Đại hạn SÁT PHÁ THAM hãm địa có KHÔNG-ĐÀO. Có nên lo lắng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Đại hạn SÁT PHÁ THAM hãm địa có KHÔNG-ĐÀO. Có nên lo lắn

Gửi bài gửi bởi Hữu Duyên »

John.F.Kennedy đã viết:15-25 có phải là thời gian đẹp nhất của bác không ạh ?
Đây là thời kỳ chưa phải bon chen với xã hội nên đúng là đẹp nhất đó bác!
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

Nh cao nhân phân tích ác quá nhỉ? vậy nên ko dám bàn nh! Nhìn cung thê bác nguy hiểm quá! Hạn đào hoa thiên không cung ngọ lại ở tử tức dễ lục đục từ trong gia đình mà ra rồi, tiểu hạn thái âm thái tuế chủ quan tụng với đàn bà thì nếu bác lấy vợ rồi nên cẩn trọng giữ gìn mái ấm gia đình. Vợ bác ghê quá @.@ cự hóa kị đồng hóa quyền khổ thân bác dương lương hiền lành @.@
Được cảm ơn bởi: Hữu Duyên
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tu_bnk51a đã viết:Nh cao nhân phân tích ác quá nhỉ? vậy nên ko dám bàn nh! Nhìn cung thê bác nguy hiểm quá! Hạn đào hoa thiên không cung ngọ lại ở tử tức dễ lục đục từ trong gia đình mà ra rồi, tiểu hạn thái âm thái tuế chủ quan tụng với đàn bà thì nếu bác lấy vợ rồi nên cẩn trọng giữ gìn mái ấm gia đình. Vợ bác ghê quá @.@ cự hóa kị đồng hóa quyền khổ thân bác dương lương hiền lành @.@
Cảm ơn bác tu_bnk51a! Tôi và vợ hay cãi nhau chuyện linh tinh vớ vẩn, cứ động tranh luận là cãi nhau, như kiểu khắc khẩu. Vợ thì cũng hiền chứ không ghê lắm. Thực ra thì lúc ghê thì cũng rất ghê, bản tính tôi cũng hiền lành, yêu vợ thương con, nhưng trong lòng tôi thì vẫn mang một mối sầu thương khó nói. Cái tính nặng tình nó khổ thế đấy.
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

macdaitiensinh đã viết:Mệnh Cơ Nguyệt Đồng Lương gặp Sát PHá Tham là hạn Trúc La cũng đã mệt rồi , thêm Thiên Không nữa thành ra hoạ vô đơn chí .
Lại gia Sát Phá Tham Đào Hồng nên đề phòng nữ sắc .
Mệnh Việt , Phúc Khôi sẽ cứu giải nhiều .
Cung Phúc cho thấy Âm phần mới kết phát .
Tôi vừa đọc qua 1 số tài liệu thấy nói mệnh có cách cục CƠ NGUYỆT ĐỒNG LƯƠNG thì bắt buộc phải có 4 sao tại MỆNH, TÀI, QUAN. Nhưng tôi thấy của tôi chỉ có Thiên Lương và Thái Âm, còn Thiên Đồng và Thiên Cơ thì tại cung Thê và Phúc đức. Vậy đó có được coi là cách CƠ NGUYỆT ĐỒNG LƯƠNG không vậy các bác? Đọc đến cái hạn Trúc La tôi cũng thấy lo lo. Mong các bác chỉ giáo thêm! Xin đa tạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

@@Hữu Duyên: không đâu bác, chưa hội được 4 tinh đẩu ấy thì chưa thành cách... Mà bác cho hỏi hạn Trúc La là gì ạ?...
Được cảm ơn bởi: Hữu Duyên
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhân_Tâm đã viết:@@Hữu Duyên: không đâu bác, chưa hội được 4 tinh đẩu ấy thì chưa thành cách... Mà bác cho hỏi hạn Trúc La là gì ạ?...
Vậy tôi cũng không phải là thuộc Mệnh có cách Cơ Nguyệt Đồng Lương nhỉ. Tôi xem trong tài liệu ở đây nói đến hạn Trúc La như có bác ở trên vừa nói đó (hình như là gặp Sát Phá Tham như tôi thì phải). Bác tham khảo ở đây nhé, hoặc vào google tìm vì tôi cũng lơ mơ chẳng hiểu rõ cho lắm:

http://www.vietlyso.com/forums/showthread.php?t=29" target="_blank
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có bác nào xem tiếp cho tôi không với ạ?
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Nhân_Tâm đã viết:@@Hữu Duyên: không đâu bác, chưa hội được 4 tinh đẩu ấy thì chưa thành cách... Mà bác cho hỏi hạn Trúc La là gì ạ?...
Theo tôi thì 14 chính tinh chia làm mấy bộ như sau :
Tử Phủ Vũ Tướng Liêm
Sát Phá Tham .
Liêm đắc địa khi thì đi chung với Phủ ,Tướng, trong bộ TPVT , khi thì đi chung với Sát Phá THam thì Liêm hãm .( không còn ''liêm'' nữa...! )
Trong 2 bộ này khi thì nằm đối cung khi thì lẫn lộn với nhau như vòng Tử Phá , Tử Sát,Tử Tham thì cách cục không thuần khiết.

Ngoài ra còn có bộ Cự Nhật , Cơ Nguyệt Đồng Lương . Cũng như 2 bộ trên , khi thì đồng cung mệnh tài quan khi thì đối cung tam hợp di thê phúc . Cũng có trường hợp Thân cư Di Thê Phúc thì mới có đủ 4 sao thành bộ.
Bộ Cự Nhật , Cơ Nguyệt Đồng Lương khi dùng thì người ta gọi tắt là CNĐL cho nhanh gọn .
Tính chất của bộ sao này thì chăm chỉ , hiền lành , cẩn thận , từ tốn nên thích hợp trong hoàn cảnh yên bình , ngại thay đổi .
Bộ Sát Phá Tham mang tính táo bạo, sát phạt, cạnh tranh náo loạn . Cho nên khi người có sao thủ mệnh nằm trong bộ CN ,CNĐL gặp phải hạn Sát Phá Tham thì vất vả , gian nan, lên bờ xuống ruộng ( nhiều giáo viên khi gặp hạn này phải chạy xe ôm , làm lao động bốc vác ..v.v.)
Hạn Trúc La là hạn Sát Phá Tham mà người CNĐL gặp thì rất mệt , gặp thêm Thiên Không nữa mà mệnh thân phúc không có cứu giải thì rất đáng ngại.

Vài dòng trao đổi .
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm, anhtuan05011993
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Trường hợp tuổi Kỷ mệnh Cơ Nguyệt Đồng Lương gặp hạn Trúc La thì lại tốt . Thế mới hay !
Đầu trang

mannamdinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mannamdinh »

Nhờ các bác cho vài lời về Đại hạn 35-44 của ls này:
ĐS đang đau đầu vì tiền bạc. Năm ngoái thì vợ bị xảy 1 cháu (đã có 1 con trai) và anh vợ bị tai nạn mất
https://lyso.vn/lasotuvi/1/073020011978/1/Huy.jpg" target="_blank
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”