Người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Ham học đã viết:Vâng, cảm ơn bác, như vậy là có thể yên tâm theo trình an sao của lyso. Bước vào lĩnh vực tử vi vi diệu với rất nhiều quan điểm và học thuyết khác nhau, làm cho người mới nghiên cứu tử vi rất khó lựa chọn,... Nói như bác có lẽ người học tử vi cần có khả năng cảm thụ tốt, khả năng vận dụng linh hoạt (mà có khi cần phải có cả sự linh cảm đặc biệt mới có thể giải đoán lá số tử vi tốt). Không thể rợp khuôn, máy móc được.

Cũng còn nhiều vấn đề thắc mắc, trong đó có vấn đề em gặp khúc mắc nhất là vấn đề Mệnh và Cục, để lúc nào gặp vấn đề cụ thể, sẽ lại xin ý kiến của bác. (không dám làm phiền bác nhiều).

Theo em đoán bác là người cao niên, mẫn tuệ, thâm nho, hehee. Cảm ơn bác lần nữa, chúc bác sức khỏe!
Không dám !
Macdaitiensinh là một lão già gầy gò hình dong tiều tuỵ , Hành Sơn Vân Vụ thập tam thức không chơi nổi với Tả Lãnh Thiền và Nhạc Bất Quần nên bỏ đi lang thang trên sông hồ với ngón đàn Tiêu Tương Dạ Vũ khúc ...nghe ai oán não ruột ...!!!
Được cảm ơn bởi: fujiringo, Ham học, heogay1983
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi heogay1983 »

Hì hì, cháu cũng may mắn được bác Macdaitiensinh xem giúp, không ngờ là trình tử vi của bác cũng khá uyên thâm như vậy!
Đầu trang

Ham học
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ham học »

macdaitiensinh đã viết:
Ham học đã viết:Vâng, cảm ơn bác, như vậy là có thể yên tâm theo trình an sao của lyso. Bước vào lĩnh vực tử vi vi diệu với rất nhiều quan điểm và học thuyết khác nhau, làm cho người mới nghiên cứu tử vi rất khó lựa chọn,... Nói như bác có lẽ người học tử vi cần có khả năng cảm thụ tốt, khả năng vận dụng linh hoạt (mà có khi cần phải có cả sự linh cảm đặc biệt mới có thể giải đoán lá số tử vi tốt). Không thể rợp khuôn, máy móc được.

Cũng còn nhiều vấn đề thắc mắc, trong đó có vấn đề em gặp khúc mắc nhất là vấn đề Mệnh và Cục, để lúc nào gặp vấn đề cụ thể, sẽ lại xin ý kiến của bác. (không dám làm phiền bác nhiều).

Theo em đoán bác là người cao niên, mẫn tuệ, thâm nho, hehee. Cảm ơn bác lần nữa, chúc bác sức khỏe!
Không dám !
Macdaitiensinh là một lão già gầy gò hình dong tiều tuỵ , Hành Sơn Vân Vụ thập tam thức không chơi nổi với Tả Lãnh Thiền và Nhạc Bất Quần nên bỏ đi lang thang trên sông hồ với ngón đàn Tiêu Tương Dạ Vũ khúc ...nghe ai oán não ruột ...!!!
Thì ra tiền bối là Mạc Đại Tiên Sinh :)) .... nếu hôm nay tiền bối không nói rõ, thì con cứ nghĩ bậy không hà =)) thật là ấu trĩ wá mà :(( :(( :((
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

Em thì cũng may mắn được bác macdaitiensinh coi tu vi cho, hic hic nhưng lại post nhầm lá số. Hu hu, không biết liệu còn duyên được bác xem cho nữa không? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Đầu trang

fujiringo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi fujiringo »

Chào chủ top...fuji cũng tò mò về cung Phúc Đức-> cho xin ké một chân trong topic. Cảm ơn chủ top trước nhé :x

Chào bác Mạc Đại Tiên sinh, kính mong bác xem phúc phần trên lá số của fuji, liệu có ai theo giúp đỡ fuji không ạh?
Xin chân thành cảm ơn bác!

Hình ảnh
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đây có phải LS của người làm nghề ca sĩ , hoặc dẫn chương trình , kinh doanh quảng cáo , luật sư ? chứ quan chức chắc là không rồi .
Được cảm ơn bởi: fujiringo
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

VRB đã viết:Em thì cũng may mắn được bác macdaitiensinh coi tu vi cho, hic hic nhưng lại post nhầm lá số. Hu hu, không biết liệu còn duyên được bác xem cho nữa không? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Nếu DS thấy cần thiết thì có thể xem lại.
Được cảm ơn bởi: VRB
Đầu trang

fujiringo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi fujiringo »

macdaitiensinh đã viết:Đây có phải LS của người làm nghề ca sĩ , hoặc dẫn chương trình , kinh doanh quảng cáo , luật sư ? chứ quan chức chắc là không rồi .
Xin cảm ơn macdaitiensinh đã ngó qua.
Đúng fuji không làm bên hành chính sự nghiệp, không phải là quan chức ạ.
Nhưng hiện tại không làm ngành nào trên những nghề nói trên.

Rất mong macdaitiensinh ngó qua lá số lúc rảnh.
Chúc bác một ngày tốt lành! ~O)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cunconhamchoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cunconhamchoi »

Chị chủ top cho e ké tý nhé, vì đọc topic thấy hay quá!
Bác macdaitiensinh ơi, cung phúc của cháu có nhật nguyện tranh huy, đường công danh và tình cảm đêu rất lận đận.
Mong nhận đc lời khuyên từ bác. Cháu cảm ơn bác nhiều :)
Hình ảnh
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

macdaitiensinh đã viết:
VRB đã viết:Em thì cũng may mắn được bác macdaitiensinh coi tu vi cho, hic hic nhưng lại post nhầm lá số. Hu hu, không biết liệu còn duyên được bác xem cho nữa không? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Nếu DS thấy cần thiết thì có thể xem lại.

Bác Macdaitiensinh xem lại giúp cháu với ạ:

- Lá số tử vi của cháu cung Phúc đức có được ko ạ? Cháu có người âm theo không bác?

- Bác coi cho cháu có lấy được chồng ko? Khoảng khi nào thì có thể lấy được chồng? Cháu lận đận vì chồng và con lắm phải không bác?

- Về kinh doanh: Cháu có thể làm kinh doanh được không ạ?

Còn đây là thắc mắc của bố cháu, nhờ bác xem giùm ạ:

- Sang năm 29 tuổi Lưu Thiên Mã gặp Thiên Mã cố định, gặp Lộc Tồn cố định đồng cung thì danh tài như thế nào? và có thay đổi điều gì ko? (các sao này nằm ở cung Mệnh)
- Năm nay 28 tuổi sao Lưu Thái Tuế nằm ở cung Mão - thì bố mẹ có sao ko? và sao Lưu Thiên Mã nằm ở cung Điền có phải không? Có ảnh hưởng gì ko bác?

Cháu post lại lá số đúng của cháu như sau:

Hình ảnh

Mong bác hồi âm sớm ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn bác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”