Đại hạn SÁT PHÁ THAM hãm địa có KHÔNG-ĐÀO. Có nên lo lắng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đại hạn SÁT PHÁ THAM hãm địa có KHÔNG-ĐÀO. Có nên lo lắng?

Gửi bài gửi bởi Hữu Duyên »

Kính nhờ các cô bác anh chị luận giải lá số cho tôi, năm nay tôi bắt đầu bước vào đại hạn 35-44. Vì kiến thức về tử vi còn quá hạn hẹp, lại thấy đại hạn có SÁT PHÁ THAM hãm địa, gặp Thiên Không, Đào Hoa. Liệu có phải trong đại hạn này tôi sẽ gặp phải vấn đề gì lớn không? Sang năm Đại hạn tiểu hạn trùng phùng đều có SÁT PHÁ THAM hãm địa. Trong lòng tôi cũng không cảm thấy yên. Từ đầu năm nay đến giờ tôi làm ăn cũng không được tốt cho lắm, lo lắng cho công việc rất nhiều mà không có hiệu quả gì cả. Mong sao được các cao thủ luận giải. Xin cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

Ngon_gio_Dong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Đại hạn SÁT PHÁ THAM hãm địa có KHÔNG-ĐÀO. Có nên lo lắn

Gửi bài gửi bởi Ngon_gio_Dong »

Đại vận này bác có mấy yếu tố bất lợi

- Về thiên thời : Bác tuổi Tị, Mệnh đóng tại tam hợp Tị Dậu Sửu (hành Kim) là hợp cách. Tuy nhiên đại vận 35-44 ở cung Ngọ thuộc bộ Dần Ngọ Tuất hành Hoả. Hoả khắc Kim, nên đại vận này bác mất thiên thời
- Về địa lợi : Mệnh bác thuộc bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương, mà đại vận gặp Sát Phá Tham hãm địa cũng là bất lợi
- Về nhân hoà : Cung đại vận có nhiều cát tinh, nhưng gặp phải Thiên Không. Sát Phá Tham hãm gặp Linh tinh, Kiếp sát. Cái vận Thiên Không nó nâng người ta lên, rồi có thể đập người ta xuống. Vận này bác gặp Lộc tồn miếu địa. Bởi vậy bác cần phải theo chính đạo thì mới có thể giữ được số tiền mình đã kiếm. Còn nếu ko theo chính đạo, ko kiềm chế được Tham Sân Si, thì những gì Trời đã cho, Trời sẽ lấy lại hết

Bàn qua một chút về đại vận sau, 45-54

Sau cơn mưa trời lại sáng. Đại vận này bác đắc vòng Thái Tuế, gặp Hoá Lộc đắc địa. Chính tinh là Thái Âm dù hãm nhưng vẫn hợp cách với Mệnh. Bác có thể phát huy hết sức trong vận này
Được cảm ơn bởi: Hữu Duyên
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Uhm, đại vận này bác cẩn thận nha... Xét ngũ hành thì vận này chắc phải gặp nhiều việc rất dễ động tâm, tình duyên dễ có mà đưa đến xáo trộn, cơ hội, tham vọng e dễ bị tác động ngoại cảnh... tham nhiều thì thâm nặng thôi, đại vận này tốt nhất nên dưỡng tâm, học đạo vì hạn thiên không mà thiên không đây hợp âm dương nên cơ duyên học đạo dễ có... hiểu biết nhiều thì đại vận sau hưởng được khá...
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngon_gio_Dong đã viết:Đại vận này bác có mấy yếu tố bất lợi

- Về thiên thời : Bác tuổi Tị, Mệnh đóng tại tam hợp Tị Dậu Sửu (hành Kim) là hợp cách. Tuy nhiên đại vận 35-44 ở cung Ngọ thuộc bộ Dần Ngọ Tuất hành Hoả. Hoả khắc Kim, nên đại vận này bác mất thiên thời
- Về địa lợi : Mệnh bác thuộc bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương, mà đại vận gặp Sát Phá Tham hãm địa cũng là bất lợi
- Về nhân hoà : Cung đại vận có nhiều cát tinh, nhưng gặp phải Thiên Không. Sát Phá Tham hãm gặp Linh tinh, Kiếp sát. Cái vận Thiên Không nó nâng người ta lên, rồi có thể đập người ta xuống. Vận này bác gặp Lộc tồn miếu địa. Bởi vậy bác cần phải theo chính đạo thì mới có thể giữ được số tiền mình đã kiếm. Còn nếu ko theo chính đạo, ko kiềm chế được Tham Sân Si, thì những gì Trời đã cho, Trời sẽ lấy lại hết

Bàn qua một chút về đại vận sau, 45-54

Sau cơn mưa trời lại sáng. Đại vận này bác đắc vòng Thái Tuế, gặp Hoá Lộc đắc địa. Chính tinh là Thái Âm dù hãm nhưng vẫn hợp cách với Mệnh. Bác có thể phát huy hết sức trong vận này
Cảm ơn bác Ngon_gio_Dong. Tôi sẽ lưu ý những điều mà bác chỉ ra. Có lẽ cũng do ảnh hưởng về kinh tế chung của toàn xã hội chăng mà từ năm nay tôi làm ăn bê bết, bản thân có mở 1 công ty nhỏ, những năm trước còn có vẻ ổn định, từ đầu năm nay, mọi thứ cứ tuột khỏi tầm tay một cách bất ngờ. Phải chăng do Thiên Không gây nên. :(
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhân_Tâm đã viết:Uhm, đại vận này bác cẩn thận nha... Xét ngũ hành thì vận này chắc phải gặp nhiều việc rất dễ động tâm, tình duyên dễ có mà đưa đến xáo trộn, cơ hội, tham vọng e dễ bị tác động ngoại cảnh... tham nhiều thì thâm nặng thôi, đại vận này tốt nhất nên dưỡng tâm, học đạo vì hạn thiên không mà thiên không đây hợp âm dương nên cơ duyên học đạo dễ có... hiểu biết nhiều thì đại vận sau hưởng được khá...
Cảm ơn bác Nhân_Tâm! Vậy cho tôi hỏi thêm, sang năm tôi đại tiểu hạn trùng phùng, gặp Sát Phá Tham và Thiên không như vậy liệu có ảnh hưởng gì lớn tới công việc, hay thậm chí bổn mạng không? Mong được bác chỉ giáo!
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Uhm, năm sau khá nguy... Bác cẩn thận về luật pháp.
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhân_Tâm đã viết:Uhm, năm sau khá nguy... Bác cẩn thận về luật pháp.
Cảm ơn bác! Cụ thể hơn là về vấn đề gì liên quan đến luật pháp vậy bác? Công việc tôi đang làm thì cũng không có liên quan đến việc gì không chính đáng cả. Thế này chắc phải cẩn thận quá! :(
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Mệnh Cơ Nguyệt Đồng Lương gặp Sát PHá Tham là hạn Trúc La cũng đã mệt rồi , thêm Thiên Không nữa thành ra hoạ vô đơn chí .
Lại gia Sát Phá Tham Đào Hồng nên đề phòng nữ sắc .
Mệnh Việt , Phúc Khôi sẽ cứu giải nhiều .
Cung Phúc cho thấy Âm phần mới kết phát .
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm, Hữu Duyên
Đầu trang

John.F.Kennedy
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi John.F.Kennedy »

15-25 có phải là thời gian đẹp nhất của bác không ạh ?
Đầu trang

Hữu Duyên
Mới gia nhập
Mới gia nhập

macdaitiensinh đã viết:Mệnh Cơ Nguyệt Đồng Lương gặp Sát PHá Tham là hạn Trúc La cũng đã mệt rồi , thêm Thiên Không nữa thành ra hoạ vô đơn chí .
Lại gia Sát Phá Tham Đào Hồng nên đề phòng nữ sắc .
Mệnh Việt , Phúc Khôi sẽ cứu giải nhiều .
Cung Phúc cho thấy Âm phần mới kết phát .
Cảm ơn bác nhé! Vậy vẫn có cơ giải cứu tôi cũng đỡ lo hơn. Còn chuyện nữ sắc, tôi cũng vừa trải qua những buồn thương nên chắc cũng phải thay đổi không thể để làm khổ tới người khác được nữa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”