Người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Gửi bài gửi bởi VRB »

Kính chào các bậc cao nhân.
Số là em đi coi 02 thầy bói:

+ Thầy 1: ở Âu Cơ. Thầy này xem bằng tờ giấy mình viết tên, tuổi, địa chỉ, ngày sinh tháng đẻ lên một tờ giấy rồi hơ trên lửa. Thấy bảo mình người âm theo, nên phải cắt tiền duyên (duyên âm) thì mới lấy được chồng.

+ Thầy 2: ở 12 Hàng Vải. Thầy coi bài Tây. Thầy bảo số mình cao số, ko phải là người âm theo. Nếu cắt tiền duyên thì suốt đời ko lấy được chồng, vì âm dương lẫn lộn cả.

Hai thầy này xem trái ngược nhau, mình ko biết tin ai cả. Mình thì đi coi bói để biết thôi, chứ mình thích coi tử vi hơn. Cho mình hỏi các bậc cao nhân là người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Số mình lận đận về tình duyên rồi, cho mình hỏi đường công danh, sự nghiệp mình thế nào, có giàu được không? Mình thấy mình 27 tuổi đầu ( và 28 tuổi âm) mà chưa làm được việc gì, vẫn nghèo à.

Hình ảnh

Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.
P/S: Bác tigerstock làm ơn làm phúc ngó qua lá số của em nhé.
Đầu trang

Hoả Kỳ Lân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Người âm theo có thể hiện trên lá số tử vi ko?

Gửi bài gửi bởi Hoả Kỳ Lân »

Mệnh Kim có Đà La độc thủ vô chính diệu, hợp cách. Mệnh Kim đóng cung Thổ, càng tốt hơn nữa. Mệnh có Khôi Ất củng mệnh, quý cách. Thai Tọa đồng cung, số sướng. Đối cung Âm Dương Hóa Kị chính chiếu, tuyệt đẹp. Nhiều cái đẹp như thế chưa chắc lại tốt hoàn toàn, vì thông minh quá càng phù cho con Thiên Không tác quái.Thế nên lá số này có con Thiên Tài tại mệnh để kiềm chế bớt. Cung Phúc đức vô chính diệu có Kình Dương Địa Kiếp hoặc Kình Dương Địa Không đồng cung, chủ trong họ mộ phát anh hùng hào kiệt nhưng phát không bền. Trích Tử vi đẩu số tân biên của VDTTL. Nhìn sang cung Tử Tức thấy Tử Vi Thiên Tướng lại cả Ấn Tướng Long Phượng Lộc mã Tam Hóa củng, rõ là con cái của người này sau có sự nghiệp không nhỏ. Vậy chứ nói có người âm theo thì chả biết, nhưng rõ ràng phúc đức của ông bà tổ tiên, truyền cho nguời này hết rồi. Đừng quá hoang mang nữa. Không sao đâu, cung Phu bị tuần thì chậm muộn là đúng rồi.Thân!
Được cảm ơn bởi: VRB
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

@ Hỏa Kỳ Lân: Anh coi cho em xem cung Phu của em bị tuần đến bao giờ ạ. Khi nào em mới lấy chồng, mà chồng em là người như thế nào?
Hôm trước em coi thầy ở Hàng Vải đó: thầy bảo em hoặc 29 hoặc 32 lấy chồng, chồng là người tốt, ăn nói dễ nghe, người cao, sống tự lập. Anh coi lại cho em với.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

ông thầy ở trên gác hàng vải , xem cách 15 năm nay trả đúng cái gì cả,tôi chỉ thầy chồng hiền lành chịu khó thôi
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

@tigerstock: Bác à, có phải số em "bắt nạt chồng" đúng ko ạ? Có phải tử vi của em là "chồng bình thường" tức là hiền lành, ko có công danh, ko giỏi kiếm tiền đúng ko ạ.
Thầy ở Hàng Vải ấy xem thì chỉ xem được cái tốt thôi, còn ko xem được cái xấu. Đến đấy xem xong thì giảm stress lắm. Thầy ở đây là "bà" - có đúng thầy mà bác đi coi ko ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

tại sao thầy không nói xấu vì mang nghiệp khẩu vào thân , phải tự học và tìm hiểu về chính mình, chông ds chỉ hiền lành, chịu khó thôi chứ đố ai nhìn ra chồng ds có chức quyền
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

Em chấm giờ sinh tháng đẻ được 3 lượng 1 chỉ - có phải em chỉ đủ ăn thôi đúng ko các bác?
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

Song sát đã viết:Cưng có một khuôn mặt góc cạnh nhưng thanh tú nhìn vẫn có nét sang trọng, tướng dong dõng cao. Ít chịu hoạt động. tính nết dễ thay đổi sáng nắng chiều đã chuyển mưa có khi thành bão tố. Không hợp với cha mẹ, cha mẹ trong đời ổng bả có dính dáng đến pháp luật liên quan đến tiền bạc. Củng có thể nói là phá sản chẳng hạn.

Bác nói đúng đó. Em mặt góc cạnh, gò má hơi cao, cũng dong dỏng cao (1.6m). Tính lười, ngại hoạt động, dễ thay đổi. Hợp với bố, ít nói chuyện với mẹ. Bố em trước đi bộ đội về đầu tư ti vi, máy quay chiếu phim ở rạp - chiếu phim Tây Du Ký nên bị bắt. Sau đợt đó ông không kinh doanh gì nữa - nên cũng có thể coi là phá sản.
Đầu trang

VRB
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VRB »

Song sát đã viết:
VRB đã viết:Em chấm giờ sinh tháng đẻ được 3 lượng 1 chỉ - có phải em chỉ đủ ăn thôi đúng ko các bác?

Phải reply lại đúng sai như thế nào. Nói chuyện cũng phải chú thích đang nói với ai chứ

Bác ơi, h sinh tháng đẻ của em là 3 lượng 1 chỉ - có phải em chỉ đủ ăn đủ mặc thôi đúng ko ạ?
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Phú Lê Quí Đôn có câu :
'' Kiếp Không cư tại Phúc cung
Có ông mất mã nơi miền quan san''
Phú chữ Hán có câu :
'' Địa Kiếp cư Phúc thân tộc xuất giao tiểu loại ''
trong họ hàng thân thuộc có người chết đường
Điều này tại Tử Vi Đâủ Số Tân Biên - Thái Thứ Lang có ghi rỏ.
Theo kinh nghiệm thực tế qua nhiều LS thì Hồng Đào + Địa Kiếp tại Phúc cung cho thấy đương số có bà Tổ Cô , hoặc bà cô , chị em gái chết non , linh thiêng theo độ trì .
Có khi mấy ông thầy bói nói việc này không phải là không có lý .
Đương số hỏi lại gia đình xem sao , vì cung Phúc đối cung với cung Tài , nên có Kiếp Không thường hay khó khăn về tiền bạc . Nhiều người có cách này khi biết được nếu mất mộ thì tìm mộ , mộ hư thì sửa chửa , có bà cô thì thờ phụng.
Sau thấy khỏe ra .
Được cảm ơn bởi: tigerstock68, Hoả Kỳ Lân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”