Lá số xấu - ế chồng thật sao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hanhtran
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Lá số xấu - ế chồng thật sao?

Gửi bài gửi bởi hanhtran »

tranttlinh đã viết:@ hanhtran:[/bold] chị béo, cao tầm 1m6, trắng trẻo. Làm giáo viên, sống xa gia đình. Thích văn chương, vui vẻ, hay nói. Tới tận bây giờ (ý là hơi già rồi :">) mà vẫn chưa yêu & được yêu bởi cùng 1 người, hic. Tương đối có duyên với chuyện học hành thi cử (nghĩa là có khi lúc học ko giỏi nổi trội nhưng khi thi cử thì hay gặp may hơn người khác nên giải này, giải kia).

Còn em như thế nào?

hi, lá số của em và chị chỉ tương đối giống nhau thui mà, em nhỏ người, thấp hơn chị, cũng dễ béo ạ, mặt mũi sáng sủa,da trắng :D, em thi cử thì lật đật lắm ý ạ, cũng có giải này giải nọ hồi cấp 2, nhưg càng sau học hành càng lật đật. Nhà em có 2 anh em, trong lá số em khắc cả bố lẫn mẹ nhưg thực tế thì cũng ko đến nỗi thế, em được cưng nhất nhà vì là út. Em cũng chưa có ng iu "thực sự" chị ạ :p. mà với lá số này thì làm giáo viên về văn là chuẩn ạ, em thì học về kinh tế cơ.
Đầu trang

tranttlinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tranttlinh »

:D chị làm gv ngành Tài chính Ngân hàng em ạ
chị thì có số sống xa gia đình hay sao ấy
Đầu trang

hanhtran
Lục đẳng
Lục đẳng

tranttlinh đã viết::D chị làm gv ngành Tài chính Ngân hàng em ạ
chị thì có số sống xa gia đình hay sao ấy
vì thân khắc phụ mẫu nên càng xa gd càng tốt mà chị, thế giống em nhỉ, em cũng thích học văn, ngày xưa đc giải văn mà :P. thế chị đi xem ở đâu mà ng ta nói số xấu thế ạ, số này vất vả ban đầu đến nửa đời sau mới khá, tức là hưởng lộc cuối đời ấy mà. ko bít cung phu 2 chị em mình ai tốt hơn ai nhỉ :P
Đầu trang

mannamdinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mannamdinh »

Tôi dự đoán năm 27 tuổi bạn lấy chồng và năm 28 sẽ sinh con. Bạn có cung Tử đẹp nhưng cẩn thận sa xẩy đẩy.
Chồng là người lớn tuổi (có thể đã có 1 đời vợ). Có thể là Việt Kiều hoặc có quê quán xa. Người ta sẽ theo đuổi bạn rất mạnh khiến bạn không thể từ chối được tình cảm.
Rất mong khi nào lên "xe tăng" thì nhớ hồi đáp để ACE còn nghiệm lý nhé
Được cảm ơn bởi: tranttlinh
Đầu trang

tranttlinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ hanhtran: mẹ chị đi xem ấy ^^ bà cụ có vẻ hốt hoảng nên gọi đt lên tạo áp lực dữ lắm, chả là chị định đi học cao hơn cho nên nghe thấy vụ ế chồng cho nên muốn dập tắt vụ đi học của chị luôn

@ mannamdinh: hihi, cảm ơn bạn. Nhất định khi nào mình lên xe bông sẽ lên đây báo cáo với mọi người :) bây giờ thì cứ tung tăng học hành, làm việc ... chờ duyên thôi. Bạn có thể nói thêm chút chút về đường công việc, học hành của mình được ko?
Đầu trang

hanhtran
Lục đẳng
Lục đẳng

mannamdinh đã viết:Tôi dự đoán năm 27 tuổi bạn lấy chồng và năm 28 sẽ sinh con. Bạn có cung Tử đẹp nhưng cẩn thận sa xẩy đẩy.
Chồng là người lớn tuổi (có thể đã có 1 đời vợ). Có thể là Việt Kiều hoặc có quê quán xa. Người ta sẽ theo đuổi bạn rất mạnh khiến bạn không thể từ chối được tình cảm.
hihi, lá số của em ở trên, tiện thể bác xem bao giờ em lên xe bông, chồng em là ng thế nào ạ?

@ chị: hi, chị cứ học lên đi, nghe bác mannamdinh nói thì yên tâm rùi nhé!^^
Đầu trang

tranttlinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ hanhtran: :) uh, cũng yên tâm, hihi, chỉ giờ đang phân vân việc làm & chuyện học hành thế nào thôi
Đầu trang

hanhtran
Lục đẳng
Lục đẳng

mannamdinh đã viết:Tôi dự đoán năm 27 tuổi bạn lấy chồng và năm 28 sẽ sinh con. Bạn có cung Tử đẹp nhưng cẩn thận sa xẩy đẩy.
bác mannamdinh ơi, tiện thể xe giúp xem bao giờ em lên xe bông và chồng em là ng thế nào với ạ, lá số của em up ở trang trước, có các chính tinh giống hầu hết chị chủ nhà này ạ^^
Đầu trang

hanhtran
Lục đẳng
Lục đẳng

tranttlinh đã viết:Xin chào mọi người, hôm trước mẹ em có đi coi số cho em thì thấy bảo là lá số rất xấu (xấu đủ thứ) nhưng gây ảnh hưởng tâm lý đến mẹ em nhất là chuyện ... em sẽ ế chồng. Bản thân em thì không lo chuyện ế chồng vì bây giờ mục tiêu của em chưa phải là lập gia đình mà là chuyện học hành, làm việc. Xin cao nhân xem giúp lá số cho em (xem tất cả thì tốt quá) còn không thì xem chuyện tình duyên thôi cũng được, nếu em lấy được chồng thì năm nào, để em còn an ủi mẹ em, em xin cảm ơn và chân thành ... nhấn thank ạ.

Hình ảnh
up giúp chị gái có ls giống hanhtran, mong các cao nhân vào luận giải^^
Đầu trang

tranttlinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Uhm, lâu lắm mới vào đây. Đợt sau Tết mình ra HN, có gặp người mà mình yêu đơn phương gần 2 năm, cùng nhau đi dạo 1 vòng Bờ Hồ trong gió rét và mưa lất phất, dù ko nói chuyện gì cho ra nói, nhưng lúc đó mình đã nghĩ, có khi năm nay mình sẽ ra HN, bỏ hết mọi thứ trong này, thử mạo hiểm xem sao. Cách đây mấy ngày, nghe tin người ta chuẩn bị lấy vợ.

Oa, duyên số của mình thật tệ như vậy sao?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”