LS Tử Tham Mão Dậu nên theo nghề nào?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

LS Tử Tham Mão Dậu nên theo nghề nào?

Gửi bài gửi bởi heogay1983 »

heogay83 đang hơi băn khoăn về nghề nghiệp hiện tại( bố mẹ không thích heogay làm công việc này vì không phù hợp với con gái) và cũng muốn tìm hiểu về lá số tử vi của bản thân, nên nhờ các cao nhân biết tử vi trong diễn đàn luận giúp và chỉ giáo. Heogay83 xin chân thành cảm ơn!!! =D>

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vanquy.qtkd
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: LS Tử Tham Mão Dậu nên theo nghề nào?

Gửi bài gửi bởi vanquy.qtkd »

theo như nhận định của mình thì bạn có thể theo những nghề mang tính chất là võ nghiệp như an ninh quân sự, hoặc làm kinh doanh, kinh doanh mạo hiểm là hợp cách! hoặc cũng có thể chọn những nghề về sư phạm cũng tốt, cung Quan của bạn có Văn Xương, Văn Khúc có thể theo đc nghề này. Tuy nhiên nếu như kết hợp được cả kinh doanh với sư phạm thì còn gì bằng!
Bạn là người khá thông minh và có trách nhiệm trong công việc, có ý thức tự lực vươn lên mà ko cần nhiêu vào sự hậu thuẫn của những người xung quanh. có trí cầu tiến và dễ đạt được những ước vọng của bản thân. là người có tài và làm đc những việc lớn trong đời.
những năm vừa rồi, long đong lận đận cũng quá nhiều rồi, vận may cũng đang đến với bạn trong năm nay và con vài năm nữa. lá số cung TÀI đẹp, chỉ có điều cung Phụ mẫu ko tốt, môi trường gia đình có phần làm ảnh hưởng nhiều đến công danh của bạn (có thể coi là môi trường ko thuận, môi trường xấu), phận gái mà có Hình, Diêu chiếu về cũng khó tránh khỏi long đong về công việc và tình duyên!
chúc bạn sớm tìm đc công việc phù hợp với bản thân!
cũng ko bít bạn đang ở đâu nhỉ?
tình duyên sao rồi???
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

vanquy.qtkd đã viết:theo như nhận định của mình thì bạn có thể theo những nghề mang tính chất là võ nghiệp như an ninh quân sự, hoặc làm kinh doanh, kinh doanh mạo hiểm là hợp cách! hoặc cũng có thể chọn những nghề về sư phạm cũng tốt, cung Quan của bạn có Văn Xương, Văn Khúc có thể theo đc nghề này. Tuy nhiên nếu như kết hợp được cả kinh doanh với sư phạm thì còn gì bằng!
Bạn là người khá thông minh và có trách nhiệm trong công việc, có ý thức tự lực vươn lên mà ko cần nhiêu vào sự hậu thuẫn của những người xung quanh. có trí cầu tiến và dễ đạt được những ước vọng của bản thân. là người có tài và làm đc những việc lớn trong đời.
những năm vừa rồi, long đong lận đận cũng quá nhiều rồi, vận may cũng đang đến với bạn trong năm nay và con vài năm nữa. lá số cung TÀI đẹp, chỉ có điều cung Phụ mẫu ko tốt, môi trường gia đình có phần làm ảnh hưởng nhiều đến công danh của bạn (có thể coi là môi trường ko thuận, môi trường xấu), phận gái mà có Hình, Diêu chiếu về cũng khó tránh khỏi long đong về công việc và tình duyên!
tình duyên sao rồi???
Mình cám ơn bạn vanquy đã luận giải giúp mình!!! =D>
Bạn luận giải cho mình nhiều điểm rất đúng, còn là người thông minh thì mình ko dám nhận thấy mình bình thường thôi.
Mình ở hà nội, tình duyên lận đận, hiện tại vẫn độc thân bạn ah, chưa tìm thấy ông xã đâu cả.
Bạn vanquy cũng hoc QTKD ah?
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

vanquy.qtkd đã viết:theo như nhận định của mình thì bạn có thể theo những nghề mang tính chất là võ nghiệp như an ninh quân sự, hoặc làm kinh doanh, kinh doanh mạo hiểm là hợp cách! hoặc cũng có thể chọn những nghề về sư phạm cũng tốt, cung Quan của bạn có Văn Xương, Văn Khúc có thể theo đc nghề này. Tuy nhiên nếu như kết hợp được cả kinh doanh với sư phạm thì còn gì bằng!
tình duyên sao rồi???
Tính cách của mình cũng giống như bạn nói: có trách nhiệm, ý thức vươn lên, cầu tiến. 27 năm đầu đời vất vả về vật chất vì bố mẹ làm nông nghiệp, nhà nghèo. Nhưng bố mẹ mình thì hết lòng chăm lo cho con cái.
Hiện tại mình làm nhân viên phòng kinh doanh hay phải đi lại các tỉnh, gặp gơ nhiều người, cũng hơi vất vả chút, ko mấy người con gái thích nghề này cả. Người thân có ý kiến nên mình phân vân ko biết mình lựa chọn nghề nghiệp này có đúng không?
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

Mình thích làm về kinh doanh, ước mơ là có thể mở 1 doanh nghiệp, ko biết là có được không hay chỉ là viển vông. Mình cũng yêu thích công việc hiện tại, nhưng ko biết là mình có chọn đúng hướng đi không?
Cung Quan của mình có nhiều sát tinh lại bị Tuần Triệt đồng cung nữa, cung này có , xấu lắm không bạn vanquy?
Bạn xem giúp mình cung phuthe với nhé, chồng con của mình thế nào, bgio gần tuổi băm rồi nên mình cũng hơi lo.
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

Hnay được bạn vanquy luận giải thật là điều may mắn với heogay. Nhiều người khi xem lá số của heogay, thường phán rằng cung phu đẹp vậy sao tình duyên lại lận đận, có người lại hỏi liệu có phải nhầm giờ sinh không?
Heogay có tìm hiểu trên diễn đàn này, nên được biết bạn vanquy cũng là một cao thủ luận giải tử vi.
Quên mất là heogay goi "ban vanquy" không biết có phạm thượng không vậy, nếu có gì sơ suất xin vui lòng bỏ qua!
Trong lòng heogay có những băn khoăn. bồn chồn lo lắng nên rất mong bạn vanquy luận giải tiếp giúp heogay với nhé.
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

vanquy ơi, ghé qua xem tiếp giúp mình với!!!
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

heogay1983 đã viết:vanquy ơi, ghé qua xem tiếp giúp mình với!!!

Để em up phụ chị nè. Chị Heogay ui, cung Tài của chị Có Thiên Mã đấc địa, nên chắc sẽ làm những nghề liên qua đến sự di chuyển chứ không ngồi yên một chỗ đâu vì Thiên Mã có nghĩa là ngựa trời mà.
Theo như những gì mà chị miêu tả thì ls này chắc hợp với chị rồi đó.

Em cũng có Thiên Mã ở cung huynh đệ nên nhà chỉ có 2 anh em thôi vậy mà hai người ở hai nơi không được gần nhau nên cũng buồn lắm chị ạ.

Đọc mấy bài viết của bác Phước Duyên có câu Phú tử vi:

"Trai đứng chữ Quý có tài

Gái đứng chữ Quý đi hai lần đò"

Chị thấy ca sỹ Khánh Linh (hát bài " giấc mơ trưa" ấy) kết hôn sớm rồi cũng li dị đó thôi. Gần đây nhất là cô MC dự báo thời tiết Đan Lê cũng mới lấy chồng lần 2 (đạo diễn Khải Anh) nên chị và cả e nữa cũng đừng buồn về chuyện tình duyên.

Thôi vàoi dòng chia sẻ, chúc chị vui.
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

nguyendieu đã viết:

Để em up phụ chị nè. Chị Heogay ui, cung Tài của chị Có Thiên Mã đắc địa, nên chắc sẽ làm những nghề liên qua đến sự di chuyển chứ không ngồi yên một chỗ đâu vì Thiên Mã có nghĩa là ngựa trời mà.

Em cũng có Thiên Mã ở cung huynh đệ nên nhà chỉ có 2 anh em thôi vậy mà hai người ở hai nơi không được gần nhau nên cũng buồn lắm chị ạ.

Chị thấy ca sỹ Khánh Linh (hát bài " giấc mơ trưa" ấy) kết hôn sớm rồi cũng li dị đó thôi. Gần đây nhất là cô MC dự báo thời tiết Đan Lê cũng mới lấy chồng lần 2 (đạo diễn Khải Anh) nên chị và cả e nữa cũng đừng buồn về chuyện tình duyên.

Thôi vài dòng chia sẻ, chúc chị vui.
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyendieu đã viết:

Để em up phụ chị nè. Chị Heogay ui, cung Tài của chị Có Thiên Mã đấc địa, nên chắc sẽ làm những nghề liên qua đến sự di chuyển chứ không ngồi yên một chỗ đâu vì Thiên Mã có nghĩa là ngựa trời mà.

Thôi vàoi dòng chia sẻ, chúc chị vui.
Thanks nguyendieu nhá!
Chị cũng hay phải đi lại và cũng không thích công việc văn phòng, nhưng đi nhiều cũng hơi vất vả chút.
Bgiờ lo lấy chồng còn khó nên chị chưa lo đến việc 2 lần đò đâu em ah :((
Sao bạn bè mình thuận lợi thế mà riêng mình lại long đong.
Chúc em buổi tối vui vẻ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”