trang

Sắc trung Không
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cảm ơn cac thầy đã luận giải giúp em! Như vậy có nghĩa là.... em tuyệt địa rồi!!! Bởi vì em không phải người phá của, chỉ tội 1 cái là không ham mê tiền bạc. Có tiền nhờ đàn bà thì cũng khó vì em cảm thấy xấu hổ khi sống dựa đàn bà, tính tình thì lương thiện, không biết lừa đảo. Hoạ có làm nghề quảng cáo keo dính chuột mà sống qua kiếp này chăng???
Đầu trang

nhanma_thienbinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhanma_thienbinh »

Sắc trung Không ah`!
Mọi việc trên đời đều do luật Nhân_Quả chi phối hết, do nghiệp ác trong quá khứ đã chi phối cuộc đời của bạn (Nghèo_khổ), cụ thể là do Tham lam, không biết Bố Thí_Cúng Dường.
Nhưng không sao, đức Phật đã dạy:" tất cả các Pháp, có sinh có diệt", nên tôi khuyên bạn đừng có buồn phiền_trách phận nữa, mà ngay từ bây giờ bạn nên "tích phước hành thiện_từ bỏ việc ác", may ra còn có cơ hội chuyển hoá cuộc đời của bạn. Người ta thường nói "không ai giàu ba họ, không ai khó ba đời".Số phận của bạn là do bạn tự quyết định, không ai có thể ban Phước hay trừng phạt bạn được.Còn Lá Số TV âu chỉ là một tấm gương phản chiếu lại những hành động đã tạo ra trong quá khứ, để cho mình thấy được Quả sẽ đến với mình_thông qua Quả mình biết được Nhân đa tạo trong quá khứ.
"Giàu sang là do bạn biết Bố Thí_Cúng Dường"
"Trẻ đẹp là do bạn biết mang tình thương đến mọi người"...
Tôi chúc bạn thân tâm an lạc, Bồ Đề tâm tăng trưởng, mọi ước nguyện đều thành tựu
nam mô A DI ĐÀ PHẬT
nam mô Hoan Hỷ Tạng Bồ Tát
mahatat.
Đầu trang

linhtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi linhtinh »

Cuộc đời bạn chỉ nên tính toán và làm ăn lương thiện thôi (đừng nên dính vào các phi vụ nhá, vì sẽ buồn nhiều hơn vui).
Chúc vui.
Đầu trang

Sắc trung Không
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”