Tư vấn Tử vi_Giải pháp đón lành, tránh dữ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
becon_2211
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Tư vấn Tử vi_Giải pháp đón lành, tránh dữ

Gửi bài gửi bởi becon_2211 »

up chờ Bác huyencodieuly
Được cảm ơn bởi: manhho
Đầu trang

ximuoingot
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ximuoingot »

Thật may mắn khi cháu gặp được topic của bác. Cháu có vài điều hỏi bác,mong bác giúp đỡ
1.Năm nào cháu kết hôn , người ấy có phải là người cháu đang yêu ( cháu đã phải trải qua nhiều chuyện tình cay đắng ) ? ( cháu quan tâm chuyện hôn nhân đầu tiên vì cháu nghĩ,với tính cách của cháu , yên bề gia thất thì mới có tâm trí để làm tốt mọi việc , vì nó ảnh hưởng rất nhiều đến tinh thần cháu
2.Cháu chuẩn bị tốt nghiệp nghành quản trị kinh doanh ( con đường học của cháu cũng ko suôn sẻ,vì 1 phần ko đam mê học,thích thể thao hơn,lại bị ảnh hường tâm trí nhiều khi bắt đâu biết yêu, xin cho cháu hỏi , cháu làm nghề này có đúng không ? Có thành đạt đủ để thành lập hội Từ Thiện ? Cháu thấy khi làm việc thêm , nhỏ,cháu thấy công việc cũng hay suôn sẻ,được sếp thương , nhưng chưa có duyên với công việc nào , sắp tới cháu huớng đến ngành ngân hàng,mong xin được việc gì nhỏ cũng được ở ngân hàng rồi đi bước tiếp . Nhưng cháu coi bói,thì vài người bảo cháu,năm nay và năm sau khó xin việc , phải nhờ vả ai đó thì mới thành .
Còn tình duyên thì năm sau có sự chia ly , gặp người khác và lấy người đó . ( cháu đang hoang mang ở chuyện chia ly bác ạ )
( cháu xin nói thật mơ ước của cháu có đủ tiền để mở trường tình thương , giúp các trẻ có hoàn cảnh khó khăn , hiệp hội bảo trợ các vận động viên , có trung tâm thể thao từ thiện... ) Cháu cũng thật xấu hổ vì mơ ước nhiều mà khả năng lại chẳng có bao nhiêu ... Cháu xin nói điều đó,để có ai cùng chung chí hướng , mong được bàn luận , góp ý kiến và chung sức thực hiện ...
Cháu xin nói vài điều về bản thân để bác có nhiều thông tin lý luận : ( theo tuổi dương )
1 - 10 tuổi : 6 lần đại phẩu thuật về đường ruột , học giỏi
10-16 tuổi : gia đình có nhiều mâu thuẫn , ít gặp cha mẹ , học bình thường , ham thể thao hơn
17- 20 tuổi : học xa nhà , bắt đầu biết yêu , thay đổi tính cách , yếu đuối và ngốc hơn ( có vài mối tình, bị " đá " vì người đến sau ... )
21 tuổi : về nhà , học nghành quản trị kinh doanh , có 1 mối tình lướt qua,nhưng để lại vết đau , trở nên nản yêu đương ...
22 tuổi : quen và yêu 1 anh bạn ở xa , sinh năm 81 , 2 gia đình đã qua lại ( định cưới xin nhưng do mắc tang bên nhà người ấy nên hoãn lại ) nhưng do hiểu lầm,ko hợp tính và chia tay vào quý 2 ,quý 4 quen và yêu bạn trai khác quê , đang làm việc tại nơi cháu sinh sống , người ấy có tính tình và khuôn mặt khá giống cháu ( nhưng khó tính và rất thông minh) ,sinh năm 86,làm bên kỹ thuật .
23tuổi : người cũ có ý muốn quay lại và đặt chuyện cưới xin , nhưng cháu từ chối ( với cháu , chuyện đã qua rồi , ko nên quay lại,rồi cũng sẽ như thế ... ). Với người bạn trai đang yêu thì rất hay cãi vã , buồn , khóc nhiều,nhưng vẫn yêu , cháu hy vọng có bến bờ dừng thuyền,mái ấm gia đình nhỏ của riêng mình.
Hiện tại hình dáng cháu : 1.62m,52kg , da trắng ( mặt,tay chân hơi ngâm,do đi nắng nhiều ),dáng người xương to,mặt tròn ( hơi xoan ) , răng đều , bị lé kim ( mắt trái , hồi nhỏ bị sốt xuất huyết và động kinh,được châm cứu nhưng vẫn còn ) , trí nhớ kém ( không biết có phải do ảnh hưởng của những lần phải gây mê để phẩu thuật hay hok ) , tính tình cháu nóng ( ngầm ) ( bình thường ai tiếp xúc cũng nói dịu dàng,hiền ) ,ăn nói tuỳ tâm trạng ^^ , cũng hay đa nghi , mà cũng hay cả tin .
Vài điều về bản thân cháu , bác có câu hỏi nào thêm , cho cháu biết và cháu trả lời tiếp ạ
Rất mong bác giúp đỡ
Hình ảnh
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi linhchi54990 »

sorry chủ topic
mời các pạn đăng ký
viewtopic.php?f=60&t=14024" target="_blank
Đầu trang

becon_2211
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

7 up !!! :) :) :) :) :)
Được cảm ơn bởi: Mr.Hoang
Đầu trang

Mr.Hoang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Mr.Hoang »

Up!! Bác ơi! Bác xem giúp con với. Con có viết ở trang 105 đó ạ.
Đầu trang

anhdattm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anhdattm »

Cháu cảm ơn bác huyencodieuly đã bớt thời gian xem giúp cháu lá số. Cháu chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe!
Đầu trang

becon_2211
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

up thêm giúp Bác huyencodieuly !!!
Đầu trang

never89
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi never89 »

huyencodieuly đã viết:
never89 đã viết:Chào bác huyencodieuly, tình cờ gặp được topic này, cháu mừng lắm. Mong bác lý giải giúp cháu ạ.
Những câu hỏi cháu muốn hỏi là:
1) Cung phu thê của cháu không tốt, vậy phải lấy chồng tuổi nào, làm nghề gì thì hợp với cháu ạ? Mối tình đầu của cháu vào năm mấy tuổi ạ? Đến hiện giờ cháu vẫn chưa có ai ^^
2) Đường học vấn của cháu có tốt không ạ? Cháu hiện đang học đại học? Nếu đi du học thì đi vào năm mấy ạ?
3)Anh em của cháu thế nào ạ? Cung huynh đệ có tốt không ạ? Vì trong anh em của cháu có 1 người cực kì giỏi ạ.
4)Công danh sự nghiệp sau này, cháu nên theo ngành tài chính kế toán ạ? Cháu hợp với ngành kinh doanh phải không bác?
5)Cháu cần làm thế nào để hạn chế những điều xấu trong cung phu thê và phát huy những cái tốt trong cung Quan Lộc ạ?

Cháu xin chân thành cảm ơn bác.:x
Chào bạn,

1. Cung Phu ko phải là không tốt, nó chỉ có 1 điểm dở là: vợ chồng hay nghi kị nhau (nhất là Liêm trinh thủ mệnh thì hay bị về vấn đề danh dự/uy tín/sĩ diện). chồng thì lấy muộn mới tốt, nhưng phải 27 thì mới hợp. Số 2 trầu. Chưa có ai, khác với chưa có chồng.
2. Đường học vấn của bạn tốt, tập trung học cho tốt, nhát là những lĩnh vực chuyên sâu, nặng về phân tích tài chính, hoặc tài chính vi mô/kiểm toán/quản lý rủi ro. số du học được.
3. Cung anh em ở đây không sáng lắm. Cái này là không ứng vào nhiều đâu. như vậy mức độ tương quan là không cao và chặt chẽ (hiển rõ).
4. Hạn chế xấu thì không thể khái tính suốt được, cũng cần phải có sự mềm mỏng nhất định. Làm gì cũng nên lấy sự minh bạch thì ko sao. Xem thêm ý 1.

Huyencodieuly

Chào bác Huyencodieuly,

Bác cứ gọi cháu là cháu đi ạ. ^^ Cảm ơn bác đã xem qua giúp cháu. Nhưng có 1 điểm cháu không hiểu. 27 tuổi mới hợp -> có nghĩa là nên kết hôn vào tuổi ấy ạ? Số 2 trầu là sao bác??? Từ ngữ cháu chưa nghe bao giờ ạ? Chưa có ai , khác với chưa có chồng ---> Câu này cháu càng không hiểu ạ.

Thêm nữa, cháu đang học ngành ngoại ngữ, và cũng rất thích. Buổi tối có học thêm kế toán, nhưng thấy không giỏi lắm về những con số chi li. Mong bác rãnh rỗi nói cho cháu thông hiểu vài vấn đề trên ạ.
Cảm ơn bác.
Đầu trang

thanhlata202
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhlata202 »

thanhlata202 đã viết:cháu chào bác huyencodieuly ạ. cháu mong bác xem lá số cho cháu ạ.
cháu muốn hỏi đường công danh,đất cát,vợ con ạ.
số cháu vất vả không ạ.có giàu không ạ.hihi.
cháu học ngành ngân hàng hợp không ạ.
cháu cảm ơn bác
Hình ảnh

cháu chào cô.mong cô xem cho cháu.
Đầu trang

bixanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bixanh »

Cháu chào bác ạ. Hôm nay cháu mới được biết đến topic này. Cháu up lá số lên mong rằng sẽ được bác giải đáp giúp những câu hỏi sau ạ:
- Năm bao nhiêu tuổi cháu sẽ kết hôn ạ? Vợ chồng có hạnh phúc không?
- Con cái cháu sau này có khá không ạ, có hiếu thảo và cháu có được nhờ con không ạ?
- Công danh, sự nghiệp của cháu sau này thế nào ạ? Đầu năm 2013 cháu ra trường có xin được công việc tốt không ạ?
- Tiền bạc của cháu sau này thế nào ạ?
- Nhà cửa thế nào ạ?
Hình ảnh
Cháu xin cảm ơn bác rất nhiều ạ.
Sửa lần cuối bởi bixanh vào lúc 03:01, 03/12/11 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”