Thiên không - đào hoa - thiếu dương. không gãy cánh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chauchau1977
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Thiên không - đào hoa - thiếu dương. không gãy cánh

Gửi bài gửi bởi chauchau1977 »

@Win-Win: Bác cho hỏi về các lá số thành đạt trên (đặc biệt là lá số cuối cùng có Thiên không ngộ Đào hoa tại mệnh có Tử vi). Đương số làm đến chức gì? Tài sản lớn cỡ nào? Vợ thế nào (2 đời vợ không?)? Về đường con cái ra sao vì tôi thấy cung Tử tức ngộ triệt gặp ĐK, có con nuôi không?). Cuộc đời ntn?
Đây là trường hợp theo trường phái Tử vi đông a (GS Hoàng Quân) xếp vào Tử vi cư ngọ bậc Hạ đẳng làm đến cửu khanh.
Thanks bác,
Đầu trang

chuquynhquyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chuquynhquyen »

chauchau1977 đã viết:@Win-Win: Bác cho hỏi về các lá số thành đạt trên (đặc biệt là lá số cuối cùng có Thiên không ngộ Đào hoa tại mệnh có Tử vi). Đương số làm đến chức gì? Tài sản lớn cỡ nào? Vợ thế nào (2 đời vợ không?)? Về đường con cái ra sao vì tôi thấy cung Tử tức ngộ triệt gặp ĐK, có con nuôi không?). Cuộc đời ntn?
Đây là trường hợp theo trường phái Tử vi đông a (GS Hoàng Quân) xếp vào Tử vi cư ngọ bậc Hạ đẳng làm đến cửu khanh.
Thanks bác,
Bạn muốn biết là số của ai, chỉ cần search Google ngày sinh tháng đẻ sẽ ra chủ nhân lá số ngay. Toàn những người nổi tiếng sử sách phải lưu tên. Không cần thiết phải nói cụ thể là ai ở trên diễn đàn - dễ làm topic bị khóa. Nhỉ?
Đầu trang

win_win
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi win_win »

@ Thái Dương

Chắc bác đã có sự khảo cứu khá công phu về Địa không – Đào hoa! Sức phá hoại của bộ sao này cho các đương số có lẽ cũng có những mức độ khác nhau tùy vào từng cách cục (ý tôi muốn nói đến vấn đề ngũ hành cũng như vị trí của bộ Địa không – Đào hoa trong từng cung số) ?

Trong trường hợp nào thì sức phá hoại là ghê gớm nhất và trường hợp nào có thể được xem là nhẹ nhất (kể ra thì hỏi câu này cũng thấy hơi trừu tượng và mơ hồ)?

Có những bộ sao nào đủ sức kháng lại sức phá hoại của Địa không – Đào hoa?

Trong 4 lá số mà tôi post lúc đầu, đều xuất hiện bộ Thiên không – Đào hoa – Thiếu dương – Văn tinh. Không rõ có phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên hay bản thân bộ sao này cũng thực sự đem lại những thuận lợi cho các đương số? Bởi lẽ như đã nói, tất cả 4 trường hợp đều có công danh sự nghiệp rực rỡ.

Bác có luận giải gì cho lá số dưới đây, có đủ cả Thiên không – Đào hoa đồng cung và Địa không xung chiếu.

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/ ... een&size=2
Đầu trang

chauchau1977
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chauchau1977 »

chuquynhquyen đã viết:
chauchau1977 đã viết:@Win-Win: Bác cho hỏi về các lá số thành đạt trên (đặc biệt là lá số cuối cùng có Thiên không ngộ Đào hoa tại mệnh có Tử vi). Đương số làm đến chức gì? Tài sản lớn cỡ nào? Vợ thế nào (2 đời vợ không?)? Về đường con cái ra sao vì tôi thấy cung Tử tức ngộ triệt gặp ĐK, có con nuôi không?). Cuộc đời ntn?
Thanks bác,
Bạn muốn biết là số của ai, chỉ cần search Google ngày sinh tháng đẻ sẽ ra chủ nhân lá số ngay. Toàn những người nổi tiếng sử sách phải lưu tên. Không cần thiết phải nói cụ thể là ai ở trên diễn đàn - dễ làm topic bị khóa. Nhỉ?
Bạn hiểu nhầm ý mình, bạn đọc lại kỹ câu hỏi. Đây là nghiệm lý chứ không phải tò mò hỏi cụ thể là ai vì mình không quan tâm.
Để tránh gây khó cho chủ top, đề nghị nêu chức vụ ở mức chung chung (tứ trụ, cỡ bộ trưởng hay giám đốc...) để giúp.
Đầu trang

tuvi2010
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvi2010 »

Mong bác thái dương trả lời câu hỏi của win_win quá. Mình cũng có ngay bộ sao đào hoa địa không ở thân và phu nên đang rất lo lắng :(
Được cảm ơn bởi: Quangnthaha1234
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cieumeo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cieumeo »

Ls đó giàu vì,
1. TPVT miếu vượng, đào hoa sự may mắn hanh thông.
2. Thân cư Thê SPT miếu vượng, Tham Lang tứ mộ gặp Hỏa Linh phú cách.

Giàu từ vận nào ?
Song hao nếu bản thân / ba mẹ người này tha hương thì rất tốt, hoặc người này làm việc "xuyên nước / quốc gia". Có thể thành công sớm. Tức từ 25 (Tham Hỏa Linh), còn chậm thì từ 35.

Trên ls có sự xuất hiện,
Địa Kiếp Hồng Loan + Đào Hao : "bắt thang lên hỏi ông Trời lấy tiền..."

ps: giải sai thì thôi đừng chém =)
Đầu trang

thbthb
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thbthb »

"Thiên không hội với đào hoa (tức Địa không)
cầm kì thi họa tài ba tuyệt vời
cơ mưu quyền biến hơn người
ngàn năm bạc mệnh một đời tài hoa"

Xin hỏi câu phú trên đúng không? em cũng có cách như vậy và cũng thấy mình là 1 kẻ có biệt tài
liệu em có bạc mệnh??? :D :D :D
Ai đó có thể cho em ý kiến ạ?
LS: https://lyso.vn/lasotuvi/1/103022 ... thbthb.jpg" target="_blank
Đầu trang

maianh_2012
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi maianh_2012 »

Hị Hị với ls của Thb mềnh tặng Thb 1 câu nhé: "Đội vợ lên đầu sống lâu trăm tuổi". Thb cứ lấy câu đó làm lý tưởng sống thì khỏi lo bạc mệnh :D :D :D
Được cảm ơn bởi: thbthb
Đầu trang

blue-hope
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blue-hope »

Lá số của BH có cách Địa không-Đào hoa-thiếu dương-thiên không. Ôi thôi chít BH ùi!!

hihi đùa chút, BH có 2 théc méc như thế này nà:

- Địa không hội Đào hoa: nếu Địa không đắc hay hãm thì có j khác nhau kg?

- Vì sao thường là bị bạc mệnh?tài hoa thì phải sướng,gìau,giỏi chứ nhỉ? hay như câu nói: ông trời cho m thứ gì thì sẽ lấy đi của m thứ khác? vì tài hoa cho nên phải chịu nhìu đau khổ?
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

thbthb
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thbthb »

maianh_2012 đã viết:Hị Hị với ls của Thb mềnh tặng Thb 1 câu nhé: "Đội vợ lên đầu sống lâu trăm tuổi". Thb cứ lấy câu đó làm lý tưởng sống thì khỏi lo bạc mệnh :D :D :D
hị. cảm ơn MA! hy vọng vợ mình chính là người mình yêu và ng đó cũng yêu mình thì việc "Đội vợ lên đầu" có gì khó đâu.
càng thích. hihi. ;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”