Mệnh Cơ Cự mão dậu Song hao nhưng Triệt.Em căng thẳng quá!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thudm301
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh Cơ Cự mão dậu Song hao nhưng Triệt.Em căng thẳng quá!!!

Gửi bài gửi bởi thudm301 »

Mong các cao nhân chỉ giáo giúp em với ạ. Em thấy cách cơ cự mão dậu song hao thì có tiền và hợp với kinh doanh nhưng có Triệt án ngay tại mệnh và cung Tài có tuần thì có phải là bị phá hết cách rồi không ạ?

Số này em có còn làm ăn kinh doanh buôn bán có được không ạ vì đang muốn đi theo hướng này lắm.

Một vài thông tin về em ạ:
- Ngoại hình: ưa nhìn, cao 1m60 nặng 48kg
- Em đã đi làm 2 năm và đã lấy chồng
- Việc học hành thi cử từ xưa đến nay đều khá suôn sẻ
- Bố mẹ là công chức bình thường. Có 1 em gái
- Về tiền bạc: đến nay vẫn tương đối thoải mái: k giàu có nhưng cũng không túng thiếu

Mong các bác chỉ giáo ạ. Em cám ơn rất nhiều

Hình ảnh
Đầu trang

thudm301
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mệnh Cơ Cự mão dậu Song hao nhưng Triệt.Em căng thẳng qu

Có bác nào quan tâm đến CCMD chiếu cố trả lời giúp em với ạ. Trường hợp lá số của em cung Phúc còn không được tốt do có Thiên Lương hãm địa và một đống sát tinh nữa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
becon_2211
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi becon_2211 »

Mệnh Cự Môn, Hóa Kị lại đắc vòng Thái tuế là người hay nói, nói nhiều, nói lý lẽ và lại thường dành phần thắng nữa. Mệnh bị triệt thì ko sợ gì, tuy gặp khó khăn trắc trở buổi đầu nhưng lại luôn có người giúp, nói thẳng ra là cũng ko có gì là khó khăn lắm so với những người khác. Em làm kinh doanh đc.

Tháng 6 âm lịch này hay phải đi lại, đi xa, liệu trong họ có tang xa không??
Được cảm ơn bởi: thudm301
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thuhang101530091989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuhang101530091989 »

cơ cự mão dậu song hao bị triệt cũng vẫn là cách đó, có điều không thuận lợi bằng không bị triệt sẽ khó khăn buổi đầu. Chỉ thế thôi. Cung quan của bạn cũng đẹp.Nhật nguyệt chiếu bích mà
Đầu trang

Memphisto79
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Memphisto79 »

Mệnh Triệt, Thân cư Tài bị Tuần, các Di Tài Quan Phúc đều bị Kình Đà Không Kiếp Hóa kị vây hãm, xung phá, làm kinh doanh nhưng không phát đạt. Có đất đai nhà cửa thì để cho thuê kiếm tiền thì hơn.
Đầu trang

thudm301
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Memphisto79 đã viết:Mệnh Triệt, Thân cư Tài bị Tuần, các Di Tài Quan Phúc đều bị Kình Đà Không Kiếp Hóa kị vây hãm, xung phá, làm kinh doanh nhưng không phát đạt. Có đất đai nhà cửa thì để cho thuê kiếm tiền thì hơn.
Cám ơn bác nhiều ạ. Nghe bác nói mà buồn quá. Như vậy là em cũng không có cơ có nhiều tiền rồi. Bác cho em hỏi sau này hậu vận có tốt hơn không ạ?

Cuộc sống vợ chồng cũng có nhiều xích mích đúng không ạ? Thái dương, thái âm lại có không kiếp cô quả ở cung Phu nữa
Đầu trang

thudm301
Mới gia nhập
Mới gia nhập

becon_2211 đã viết:Mệnh Cự Môn, Hóa Kị lại đắc vòng Thái tuế là người hay nói, nói nhiều, nói lý lẽ và lại thường dành phần thắng nữa. Mệnh bị triệt thì ko sợ gì, tuy gặp khó khăn trắc trở buổi đầu nhưng lại luôn có người giúp, nói thẳng ra là cũng ko có gì là khó khăn lắm so với những người khác. Em làm kinh doanh đc.

Tháng 6 âm lịch này hay phải đi lại, đi xa, liệu trong họ có tang xa không??
Cám ơn bác nhiều ạ. Cho em hỏi là các cung di tài quan phúc của em đều bị kình đà không kiếp hóa kị vây chiếu thì liệu làm kinh doanh có phát được không bác?

Trong họ em thì chưa ai có vấn đề gì nên không dám khẳng định trong tháng 6 âm này có tang gì không bác ạ
Đầu trang

theone
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi theone »

Thuỷ ở đó vượng, bạn lại mạng hoả, nếu không có Triệt ở đó là bạn lên đường lâu rồi. Triệt ở đây như cái đê chắn sóng, Thiên Cơ mới từ từ mà hút nước được. Coi tử vi trước hết phải xét âm dương, rồi tới ngũ hành, sau đó mới tới sao. Không phải lúc nào Triệt cũng xấu. Trường hợp này nhiều người cho là Thiên Cơ gặp Triệt thì "cây gẫy", nói như vậy là không biết coi tử vi. Phải tuỳ từng trường hợp mà xét.
Đầu trang

thudm301
Mới gia nhập
Mới gia nhập

theone đã viết:Thuỷ ở đó vượng, bạn lại mạng hoả, nếu không có Triệt ở đó là bạn lên đường lâu rồi. Triệt ở đây như cái đê chắn sóng, Thiên Cơ mới từ từ mà hút nước được. Coi tử vi trước hết phải xét âm dương, rồi tới ngũ hành, sau đó mới tới sao. Không phải lúc nào Triệt cũng xấu. Trường hợp này nhiều người cho là Thiên Cơ gặp Triệt thì "cây gẫy", nói như vậy là không biết coi tử vi. Phải tuỳ từng trường hợp mà xét.
Cám ơn bạn theone nhiều. Nếu có thời gian bạn có thể nói rõ hơn giúp mình về các di tài quan phúc với được không?
Dựa vào những dữ kiện mà mình nêu ra thì bạn thấy đó có đúng là lá số của mình không vì có 1 số người nói mình phải lấy lá số giờ hợi (như phía dưới). Mong nhận được hồi âm của bạn lắm.

Hình ảnh
Đầu trang

Lý Thông
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Lý Thông »

dù là lấy lá số giờ nào đi nữa, công danh vẫn bị bất đắc chí.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”